[Funland] Xin rì viu và tư vấn các cc quanh TimeCity

VIKO L

Xe điện
Những tòa nào ở Times bị thế này hay toàn bộ các cụ?

Times quá bình thường nhưng Park thì rất ổn. Cụ đếm xem có bn toà park, mấy bể bơi, mấy sân tennis, bóng đá, cầu lông, khu vui chơi cho trẻ con. Mua sắm tiện ích có thiếu thứ gì ko. Park khắc phục đc phần nào nhược điểm thiết kế của Times, chỉ thiếu lot để xe. Từ vành đai 2 đổ vào có mấy khu đầy đủ như Park.
Park có phải có loa âm trần trong truyền thuyết “anh tôi” đấy à cụ? Giá chắc cũng chát hơn toàn khu nhiều?

Cap Còm

Xe tăng
Đẳng cấp gì chung cư ( tậ thể thui).
Biệt thự mới đẳng cấp
Cụ cho biết chỗ cụ đang ở dc ko .vì e thấy cụ sướng và hài lòng
E sẽ so sánh chung cụ ở với Times
Cụ ko lội còm j cả, chỗ em mua em đã nói ở #110 rồi. Nhà cụ có bị lũ gián đức quấy nhiễu ko, em thấy 1 số cư dân kêu lắm, lại còn tình trạng mùa đông thiếu nước nóng giờ cao điểm nữa chứ, Times đi trước thời đại nhiều quá nhưng ko hợp cách sinh hoạt của người Việt nam, với lại có bị như dưới không cụ?
Em lang thang fb thì thấy thế này

Ngang NOXH
Những tòa nào ở Times bị thế này hay toàn bộ các cụ?

Cap Còm

Xe tăng
vào thớt nào về khu MK cũng thấy mấy cụ này, nhẵn cả mặt ;))
Thì chỉ các cụ biết hoặc đã ở kv này mới chém được thôi chứ, mấy người ko sống ở đây mà chém đc.

longloan

Xe tăng
Cụ ko lội còm j cả, chỗ em mua em đã nói ở #110 rồi. Nhà cụ có bị lũ gián đức quấy nhiễu ko, em thấy 1 số cư dân kêu lắm, lại còn tình trạng mùa đông thiếu nước nóng giờ cao điểm nữa chứ, Times đi trước thời đại nhiều quá nhưng ko hợp cách sinh hoạt của người Việt nam, với lại có bị như dưới không cụ?
Gián đức trước có nhìu.nhìu căn đã diệt( trưoc là đặc sản,giờ hết 90% rùi)
Riêng nhà e hêt 99% .
.năm ngoái nước nóng giờ cao diểm ko dc nóng già đủ ấm,( kéo dài 1 tháng) sau đó họ thay lại đầu đun nước nóng là đã ấm,kể cả tết vừa rùi rất rét
Cái gì cũng phải xuống cấp ,nhưng quan trọng họ khắc phục( lấy từ phí dịch vụ cao)

Justforfuntoo

Xe container
Gián nhà em dùng 1 lần thuốc diệt gián là hết luôn
Nước nóng thì nóng quanh năm (Park)
Cách âm thì nếu không mở cửa chính thì không thấy hàng xóm nói gì
Times e không rõ

makemoneyk

Xe tải
Em thấy ổn ko chê được gì cụ ạ! Bên T cá nhân em đánh giá có nhiều cái tiện vì gần quảng trường khu trung tâm, gửi xe thoải mái và có trung tâm thương mại ngay bên dưới
Đặc biệt mấy toà như T6 còn có mật độ thấp nên đi thang máy gần như chả bao giờ tắc cả :D
Nhược điểm lớn nhất là nhiều căn thiết kế 1 ngủ tối hơi stupid nên cụ chủ cố mua căn góc 3 ngủ hoặc 2 ngủ hoa hậu 3 mặt sáng nhé
mấy toà T xây lâu rồi giờ chất lượng vẫn ổn chứ cụ? Em cũng đang tìm hiểu

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Theo em thì rất ít người hứng thú, bằng chứng là với mật độ cao như ở Times nếu chỉ 1/10 dân số tập hàng ngày ở các sân công cộng thì đông ko chơi nổi rồi. Vậy nên mấy cái tiện ích cụ nêu chỉ là phù phiếm, ít người coi trọng.
Còn ở trên cụ nói về uy tín của chủ ĐT thì em coi uy tín của Vin dưới mức trung bình, thể hiện ở cách xử lý truyền thông và cách bán hàng.
Nó là công cụ để CĐT QC bán hàng thôi. Mật độ đấy mà ai cũng chơi thì ngồi chờ 3 tiếng mới đến lượt cụ nhể.

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Nó là công cụ để CĐT QC bán hàng thôi. Mật độ đấy mà ai cũng chơi thì ngồi chờ 3 tiếng mới đến lượt cụ nhể.
nếu được chọn cụ sẽ chọn time hay chọn 1 nơi chỉ có mỗi tòa nhà trọc lốc!

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
nếu được chọn cụ sẽ chọn time hay chọn 1 nơi chỉ có mỗi tòa nhà trọc lốc!
Em chọn 1 tòa nhà nhỏ (coi như vấn đề BQL ổn ổn đi) nhỏ có lối đi xung quanh có chút cây cối vỉa hè là xong ạ. Những tòa dưới 20 tầng càng tốt, thực tế sống ở khu đại đô thị nó cho ta cả giác đủ mọi thứ nhưng thực tế đa số không dùng quá 20% nó đâu (vườn nướng, sân bóng...) Nhưng cái sự đông đúc, ồn ào thiếu sự riêng tư tinh tế thì ta được hưởng khá trọn vẹn. Em đang nói góc độ lý tính, còn nói thích với hợp cá nhân thì em không bàn.

JCory

Xe hơi
Em chọn 1 tòa nhà nhỏ (coi như vấn đề BQL ổn ổn đi) nhỏ có lối đi xung quanh có chút cây cối vỉa hè là xong ạ. Những tòa dưới 20 tầng càng tốt, thực tế sống ở khu đại đô thị nó cho ta cả giác đủ mọi thứ nhưng thực tế đa số không dùng quá 20% nó đâu (vườn nướng, sân bóng...) Nhưng cái sự đông đúc, ồn ào thiếu sự riêng tư tinh tế thì ta được hưởng khá trọn vẹn. Em đang nói góc độ lý tính, còn nói thích với hợp cá nhân thì em không bàn.
Cụ đang tả 1 khu bên cạnh Times em đang xem. Mà em hỏi giá chát quá mà cũng ít căn bán