[Thảo luận] Xin lỗi cụ 2B ở ngã tư Phan Bội Châu và Hai Bà Trưng

nguoitraixula

Xe tải
Hoan hô cách hành xử của cụ .em mong có thật nhiều lái xe giống như cụ(b)

hoangkc

Xe hơi
Cụ chèn bánh sau vào bác 2 bánh là cụ cũng có lỗi không quan sát gương đấy ạ, cụ rút kinh nghiệm. Cách sử sự của cụ thì tuyệt vời đúng chất OF ạ(b)

_vodka

Xe đạp
Cụ chèn bánh sau vào bác 2 bánh là cụ cũng có lỗi không quan sát gương đấy ạ, cụ rút kinh nghiệm. Cách sử sự của cụ thì tuyệt vời đúng chất OF ạ(b)
Xe nó đang đi ngã vật ra vào bánh sau thì có quan sát bằng niềm tin ợ:77:

aikibi

Xe hơi
Dân Việt mình xử lý tình huống tai nạn thường rất hay dùng cái tình chứ không dùng cái luật. Đành rằng xử lý theo cái tình mọi chuyện có vẻ êm đẹp hơn và được nhiều người biểu dương khen ngợi, tuy nhiên việc này vô hình chung tự nhiên tạo thành cái Lệ, riết rồi dân hành xử theo cái Lệ nhiều hơn cái Luật. Cứ xe lớn đè xe bé thì xe lớn phải đền.
Đất nước kém văn minh cũng vì "Phép vua thua Lệ làng"

Kitty_Loppy

Xe hơi
Bác xử sự hay quá. Thật hãnh diện vì mình là Offer!!!!!!(b)(b)(b)(b)

cantona

Xe container
Trích dẫn:
hoangkc viết

Sao lại không, bác chủ chả bảo là biết có xe ngã ra còn gì, ít ra thì cũng ngó xem có gì gì ảnh hưởng không rùi lái tiếp chứ bác bùn cười, dù sao rất hoan nghênh tinh thần vì mọi người của bác chủ. Hóa ra quay đi quay lai toàn thành viên OF đụng nhau, hí hí fun thật đấy

FXX

Xe máy
Hoan hô cách ứng xử của cụ. Giá mà ai đi đường cũng có cách ứng xử đẹp với nhau như thế thì tốt biết mấy. Mà sao luật GT đường bộ không quy định là trước đi thi lấy bằng lái phải có ít nhất 6 tháng ngồi đọc OF nhỉ ? :21:

Trung Khai

Xe tải
Lúc đó em đi 2b đứng ngay cạnh cụ 2b bi ngã. Có 2 vấn đề chưa được chính xác em xin đính chính ợ:
- Cụ 2b kia không bi ai đâm vào cả. Tự cụ ý nhích lên. 2b đằng sau chưa hề chạm vào
- Cụ chủ thớt đi cua từ Phan Bội Châu sang HBT hơi bị chém cua + không liếc gương chiếu hậu bên lái = bánh sau của cụ chèn bào bánh trước cụ đi 2b khiến cụ ý bị đổ xe

Cụ 2b dựng xe dậy thì đổ tội ngay cho 2b đằng sau nên chắc cụ chủ thớt nhầm là bị 2b đằng sau húc phải nhưng thực tế không phải thế ợ. Sau đó thì em đi luôn nên không biết thế nào hôm nay mới biết cụ chủ thớt là OFER (b)
Cam on cụ, lúc đó cũng rất nhanh, một phần lo tắc đường. Hình như cụ đi xe máy cũng sợ xxx thì phải. Vỉ em quay lại đã không thấy đâu.

Nine

Xe điện
Xe 2b nó đang đứng im cụ ợ (b). Chỉ là lúc đầu nó nhích lên quá vạch vôi dành cho người đi bộ thôi ợ (b)

Nine

Xe điện
Cam on cụ, lúc đó cũng rất nhanh, một phần lo tắc đường. Hình như cụ đi xe máy cũng sợ xxx thì phải. Vỉ em quay lại đã không thấy đâu.
Chắc cụ đi 2b không có bằng lái 2b ( giống em) :21::21:

Trung Khai

Xe tải
He he em định mời cụ chủ thớt vang đỏ vì không liếc gương khi vào cua trong khi đường đông nhưng thấy tinh thần OF của cụ nên em mời cụ vodka ạ (b)
Cụ nói rất đúng, em mà cẩn thận xuống xe luôn thì chắc là không sao. Hôm đó em lại đi Kia Forte, gầm thấp, nên rất may bánh sau cũng chỉ chèn lên lốp và dính 1 ít vành, hy vọng không vị xuắn quẩy nhiều.

Cảm ơn các cụ đã thông cảm và ủng hộ em!