Xin kinh nghiệm đi Thái Lan !

Ngamon

Xe máy
đi thái rất nhiều cái hay b đi lẻ khám phá các thứ mà quần áo bên thái rẻ lắm được cái em biết ít tiếng nên đi cũng rất hay

chuot_bach

Xe tăng
Không đi theo tour thì khó lắm gái
Tùy theo sự năng động thôi, bà xã mình biết chút tiếng Anh, đi cùng mình 1 lần ( để mình hướng dẫn những tình huống bất ngờ có thể xảy ra để xử lý), sau đó tự đi rồi tự dẫn bạn bè đi cùng (bạn bè toàn người không biết tiếng Anh), nên theo ý kiến của mình là : nếu bạn cảm thấy tự tin thì đi Thái một mình cũng ko phải là vấn đề gì, còn nếu chưa tự tin thì đi tour, sự chênh lệch chi phí giữa 2 phương án đó chính là học phí kinh nghiệm thôi.

Khánh Ngọc

Xe container
Tùy theo sự năng động thôi, bà xã mình biết chút tiếng Anh, đi cùng mình 1 lần ( để mình hướng dẫn những tình huống bất ngờ có thể xảy ra để xử lý), sau đó tự đi rồi tự dẫn bạn bè đi cùng (bạn bè toàn người không biết tiếng Anh), nên theo ý kiến của mình là : nếu bạn cảm thấy tự tin thì đi Thái một mình cũng ko phải là vấn đề gì, còn nếu chưa tự tin thì đi tour, sự chênh lệch chi phí giữa 2 phương án đó chính là học phí kinh nghiệm thôi.
Tức là phải lần thứ 2 mới có kinh nghiệm ???

chuot_bach

Xe tăng
Tức là phải lần thứ 2 mới có kinh nghiệm ???
Cũng có thể hiểu như thế hoặc do mình không yên tâm nên mới phải đi cùng lần đầu (thực ra đi lần đầu thì mình cũng để bà xã tự xử lý thôi, chỉ sau đó mình mới nói các tình huống khác có thể xảy ra thôi). Còn giờ nói giả sử cứ để lần đầu bà xã đi một mình thì không thể khẳng định là ok hay không vì nó đã không xảy ra.

Huyền Miêu

Xe điện
Hạnh phúc là quá trình chứ không phải điểm đến ...