Xin mọi người vào nói 1 lời công bằng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Toyota Celica

Xe container
Đọc qua đọc lại em thấy cách xử lý tranh luận bằng việc tặng thẻ xóa bài là việc làm SAI
trong tranh luận có thể có những từ ngữ gay gắt nhưng trong trường hợp này nó ko gọi là chửi tục hay xúc phạm để phạt hay ko phạt !! dù cũng chỉ là sân chơi chung và là mạng xã hội , nếu phạt cũng phải theo luật diễn đàn và phải Đúng !! chứ việc làm này là cá nhân hoàn toàn .

Đề nghị ng làm sai cần xin lỗi và rút kinh nghiệm , đừng làm ảnh hưởng đến cả 1 đội ngũ min mod khác !!

Chỉnh sửa cuối:

heroesdaubu

Xe điện
E cũng bị một thẻ phạt bên box atgt như bác chủ nhưng e kệ. Mốc nói là câu bài thì quá là vớ vẩn vì comment của e ko ít, chơi trên OF này chủ yếu là người thật việc thật của hội xe và vài hội khác. Dẫu sao thì diễn đàn lập ra cũng có mục đích, mốc cũng có người này người nọ chứ chẳng phải thánh. Giờ cũng nhạt dần vì cũng chả có nhiều time để chém gío

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Mời các bác xem, với thẻ phạt " ngôn ngữ không phù hợp " thì có hợp lý ko ? E giúp bác ý chuyển lời đến bán hàng của hãng MG thì bác ý mắng e nói láo, mà trực tiếp e thấy cậu bán xe gọi điện cho bác ý mấy lần mà không nghe máy. Chẳng biết e nói láo để làm gì ???

Bác ý mắng MOD như mắng trẻ con ngoài đường, tôi nghĩ mod khác chắc bem nick bác ý từ lâu rùi
Mod nhận quyết điểm đi. Mod xin lỗi Meo-lx một lời em thấy hợp lí.

Cá nhân em câu nói trên cũng nếu là em em mắng theo dọng bắc là:

Mẹ thằng nhân viên nào của anh nói là điện cho em trong khi em không thấy. Nó nói LÁO ( ăn không nói có) để em tát vỡ a lô nó ra ..... Đại loại thế . Em fun nữa đùa nữa thật tí MOd cứ tháo bánh em . À đừng tháo bánh em nhé . Thanksi

doanhlilama691

Xe điện
Iem đọc phát từ đầu đến bây giờ, nói chung tại anh tại ả tại cả đôi bên, cụ Meo_lx ko giữ đc bình tõm còn mod Sondauto cũng hơi nặng tay, nhg thôi ợ, Of cũng là 1 xã hội thu nhỏ mờ, xã hội mà ko có mâu thuẫn thì có phát triển vào.. hị hị iem té.

lamhv

Xe tăng
Cụ lại chụp mũ rồi, e chẳng làm chủ mà cũng ko quản lý hãng MG. Vì là dân thích ô tô như mọi thành viên nên hay đến các showroom ngồi hóng chuyện và có đặc biệt quan tâm yêu thích các hãng xe của Anh quốc.
Vì thương hiệu MG tôi có sự quan tâm đặc biệt và cùng sự quan hệ tốt với hãng, nên chỉ hoạt động trên diễn đàn với tư cách tư vấn chứ không mua bán với bất cứ thành viên nào.
Dạ, thưa cụ em cũng yêu thich ô tô, bằng kinh nghiệm bản thân và bằng cmt của cụ nên em dự thôi chứ không chụp mũ nhóe:
...Vấn đề em hiểu ở đây là Chã vừa là chã vừa là Chủ hoặc Quản lý MG thì phải nên nó có một chút lạm quyền quá không? BĐH nên xem xét cụ thể để tạo một sân chơi công bằng.
Em hiểu qua cái này:
Mời các bác xem, với thẻ phạt " ngôn ngữ không phù hợp " thì có hợp lý ko ? E giúp bác ý chuyển lời đến bán hàng của hãng MG thì bác ý mắng e nói láo, mà trực tiếp e thấy cậu bán xe gọi điện cho bác ý mấy lần mà không nghe máy. Chẳng biết e nói láo để làm gì ???
Cụ chuyển lời thôi mà còn nghe được điện thoại cậu bán xe gọi. Trường hợp này là hơi hiếm, hiếm như Bà mẹ VNAH được +2 điểm thi đại học.
Em nghĩ cmt đến từng này thì chắc cả hai bên các cụ chắc cũng đã thoải mái, cả hai bên đều cần rút ra kinh nghiệm để OF ngày càng là sân chơi bổ ích hơn.
Cụ Meo_Lx: em khuyên cụ không nên mua MG vì đây là dòng xe mới bắt đầu mới thâm nhập thị trường, có rất nhiều tính năng và công năng vượt trội các xe cùng phân khúc chưa kể đến nó là một thương hiệu lớn của Anh Quốc tuy nhiên nhược điểm lớn nhất là hậu mãi sẽ rất kém vì để mở một hệ thống dịch vụ để thỏa lòng mong ước của cụ ít nhất phải 10 năm nữa. Đơn cử 2 anh to của Nhật là Toy và HD thì hệ thống dịch vụ của Toy ăn đứt HD về tính mạng lưới và phân bổ.
Câu này thì chân thành quá rồi nè:
mà e hỏi chân thành cụ Mèo_Lx một câu nhé ?
Với số tiền hơn 600 triệu cụ có thể mua xe Honda Civic ngon hơn nhiều MG6, sao cụ cứ nhất quyết phải quan tâm đến cái xe tàu dởm gắn mác Anh thế ? Cụ thấy nó đẹp hơn các xe cùng hạng khác à ? E chỉ hỏi để biết thôi cụ nhé, ko có ý gì đâu, vì em cũng thích MG lắm.
Các cụ Sale MG: Mấy bác khách hàng ở xa các cụ đừng bán mà đuổi khéo vì lý do chưa có mạng lưới phân phối, dịch vụ ở xa sợ không đáp ứng được nhu cầu khách hàng và xe đang ở cảng chưa về kịp để giao. Em sợ họ lại chả lao vội về Hà Nội đặt cọc ý chứ.
Em Fun tí thôi, ít khi dám vào đây lắm chỉ sợ ăn bị thẻ. Em té đây.

Quyetliet

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thân mến, cụ mèo cụ mod thân yêu, iem đõa có dịp vào đè nẽng ( đà nẵng )
Những câu nói mà mod cho là có tính xúc phạm thì ở trong ấy nhậu với nhau
Ngồi nói chuyện với nhau tuôn ra hoài các cụ ạ, chúng ta nhớn cả rồi nên không
làm vấn đề này to thêm nữa, các cụ setup cuộc hẹn làm cốc bia đi dĩ hòa vi quý
Trên đời ai cũng mắc sai lầm, kể làm MOD ở diễn đàn thì cũng không tránh khỏi
Mong các cụ bỏ qua cho nhau, cùng hướng nhau đến con đường " FUN" nhé
Chứ tham gia fun mà ức chế vào người thì chả hay gì .

donfx

Xe buýt
Là Mod lợi hại thật. Cháu cũng bị 1 thẻ phạt.... nhưng suy cho cùng ... bị phạt thì mất cái aaa giề........ được phạt thì được aaa cái giề.............. mà lăn tăn....

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Váy hồng tầng 24 VTV3 có câu nói. không phạm sai lầm thì còn gì là đáng yêu

Mod hay bụt hay... cũng thế thôi. đến vua Hùng còn mắc sai là. Ai đời lại đẻ ra bọc trăm trứng nên chúng ta mới suy dinh dưỡng thế này, đẻ nhiều không đủ nuôi thành ra toàn người nhặt lá đá ống bơ.
Phải chi Đẻ một con một như tây vừa to con lại to cả củ khoại

Muon_biet

Xe cút kít
Các Cụ đã có nhiều ý kiến đóng góp rồi và có đúng, có sai. Góp ý đúng thì min/mod lưu ý khắc phục, nếu góp ý sai thì min/mod phân tích để mọi người rõ. Tuy nhiên theo quan điểm của E thì cá biệt có min/mod xử phạt chưa chuẩn và còn mang chút tính cá nhân ạ, điều này theo E phải khắc phục ngay để người bị phạt sẽ tâm phục, khẩu phục chứ không nên sử dụng quyền uy thay cho uy quyền ạ.

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
Mà e cứ thắc mắc mãi cụ " Mèo_Lx " làm nghề gì nhỉ ? Cụ cho e biết tí đc ko?

doanhlilama691

Xe điện
Iem nấy hôm trước cũng bị xì hơi lốp đây, hôm nay mới đc bơm lại nên vào hóng và chém Cho đỡ nhớ.
Thôi, iem nghĩ moiọi khúc mắc ến đây coi như xong nhể, xã hội sau khi mâu thuẫn lại nhích lên đc tý nữa để mọi người có thêm tý ty kinh nghiệm.
Cụ Meo_Lx và cụ Sondauto coi như Xí xoá nhé. Chúc các cụ tìm đc điểm chung từ hãng xe G... nha.

overhaulin

Xe buýt
Cụ ấy làm bên xây dựng anh Sơn ơi :)...thật ra thì cụ Meo_lx cũng hỏi thăm em về dòng xe TQ vì trước em là Sales BYD.Em bán thì em hiểu chất lượng xe TQ không tệ như dân mình nghĩ.Em cũng nói rõ vấn đề chất lượng,chỉ có phần hậu mãi còn khó vì mạng lưới đại lý hạn chế.Nên cụ Mèo rất hào hứng tìm hiểu dòng MG6 vì đang có dự định mua xe.Nhưng kết quả là như đã diễn ra...

mercilon

Xe buýt
Làm nghề j thì quan trọng léo j, hỏi câu này nghe shock bỏ mẹ đi được.

Vụ này e thấy chủ thớt k sai, yêu cầu MOD rút kinh nghiệm. Chấm hết.

vanbui

Xe tăng
" Cụ sai rồi, cụ cho ... em xin lỗi " - em dự thế là xong, là công bằng, là fun :) chứ có gì đâu mà .... :(

Chả có cụ nào sai, dưng mà cả hai cụ đều .... chưa đúng ý cụ kia ợ :)

Cụ chủ đã công khai xin lỗi vụ lớn tiếng rồi thì Mod cũng ngần ngại gì nữa ..., mà cũng thắc mắc mãi nghề nghiệp cụ chủ làm gì ợ !
Em té thớt khác !

aleksandr

Xe tải
Trong khi chủ thớt là cụ Meo_Lx đang tự bảo vệ mình và các Ofer đang khuyên cụ Sondauto cùng chủ thớt xí hòa, làm cốc bia chia sẻ, thì cụ Sondauto, với tư cách là Mod, đã dùng quyền của mình khóa thớt, gây tranh cãi của cụ Meo_Lx lại trả lời thế này đây trong 3 comm gần nhất:

mà e hỏi chân thành cụ Mèo_Lx một câu nhé ?

Với số tiền hơn 600 triệu cụ có thể mua xe Honda Civic ngon hơn nhiều MG6, sao cụ cứ nhất quyết phải quan tâm đến cái xe tàu dởm gắn mác Anh thế ? Cụ thấy nó đẹp hơn các xe cùng hạng khác à ? E chỉ hỏi để biết thôi cụ nhé, ko có ý gì đâu, vì em cũng thích MG lắm.

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
tại e mãi ko ngủ được nên nhỏm dạy hỏi một câu cho nó dễ ngủ

ynhi2208

Xe điện
" Cụ sai rồi, cụ cho ... em xin lỗi " - em dự thế là xong, là công bằng, là fun :) chứ có gì đâu mà .... :(

Chả có cụ nào sai, dưng mà cả hai cụ đều .... chưa đúng ý cụ kia ợ :)

Cụ chủ đã công khai xin lỗi vụ lớn tiếng rồi thì Mod cũng ngần ngại gì nữa ..., mà cũng thắc mắc mãi nghề nghiệp cụ chủ làm gì ợ !
Em té thớt khác !
Cái lày nhà em dự là đánh lạc hướng dư luận, chuyển đề tài :P

Trạng thái
Thớt đang đóng