Chi hội Xin (mua) đồ cho siêu chuồng gà Pride B 1995

manic corn

Xe máy
Bẩm các cụ: em mới được ông anh tặng cho con xe siêu chuồng gà Kia Pride B 1995. Nó đây:

Nhìn xa thì có vẻ nuột thế thôi chứ lại gần thì ...

Tappi gỗ phocmica:

Lốp đã rất mòn:

Đèn hậu bên lái bị vỡ:

Đèn pha tối:

Gạt mưa chậm như rùa:

Và đặc biệt là vô lăng em nó vẫn trợ lực bằng cơm nên rất nặng. Gấu em không thể nào vần nổi dù rất muốn đổi lái cho em những lúc đi đường dài.
Thật ra thì với một chiếc xe chưa đến 40 củ thì cũng chẳng hy vọng gì hơn. Và với em như vậy là tốt rồi.

Thưa các cụ! Cũng bởi được ông anh hướng dẫn nên em biết đến diễn đàn này. Em tìm hiểu thì thấy nhiều cụ biết chỗ mua đồ xe này giá rất rẻ, thậm chí có cụ còn có thừa rất nhiều đồ này, có thể cho tặng lẫn nhau.
Chính vì lý do trên nên em mạo muội lập thớt này với mong muốn trước là được các cụ tư vấn cách thức bảo duỡng, sửa chữa; sau là nhờ các cụ chỉ giúp em chỗ mua đồ cũ giá rẻ hoặc cụ nào có thừa cái gì của xe này mà không dùng đến thì cho em xin để em về thay thế cho em nó. Hiện tại em đang rất cần bộ trợ lực lái, cụ nào có để lại cho em thì tốt quá!!!
Xe em xe cỏ ít tiền nên rất mong được các cụ giúp đỡ ạ.
Em ở Thái Nguyên, cụ nào ở gần cho em được giao lưu học hỏi ạ.

Em cảm ơn các cụ đã đọc bài và đẩy thớt em lên ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Minh tần tảo

Xe buýt
Xác nhận xe siêu chuồng gà :))

Cụ hoanghaihd xem trong kho còn cái gì thì gửi cho cụ manic corn đê!

LT Vietnam

Xe tải
Bẩm các cụ: em mới được ông anh tặng cho con xe siêu chuồng gà Kia Pride B 1995. Nó đây:

Nhìn xa thì có vẻ nuột thế thôi chứ lại gần thì ...

Tappi gỗ phocmica:

Lốp đã rất mòn:

Đèn hậu bên lái bị vỡ:

Đèn pha tối:

Gạt mưa chậm như rùa:

Và đặc biệt là vô lăng em nó vẫn trợ lực bằng cơm nên rất nặng. Gấu em không thể nào vần nổi dù rất muốn đổi lái cho em những lúc đi đường dài.
Thật ra thì với một chiếc xe chưa đến 40 củ thì cũng chẳng hy vọng gì hơn. Và với em như vậy là tốt rồi.

Thưa các cụ! Cũng bởi được ông anh hướng dẫn nên em biết đến diễn đàn này. Em tìm hiểu thì thấy nhiều cụ biết chỗ mu đồ xe này giá rất rẻ, thậm chí có cụ còn có thừa rất nhiều đồ này, có thể cho tặng lẫn nhau.
Chính vì lý do trên nên em mạo muội lập thớt này với mong muốn trước là được các cụ tư vấn cách thức bảo duỡng, sửa chữa; sau là nhờ các cụ chỉ giúp em chỗ mua đồ cũ giá rẻ hoặc cụ nào có thừa cái gì của xe này mà không dùng đến thì cho em xin để em về thay thế cho em nó. Hiện tại em đang rất cần bộ trợ lực lái, cụ nào có để lại cho em thì tốt quá!!!
Xe em xe cỏ ít tiền nên rất mong được các cụ giúp đỡ ạ.
Em ở Thái Nguyên, cụ nào ở gần cho em được giao lưu học hỏi ạ.

Em cảm ơn các cụ đã đọc bài và đẩy thớt em lên ạ.
Chúc mừng cụ đã có cái chuồng gà che mưa che nắng. Nhà em cũng đã từng tút tát chuồng gà, cụ tham khảo để làm đẹp vợ 2 hơn ợ.
https://www.otofun.net/threads/kia-pride-cd5-beta-tap-85-mai-la-niem-tu-hao.966016/page-29
https://www.otofun.net/threads/kia-pride-cd5-beta-tap-85-mai-la-niem-tu-hao.966016/page-120

hoanghaihd

Xe tải
Cụ để ai hôn em nó rồi?
Em không còn đồ gì đâu ạ

manic corn

Xe máy
Chúc mừng cụ đã có cái chuồng gà che mưa che nắng. Nhà em cũng đã từng tút tát chuồng gà, cụ tham khảo để làm đẹp vợ 2 hơn ợ.
https://www.otofun.net/threads/kia-pride-cd5-beta-tap-85-mai-la-niem-tu-hao.966016/page-29
https://www.otofun.net/threads/kia-pride-cd5-beta-tap-85-mai-la-niem-tu-hao.966016/page-120
Ôi em ngưỡng mộ cụ quá! Chắc em phải mở gara như cụ để xờ-pa cho vợ 2 phát xem tình hình dư thế lào mới được.

Cụ để ai hôn em nó rồi?
Em không còn đồ gì đâu ạ
Không phải ai hôn đâu, Em tự hôn cột điện đấy cụ ơi.

Cụ ở chỗ nào Thái Nguyên?
Em ở Gang Thép cụ ơi!
Cụ cũng ở Thái Nguyên ạ?

Minh tần tảo

Xe buýt
Cụ nào có bộ trợ lực lái tháo ra không dùng nữa thì từ thiện cho cụ manic corn đê.
Em vần được vài chục km là rã cánh!

bluestar2006

Xe container
Xe bác chủ hôm trước sửa ở gara bác L, chắc cũng khá hơn mấy tháng trước rồi.

Bác thiếu bộ trợ lực lái thì chắc (chắn) ko bác nào dư để tặng đâu, vì một số bác trong hội bọn em cũng chưa có, nên ko thể nói là dư dùng món đó được.
Bác có thể đầu tư cho em nó 1 bộ - coi như vốn đối ứng vậy :)

Còn thắc mắc cụ thể gì về kỹ thuật, bác cứ nêu. Bọn em có thể tư vấn bác ạ.

manic corn

Xe máy

Bác thiếu bộ trợ lực lái thì chắc (chắn) ko bác nào dư để tặng đâu, vì một số bác trong hội bọn em cũng chưa có, nên ko thể nói là dư dùng món đó được.

Vầng, em mới chỉ làm gầm thôi mà đã hết hơn 5 củ rồi cụ ạ. So với tổng thể thì lớn quá. He he!

Minh tần tảo

Xe buýt

Không xin được thì phi thẳng vào nhà máy cán đuê :))

bluestar2006

Xe container
Vầng, em mới chỉ làm gầm thôi mà đã hết hơn 5 củ rồi cụ ạ. So với tổng thể thì lớn quá. He he!
Bác không nên so vậy nhé, vì cùng 1 khối lượng công việc, công thợ, vật tư phải thay là như nhau với 1 em Pride mua 40M và 1 em mua 100M.

Bác phải tính 40+5+ ... để được 1 chiếc xe đi ổn định chứ, rồi so với giá 1 em SH chẳng hạn xem như thế nào.

manic corn

Xe máy
Bác không nên so vậy nhé, vì cùng 1 khối lượng công việc, công thợ, vật tư phải thay là như nhau với 1 em Pride mua 40M và 1 em mua 100M.

Bác phải tính 40+5+ ... để được 1 chiếc xe đi ổn định chứ, rồi so với giá 1 em SH chẳng hạn xem như thế nào.
Chung quy cũng chỉ tại cái nghèo thôi cụ ạ. Xe đi chắc hơn là đương nhiên, dưng mờ còn nhiều thứ muốn làm quá mà cứ đà này chắc tiền sửa nhiều hơn tiền mua xe mất.

PhamQuangThanh

Xe tải
Chung quy cũng chỉ tại cái nghèo thôi cụ ạ. Xe đi chắc hơn là đương nhiên, dưng mờ còn nhiều thứ muốn làm quá mà cứ đà này chắc tiền sửa nhiều hơn tiền mua xe mất.
Người ta gọi là "Một tiền gà, ba tiền thóc cụ ạ", mới đầu sửa thì ham lắm dưng mờ cứ sửa vòng tròn sau cũng nản hi hi. Lạc quan lên cụ.

amatuer

Xe tải
Xin phép đánh giá xe cụ nếu giá thị trường cỡ 25tr ah ( mà đấy coi như vẫn còn đăng kiểm ấy), xe này để đi ngon em nghĩ mất cỡ 25-30tr, nghe thì kinh thế thôi nhưng để 50-60tr có 1 cái xe tốt (đi lại an toàn, đồ thay mới, làm mới lại rồi) thì thực sự rẻ nếu cụ có nhu cầu đi lại nhiều hoặc thỉnh thoảng đi xa. Cụ mún làm lại rẻ thì phải nhờ cụ CT Xanh Sao vs các bô lão Pride chỉ chỗ gara tin cậy (giá rẻ, nhiệt tình vì những xe này nhiều gara ko mún làm đâu nhất là cụ lại tự mua đồ về để thợ thay nữa), còn đồ thì cụ mua ở phamgiacorp .cơm.v n và phutungotohaidang .vn

manic corn

Xe máy
Xin phép đánh giá xe cụ nếu giá thị trường cỡ 25tr ah ( mà đấy coi như vẫn còn đăng kiểm ấy), xe này để đi ngon em nghĩ mất cỡ 25-30tr, nghe thì kinh thế thôi nhưng để 50-60tr có 1 cái xe tốt (đi lại an toàn, đồ thay mới, làm mới lại rồi) thì thực sự rẻ nếu cụ có nhu cầu đi lại nhiều hoặc thỉnh thoảng đi xa. Cụ mún làm lại rẻ thì phải nhờ cụ CT Xanh Sao vs các bô lão Pride chỉ chỗ gara tin cậy (giá rẻ, nhiệt tình vì những xe này nhiều gara ko mún làm đâu nhất là cụ lại tự mua đồ về để thợ thay nữa), còn đồ thì cụ mua ở phamgiacorp .cơm.v n và phutungotohaidang .vn
Đội ơn cụ!
Cụ cho em hỏi là những gara mà cụ nói có cái nào ở Thái Nguyên không ạ?

LT Vietnam

Xe tải
Đội ơn cụ!
Cụ cho em hỏi là những gara mà cụ nói có cái nào ở Thái Nguyên không ạ?
Điều cụ cần thì trong PC có. Nói cho cụ mừng là trong PC có 1 cụ ở Thái có gara. Nhiều xe trong hội ở HN còn phi lên tận đấy để sửa đấy ạ. Nếu cụ cần thì vào tập 86 làm màn giới thiệu rồi hỏi cụ thể ạ.

bluestar2006

Xe container
Điều cụ cần thì trong PC có. Nói cho cụ mừng là trong PC có 1 cụ ở Thái có gara. Nhiều xe trong hội ở HN còn phi lên tận đấy để sửa đấy ạ. Nếu cụ cần thì vào tập 86 làm màn giới thiệu rồi hỏi cụ thể ạ.
Hôm trước chính gara bác Lâm đã làm cho xe này rồi bác LT ah :)

Tuân120208

Xe máy
E chao các cụ ạ, Con xe đầu tiên của e đây ạ, nhìn cái e nhận ra ngay, hì, khi nào cụ chủ đi chán bán lại cho e nhé