Xin kinh nghiệm du lịch Hàn Quốc

nhohamchoj

Xe máy
cccm có ai tự xin visa du lịch Hàn Quốc chưa ạ? Em đang muốn đi Hàn đợt tháng 9 , tháng 10 mà nghe bảo xin visa Hàn khó lắm, xếp hàng lấy số cả tháng liền.

Cccm cho em xin ít kinh nghiệm với ạ

dễ mà cụ, công ty du lịch họ làm tất có phải làm gì đâu, cụ phải đi làm hộ chiếu thôi

nhohamchoj

Xe máy
Cảm ơn mợ, nhưng mà e khó cái là cmt e vẫn ở quê Nghê An, em chỉ mới đổi sổ hộ khẩu thôi.
Với cả giờ chỗ đại sứ quán hàn đông khủng khiếp, 2 lần xếp hàng cơ, xếp hàng lấy số, rồi chờ đến số của mình mới được nộp. Còn e nghe đâu có đi dịch vụ 2tr/1ng .
Dù sao e cũng rất cảm ơn mợ nhiều

thangngo

Xe tăng
Làm visa hàn dễ mợ ạ, đầy đủ giấy tờ là được. Mình làm cách đây 2 năm, yêu cầu:
- Tài chính: tk >= 100tr hoặc 5000$, kỳ hạn >=1 năm, đã gửi >=3 tháng tính đến ngày apply. Mợ có thể dùng cách khác là làm thẻ credit platinum ở shinhan bank hoặc woori bank, điều kiện mở thẻ: lương ck từ 22tr/tháng hoặc mở tk thanh toán 100tr, thẻ phải được sử dụng ít nhất 3 hay 6 tháng gì đó trước khi apply visa, giờ mợ làm vẫn kịp. Có thẻ này rồi mợ được miễn chứng minh công việc, booking vé, ks và lịch trình.
- Công việc: hợp đồng lao động/giấy bổ nhiệm + bảng lương có dấu/sao kê lương + đơn xin nghỉ phép (tiếng anh hoặc tiếng hàn, có dấu công ty). Nếu là sinh viên cần thẻ sv dịch (không cần công chứng) + đơn xin nghỉ có dấu.
- Booking: vé khứ hồi + chỗ ở
- Itinerary chi tiết các ngày ở hàn
- Bảo sao cmt không cần công chứng
- Form ở lãnh sự
- Thêm: vợ chồng cần giấy đk kết hôn dịch công chứng, anh chị em ruột cần giấy khai sinh dịch công chứng,...
...
Mình không biết bây giờ thế nào, hồi xưa mình nộp ở charmvit tower. Cố gắng đến sớm trước 7.30, xếp hàng lấy số từ đầu vì (nghe bảo) số lượng số cấp cho visa du lịch tự túc có hạn + đỡ phải chờ lâu. 8h lãnh sự mở cửa (cách đây 2 năm là 1 anh râu quai nón phát số) nhưng 9h mới bắt đầu nhận hs. Xin visa du lịch tự túc ít nên nhanh đến lượt, hồi xưa là cửa số 4 hay 5 gì đó. Họ nhận hs thì mợ nộp 20$ ở quầy shinhan bank, tiền phải mới, phẳng, không bẩn, hồi nộp tiền mình bị lem 1 tí mực ở rìa thôi cũng nhất quyết không nhận, mình phải trả 450k. Nộp xong đưa biên lai lại và họ phát phiếu hẹn, sau 5 hay 7 ngày làm việc gì đấy lên nhận kết quả. Trả kết quả vào buổi chiều, ok thì hộ chiếu có visa còn xui thì cầm hs về. Mình đầy đủ giấy tờ nên nộp phát được nhận luôn, 9.15 là bắt đầu từ đấy đi về chỗ làm, lúc nhận thì đành phải xin nghỉ 1 buổi chiều.
...
Chi phí mình làm visa: 450k fee + 60k sao kê số dư tk tiết kiệm (sacombank) + 350k dịch công chứng giấy khai sinh (mình đi cùng em gái) + 10k gửi xe charmvit 2 lượt = 870k. Các giấy tờ khác cty có form hoặc mình tự dịch nên không mất phí.
...
Chúc mợ may mắn !
Cách đây hai năm thì dễ hơn bây giờ nhièu, giờ người xin đông nên làm tự túc mất nhiều thời gian chờ đợi xếp hàng hơn.
Làm dịch vụ thì nộp được luôn và không mất thời giờ xếp hàng

vietran

Xe ba gác
Cảm ơn mợ, nhưng mà e khó cái là cmt e vẫn ở quê Nghê An, em chỉ mới đổi sổ hộ khẩu thôi.
Với cả giờ chỗ đại sứ quán hàn đông khủng khiếp, 2 lần xếp hàng cơ, xếp hàng lấy số, rồi chờ đến số của mình mới được nộp. Còn e nghe đâu có đi dịch vụ 2tr/1ng .
Dù sao e cũng rất cảm ơn mợ nhiều
Quy định là đổi hộ khẩu thì phải đổi cmt mợ ạ, làm cmt nhanh mà, mợ đem sổ hk lên quận làm 7 hôm là lấy dc, còn muốn nhanh thì 2 hôm. Khi xin visa mợ phải trình cmt, nếu cmt ghi trong hộ chiếu của mợ là cmt cũ thì đem cmt cũ đi cũng ok.
Ảnh hôm vừa rồi khi 2 anh họp liên Triều em sang chúc mừng đây:

vietran

Xe ba gác
nói nhanh và vuông đạt đu yêu cầu sau thì xin ko thì nghỉ cho khoẻ
1/hộ chiếu trắng thì tỉ lệ đạt là khó

2/sổ ít nhất 100tr , gủi kỳ hạn 3 tháng sau 1 tháng thì làm visa
3/chứng minh dc công việc , công nhân hợp đồng lao động, đơn nghi phép , nhất là sổ bảo hiểm xã hội ( phô tô công chứng dịch thật
4/tư nhân thì giấy phép kinh doanh, thuế môn bài, phô tô công chứng dịch thuật
5/ book vé máy bay ảo,khách sạn ảo, lịch trình bằng tiếng anh
lưu ý nó sẽ gọi phỏng vấn đại loại đi với ai?
đi ngày nhiêu , vé em đặt hãng gì mấy h bay?, biết tiếng hàn ko? , địa điểm em chơi chỗ nào
ko trả lời dc là rớt
néu đủ các thông tin như trên thì xin tự túc, còn xin mô giới nó cũng chả nhận khi hồ sơ bạn yếu, hoặc nhận liều dc thì nó kiếm 120usa.trượt thì bạn mất phí 50usa
hà nội xin visa khó gấp 10 lần sài gòn
Em chả có cái nào đạt dư trên ngoại trừ cái thứ nhất là bát bo của em đặc mực mà vưỡn cấp trong 1 nốt nhạc là sao cụ :))
Ko quá khó như cụ nghĩ đâu, visa du lịch dễ mà

nhohamchoj

Xe máy
Em chả có cái nào đạt dư trên ngoại trừ cái thứ nhất là bát bo của em đặc mực mà vưỡn cấp trong 1 nốt nhạc là sao cụ :))
Ko quá khó như cụ nghĩ đâu, visa du lịch dễ mà
Passport đặc mực bảo sao chả pass ạ, em hộ chiếu chưa có nên trắng phớ, lại độ tuổi lao động sợ dễ tạch lắm ý ạ.

Quy định là đổi hộ khẩu thì phải đổi cmt mợ ạ, làm cmt nhanh mà, mợ đem sổ hk lên quận làm 7 hôm là lấy dc, còn muốn nhanh thì 2 hôm. Khi xin visa mợ phải trình cmt, nếu cmt ghi trong hộ chiếu của mợ là cmt cũ thì đem cmt cũ đi cũng ok.
Ảnh hôm vừa rồi khi 2 anh họp liên Triều em sang chúc mừng đây:
thế chắc e lên Phường làm lại cmt cho nhanh. Cảm ơn cụ nhé. Hàn xem qua ảnh mê quá lại có đưa bản giỏi tiếng Hàn nên đều hào hứng muốn đi

Mất thời gian thì không đáng lo lắm, em sợ nhất nó siết chặt khâu xét duyệt hơn thôi.
Dòng ng xếp hàng ở Đại sứ quán dã man lắm mợ ơi, vào đợt coa điểm du học thì toàn người là người

nói nhanh và vuông đạt đu yêu cầu sau thì xin ko thì nghỉ cho khoẻ
1/hộ chiếu trắng thì tỉ lệ đạt là khó

2/sổ ít nhất 100tr , gủi kỳ hạn 3 tháng sau 1 tháng thì làm visa
3/chứng minh dc công việc , công nhân hợp đồng lao động, đơn nghi phép , nhất là sổ bảo hiểm xã hội ( phô tô công chứng dịch thật
4/tư nhân thì giấy phép kinh doanh, thuế môn bài, phô tô công chứng dịch thuật
5/ book vé máy bay ảo,khách sạn ảo, lịch trình bằng tiếng anh
lưu ý nó sẽ gọi phỏng vấn đại loại đi với ai?
đi ngày nhiêu , vé em đặt hãng gì mấy h bay?, biết tiếng hàn ko? , địa điểm em chơi chỗ nào
ko trả lời dc là rớt
néu đủ các thông tin như trên thì xin tự túc, còn xin mô giới nó cũng chả nhận khi hồ sơ bạn yếu, hoặc nhận liều dc thì nó kiếm 120usa.trượt thì bạn mất phí 50usa
hà nội xin visa khó gấp 10 lần sài gòn
Cứ đủ thì chắc là đc thôi bác nhỉ vì e chỉ đi du lịch chứ chả có ý định trốn tránh gì đâu ja.

vietran

Xe ba gác
Passport đặc mực bảo sao chả pass ạ, em hộ chiếu chưa có nên trắng phớ, lại độ tuổi lao động sợ dễ tạch lắm ý ạ.

thế chắc e lên Phường làm lại cmt cho nhanh. Cảm ơn cụ nhé. Hàn xem qua ảnh mê quá lại có đưa bản giỏi tiếng Hàn nên đều hào hứng muốn đi

Dòng ng xếp hàng ở Đại sứ quán dã man lắm mợ ơi, vào đợt coa điểm du học thì toàn người là người

Cứ đủ thì chắc là đc thôi bác nhỉ vì e chỉ đi du lịch chứ chả có ý định trốn tránh gì đâu ja.
Visa du lịch ko khó lắm đâu, xếp hàng đông là đi học với lao động mới khó và xếp buổi sáng là lấy số, hôm nộp mất buổi sáng nữa, ko thì divu cho nhanh.
Tiếng Hàn sõi thì tốt rồi ko tiếng Anh sơ sơ cũng lượn tốt, các bạn Hàn rất thân thiện và nhiệt tình giúp đỡ.
Phương tiện giao thông thuận lợi, nhất là tàu điện ngầm, tắc xi cũng sẵn, buýt nữa...nói chung rất thuận tiện.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E đi theo tour, thấy lúc đầu k nên ham hố mua sắm ngay đầu vì càng sau càng rẻ cụ ạ

nhohamchoj

Xe máy
Pp trắng thì cũng sợ thật, mợ dùng dịch vụ đi cho an toàn. Không biết hàn khó hơn hk k, hồi 2016 em đi hk, trong nhóm có 1 bà cũng hc trắng mới làm, trẻ độc thân, dùng dịch vụ xong hết.
Bác ý nếu pp có visa shengen, anh, mỹ, úc còn hạn 2 năm thì không phải xin visa hàn nữa cơ.
Mấy nước này toàn visa bình thường khó xin rồi mợ ơi, nên có khi nộp lên duyệt luôn ý.
Em hỏi mợ chút là làm dịch vụ thì họ lo cho mình từ a -z phaỉ k ạ, mình chỉ đưa hồ sơ cho họ thôi phải k ạ? Hay mình vẫn phải lên đại sứ quan chầu chực như thường ạ?
Visa du lịch ko khó lắm đâu, xếp hàng đông là đi học với lao động mới khó và xếp buổi sáng là lấy số, hôm nộp mất buổi sáng nữa, ko thì divu cho nhanh.
Tiếng Hàn sõi thì tốt rồi ko tiếng Anh sơ sơ cũng lượn tốt, các bạn Hàn rất thân thiện và nhiệt tình giúp đỡ.
Phương tiện giao thông thuận lợi, nhất là tàu điện ngầm, tắc xi cũng sẵn, buýt nữa...nói chung rất thuận tiện.

Bạn e đây, nó tạch visa Hàn, 6 tháng sau mới đc xin lại, giờ chưa dám xin vì có dớp rồi. nó tính phải đi mấy nc dễ thái, sing gì trc cho có ít dấu rồi xin đi Hàn sau :(, nên e cũng lo tạch thì sau chờ lâu vs khó xin lại hơn

vietran

Xe ba gác
Mấy nước này toàn visa bình thường khó xin rồi mợ ơi, nên có khi nộp lên duyệt luôn ý.
Em hỏi mợ chút là làm dịch vụ thì họ lo cho mình từ a -z phaỉ k ạ, mình chỉ đưa hồ sơ cho họ thôi phải k ạ? Hay mình vẫn phải lên đại sứ quan chầu chực như thường ạ?
Chầu chực thì gọi gì là dịch vụ nữa, riêng chứng minh tài chính thì nếu sổ tiết kiệm to tiền quá thì lúc đến lượt mợ cầm quyển gốc cho họ xem ko thì mợ ra công chứng đưa cho bên divu họ nộp, cái này em ko làm chỉ nghe đứa trong đoàn nói vậy nên ko kiểm nghiệm dc độ chính xác.
Em ko làm divu mà cũng chả phải lên sứ quán, chỉ đưa hộ chiếu và cmt cho nv đi xếp hàng làm.

nhohamchoj

Xe máy
Chầu chực thì gọi gì là dịch vụ nữa, riêng chứng minh tài chính thì nếu sổ tiết kiệm to tiền quá thì lúc đến lượt mợ cầm quyển gốc cho họ xem ko thì mợ ra công chứng đưa cho bên divu họ nộp, cái này em ko làm chỉ nghe đứa trong đoàn nói vậy nên ko kiểm nghiệm dc độ chính xác.
Em ko làm divu mà cũng chả phải lên sứ quán, chỉ đưa hộ chiếu và cmt cho nv đi xếp hàng làm.
Như bác thì chất quá :))

huyhoc

Xe đạp
cũng muốn đi quá

etrip4u

Xe máy
Website
etrip4u.com
H bên Hàn có đảo Jedu miễn Visa cho người Việt mình! Để sang Hàn dễ thì đi Jedu ổn :v mà đảo đó cũng đẹp cụ ạ! Tha hồ chơi rồi :v