[Funland] Xin kinh nghiệm đối phó với tuổi ẩm ương của F1

114hangbong

Xe lăn
He he. Em lớp KT. Hạnh phúc hơn mợ vì có thêm nữ. Nhưng vẫn toàn chơi với con trai. He he
Các bạn nữ lớp KT xinh lắm mợ ạ. Nhiều bạn khóa em là hot girl lấy thiếu gia cơ. Em hồi cấp 3 học chuyên ngữ nên buôn chuyện quen rồi. Mãi mới chơi với bọn con trai vì bọn nó hay trêu em lắm.

kvboto

Xe container
Phân tích, dò hỏi nó nghỉ học thì kế hoạch của nó là gì ?
Nó định công việc tương lai của nó là gì ?
Nếu xấu nhất là nó cương quyết bỏ học, cho nó đi làm bưng bê, rửa bát,... thử 1 tuần xem sao ?

Windy Ngọc

Xe buýt
Các bạn nữ lớp KT xinh lắm mợ ạ. Nhiều bạn khóa em là hot girl lấy thiếu gia cơ. Em hồi cấp 3 học chuyên ngữ nên buôn chuyện quen rồi. Mãi mới chơi với bọn con trai vì bọn nó hay trêu em lắm.
Đã mất công thì lấy đại gia luôn Mợ ạ
Nói vậy chứ em vẫm thích học trường Kỹ thuật. Sống trong môi trường đông con trai vẫn lành hơn chỗ lắm đàn bà. Hihi
Bởi lẽ đó mà em thích ở đây hơn web trẻ thơ hay lamchame. Hihi

Hoàng Trang

Xe ngựa
Dạ em ít bạn lắm mợ ơi. Giờ nghỉ em phải sang lớp kinh tế ngồi ké với bọn con gái để buôn chuyện. Ở lớp mà em nói chuyện với anh nào quá 2 buổi ra chơi là có tin đồn là em kết anh ý rồi. Mà quanh đi quẩn lại em chỉ nói chuyện với 2 thằng bàn kế tiếp thôi. Chán lắm.
Khổ là vì bọn con trai trong lớp nó coi mình như một thằng Mợ ạ. Chúng nó bảo gái XD và KT khô cứng. Chúng nó thích mấy em ngoại ngữ, sư phạm. Hic
Hic, chán các đồng chí lớp các mợ quá :(.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Lớp CD hả mợ , chỉ có lớp cầu đường mới khônh có mái:-?
Cụ hỏi cách đây 5 năm thì em nhớ. Giờ có tuổi, em quên mất rồi, hị hị. Hàng ngày chỉ cố nhớ xem đã ăn cơm rồi hay chưa ăn cơm :(.

Tàu con thoi

Xe tải
Cụ hỏi xem nó thích gì, thậm chí thích game hay tương tự cụ thoả thuận 1 tuần cho chơi bao nhiêu đó, tiền cụ chi nhưng ở mức vừa phải thì dễ nói chuyện hơn. Tuổi này cấm và quản ko đc đâu vì mình còn phải đi làm và lo bao nhiêu việc.

samoclan

Xe điện
Tuổi dậy thì phức tạp lắm cụ, cụ cứ từ từ tìm hiểu nguyên nhân, ko có chuyện tự nhiên đc, phải có nguyên nhân cụ ạ

dalink

Xe điện
Sau này mợ có theo nghề k?
Cụ là người cha mẹ thương con mà vẫn nghiêm khắc đấy. Em nhờ ngày xưa bố mẹ con cái xa cách lắm ý, chả bao giờ em tâm sự gì với bố mẹ em đâu. Bố em bảo mày thi trường X cho tao, sau này vẽ nhà cho tư nhân cũng có tiền. Em vâng lời bố mẹ, không nghĩ ngợi gì đến khi vào mới ngã bổ chửng ra vì cả lớp mỗi em con gái. Học thì khổ, nói chuyện học hành thì bọn bạn thân cứ há hốc ra chả hiểu em học môn gì...Bây giờ em rút kinh nghiệm, em gần gũi hơn nghe con và chỉ cho nó những cái mình biết dựa vào kinh nghiệm của mình không ép buộc.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Ý muốn hiện tại của cháu là bỏ học, không muốn đi học nữa :(
Thì thì c phải tìm hiểu: lý do là gì? có dự định gì chưa? hãy nói chuyện với cháu nó tối thiểu 2 vấn đề này để xem tình hình! (Khi có kế hoạch gì đó thì c đánh giá kế hoạch, tìm cách giảng giải nếu c thấy nó không hợp lý. Còn ko có kế hoạch thì c cần thuyết phục cháu nó, ở độ tuổi này, bỏ học ko phải là cách chuẩn bị cho tương lai, khi mà chưa có một dự định nào hợp lý.

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Lớp 1-9 để tự do thoả mái, không đặt nặng vấn đề học hành. Lên 10 bắt đầu kiến thức nặng hơn có thể kg theo được, hơn nữa lại gò ép cho vào khuôn khổ thì khó rồi, cái gid cũng phải có quá trình, kg tự nhiên mà vào khuôn được ngay đâu

KatKik

Xe điện
Khổ là vì bọn con trai trong lớp nó coi mình như một thằng Mợ ạ. Chúng nó bảo gái XD và KT khô cứng. Chúng nó thích mấy em ngoại ngữ, sư phạm. Hic
Trai XD như chim anh vũ
Gái XD như củ khoai mì.
:))

Hồi xưa t rất nghịch,đua xe,phá làng phá xóm đủ cả.may ko xăm mình và nghiện,dù các b đầu bẩy đa phần dính và đi tu. Nhưng từ khi có 2 nhóc trai điều đầu tiên bỏ thuốc lá ,ko đi đêm,hạn chế rượu chè,tự học piano ngoài giờ làm việc.quan điểm với hai nhóc nếu e sai có quyền nói và ngược lại. Ngoài ra có những cách gắn kết du lịch , đi ăn, cả nhà đi xuyên việt vui đâu trầu đấy để hiểu và dễ nói chuyện hơn. Có một điều đơn giản nó ko phục mình đừng bao giờ hy vọng bảo càng cứng càng đẩy xa mãi mãi.hihihi

114hangbong

Xe lăn
Sau này mợ có theo nghề k?
Dạ nghề đấy em gặp nhiều may mắn trong thời kỳ đầu mở cửa. Ra trường lương 1 cây vàng / tháng. Em tích cóp đầu tư nên có thu nhập thụ động còn nghề em theo cho vui như tay trái thôi.