[Funland] Xin kinh nghiệm tổ chức gặp mặt 20 năm ra trường

ftts

Xe buýt
Họp lớp làm gì nhỉ. Lớp em 100 mạng, mười mấy năm không gặp giờ gặp cái xong về lại đâu vào đấy.

Rượu bia chè chén thì em không thích nên họp lớp em hiếm khi đi.

Xin chào các cụ, chả là 2-9 sắp tới bọn em đang dự định tổ chức buổi lễ gặp mặt kỷ niệm 20 năm ra trường, vậy muốn hỏi bác nào có kinh nghiệm tổ chức chương trình kiểu như này cho em xin chút kinh nghiệm. Chứ giờ ngay cái khoản thông báo, huy động đủ quân số mà em đã thấy khó khăn quá. Cảm ơn các cụ
Bọn em mới tổ chức hội khoá 30 năm nên có tí kinh nghiệm
Không rõ quy mô của cụ ở mức nào
Nếu hội khoá gồm nhiều lớp thì mùng 2.9 khó có thể làm đc trọn vẹn.
Họp lớp thì đơn giản

tranxuan

Xe buýt
Cụ làm cái giấy mời rồi in cái hình này ở phía sau đảm bảo đủ 100% quân số cả Nam và Nữ.

indexthanh

Xe máy
Xin chào các cụ, chả là 2-9 sắp tới bọn em đang dự định tổ chức buổi lễ gặp mặt kỷ niệm 20 năm ra trường, vậy muốn hỏi bác nào có kinh nghiệm tổ chức chương trình kiểu như này cho em xin chút kinh nghiệm. Chứ giờ ngay cái khoản thông báo, huy động đủ quân số mà em đã thấy khó khăn quá. Cảm ơn các cụ
Nhớ mang theo bcs

Lykinhmau

Xe tải
Bọn em mới làm cách đây 2tháng phải chuẩn bị trước hơn 1 tháng may có mấy bạn chuyên làm sự kiện lên chương trình,tuyệt vời luôn thầy cô ko bao giờ quên đc. Bọn em mời cả csy chuyên nghiệp về hát.

Longp01

Xe tăng
Đầu tiên có 1 thằng đứng ra thông báo cho toàn thể, ấn định ngày kết thúc danh sách, đ.éo thể chờ được, đm, đ.éo thằng nào làm vua hết.
Lên danh sách rồi thì tìm địa điểm và thời gian.
Tiếp đến, lập ra 1 ban tổ chức gồm lớp trưởng, quản ca và con củ lol nào rảnh nhất.
Lập 1 tài khoản chung, con nào đó giữ quyền chủ tài khoản. Yêu cầu mỗi đứa nộp vào 1-2-3 đồng tùy mức sang chảnh.
Ok, chưa xong đâu. Đcm, còn cãi nhau chán!
Lên khung chương trình:
- dự kiến in bao nhiêu áo đồng phục kỷ niệm?
- mời bao nhiêu thày cô cũ - tương đương với bấy nhiêu món quà tặng/ hoặc kỷ niệm chương cái cccj đấy.
- tiệc mặn: bao nhiêu mâm, mâm bao tiền, các món ăn trong mâm.
- có tặng cho trường cũ cái cccj không? Gồm những gì? Giá trị nhiêu? Mua ở đâu? Tặng vào khung giờ nào? Trước hay sau khi tổ chức.
- viết diễn văn: thằng nào văn hay chữ tốt, chửi giáo chã như chém chả thì nên viết, vì bỏn giàu từ vựng nhất, bọn khi còn ngồi ghế mà giỏi văn là bọn viết văn dư lol - gạch, đcm, đnn!
- ai đọc diễn văn: lời diễn văn bao gồm: báo cáo thành tích, cảm ơn trường cũ, thày xưa đã giúp chúng em nhên người, đ.éo nhên người thì chắc thành ngợm.
Ok chưa? Chưa đâu, vẫn còn cãi nhau chán.
Chương trình cụ thể dư lào? À, đcm, lại cãi nhao. Thằng lớp trưởng hoặc con quản ca sẽ đọc diễn văn, rồi đến màn múa hát chút xíu (nhớ có màn thả tóc bay bay để lấy phia quảng cáo của Sunsilk)
Xong mời 1 thày/cô lên đại diện phát biểu.
Xong mời thày hiệu trưởng hoặc hiệu phó đương nhiệm lên phát biểu (nếu tổ chức ở trường cũ)
Xong mời 1 đại diện của lớp lên phát biểu cảm ơn thày cô.
Xong mời 1 bạn của lớp lên tặng quà/ kỷ niệm cccjđ cho các thày cô.
Xong lại 1 bạn đại diện và 1 thày đương nhiệm lên trao tặng quà cho trường cũ.
Xong mời các thày cô cùng cả lớp chụp hình (đương nhiên phải thuê phó nháy chuẩn hàng rồi)
Xong ăn tiệc. Trong suốt thời gian ăn tiệc, cố gắng rủ các bạn nữ sau khi ăn tiệc xong thì đi nhà nghỉ! Đcm, nói thật, đ.éo có cơ hội nào tốt hơn đâu. Người cũ, trường xưa, đcm, đá cứ gọi là cạn bể! He he, cái này em đã trải qua. Sướng tận óc, đcm.
Ok chưa? Chưa đâu, bây giờ đ.éo cãi nhau nữa vì say cmnr.
À, sẽ rủ nhau đi thăm lại cơ sở vật chất của trường, thăm lại nhà 1-2-3 thày cô nào đấy.
Nhưng thường là đ.éo đi đâu, vì say và mâu dồn lên não rồi.
Sẽ đi hát karaoke, à, đoạn này hơi bị sướng. Vịn vai bá cổ, đá lưỡi, móc lốp, thôi thì đủ cả. Đ.éo phải tự nhiên các bạn lại dạn bất ngờ thế đâu. Vì cái không khí lúc đó nó gợi hứng lắm.
Xong rồi đôi nào hẹn nhau đôi ý đi hotel. Tránh thế đ.éo nào được. He he...
Ok chưa? Chưa. Đến phần share kinh phí. 1 con củ lol nào đó sẽ cộng trừ nhân chia kinh phí trong cái tài khoản chung cả lớp kia. Thiếu - Bù trên đầu người. Dư, để làm quỹ lớp để thăm hỏi phụ huynh của các thành viên.
Thôi đm, mỏi tay quá, đại loại thế.
Đù, mất công vãi. Túm váy lại là cần quán ngon và gần nhà lao động để giải rượu!

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Đù, mất công vãi. Túm váy lại là cần quán ngon và gần nhà lao động để giải rượu!
Cần quán ngon, rượu ngon là đủ. Khoản "giải rượu" thì không phải lo... Phương thức nó sẽ tự đến trong đầu thoai :D

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Em hầu như không đi họp lớp, không kỷ niệm trường, không hội khoá. Thỉnh thoảng Ban liên lạc hô đóng tiền thì chuyển khoản. Em thấy nhạt, thân không thân, gắn bó không gắn bó, chả có chuyện gì nói. Thỉnh thoảng bị nghe rát tai quá cũng có đến một vài nhóm nhỏ, khả dĩ nói chuyện được với nhau.

Chạy ba quãng đồng ngồi ăn cùng nhau cũng có thể làm vì nể bạn. Chứ lê la sáng cà phê, trưa ăn, chiều karaoke, tối dắt nhau đi ăn cháo giải rượu,... em thấy chưa cái gì chán ngán mỏi mệt vô duyên bằng.

Nhân thể hỏi các cụ, nếu cụ/mợ không mặn mà gì với tụ tập đông người mà đối tác chiến lược lại rất thích. Biết là cụ/mợ miễn cưỡng chấp nhận mà vẫn luôn lê la đủ hết các giai đoạn, bất cứ cơ hội nào có thể là đi ngay; Cụ/mợ không hài lòng, thì đối tác cũng phải đi đủ, xong xuôi đâu đấy mới về giải quyết các vấn đề liên quan đến không vui vẻ song phương. Vậy có nên kệ cmn mạnh đứa nào đứa đấy sướng không?

Sweethome

Xe tăng
Bẩu: thằng nào ra được thời ra, thằng không ra được đóng tiền gấp đôi.
20 năm cũng oách xà lách cả rồi. Bố nào nhiều tiền thì nhiều rồi. Bố nào méo có thời cũng méo có cơ hội để có nữa. Thằng có mặt mang theo 10tr, thằng vắng mặt vay mượn 20 củ mà nộp không nhẽ xếp loại méo có tiền. Làm quả du thuyền ăn nhậu hết tiền thì về, cấm phát biểu, diễn văn :))

thangpt91

Tháo bánh
Website
bepcuongthinh.vn
Họp lớp là thứ nhảm cức nhất em từng thấy.

Gái thì sồn sồn già khú
Zai thì khoe khoang lố bịch.
Chỉ là bạn bè trước chung trường chung lớp, thi thoảng gặp nhau ôn lại chuyện cũ mà cụ. Còn chuyện trai gái già trẻ thì với con gái giờ họ cũng là vợ người ta rồi quan tâm làm gì. Thích ăn chơi thì ra quán bóc bánh trả tiền cho nhẹ nợ