xin nhờ các cụ tư vấn về yaris 2010

bunbunbun

Xe hơi
thưa các cụ , em mới mua 1 em toi yaris trắng đời 2010 , thợ của em bảo là còn ngon lắm em cũng vào toyota láng hạ kiểm tra lại gầm bệ , giảm xóc thay dầu , lọc gió , bảo dưỡng má phanh rồi bi bủng v..v.. đầy đủ , tính em cẩn thận .. các kỹ sư bảo là không vấn đề . nhưng em có mấy cái lăn tăn đó là em thấy đi nó chả thấy sướng gì có khi còn thua con morning 2010 cũ của em.

- vòng tua yếu : em lùi , hoặc em cài số không ga tí nào mà nó bò chậm và yếu lắm các cụ ạ , thậm chí còn đứng yên, em đỗ ở chỗ hơi dốc 1 tí có khi cài D3 mà nó còn trôi

- em thấy đi nó cứ thế nào , ì ì , e toàn phải ga .. em đi mà cứ phải ga suốt hình như là không bon thì phải

có cụ nào giúp em với ? , chẳng lẽ dòng yaris này nó thế ạ ?

levispham2410

Xe đạp
đây là câu trả lời cho câu "ko biết dạo này chân ga ngon chưa" cụ ạ :D

RAVA

Xe ba gác
thưa các cụ , em mới mua 1 em toi yaris trắng đời 2010 , thợ của em bảo là còn ngon lắm em cũng vào toyota láng hạ kiểm tra lại gầm bệ , giảm xóc thay dầu , lọc gió , bảo dưỡng má phanh rồi bi bủng v..v.. đầy đủ , tính em cẩn thận .. các kỹ sư bảo là không vấn đề . nhưng em có mấy cái lăn tăn đó là em thấy đi nó chả thấy sướng gì có khi còn thua con morning 2010 cũ của em.

- vòng tua yếu : em lùi , hoặc em cài số không ga tí nào mà nó bò chậm và yếu lắm các cụ ạ , thậm chí còn đứng yên, em đỗ ở chỗ hơi dốc 1 tí có khi cài D3 mà nó còn trôi

- em thấy đi nó cứ thế nào , ì ì , e toàn phải ga .. em đi mà cứ phải ga suốt hình như là không bon thì phải

có cụ nào giúp em với ? , chẳng lẽ dòng yaris này nó thế ạ ?
-Thế trước khi mua bác ko chạy thử à, thấy thích thì mới mua chứ ko thích thì mua làm gì? Cá nhân em thì đã chạy Yaris 1.3 thì thấy ngoài option kém hơn còn lại thì nó hơn đứt con MN 2012 của Gấu nhà em, chưa nói đến con MN 2010 nhà bác!

Batto_moto

Xe tăng
Cái vòng tua yếu là bao nhiêu hả cụ, cứ thả chân ga mà vòng tua dưới 10 thì là chuẩn rồi con cụ muốn ko ì thì đề nổ xong cụ cắm số thì nó chạ phi ầm ầm không phanh cả tay và chân mới lạ....
Xe yaris 1.3 nào chạ thế trừ cụ lên 1.5 thì khá hơn chút.

bunbunbun

Xe hơi
Cái vòng tua yếu là bao nhiêu hả cụ, cứ thả chân ga mà vòng tua dưới 10 thì là chuẩn rồi con cụ muốn ko ì thì đề nổ xong cụ cắm số thì nó chạ phi ầm ầm không phanh cả tay và chân mới lạ....
Xe yaris 1.3 nào chạ thế trừ cụ lên 1.5 thì khá hơn chút.
cụ ơi , dòng yaris nó có đồng hồ vòng tua đâu ạ ? , e cũng nghĩ chắc dòng này nó dành cho nữ nên thế

cdv

Xe buýt
tóm lại là do cụ thần hồn át thần tính thôi...vác ra cao tốc Láng HL cụ giã cho em xem lên đc 130 140km ko nhé nếu đc thì ổn...xe gấu nhà em đóng lên 120km tay lái vẫn im re

KAT

Xe tăng
Em cũng thấy Yaris 1.3 yếu lúc đề pa, giống như đi Cam 2.0 vậy. Vào D rồi vẫn đứng im, đường hơi hơi dốc. Có lẽ bên nước bạn ít những đường dốc như bên ta. Nói chung là không khoái lắm, trong các xe tầm trung ở Vn em vẫn thích Civic 2.0 nhất về độ vọt và cảm giác lái.