Thảo luận Xin review chi tiết về Nissan Xtrail bản full 2cầu 2.5 , để đặt xe chơi tết, phân vân với CRV quá

Ns.LongBien

Xe hơi
Giá đang tốt đó các cụ ơi. Xuống tiền thôi :)

VILAND88

Xe tải
Ở VN doanh số bán Xtrail ko cao ko phải do chất lượng xe ko tốt mà do tập đoàn Nissan ít chú trọng phát triển thị trường VN, nhà phân phối Nissan tại VN là tập đoàn Tan Chong làm ko tốt, sắp bị thay bằng nhà phân phối khác rồi.Người Việt mình hay bị tâm lý chạy theo phong trào, dựa vào lời khuyên của a e bạn bè thay vì tìm hiểu kỹ và trải nghiệm thực sự để lựa chọn. Tuy nhiên a e bạn bè cũng ko thực sự hiểu hết các dòng xe khác, họ chỉ khen cái xe họ đang đi thôi. Mấy chuyên gia đánh giá xe, am hiểu xe ở VN là Hùng Lâm và Hùng Xe Cỏ họ đã trải nghiệm rất nhiều dòng xe, nếu không am hiểu cặn kẽ ưu nhược điểm từng loại xe thì họ không thể đánh giá khách quan cho hàng trăm ngàn người xem trên youtube được. Và Hùng Lâm, Hùng Xe Cỏ đi Xtrail thì bạn hiểu ra vấn đề rồi. Bạn cứ search xe Xtrail (ở Mỹ gọi là Rogue) bán chạy nhất thế giới là biết, ko phải tự nhiên mà trên thế giới họ ưa chuộng Xtrail.
--------
Bác này nói chuẩn. Em bổ xung chút là mấy ô mua xtrail xong ko hay chia sẻ và đôi co. Còn Hùng Lâm đúng là xe nào cũng khen nhiều hơn chê vì là nghề kiếm cơm nhưng họ chọn xe đi có lý do của nó.Bác xem lai youtube ấy. Nếu phù hợp nên lấy vì xe đi ngon và chắc chắn.Độ ồn cũng ổn mà, tuy nhiên nội thất hơi xấu tý nhưng bác mua mấy cái phụ kiện trên niissan TQ về tầm 2 tr thì cũng ngon lành phết.

blue_code

Đi bộ
Nếu cụ chuộng thương hiệu phổ biến, nội thất rộng hơn thì chọn Honda, nếu thích khung gầm chắc chắn, hệ thống cân bằng tốt, chạy đèo dốc ôm cua vượt được hết các xe cùng phân khúc thì chọn nissan... tôi chuyển từ honda sang xtrail 2.5 được 2 năm, chạy gần 4v đến giờ chưa thấy con xe nào hợp hơn trong tầm giá...

Nếu cụ chuộng thương hiệu phổ biến, nội thất rộng hơn thì chọn Honda, nếu thích khung gầm chắc chắn, hệ thống cân bằng tốt, chạy đèo dốc ôm cua vượt được hết các xe cùng phân khúc thì chọn nissan... tôi chuyển từ honda sang xtrail 2.5 được 2 năm, chạy gần 4v đến giờ chưa thấy con xe nào hợp hơn trong tầm giá...
cảm ơn cụ đã góp ý, em quyết xtrail rồi cụ, đợi giá tốt, ngày tốt là xuống cọc thôi

Tamlan

Đi bộ
cảm ơn cụ đã góp ý, em quyết xtrail rồi cụ, đợi giá tốt, ngày tốt là xuống cọc thôi
ANH CÓ THỂ CHO EM XIN SỐ ĐIÊN THOẠI E TƯ VẤN GIÁ TỐT VÀ CHÍNH SÁCH KHUYẾN MÃI CHO ANH ĐƯỢC KHÔNG Ạ?

laserman

Xe tải
Ở VN doanh số bán Xtrail ko cao ko phải do chất lượng xe ko tốt mà do tập đoàn Nissan ít chú trọng phát triển thị trường VN, nhà phân phối Nissan tại VN là tập đoàn Tan Chong làm ko tốt, sắp bị thay bằng nhà phân phối khác rồi.Người Việt mình hay bị tâm lý chạy theo phong trào, dựa vào lời khuyên của a e bạn bè thay vì tìm hiểu kỹ và trải nghiệm thực sự để lựa chọn. Tuy nhiên a e bạn bè cũng ko thực sự hiểu hết các dòng xe khác, họ chỉ khen cái xe họ đang đi thôi. Mấy chuyên gia đánh giá xe, am hiểu xe ở VN là Hùng Lâm và Hùng Xe Cỏ họ đã trải nghiệm rất nhiều dòng xe, nếu không am hiểu cặn kẽ ưu nhược điểm từng loại xe thì họ không thể đánh giá khách quan cho hàng trăm ngàn người xem trên youtube được. Và Hùng Lâm, Hùng Xe Cỏ đi Xtrail thì bạn hiểu ra vấn đề rồi. Bạn cứ search xe Xtrail (ở Mỹ gọi là Rogue) bán chạy nhất thế giới là biết, ko phải tự nhiên mà trên thế giới họ ưa chuộng Xtrail.
Đồng ý với cụ Tanchong phân phối Nissan, Subaru, Infinity đều chán, chẳng quảng cáo mấy còn giá thì trên trời.

Anhkhoa0612

Đi bộ
E cũng đang quan tâm x trail bản 2.0 bác sales nào có giá tốt ib e với ạ

_Lex_

Xe buýt
bác nào cho em hỏi ngu tí, khe cắm sim cho cái màn hình giải trí chạy android trên xe X-Trail 2.5 SV Luxury nó ở chỗ nào thế ạ, em mò mãi ko ra

traiaode

Xe đạp
Bắc lăn tăn với CR-V và cái gì.

VILAND88

Xe tải
bác nào cho em hỏi ngu tí, khe cắm sim cho cái màn hình giải trí chạy android trên xe X-Trail 2.5 SV Luxury nó ở chỗ nào thế ạ, em mò mãi ko ra
----
Hôm em hỏi sales bảo phải phát wifi .Tìm trên mạng cũng không có

spectre135

Xe máy
Vn tưởng crv dễ sửa chữa bảo dưỡng hơn chứ

em chốt nissan rồi ạ, em đã chạy CRV cảm thấy nó quá ồn

nguyenhaiha

Xe buýt
Mình thứ 3 này lấy nissan xtrail bản cao nhất, cho mình hỏi bnaj lấy bản nào và giá bao nhiêu ạ?Trước mình chạy santafe máy dầu, mới bản đổi sang xtrail

Nva057

Xe buýt
Xtail thấy mọi người kêu lái hơi ồn, bác chạy rồi cảm giác của bác ntn bác cho e xin nhận xét với ạ
Cỡ 72-75 db ( đo bănf ip mới) tăng tốc thì ồn động cơ. Đi đuơbgf trường thì ồn lốp. Lái chắc tay. Vào cua ổn định. Qua mố cầu giao động dập tắt nhanh. Ghế ngồi thích. Hàng ghế t3 vô dụng. 2.5 mà cũng tiết kiện xăng lắm đó cụ. Nếu trong phố mà cụ đi từ tốn thì cũng chỉ 7-8l thôi.

congnongdaudoc

Xe tải
Với bản thân em.. Xtrail vẫn là lựa chọn hợp lý... bác thớt có muốn gia nhập giao lưu với các ae Xtrail phía bắc thì em add vào nha..

Mr BenOng

Xe đạp
Mình vừa lấy bản full V 2.5. Hôm trước chạy trong phố chưa cảm nhận mấy về độ ồn hay bốc máy. Hôm sau chạy đường trường và đường đồi núi, có điều kiện để thử gần hết các tính năng của xtrail mới:
- cảm giác vô lăng lái nhẹ
- độ tăng tốc tạm ổn vì chỉ có 2.5
- đoạn xóc hay vào cua thấy yên tâm vì các hệ thống hỗ trợ kích hoạt.
- độ ồn chấp nhận được.
- màn hình báo camera lùi ko chấp nhận được. Rất mờ. Đã gọi cho hãng và đx giải thích là không thể cải thiện đc hơn.
- có tiếng cọt kẹt ở 1 số các bộ phận nhựa trên xe khi xe lắc.
- điều hoà ok nhưng tiếng quạt gió nghe khá to mặc dù giảm quạt gió nhỏ nhất.
- khá tiết kiệm xăng
- ăng ten khá dài, đi xuống hầm Timecity hay bị quệt vào các bảng chỉ dẫn

nguyenhaiha

Xe buýt
Mình cũng vừa lấy hôm 16/1 bản 2.5 full phè phè. Trước chạy santafe máy dầu, giờ chạy e này phải nói 2 hệ xe khác hẳn nhau. Nói chung hài lòng với số tiền bỏ ra

tlv

Xe tải
Mình cũng vừa lấy hôm 16/1 bản 2.5 full phè phè. Trước chạy santafe máy dầu, giờ chạy e này phải nói 2 hệ xe khác hẳn nhau. Nói chung hài lòng với số tiền bỏ ra
Em chưa chạy San, chủ yếu ngồi sau. Cụ cho cảm nhận giữa 2 xe đi. Ông bạn đang băn khoăn giữa X với San 2019. Em chưa biết góp ý cho hắn ntn?