[Funland] Xin review chung cư CT8 The Emeral

macvanchung

Xe tải
Khu naỳ Hàn đông hơn Việt. Vào sân toàn Hàn

vkthang

Xe container
Nhà cháu comment vài thứ cho cụ đánh giá(tất nhiên là chủ quan của em)
- Thiết kê căn hộ: Thiết kế hơi bí, sửa lại thì rất ok
- Nội khu cảnh quan: Quá ổn
- Chất lượng: Hiện tại thấy ko có vấn đề gì.
- Cư dân: Dân hàn chiếm 60%(chủ yếu dân công sở hàn nên cũng ko quá ồn ào, thì thoảng đêm khuy thấy mấy chú hàn say rượu)
- Vị trí: Đánh giá ngon, thuận tiện và ko bị ồn vì nằm phía trong
- Dịch vụ và phí: 11k/m2, Oto 1.350/ xe(chỗ để còn thoải mái vì toàn khách hàn ít xe oto). Team bảo vệ chuyên nghiệm niềm nở, khá có chất làm dịch vụ.
- Ban quản lý: Do dân bầu và hiện tại làm việc rõ ràng có báo cáo thường xuyên
- Tiện ích ngoại khu: Trường liên cấp, trường c1,2 mỹ định 1.(Khu này đặc sản là nhà hàng hàn nên rất nhiều quán món nướng). Có chợ dân sinh cách vài chục met

P/S: Nhà cháu cũng ở nhiều nơi, Nam có bắc có, Vin có thì đánh giá nó ổn với tầm tiền bỏ ra.
Cụ ở CT8 ạ? :)

vkthang

Xe container
Tình hình là nhà e đang định xuống tiền căn 2 ngủ ở đây. Nhưng mà lục lại những thớt cũ thì thấy ít quá, k có thông tin gì nhiều.
Nên các cụ nào cư dân hay thuê nhà ở đây rồi thì cho e xin ít review với ạ.
Em xin cảm ơn!
Vị trí khá ổn, không gần đường lớn đỡ ồn cụ ạ. 3 hầm để xe mới dùng chưa hết B2, B3 vẫn để không.
Trường công cấp 1,2 cách 600m, TTTM & Siêu thị Big C cách 700m. Chợ dân sinh 500m. BV Hồng Ngọc 1,5km đường chim đi bộ :)) .

BQL giờ ngon rồi, họ làm rất chuẩn chỉ vì lợi ích cư dân em thấy ở đây ngoài mặt ngoài E4 view các cụ và góc E1 cạnh bãi rác ra thì em thấy ở khá thích.

Từ 2022 dân Việt về ở nhiều thành ra lộm nhộm hơn, trước em đi thang máy hay xuống sân thì cảm giác như đang ở bên Hàn chứ không phải ở VN =)) .

À khu này thì sổ đỏ có hết rồi nên cụ cứ yên tâm.

Hoa_Pham_1989

Tháo bánh
Khiếp thật. Năm nay tiền làm toàn bị âm mà giá nhà cứ lên miết
Do 2 đời chủ tịch HN đi tù liên tiếp trong mấy năm. Lại thêm bị thanh tra việc ngày xưa cấp phép tràn lan trục Lê Văn Lương nên chủ tịch mới lên cũng ko dám ký mới. Chắc phải đợi luật đất đai xong mới có thêm dự án các bác ạ

monnhaungon

Xe tải
Vị trí khá ổn, không gần đường lớn đỡ ồn cụ ạ. 3 hầm để xe mới dùng chưa hết B2, B3 vẫn để không.
Trường công cấp 1,2 cách 600m, TTTM & Siêu thị Big C cách 700m. Chợ dân sinh 500m. BV Hồng Ngọc 1,5km đường chim đi bộ :)) .

BQL giờ ngon rồi, họ làm rất chuẩn chỉ vì lợi ích cư dân em thấy ở đây ngoài mặt ngoài E4 view các cụ và góc E1 cạnh bãi rác ra thì em thấy ở khá thích.

Từ 2022 dân Việt về ở nhiều thành ra lộm nhộm hơn, trước em đi thang máy hay xuống sân thì cảm giác như đang ở bên Hàn chứ không phải ở VN =)) .

À khu này thì sổ đỏ có hết rồi nên cụ cứ yên tâm.
Ở The emeral rất tốt, căn hộ các phòng đều sáng. về thang máy thì gần như đi một mình 1 thang là chính, mỗi tòa bố trí 05 thang và tốc độ cao nên gần như không bị tắc thang bao giờ. PCCC rất tốt, hôm trước bị cháy 1 cơ ở E3 do chủ căn hộ nấu nướng bất cẩn, lực lượng PCCC tại chỗ được đào tạo tốt nên đập tắt cháy trước khi đô Cảnh sát PCCC tới. Về tiện ích nội khu thì em nghĩ hiếm tòa nào trong nội thành sánh được, không gian đi bộ,trẻ con chơi sạch sẽ, thoáng mát, rộng rãi. Chỗ đỗ xe thì luôn trong tình trạng thừa hầm B3 để không, hồm B2 full được 1 nửa, hầm B1 thì full.

vkthang

Xe container
Ở The emeral rất tốt, căn hộ các phòng đều sáng. về thang máy thì gần như đi một mình 1 thang là chính, mỗi tòa bố trí 05 thang và tốc độ cao nên gần như không bị tắc thang bao giờ. PCCC rất tốt, hôm trước bị cháy 1 cơ ở E3 do chủ căn hộ nấu nướng bất cẩn, lực lượng PCCC tại chỗ được đào tạo tốt nên đập tắt cháy trước khi đô Cảnh sát PCCC tới. Về tiện ích nội khu thì em nghĩ hiếm tòa nào trong nội thành sánh được, không gian đi bộ,trẻ con chơi sạch sẽ, thoáng mát, rộng rãi. Chỗ đỗ xe thì luôn trong tình trạng thừa hầm B3 để không, hồm B2 full được 1 nửa, hầm B1 thì full.
Ai mà ở 03-08 E4 được View "thư giãn" thì sẽ nghĩ khác cụ ạ :P, còn lại CC này thuộc lại ngon bổ rẻ, nếu so với Vinhomes quanh đó thì lại càng thấy thích hơn và rẻ hơn nhiều :))

macvanchung

Xe tải
giá đang bao tiền/m2 cụ

monnhaungon

Xe tải
Ai mà ở 03-08 E4 được View "thư giãn" thì sẽ nghĩ khác cụ ạ :P, còn lại CC này thuộc lại ngon bổ rẻ, nếu so với Vinhomes quanh đó thì lại càng thấy thích hơn và rẻ hơn nhiều :))
Trục 03-08 E4 ở tâng cao trên 20 view thành phố cực đẹp. Hướng đông lộng gió mát mẻ. Tầng thấp thì hơi gần các cụ nhưng giá mềm hơn

vdk09

Đi bộ
Chào các b
Giá khu ct8 hiện giờ thế nào ạ?
Em đang tìm hiểu căn cc khu này ạ.

Bảo_Long_668

Xe đạp
Quả chung cư ăn trọn ánh nắng 4 phía + view Nghĩa trang Đình Thôn.
Nhưng được cái vị trí và chất lượng xd nghe có vẻ ok

vkthang

Xe container
Quả chung cư ăn trọn ánh nắng 4 phía + view Nghĩa trang Đình Thôn.
Nhưng được cái vị trí và chất lượng xd nghe có vẻ ok
Cụ nói như cả 4 phía View nghĩa trang nhỉ? nói cũng cần nói cho đúng chứ. Nhà em quay nội khu hè đón nắng được có đến 2h30 đây, muốn nắng lâu cho sạch mà còn chẳng được đấy cụ.

vkthang

Xe container
Chào các b
Giá khu ct8 hiện giờ thế nào ạ?
Em đang tìm hiểu căn cc khu này ạ.
Các cụ tìm hiểu nhiều làm dân cư chúng em bị khủng bố điện thoại liên tục, ngày nào sales cũng gọi hỏi "a/c có nhu cầu bán hay cho thuê không?"

qncql

Xe đạp
Giờ có căn nào giá thấp không cccm? Em không quan trọng view hay tầng lắm

altis_oldman

Xe tăng
Tình hình là nhà e đang định xuống tiền căn 2 ngủ ở đây. Nhưng mà lục lại những thớt cũ thì thấy ít quá, k có thông tin gì nhiều.
Nên các cụ nào cư dân hay thuê nhà ở đây rồi thì cho e xin ít review với ạ.
Em xin cảm ơn!
cụ mua đc chưa? căn bao m2, giá nhiêu?
nếu chưa mua đc để tôi cho số 1 chủ nhà căn 2 ngủ muốn bán

altis_oldman

Xe tăng
Căn 78m2 thì tầm 3tỷ4 trở lên, căn 82 thì tầm 3tỷ6 trở lên cụ ạ
giờ giá khác nhiều lắm rồi, giá cụ nói là giá cách đây gần năm rồi
nay 2023 rồi, từ hè đến đông 2023 CC nó đã nhảy 1 mức lớn