[Funland] Xin review chân thực về Vingroup

BaBeKhang

Xe đạp
Em chào các bác. Em đã mua nhà ở Masteri Q9, sắp tới có ý định vào hệ sinh thái Vin, mà cụ thể là cho con học lớp 1 Vinschool và mua xe điện Vinfast. Vấn đề là đi đâu em cũng thấy Vin bị chửi, nên em muốn hỏi thực hư chuyện Vin cái gì hay, cái gì dở.

- Em có thấy Vin thử kinh doanh vài mảng như điện thoại, siêu thị điện máy, chuỗi siêu thị mini…rồi dẹp. Theo ý kiến cá nhân em, thử kinh doanh xong thấy cái gì ngon, lời thì làm, còn khó hoặc lỗ thì dẹp, đấy cũng là phổ biến, không biết có vấn đề gì sâu xa hơn ở đây ko?

- Ko bàn chất lượng giáo dục của Vinschool, em thấy đa phần mọi người lo lắng là việc chui vào đây sẽ mặc sức bị Vin nắm đầu, học phí thích là tăng, em cũng rất lo, ko riêng gì Vin mà trường tư nào cũng vậy. E thắc mắc là sao học phí Vin rẻ vậy (bằng 1/2 so với Việt Úc), liệu có thực sự là Vin ko cần kinh doanh giáo dục hay đây là chiêu trò? Nhằm mục đích gì?

-Vấn đề hot nhất chắc là xe điện. Em xác định mua xe điện vì thích công nghệ mới và nhu cầu em ko khi nào đi quá 250km. Xa hơn e đi máy bay. Em thấy ban đầu Vin muốn làm xe, làm được rồi mới đón đầu xe điện là tương lai nên bỏ ngang xe xăng cũng hợp lí, chỉ ko biết Vin chăm sóc các bác đã mua xe xăng như thế nào, và có tái diễn với xe điện hay ko?

Tầm nhìn em thiển cận nên chỉ thấy những cái này, sâu xa hơn tầm cỡ đầu óc siêu giàu mới nghĩ ra thì em chịu. Các bác có hiểu biết thì chia sẻ cho em với nhé.

Cụ kệ chúng nó, chúng noa chửi vì đóe có tiền tham gia hệ sinh thái VIN như cụ thôi.
À, mà em cũng đóe có tiền nhé.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em Bồ hóng:
- Các cụ mợ chưa từng mua/ở nhà Vin vào oánh giá nhà Vin.
- Các cụ mợ chưa từng mua/lái xe Vin vào oánh giá xe Vin.
- Các cụ mợ chưa từng cho F1 học Vinschool vào oánh giá Vinschool…
Chứ còn phần oánh giá từ các cụ mợ đã từng… em đọc nhiều rồi ạ.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ tham gia đi, sẽ ko hối hận đâu.

porsche gt

Xe điện
Em làm tiếp thị xe VinFast, lương cao hơn mặt bằng chung. Dịch vụ khách hàng khá cẩn thận, ko tránh khỏi những sai sót, chờ đợi khi khách đông nhưng nhân viên ai cũng có ý thức trách nhiệm với khách hàng.

BaBeKhang

Xe đạp
Chửi cũng được.
Khen cũng được.
Nhưng làm ơn kể chuyện bản thân mình.
Chứ nghe chuyện bạn vợ với ông anh thằng hàng xóm...chán lắm rồi.
Dạ đúng rồi bác. Con em học mẫu giáo Việt Úc, t7 thì học ở vin Q1 để tiếp dẫn vào lớp 1 sắp khai giảng ở Vin Q9. Làm cha mẹ cũng chỉ mong con có chỗ học đàng hoàng chứ đừng bị huỷ ngang vì chiêu trò kinh doanh của người khác là mừng rồi, nên em cũng hơi lo

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi mấy ông loser suốt ngày gato tỉ phú thì hỏi làm j.

Dạ đúng rồi bác. Con em học mẫu giáo Việt Úc, t7 thì học ở vin Q1 để tiếp dẫn vào lớp 1 sắp khai giảng ở Vin Q9. Làm cha mẹ cũng chỉ mong con có chỗ học đàng hoàng chứ đừng bị huỷ ngang vì chiêu trò kinh doanh của người khác là mừng rồi, nên em cũng hơi lo
À, mà cái VIN Q9 bao tiền/m hả cụ?

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Khen chê lẫn lộn, mỗi ng mỗi cảm nhận. Cứ thử và trải nghiệm rồi tự rút ra cho mình. Ở ko oki thì ván đi chuyển chỗ khác. Còn tôi thì ko thích môi trường cuae Vin nên ko ở.

BaBeKhang

Xe đạp
À, mà cái VIN Q9 bao tiền/m hả cụ?
Dạ lúc em đi mua trước dịch thì em ko ưng sản phẩm nào của Vin hết nên em mua Masteri nằm trong Vinhomes Grand Park luôn, được xài ké tiện ích của khu này như công viên 36h. Khoảng 70tr/m2 ạ.

Còn giờ thì có Beverly mở bán, cao cấp nhất trong phân khúc chung cư của Vin Q9, hình như khoảng 65tr/m2 nhưng thiết kế và hoàn thiện em thấy thua Masteri nên nếu mua tiếp em vẫn không mua Vin. Chui vô đây để ké cái không gian sống và tiện lợi đi làm, cho con đi học…các thứ thôi

BaBeKhang

Xe đạp
Em Bồ hóng:
- Các cụ mợ chưa từng mua/ở nhà Vin vào oánh giá nhà Vin.
- Các cụ mợ chưa từng mua/lái xe Vin vào oánh giá xe Vin.
- Các cụ mợ chưa từng cho F1 học Vinschool vào oánh giá Vinschool…
Chứ còn phần oánh giá từ các cụ mợ đã từng… em đọc nhiều rồi ạ.
Cho em đọc oánh giá của các cụ mợ đã từng với ạ

blackhole1

Xe điện
Em chưa sài dv khác nên không rõ ,nhưng xe thì ngon dù nhiều cái còn lỗi vặt nhưng so với giá tiền thì không chê được ..sau chắc em cũng ngâm cứu cho con học vin vì em thấy tin anh V .

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa sài dv khác nên không rõ ,nhưng xe thì ngon dù nhiều cái còn lỗi vặt nhưng so với giá tiền thì không chê được ..sau chắc em cũng ngâm cứu cho con học vin vì em thấy tin anh V .
Khen xe Vin thì ạ cụ :))

BaBeKhang

Xe đạp
Mấy bữa nay em coi review VF8 mê quá bác ạ. Em chỉ ko biết sau này Vin giải quyết vấn đề chỗ đậu xe cho các trạm sạc như thế nào thôi.

Con em đi học ở Vin thứ 7 hàng tuần thấy cháu cũng vui vẻ thoải mái lắm, ra vào đều có bảo vệ xét thẻ tên mới cho phụ huynh dẫn con ra, sau này trường cách nhà mấy trăm m em cũng đỡ được thời gian đưa đón cháu.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lên đây mà hỏi khác gì đẽo cày giữa đg. Cụ mạnh dạn thích là nhích thôi. À mà em đang đi thuê nhà cụ nhé.

BaBeKhang

Xe đạp
Cụ lên đây mà hỏi khác gì đẽo cày giữa đg. Cụ mạnh dạn thích là nhích thôi. À mà em đang đi thuê nhà cụ nhé.
Dạ, nhà em cũng mua rồi, đăng kí và đóng học phí cho con vào lớp 1 cũng xong rồi, chỉ là em ít được đọc thông tin về Vin, mà tâm lý thì hay lo đặc biệt là dính đến các con (xe lỡ xui vị Vin hành thì coi như mất tiền ngu thôi chứ sự học của con thì em ko dám đánh cược) nên cố gắng hỏi thêm được gì thì hỏi thôi ạ