[Funland] Xin kinh nghiệm đi Thiên cầm, Hà tĩnh

Ngô.Tường

Xe tăng
Em ở ngay gần Vinpearl Cửa Sót Hà Tĩnh. Nó ở ngay bãi biển, cụ ăn ở trong vinpearl cũng được. Hoặc ra ngoài thì cách đó cũng không quá xa. Nếu muốn ăn Hải Sản tươi, ngon thì em giới thiệu chỗ bạn em cho. Ngay gần biển hết
E chạy từ Hn vào, trưa là đến lộc hà mà quanh khu lộc hà ra thien cầm ít nhà hàng ăn quá

le_petit

Xe tăng
Trước tụi em đi Quảng Bình có dừng chân 1 bãi ở Kỳ Nam, gần đồn biên phòng Hoành Sơn để tắm. K biết muốn nghỉ lại chỗ đó có ổn k bác. Nhà em chỉ cần sạch sẽ chứ k màng sang mịn.
Năm ngoái tôi ghé qua, ks gần như bỏ hoang vì ko có khách. Hôm đi ghé vào xem ks để về vào nghỉ thì ko gặp ai. Lúc về vào gặp 1 gia đình người HN trả phòng, nói tiếc quá ở 2 ngày ko có ai ở cùng ks cho vui!
Điểm nhấn duy nhất là có đàn bò ngày nào cũng gặm cỏ ở đó, thỉnh thoảng vào sảnh ks nghỉ cho mát.
Bãi biển để tắm thì ko đẹp như bên đồn biên phòng.

Lệ Cẩm

Xe điện
E chạy từ Hn vào, trưa là đến lộc hà mà quanh khu lộc hà ra thien cầm ít nhà hàng ăn quá
Chỗ Lộc Hà bọn em vừa khai thác về du lịch chỉ mấy năm gần đây thôi nên quán hàng cũng ít. Các quán dọc bờ biển thì có 2 quán là người quen của em. Em không biết chỗ em có chặt chém không, nhưng em nghĩ là không, vì chưa thấy phốt nào.
Còn Thiên Cầm thì em không biết, vì em hiếm khi vào đó.

Tuoitan

Xe buýt
Các cụ chê Thiên cầm quá xá. Ở Hà tĩnh k có nơi nào ổn nữa ạ?

hatinhquechoa

Xe tăng
14 người ăn từng này có ít quá k cụ :D
Rẻ hơn quá nhậu chổ em :)
Em thấy thiên về mì và cơm rang. Hải sản 1kg ghẹ và 0.5kg mực, 20 con hàu cho 14 ng thì hơi ít. Xét về tổng thể giá thế cũng ổn
Đoàn ăn hơi ít cụ nhỉ
Toàn cơm rang mỳ xào
Nhìn nửa cân mực em chả dám còm. Chắc nhiều người không ăn được mực hoặc đoàn toàn trẻ con
Bá cáo các cụ là đoàn nhà em toàn trẻ con mà. Đẩy cái hóa đơn lên để các cụ tham khảo giá mực và ghẹ là chính thôi. Do chỉ 2 tài xế nên không nhậu, còn lại toàn phụ nữ với trẻ con (ai đời đi biển mà lấy mực nháy làm món chiên xù?).
Nói về tắm thì: Sóng nhỏ, có trẻ con và người già nên tắm rất sướng, đặc biệt là nước cực trong, nước đến cằm vẫn nhìn thấy bàn chân dưới đáy.

Ngô.Tường

Xe tăng
Chỗ Lộc Hà bọn em vừa khai thác về du lịch chỉ mấy năm gần đây thôi nên quán hàng cũng ít. Các quán dọc bờ biển thì có 2 quán là người quen của em. Em không biết chỗ em có chặt chém không, nhưng em nghĩ là không, vì chưa thấy phốt nào.
Còn Thiên Cầm thì em không biết, vì em hiếm khi vào đó.
Thực ra e chỉ cần quán ăn cơm trưa sạch sẽ thôi mà đi mấy lần ko gặp, 15/6 này e tiếp tục đi qua cung đường đấy, mấy lần đi qua thấy có cái nhà hàng tuấn thảo gần cầu cửa sót ko biết ở đấy có ổn ko. dọc toàn tuyến đấy chỉ thấy quán nhậu là nhiều

Theo google thì đi hết cao tốc mai sơn ql45 là ra luôn đầu tĩnh gia. Đi 25 30p à vào đến bãi hải hòa. Đường đẹp lắm ạ
E vừa đi hôm t3 về xong
cụ ơi, thế nếu e muốn xuống Hải tiến - Hoằng hóa thì xuống nút giao nào vậy ạ.

cccm có kinh nghiệm em xin thông tin quán ăn ở Hải tiến và ở Hải Hòa với ạ
đoàn em 25 người.
quán ăn ngon, giá hợp ví và mặt biển ạ.
e cảm ơn cccm

polizia

Xe container
Cccm nào cho e hỏi đường di chuyển từ hà nội vào thanh hóa ạ.
Trước e có đi nhưng toàn là đi đường ql1A, từ ngày có cao tốc Mai sơn - ql45 thì em chưa đi bao giờ.
Cccm có kinh nghiệm cho em hỏi nếu muốn đi:
- biển Hải Tiến - Hoằng Hóa thì xuống nút giao nào
- chạy tuốt vào trong Hải Hòa - Tĩnh gia thì chạy hết cao tốc hay ntn với ạ.
e cảm ơn.
Cụ cứ chạy hết kịch cao tốc là có biển chỉ lối ra, đến đoạn ngã tư có biển chỉ dẫn đi Thanh Hoa hay Hải Hoà

Lệ Cẩm

Xe điện
Thực ra e chỉ cần quán ăn cơm trưa sạch sẽ thôi mà đi mấy lần ko gặp, 15/6 này e tiếp tục đi qua cung đường đấy, mấy lần đi qua thấy có cái nhà hàng tuấn thảo gần cầu cửa sót ko biết ở đấy có ổn ko. dọc toàn tuyến đấy chỉ thấy quán nhậu là nhiều
Trên đường vào Vinpearl cửa sót có một ít quán ăn. Nhưng hơi khuất nếu cụ không để ý sẽ không thấy ạ.

Sherk

Xe buýt
Quê em ở Cẩm Xuyên đây nhưng em khuyên cụ không nên đi. Giá cả ở đây khá đắt so với các nơi khác. Một là cụ đi ngoài Nghi Xuân hoặc Thạch Hải, hai là vào hẳn Hoành Sơn - Kỳ Anh. Không thì đi Quảng Bình.
em thấy người ta hỏi 1 đường, cụ trả lời 1 nẻo.

Sherk

Xe buýt
Hè này e đang nghía cả nhà đi Thiên cầm một chuyến. Có cao tốc mới đi chắc cũng k quá xa. Nhờ các cụ tư vấn kinh nghiệm ăn uống ngủ nghỉ ở đây.
cụ đi xe giường nằm Cường Cày từ tối, sáng hôm sau là đến thiên cầm nhé.
Còn thích hay không là vấn đề khác nhé

vovan3455

Xe tăng
Sao em nghe nói khu này bãi Thiên cầm đẹp nhất...tuần sau bọn em cũng định lái qua Thiên cầm tắm biển, ngủ lại sáng hôm sau QB đây.
16 này em cũng đi QB, định ngủ 1 đêm tại TC, má sau khi check giá phòng, em bỏ qua luôn và đặt Mường Thanh HT.

_MeoTom_

Xe tăng
Nhờ các cụ tư vấn là nếu đi đến Sầm Sơn hoặc Cửa Lò thì nên nghỉ ở đâu và ăn ở đâu. Đến TC xa hơn mà thấy cc review vậy chắc ko bõ để đi. Tks

Ngô.Tường

Xe tăng
16 này em cũng đi QB, định ngủ 1 đêm tại TC, má sau khi check giá phòng, em bỏ qua luôn và đặt Mường Thanh HT.
Ở đấy giá bao nhiêu vậy ạ, trc em ở ks công đoàn 200k/đêm. Phòng nó giống nhà nghỉ bình dân :))

hoangdang2002

Xe tăng
En thấy đã mất công đi xa thì nên đi biển từ Quảng Bình đổ vào trong. Biển đẹp, người dân hiền lành, dễ chịu, giá cả hợp lý, dịch vụ ổn. Còn TH, NA, HT e auto bỏ qua

Apache01

Xe tải
sáng đi từ hn vào tới tc tầm 3-4h chiều, checkin lấy phòng tắm giặt rồi đi ăn tối… loanh qanh tý rồi hôm sau trả phòng đi qảnh bình cụ ạ.
TC ở 1 tối là đủ rồi :). Ăn đắt, biển k bơi đc, xung qanh chả có điểm nào đi!
Biển TC bơi tốt mà cụ. Em đã từng đi... Em nhớ là biển lặng, hầu như ko có sóng ...