[Funland] Xin review của các bác về chung cư The Zei

Tuongtien1977

Xe điện
Tôi nhìn nó ra thế này không biết có đúng không các cụ bỏ qua nhé: tạm gọi 2 tòa A, B như cđt thì 2 tòa này chung một khối đế, nhìn trên mặt bằng thì 2 tòa này không tách rời nhau mà hành lang vẫn thông nhau, chung một mặt bằng.
Theo từ điển tiếng Việt, đơn nguyên là đơn vị độc lập của công trình xây dựng, được giới hạn quy ước trên diện tích mặt bằng, đồng thời thống nhất, toàn vẹn về mặt tổ chức không gian, kỹ thuật và cấu tạo.
Theo quy định tại Khoản 1 Điều 3 Thông tư số 28/2016/TT-BXD: Tòa nhà chung cư là một khối nhà (block) độc lập hoặc một số khối nhà có chung khối đế nổi trên mặt đất được xây dựng theo quy hoạch và hồ sơ dự án do cơ quan có thẩm quyền phê duyệt.

Theo quy định tại Khoản 1 Điều 3 Thông tư số 28/2016/TT-BXD: Cụm nhà chung cư là tập hợp từ 02 tòa nhà chung cư trở lên được xây dựng theo quy hoạch và hồ sơ dự án do cơ quan có thẩm quyền phê duyệt.
Vì vậy the zei chỉ là một tòa chung cư gồm 2 khối A vaB. nên ngu ý của tôi đây chỉ là cách đánh số A, B, C để cảm giác trên một mặt bằng số căn hộ nó ít (13<26). Còn cái ông cấp phép thì không phải bao giờ cũng đúng, nếu cứ cấp phép là đúng thì các cụ ấy không đã không được nhập đội juventus

Si_Tran

Xe buýt
CĐT thông báo đóng bảng hàng Tăng giá :D,liệu có dấu hiệu là sắp tăng lạm phát không, mà các dự án Phía tây đồng loạt đóng hàng tăng giá ? các cụ thấy sao, giá chung cư phía tây không còn rẻ nữa rồi :((

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
CĐT thông báo đóng bảng hàng Tăng giá :D,liệu có dấu hiệu là sắp tăng lạm phát không, mà các dự án Phía tây đồng loạt đóng hàng tăng giá ? các cụ thấy sao, giá chung cư phía tây không còn rẻ nữa rồi :((
Tăng giá là đúng rồi vì thời gian cũng là giá trị của tiền. Nếu CĐT ko bán được thì họ sẽ phải tiếp tục trả lãi ngân hàng --> chi phí vốn tăng --> phải tăng giá. Họ sẽ chỉ giảm giá khi lãi suất tăng cao ko thể trả nợ được và hàng ko bán được. Lãi suất thì chắc chắn ko tăng cao rồi. Hàng bán chậm nhưng cầu vẫn còn quá lớn so với cung nên từ từ kiểu gì cũng bán hết. Do vậy các cụ cứ chờ giảm giá để mua là tự bắt mình mua với giá cao hơn mà thôi.

Si_Tran

Xe buýt
Tăng giá là đúng rồi vì thời gian cũng là giá trị của tiền. Nếu CĐT ko bán được thì họ sẽ phải tiếp tục trả lãi ngân hàng --> chi phí vốn tăng --> phải tăng giá. Họ sẽ chỉ giảm giá khi lãi suất tăng cao ko thể trả nợ được và hàng ko bán được. Lãi suất thì chắc chắn ko tăng cao rồi. Hàng bán chậm nhưng cầu vẫn còn quá lớn so với cung nên từ từ kiểu gì cũng bán hết. Do vậy các cụ cứ chờ giảm giá để mua là tự bắt mình mua với giá cao hơn mà thôi.
Em thấy ông HDmoon này cũng lắm tiền nên không lo lãi ngân hàng thì phải, cđt mạnh tài chính nên cũng không cần bán hàng để thu tiền về như các cđt khác :D giờ họ còn dự định để quỹ căn còn lại cho thuê lấy tiền :D, tài sản vẫn có, tiền vẫn về, liệu có là hiệu quả kép không nhỉ :D

thientudolong

Xe container
giá đắt + ko có ko gian :D, gọi là tổ chim cao cấp

Si_Tran

Xe buýt
giá đắt + ko có ko gian :D, gọi là tổ chim cao cấp
Giá chia trên M thì cũng bình thường mà cụ có đắt mấy đâu, do ông làm diện tích to thì tổng giá nó cao, chứ Phía Tây Hà Nội những thằng cũng phân khúc giá cũng ối dồi ôi ngay :D giờ cả khu Phía Tây đóng hàng tăng giá

Si_Tran

Xe buýt
Kính các cụ hiện nay cđt không mở bảng hàng bán nữa, em đang có quỹ căn chuyển nhượng của khách đầu tư gửi lại, CCCM xem thế nào nhé. Thông tin sơ sơ như này ạ
Qũy căn chuyển nhượng 2PN, 3PN.
Khoảng tầng đẹp, giá rẻ hơn CĐT 300 đến 500tr.
Sổ hồng lâu dài. Sẵn sàng nhận bàn giao ngay.
- Bàn giao full nội thất liền tường cao cấp nhập khẩu: Sàn tre cao cấp lót cao su non 15mm - bếp, hút mùi, lò vi sóng Hafele Đức - nội thất vệ sinh Grohe nhập khẩu Đức - hệ thống cửa kính Low E, 2 lớp chống tia UV, cách âm, cách nhiệt. Cửa chính 3 lớp chống ồn, chống cháy chậm - điều hoà 2 chiều Hitachi Ion cấp khí tươi, kháng khuẩn.
2 (3).jpg

Si_Tran

Xe buýt
Gửi các Cụ chính sách bán hàng mới, cộng với giá mới, không còn giá thấp nữa đâu nhé, giá hiện tại thì căn 2 ngủ giá khoảng chừng 5 tỏi thôi :D
chính sách & quà tặng hấp dẫn:
🎁
Tặng gói nội thất lên tới 400.000.000VNĐ
🎁
Hỗ trợ vay 70% GTCH
🎁
Lãi suất 0% lên tới 24 tháng
🎁
Chiết khấu lên tới 10% GTCH
🎁
Giảm 5.000.000 VNĐ/m2 khi mua căn Penthouse và Duplex bàn giao thô.

Si_Tran

Xe buýt
Nhà em cũng thích The Zei mà không đủ thóc. Đang dự tính mua lại căn MonCity giai đoạn 1. Bác nào chuyển nhà sang The Zei cần bán thì nhắn em với nhé. Đội ơn các cụ
Cụ dùng ngân hàng vào đi cụ :D chứ giờ cụ mua bên Mon1 giá cũng không êm mấy đâu

Si_Tran

Xe buýt
hdmon giữ giá ghê bác nhỉ. thậm chí còn tăng. Do gì mà giá nó ko êm vậy cụ
giờ khu TheZei nó có giá cũng không thấp mà hiện nay gần như đồng bộ toàn khu rồi thì nó tăng lên chứ không giảm giá đâu cụ ạ, Anh Trai đang ở đó mà giờ bán căn 67m2 giá 2,6-2,7 tỏi đấy cụ ạ, giờ xuống nhà đi tý sang TheZei chụp troẹt rồi dùng dịch vụ bên đó rồi về nhà tiện lợi

Si_Tran

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Nhà em cũng tính cả phương án vay thêm rồi, dự phòng dòng tiền dư vài trăm để đầu tư mảng khác nữa.
Giờ Mon1 với Mon2 lệch nhau khoảng 1 tỷ thì nhà em cũng đắn đo lắm
Dạ vâng ạ, vậy em trao đổi với cụ coi sao ạ, em gửi hòm thư rồi đó ạ

THINHXM

Xe tải
Website
phamgialong.com
Chả là e có đi hay đi qua khu Mỹ Đình, thấy chung cư này ngay mặt Lê Đức Thọ.Các bác nào ngó qua dự án này rồi,cho e đánh giá về nó

tung1207

Xe đạp
Mấy cái tiện ích chủ đầu tư quảng cáo trên tầng 42 như thế nào rồi ạ

huylinht

Xe buýt
Em thấy ông HDmoon này cũng lắm tiền nên không lo lãi ngân hàng thì phải, cđt mạnh tài chính nên cũng không cần bán hàng để thu tiền về như các cđt khác :D giờ họ còn dự định để quỹ căn còn lại cho thuê lấy tiền :D, tài sản vẫn có, tiền vẫn về, liệu có là hiệu quả kép không nhỉ :D
Cụ có thông tin gì về dự án ở 29 Láng Hạ của ô HDmon này không? E thấy xây xong lâu rồi mà còn chưa mở bán