[Funland] Xin một lối thoát

xebetong

Xe container
Chạy gờ ráp đi cụ chủ
Sau khi trừ tiền ăn ngủ thu nhập vẫn hơn bán cf
Cái chính là tối về mệt lử, đặt lưng ngủ ngay, éo còn sức mà cờ bạc nữa
Ngồi trông quán có khi lại xin cái acc bóng để gỡ :)

buontrongkyniem

[Tịch thu bằng lái]
Chạy gờ ráp đi cụ chủ
Sau khi trừ tiền ăn ngủ thu nhập vẫn hơn bán cf
Cái chính là tối về mệt lử, đặt lưng ngủ ngay, éo còn sức mà cờ bạc nữa
Ngồi trông quán có khi lại xin cái acc bóng để gỡ :)
Em chưa có tiền thuê nhà, tiền ăn nên đành kiếm việc bao ăn ở cụ ạ

Tùng indaogia

Xe tải
Tìm được việc là ngon rồi, làm ngay đi không mất mẹ nó nửa ngày lương bây giờ. Tháng sau lên đây mà khoe thành tích. Ngồi cào phím đến 10 page là cũng kinh rồi. Cố lên đi em.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Các cụ cứ tìm cách tư vấn cho cụ chủ thớt công ăn việc làm làm gì. Quan trọng nhất là cụ chủ cần phải cai nghiện được cờ bạc, chứ kiếm việc 100 triệu/tháng mà nghiện vẫn hết. Thứ nhì là trả được 20 củ cho XHĐ để đỡ khổ vợ con.

Em có cách giải quyết 2 việc này. Cụ dành thời gian khoảng 3 ngày, lên HN kiếm chỗ nào mua xe không giấy tờ giá tốt nhất, rồi rình nhẩy con xe SH nhập còn mới, phi thẳng ra đó bán lấy tiền trả nợ. Sau đó vào công an tự thú luôn.
Cụ sẽ ngồi tù vài năm. Ở trong tù không có tiền chắc không ai cho cụ chơi. Vài năm chắc cai được. Lúc đó may ra cụ làm lại được cuộc đời. Chứ giờ mà trong túi cụ có vài củ cụ không chơi lại em cứ đi đầu xuống đất.

Cụ dũng cảm lên, còn trẻ, ngồi tù vài năm cai nghiện được mới quan trọng. Đừng nghe mấy cụ kia tìm việc làm gì, trong khi không trị dứt bệnh trong người thì tiền kiếm được cũng đốt hết thôi, có để làm gì đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Lâm Sài

Xe điện
Khoảng sex cụ ok không, bọn Nhật đang sang VN tuyển diễn viên phim JAV đấy...cụ đăng ký sơ tuyển xem súng ống thía lào...biết đâu đới...nghề này nghe nói kiếm phết, lại được chơi toàn gái đẹp...:D
Cụ biết nó tuyển ở đâu chỉ em với, em chỉ cần được nhận vào làm việc , không cần nhận Luơng thưởng gì cả , thanks

buontrongkyniem

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ tìm cách tư vấn cho cụ chủ thớt công ăn việc làm làm gì. Quan trọng nhất là cụ chủ cần phải cai nghiện được cờ bạc, chứ kiếm việc 100 triệu/tháng mà nghiện vẫn hết. Thứ nhì là trả được 20 củ cho XHĐ để đỡ khổ vợ con.

Em có cách giải quyết 2 việc này. Cụ dành thời gian khoảng 3 ngày, lên HN kiếm chỗ nào mua xe không giấy tờ giá tốt nhất, rồi rình nhẩy con xe SH nhập còn mới, phi thẳng ra đó bán lấy tiền trả nợ. Sau đó vào công an tự thú luôn.
Cụ sẽ ngồi tù vài năm. Ở trong tù không có tiền chắc không ai cho cụ chơi. Vài năm chắc cai được. Lúc đó may ra cụ làm lại được cuộc đời. Chứ giờ mà trong túi cụ có vài củ cụ không chơi lại em cứ đi đầu xuống đất.

Cụ dũng cảm lên, còn trẻ, ngồi tù vài năm cai nghiện được mới quan trọng. Đừng nghe mấy cụ kia tìm việc làm gì, trong khi không trị dứt bệnh trong người thì tiền kiếm được cũng đốt hết thôi, có để làm gì đâu.
cụ bị ngáo cmnr, đâu cứ phải vào tù mới cai được nghiện

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
cụ bị ngáo cmnr, đâu cứ phải vào tù mới cai được nghiện
Bố em đã từng phụ trách cai nghiện của tỉnh. Tỷ lệ cai nghiện được khoảng 2%.
Nghiện cờ bạc này cũng giống như nghiện ma túy thôi. Phải cai nghiện đã mới nghĩ đến công ăn việc làm.

Cụ chủ nghe em, chịu khó vào tù vài năm may ra cai được, ở ngoài cũng có thể cai nhưng cực khó, chỉ khoảng 2% thành công thôi. Mà không cai thành công thì cụ cũng nát, nghiện cùng đường dễ sa vào trộm cướp, lừa đảo rồi cũng lại vào tù. Cụ chủ động vào sớm, cai sớm làm lại cuộc đời sớm hơn.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Nghiện cờ bạc giống nghiện ma túy là em nói có sách mách có chứng nhé: http://m.genk.vn/giao-su-tam-ly-hoc-giai-ma-cach-co-bac-bop-meo-su-that-va-khien-nao-bo-ban-dinh-bay-20180815171820304.chn

Các nghiên cứu chỉ ra dopamine được giải phóng trong quá trình đánh bạc ở các vùng não tương tự như hoạt động lạm dụng ma túy. Trong thực tế, việc tiếp xúc lặp đi lặp lại với cờ bạc và những phần thưởng không chắc chắn tạo ra những thay đổi dài hạn trong não bộ con người, tương tự như những gì ma túy gây ra.

Những lối mòn tưởng thưởng này sẽ trở nên nhạy cảm, tương tự như ở người nghiện ma túy. Các nghiên cứu trên động vật cho thấy những thay đổi trong não do sự không chắc chắn tạo nên thậm chí có thể làm tăng cảm giác thèm ăn và thèm ma túy của con bạc.

Bimmer

Xe điện
Chưa thấy ông nào bỏ cờ bạc. Hết tiền thì tạm thời nằm im thở khẽ, có thể vài tháng cũng có thể vài năm. Tiền về lại đâu vào đấy.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bố em đã từng phụ trách cai nghiện của tỉnh. Tỷ lệ cai nghiện được khoảng 2%.
Nghiện cờ bạc này cũng giống như nghiện ma túy thôi. Phải cai nghiện đã mới nghĩ đến công ăn việc làm.

Cụ chủ nghe em, chịu khó vào tù vài năm may ra cai được, ở ngoài cũng có thể cai nhưng cực khó, chỉ khoảng 2% thành công thôi. Mà không cai thành công thì cụ cũng nát, nghiện cùng đường dễ sa vào trộm cướp, lừa đảo rồi cũng lại vào tù. Cụ chủ động vào sớm, cai sớm làm lại cuộc đời sớm hơn.
Với cờ bạc, nghiện ngập, không ai cứu được mình ngoài bản thân mình!!!

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Em chào các cụ, ngồi đây viết những dòng này cho các cụ em thực sự đang bế tắc vào đường cùng rồi. Mong ad đừng ban em. 2 năm liền dính vào cờ bạc, đúng vào mùng 6, năm nay cũng vậy không khác gì, 2 năm trước bán nhà trả nợ rồi, mọi chuyện tưởng ổn rồi, còn mỗi khoản nợ 40 triệu vay tín chấp thôi, nghỉ chơi gần 1 năm nay rồi, thì mùng 6 này lại dính tiếp, bao nhiêu lần hứa hẹn với vợ con, bố mẹ rồi, lần này chắc ko ai cưu mang em nữa các cụ ạ, dù có gần 20 tr thôi. Tiền trả tín chấp tháng này chưa có, nó đang gọi điện dọa gửi cv về cơ quan, gọi vợ em, em giấu từ hôm mùng 6 âm đến tận hôm nay, nhưng có lẽ tối nay phải nói thật với bố mẹ, vợ con rồi, ko thể giấu được nữa.
E đã biết trước cái cảnh bố mẹ từ, vợ mang con gái về nhà ngoại, cơ quan biết chuyện em cũng xấu hổ chẳng dám đi làm nữa vì vừa vay cơ quan một ít, nghĩ tới cảnh phải bỏ lên hà nội làm. Thôi làm phải chịu các cụ ạ, em cứ nói thật xem mọi chuyện như thế nào. Khả năng cao vợ bỏ, nghỉ việc nhà nước ra ngoài làm tạm quán cafe một thời gian. Thực sự e ko muốn làm quán càfe tí nào vì thời gian quá nhiều, lương được có hơn 5 tr bao ăn ở nhưng ko còn cách nào khác, em tính làm tạm một thời gian bao giờ đủ tiền mua xe thì chạy grab, shiper, chỉ có cách này e mới bỏ được con đường tội lỗi, em chia sẻ với các cụ tí cho nhẹ lòng, mong các cụ cho e vài lời động viên để đối mặt với bố mẹ, vợ con vào tối nay.
E nghi ông này là e trai của tulai24h :D
1. Éo bỏ dc đâu
2. Nếu có máu ăn thua nên đứng dậy từ chỗ ngã. E k dạy khôn hay sui dại.
Từ 2004 e gỡ lại dc toàn bộ số thua từ lô đề và từ đó đến nay chưa bết đánh con loi con đề nào ===> nhưng quay ra làm chủ.
Từ 2006 , 1 đêm thua hơn 2 tỷ đi trốn nợ hết wold cup quay về khất nợ , nhờ vả làm lại bóng , cũng nhận làm ăn phế và 2008 nhờ a e giúp quay ra làm chủ. Bóng làm chủ ăn theo máy chủ - ko bao h có từ thua, dc thì dc cực nhiều và thua thì thua cực ít.
Cờ bạc mạng thôi e k nói đến liên quan nhiều cái.
3. 10 thẳng chơi cờ bạc e nhìn chưa thấy thằng nào được ( trừ thằng ăn non - nhưng con số đó ít lắm hiếm lắm )
Như mục 2 triển lại thôi .
4. Chơi cờ bạc - dễ kiếm - đam mê - nếu bảo cả đêm thức chơi cờ bạc thì dc, nhưng bảo cả đêm thức trông con cho vợ ngủ ===> đ éo làm dc.
H nếu muốn bỏ : khó lắm , kể cả đi ship hay xe ôm hay j j đó. Nó ăn vào máu, vẫn ham gỡ.

Muốn làm ăn chân chính ===> đi làm thuê vậy nhìn thấy người ta hào nhoáng rồi lại ham gỡ đấy.

Giải pháp nhanh nhất để trả nợ ===> nhờ a e nào đó giúp bảo lãnh vào xới bạc xin chân hồ lỳ và chân lon ton . Gom vào lấy cái đó trả nợ dần , thằng nào nhầm thua vô ý thì bò lạc ( nhớ chia đều cho các thằng hồ lỳ khác - k ăn dc 1 mình đâu )

Giải phăp chứng minh với bố mẹ gia đình :
1. Nhờ bạn học cũ mua dùm ít gà và lợn ở nhả nuôi .
2. Hàng ngày chấp nhận sống và làm việc như ô sin đi , kệ cm bố mẹ hay vợ cằn nhằn
3. Khi thu hoạch được trứng gà từ việc nuôi gà nên nhớ dành cho ai đầu tiên ===> cái đó e méo dậy dc
4. Khi thu hoạch dc từ bán gà lợn con giống vật nuôi ... dành tiền để làm gì e méo dám dậy khôn .
Nhưng nên trích 10- 20% lợi nhuận cất đi ( tự nhủ coi như mình kd kém + thất bại hoặc coi như chơi cờ bạc thua
5. Nếu câu hỏi : nhà đi thuê bán rồi , k có đất , thì nên xem xét nhờ ng thân bạn bè hay ai đó có khu đất cần trông nom và cải tạo lại chất đất .

Cái này e đã từng qua từng làm lại mặc dù ngày đó vẫn ở trên khu đất mượn được vẫn làm vẫn chăn nuôi và vẫn từ xa làm môn cờ bạc :D . Sau này e dc chia cho đất hoặc dc bán cho đất giá hữu nghĩ của các bác lãnh đạo cũng vì lý do số 3 đó ạ.
Lời khuyên đến lúc dc rồi ok rồi đừng tham quá rồi lơ mơ cơ chế 9 trị h k như xưa đâu.
Các cụ có câu nói : cần cù bù thông minh , tạm thời cần cù trc đi đã vì những thằng biết đánh cờ bạc ít thằng kém thông minh lắm mà do canh bạc nó đen và do cờ bạc trình của mình muốn dỡ nhà người ta làm chuồng xí nhà mình nên mới vậy.
Chơi dc rồi đừng đi làm thuê ===> méo chịu dc gian nan vất vả đâu.

buontrongkyniem

[Tịch thu bằng lái]
1. Éo bỏ dc đâu
Từ 2004 e gỡ lại dc toàn bộ số thua từ lô đề và từ đó đến nay chưa bết đánh con loi con đề nào ===> nhưng quay ra làm chủ.
Từ 2006 , 1 đêm thua hơn 2 tỷ đi trốn nợ hết wold cup quay về khất nợ , nhờ vả làm lại bóng , cũng nhận làm ăn phế và 2008 nhờ a e giúp quay ra làm chủ. Bóng làm chủ ăn theo máy chủ - ko bao h có từ thua, dc thì dc cực nhiều và thua thì thua cực ít.
3. 10 thẳng chơi cờ bạc e nhìn chưa thấy thằng nào được ( trừ thằng ăn non - nhưng con số đó ít lắm hiếm lắm )
4. Chơi cờ bạc - dễ kiếm - đam mê - nếu bảo cả đêm thức chơi cờ bạc thì dc, nhưng bảo cả đêm thức trông con cho vợ ngủ ===> đ éo làm dc.
H nếu muốn bỏ : khó lắm , kể cả đi ship hay xe ôm hay j j đó. Nó ăn vào máu, vẫn ham gỡ.

Muốn làm ăn chân chính ===> đi làm thuê vậy nhìn thấy người ta hào nhoáng rồi lại ham gỡ đấy.

Giải pháp nhanh nhất để trả nợ ===> nhờ a e nào đó giúp bảo lãnh vào xới bạc xin chân hồ lỳ và chân lon ton . Gom vào lấy cái đó trả nợ dần , thằng nào nhầm thua vô ý thì bò lạc ( nhớ chia đều cho các thằng hồ lỳ khác - k ăn dc 1 mình đâu )

2. Hàng ngày chấp nhận sống và làm việc như ô sin đi , kệ cm bố mẹ hay vợ cằn nhằn
3. Khi thu hoạch được trứng gà từ việc nuôi gà nên nhớ dành cho ai đầu tiên ===> cái đó e méo dậy dc
4. Khi thu hoạch dc từ bán gà lợn con giống vật nuôi ... dành tiền để làm gì e méo dám dậy khôn .
Nhưng nên trích 10- 20% lợi nhuận cất đi ( tự nhủ coi như mình kd kém + thất bại hoặc coi như chơi cờ bạc thua
5. Nếu câu hỏi : nhà đi thuê bán rồi , k có đất , thì nên xem xét nhờ ng thân bạn bè hay ai đó có khu đất cần trông nom và cải tạo lại chất đất .

Cái này e đã từng qua từng làm lại mặc dù ngày đó vẫn ở trên khu đất mượn được vẫn làm vẫn chăn nuôi và vẫn từ xa làm môn cờ bạc :D . Sau này e dc chia cho đất hoặc dc bán cho đất giá hữu nghĩ của các bác lãnh đạo cũng vì lý do số 3 đó ạ.
Lời khuyên đến lúc dc rồi ok rồi đừng tham quá rồi lơ mơ cơ chế 9 trị h k như xưa đâu.
Các cụ có câu nói : cần cù bù thông minh , tạm thời cần cù trc đi đã vì những thằng biết đánh cờ bạc ít thằng kém thông minh lắm mà do canh bạc nó đen và do cờ bạc trình của mình muốn dỡ nhà người ta làm chuồng xí nhà mình nên mới vậy.
Cụ bỏ đc hẳn rồi ạ

buontrongkyniem

[Tịch thu bằng lái]
1. Éo bỏ dc đâu

Em xin đc việc lò bánh mì, mỗi cái phải làm đêm, mai e bắt đầu làm, ko biết chịu đc ko a. E ước mình ko dính phải cờ bạc, nghiện khó bỏ quá

trungpham666

Xe tải
cụ bày cho e lối thoát với, em tận ở dưới quê, xe đểu ko có giấy tờ, tiền đủ tiền đi lên trên hà nội, chán quán cụ ơi, em làm bưng bê cho quán ca fe được ko, mỗi cái thời gian nhiều quá 8h sáng 10 h tối
Cá nhân em biết cụ như này thì k thuê.hihi

trungpham666

Xe tải
Hưởng cái quả bản thân gieo đi, làm khổ cha mẹ, vợ đã đành, con đẻ ra còn làm khổ nó, tiền cho mấy thằng cô hồn các đảng cờ bạc nó ăn mà để con nhịn đói. Tôi không tin ngữ này có thể thay đổi. Cờ bạc, hút chích, gái gú...ba thứ nghiện đó thì đến chết cái nết chưa chừa, lúc túng bấn nói thì hay, hứa với thề ngọt lỗ tai lắm nhưng 99,99% ngựa lại quen đường cũ.
Bỏ việc, ra bến bãi mà bốc vác, ngày siêng cũng được 500 ngàn đấy, chịu khó ngủ kho ngủ bãi kiếm tiền mà chuộc nợ thân đi. Làm quán cafe ở đất Hà Nội thì chẳng đủ tiền lo chổ ở và đút vào miệng, đừng nói là trả được nợ hay lo được cho vợ con.
Vô phúc cho nhà ai gả con gái trúng cái ngữ thế này, xin lỗi cụ, cụ làm cha rồi mà không khác gì mấy thằng trẻ ranh mê game giết cha lừa mẹ cả.
Em cũng mê game đây. Game đế chế cụ ơi. Tối nào về cũng xem mà cụ nói thế em chạnh lòng. Mai em cai.