Xin kinh nghiệm lái xe Hà Nội - Quảng Trị

Mr Quang Việt

Xe hơi
Xin kinh nghiệm lái xe Hà Nội - Quảng Trị, cccm giúp em nhé.
Dưới đây là lịch trình của em ợ:

Sau đây là kế hoạch của em (6 người lớn):
Đi 3 ngày 6,7,cn.
Thứ 6 xuất phát lúc 5h sáng đi quốc lộ 1A, dự kiến ăn trưa TP Ninh Bình lúc 7h sáng. Dự kiến ăn trưa tại TP Hà Tĩnh lúc 12h trưa gần cầu Lệ Thủy. Khoảng 5h chiều có mặt tại Vũng Chùa viếng mộ cụ Giáp, thăm thú 1 chút bãi Đá Nhảy. Dùng cơm tối gần biển quán Mệ Toại, Mệ Vĩnh, ngủ tại bãi biển Nhật Lệ dự kiến Công Đoàn, đường sắt, ngân hà, sao mai.
Thứ 7 dậy muộn tí thăm nghĩa trang Trường Sơn sau đó quay lại Cửa Tùng ăn trưa. Chiều thăm thành cổ Quảng Trị, cầu Hiền Lương, địa đạo Vĩnh Chấp rồi khoảng 5h chiều chạy 1 mạch về Thiên Cầm và ngủ tại nhà khách BCA, Sao Mai, Thiên Ý. Ăn tối muộn quanh Thiên Cầm, hoặc ăn trên đường về tại cảng Vũng Áng hoặc bãi Đá nhảy.
Chủ nhật sáng tắm biển, trả phòng trưa đi ăn rồi đi đường mòn HCM thăm ngã 3 Đồng Lộc, suối cá thần rồi về HN khoảng 9 10h tối.
Em rất mong muốn được cccm cho ý kiến về sắp xếp lịch trình, các chú ý CSGT trên đường đi, khách sạn bình dân có chỗ để xe, ăn uống hải sản bình dân.
Em đã có 1 chút kinh nghiệm về CSGT cuối Ninh Bình bắn 60 cuối Cầu Giẽ; zone 50 tp Thanh Hóa; tốc độ,làn Bỉm Sơn; Em chưa đi quá Thanh Hóa bao giờ nên đoạn sau em mù tịt.
CCCM chém nhiệt tình nhé, kính các cụ nhiều ly ợ.

quangkhang8714

Xe buýt
e mà như cụ thì e đi từ tối hôm thứ 5 ^^

XeChuaCo

Xe tăng
Em có vài lưu ý cho cụ:

Xe cụ dán VETC chưa? Nếu chưa thì nên dán.

Ngã 3 đường tránh TP Vinh: Trước ngã ba có biển khu đô thị, khi cụ rẽ vào đường tránh thì không có biển hết khu đô thị, nếu cụ đi tốc độ 50km/h thì lâu lắm, nên cứ mạnh dạn đi 80km/h

Ở QT chiều đi vào có biển hạn chế tốc độ nằm ở đoạn đường cong nên phải để ý.

Chiều đi ra qua Hà Tĩnh và Nghệ An có biển khu đô thị bị cây che nên phải để ý (Mỗi tỉnh 1 biển).

Hầm đèo ngang tốc độ chỉ 50km, phải bật đèn, lưu ý là biển hạn chế tốc độ ở đây không có phản quang, nên đi buổi tối dễ bỏ qua. CSGT Hà Tĩnh bắn ở đây thường xuyên.

Qua trạm thu phí ở phía nam QB có đường ven biển, đường này nhiều chỗ dốc nên cụ lưu ý tốc độ, quá tốc độ là có thể ăn biên bản đấy ạ.

Đi xe ban đêm nếu không bật pha thì rất khó thấy các biển báo nên cụ cố gắng linh động trong việc bật pha và cốt

Chúc cụ thượng lộ bình an.

Mr Quang Việt

Xe hơi
Em có vài lưu ý cho cụ:

Xe cụ dán VETC chưa? Nếu chưa thì nên dán.

Ngã 3 đường tránh TP Vinh: Trước ngã ba có biển khu đô thị, khi cụ rẽ vào đường tránh thì không có biển hết khu đô thị, nếu cụ đi tốc độ 50km/h thì lâu lắm, nên cứ mạnh dạn đi 80km/h

Ở QT chiều đi vào có biển hạn chế tốc độ nằm ở đoạn đường cong nên phải để ý.

Chiều đi ra qua Hà Tĩnh và Nghệ An có biển khu đô thị bị cây che nên phải để ý (Mỗi tỉnh 1 biển).

Hầm đèo ngang tốc độ chỉ 50km, phải bật đèn, lưu ý là biển hạn chế tốc độ ở đây không có phản quang, nên đi buổi tối dễ bỏ qua. CSGT Hà Tĩnh bắn ở đây thường xuyên.

Qua trạm thu phí ở phía nam QB có đường ven biển, đường này nhiều chỗ dốc nên cụ lưu ý tốc độ, quá tốc độ là có thể ăn biên bản đấy ạ.

Đi xe ban đêm nếu không bật pha thì rất khó thấy các biển báo nên cụ cố gắng linh động trong việc bật pha và cốt

Chúc cụ thượng lộ bình an.
Cụ chỉ dẫn chi tiết quá em thấy tự tin hơn rồi, đúng đoạn em cần, em cám ơn cụ nhé, em sẽ lưu ý cho chuyến đi của mình.

Văn Bản

Xe tải
Đường tránh Thanh hóa được đi có 50km/h thôi hả Cụ ?

thuha812

Xe hơi
Cụ đi mấy lái chứ e thấy lịch như cụ hơi mệt

BINH MINH 07

Xe điện
Đường nào thì cụ cứ đi đúng biển báo tốc độ, khu đông dân cư có dải phân cách cứng có từ 2 làn mỗi bên thì cứ 60/90, còn các đoạn tránh nếu ko phân cách cứng thì 50/80. Trên các đoạn đường 1A giờ không còn khái niệm vượt phải nữa, chỉ có điều phải singnal khi chuyển sang làn trong để vượt thôi.
Đi Quảng Trị dễ như ăn kẹo, sáng 5h xuất phát thì ăn trưa ở Hà Tĩnh và ăn tối sớm ở Đông Hà nếu cụ không la cà, còn đi chơi thì đi thế ít quá.

Binhhidecc

Xe buýt
Cụ đi ngày nào, em 07/07 đi 4 xe sáng 4g tại trạm soát vé dự kiến khoảng 16 g tới cửa việt có được không ạ (em đi một mạch chỉ dừng nghỉ và ăn trưa)

hoagvc3

Xe tăng
Không biết cụ đến q trị chưa? THấy lịch trình của cụ e góp ý tí nhé, cụ thắp hương NT Trường Sơn rồi vào Thành Cổ sau đó vòng ra Cầu HIền Lương( hướng nam bắc đến dốc miếu cụ rẻ phải theo 1A cũ nhé) sau đó về Cửa Tùng> Địa đạo Vịnh Mốc nhé.

Văn Bản

Xe tải
Các Cụ cho em hỏi đường tránh Thanh hoá được đi tốc độ bao nhiêu ạ ? Vietmap báo 90km/h. Em thấy các xe khác cũng đều chạy trên 80 nên em cũng bám theo. Sao có Cụ nói nó là zone 50 nhỉ.