Thảo luận Xin tham vấn mua xe Giant Escape 2 city

nhanoto44

Xe tăng
Cụ thớt đừng theo cụ này. MTB không phải là cái gì hay ho khi đi trong thành phố. Nhìn bọn tây thì biết. Chỉ thấy VN đi MTB đầy trong thành phố.

Cái xe đạp tùy theo cách cụ dùng nó mà hiệu quả theo xu hướng nào: thích tăng cân sẽ có cách đi, thích giảm cân sẽ có cách đi. Không phải MTB là giảm cân city không giảm cân.
Cụ nói đúng rồi. Thực ra đạp xe đi làm nó là liệu pháp tập thể dục nhẹ nhàng thong thả, thư thái, tăng sự vận động của cơ thể kết hợp với đi làm và tập luôn, tác dụng lâu dài. Còn như cụ kia nói thì nó mang tính phải dành thời gian để tập, cuối tuần picnic xa chút bằng xe đạp....

Dự là mợ qua H.trung mua đô la rồi mua 2 túi cốp để đựng! Em thấy túi có vẻ to
Dạ, hơm phải mua đô mà em mua về để đi giao thư, giao báo. To vậy mới đựng được lap cụ ạ, em chỉ ngán là nó cứ bị chạm vào nan hoa mà em vẫn chưa nghĩ ra cách khắc phục. Nên từ hôm mua đến giờ em dùng có 1 lần

căngthẳng

Xe tăng
Cụ thớt đừng theo cụ này. MTB không phải là cái gì hay ho khi đi trong thành phố. Nhìn bọn tây thì biết. Chỉ thấy VN đi MTB đầy trong thành phố.

Cái xe đạp tùy theo cách cụ dùng nó mà hiệu quả theo xu hướng nào: thích tăng cân sẽ có cách đi, thích giảm cân sẽ có cách đi. Không phải MTB là giảm cân city không giảm cân.
vn hay phải leo via hè, đường xấu nên mtb mới nhiều ?

vodanh1213

Xe đạp
e mới xúc, với thằng 10 năm mới đạp lại như e thì cungz khá oke cụ ah, e nghĩ e đạp tàng tàng cũng đạt dc 25kmh. có điều ko có phuộc nên hơi dằn ạh

wander3r

Xe hơi
e mới xúc, với thằng 10 năm mới đạp lại như e thì cungz khá oke cụ ah, e nghĩ e đạp tàng tàng cũng đạt dc 25kmh. có điều ko có phuộc nên hơi dằn ạh
Hix, vụ dằn tay hôm qua em chính thức trải nghiệm rồi :(. Mua xe 4 tháng chỉ đi quanh quẩn trong thành phố nên hơi dằn, đi xíu cũng quen. Hôm qua em làm chuyến trip nhỏ xuống Cần giờ, tổng đi về 150km, đường nó dằn thôi rồi luôn, tay em giờ vẫn còn tê tê :(
Nhân tiện, cụ ơi, cụ ngó cái phanh sau của cụ hộ em phát, nó có bị lệch về một bên - bên không có sên không ạ ?
Em cố gắng chỉnh cho nó cân, tháo banh cái phanh ra mới phát hiện là cái bánh xe sau của em nó không nằm chính giữa vành, mà nó hơi lệch qua trái, lý do là bên phải nó có cái bộ líp. Em đang phân vân không biết là do con xe em nó lỗi hay xe nào cũng thế đây ạ :(

vodanh1213

Xe đạp
Hix, vụ dằn tay hôm qua em chính thức trải nghiệm rồi :(. Mua xe 4 tháng chỉ đi quanh quẩn trong thành phố nên hơi dằn, đi xíu cũng quen. Hôm qua em làm chuyến trip nhỏ xuống Cần giờ, tổng đi về 150km, đường nó dằn thôi rồi luôn, tay em giờ vẫn còn tê tê :(
Nhân tiện, cụ ơi, cụ ngó cái phanh sau của cụ hộ em phát, nó có bị lệch về một bên - bên không có sên không ạ ?
Em cố gắng chỉnh cho nó cân, tháo banh cái phanh ra mới phát hiện là cái bánh xe sau của em nó không nằm chính giữa vành, mà nó hơi lệch qua trái, lý do là bên phải nó có cái bộ líp. Em đang phân vân không biết là do con xe em nó lỗi hay xe nào cũng thế đây ạ :(
để lát e chụp hình lại cho cụ xem

Huyennguyen2010

Xe hơi
Em cũng muốn đạp tý nâng cao sức khoẻ nhưng cơ mà cty em cách 10 km. Đi làm đã mệt chiều nghĩ đạp 10km để về nhà thấy nản quá :(

vodanh1213

Xe đạp
em mới xem lại, xe của e thẳng hàng hết cụ ạh

MTB

Xe tải
Xe đạp ở Tây nó phải đi vỉa hè luôn ạ. Không thể nói đường thành phố VN xấu hơn vỉa hè tây.

Còn chuyện thỉnh thoảng leo vỉa hè VN thì em thấy không đáng phải đi 1 con MTB.
Em ạ cụ ạ. Vỉa hè tây hay ta em đi đủ rồi cơ mà chả thấy cái vỉa hè nào xấu được như đường hà nội ta đâu ợ. Hơn nữa đa số họ có đường dành riêng cho xế độp đấy.

cusao

Xe lăn
Cụ to cao muốn giảm "bụng béo" theo em nên chọn dòng MTB Giant mà đi ! Cá nhân em dòng Escape chỉ để đi dạo thôi ợ !
Đúng rồi
Cần cứng , khoẻ để phi nhanh kiếm tí mồ hôi mới hy vọng giảm cân. Cứ thong thả ngao du kiểu đi chợ thì chỉ có làm hàng và tăng cân mà thôi
Cứ cắm đầu cắm cổ đạt chỉ tiêu về quãng đường và rút ngắn thời gian sao cho mồ hôi như tắm ý thì mới giảm đc

MTB

Xe tải
Em đoán nhà cụ chắc ở mù căng chải.
Vâng, sao cụ giỏi thế ạ!?

Em mời các cụ thưởng lãm "tây lông" và "tây ta" nhé:
Này thì vỉa hè này

Này thì đường xe đạp này

Các cụ thấy sao khi so với đường phố Hà Nội ta ạ....

Chỉnh sửa cuối:

nemesistan

Xe tăng
Băm tư rồi vẫn chạy mtb bình thường đây cụ. Không tập gym thì không bé đc bụng đâu, xe đạp chỉ là thú vui và dạo chơi thôi

MTB

Xe tải
Chụp vài chỗ rồi bảo vỉa hè tây nó hơn đường HN thì cụ nhất rồi. Aristoteles gặp cụ chắc lạy như tế sao.
Sao lại vài chỗ. Cụ có vấn đề về mắt không đấy ợ! À thì đúng rồi quê em nghèo chỉ đi được vài chỗ, dùng điện thoại ghẻ chụp được vài ảnh chơi chơi vậy và cũng chỉ phọt vài tấm chiếu lệ cho có thôi. Thích nhiều nữa mời cụ GG, GE cái đi ạ hoặc cụ qua em copy ảnh em chụp đủ cho cụ nghiên cứu luôn. Không phải hơi tí cái gì cũng lôi "tây lông" với "ta lông" ra hù nhau đâu cụ. Ăn nhau là ở mắt thấy, tai nghe, tay sờ nữa kia cụ ơi@@@
Xin lỗi đã làm phiền các cụ và chủ thớt nhé. Cơ mà theo mục đích của chủ thớt thì em vẫn khuyến cáo MTB hơn là City ạ. Làm em MTB bánh 27.5 là đa di năng nhất. Vẫn đảm bảo độ nhã, phù hợp độ tuổi, đúng mục đích... bản thân em đã mua City rồi bỏ sang MTB. Bị trả học phí nên thù dai lắm. Không biết các cụ thế mào chứ với cá nhân em dùng đi làm hàng ngày với cung đường 25km đi về mà dùng city nó nhàn và nữ tính quá, hơn nữa có cảm giác hẫng chưa đủ đô.

TranKhoai

Xe đạp
Website
www.nctvietnam.com
Băm tư rồi vẫn chạy mtb bình thường đây cụ. Không tập gym thì không bé đc bụng đâu, xe đạp chỉ là thú vui và dạo chơi thôi
Chiều qua em đã test 5 vòng quanh Gamuda city chắc chừng 10km, về nhà chưa thấy mồ hôi túa lúa gì đâu, chỉ hơi đau mít tý :)) với căng cơ chân. Thôi thì cứ đông tây y kết hợp với cả cúng cụ ah. tập tành ăn uống điều độ 1 thời gian xem sao vậy

TranKhoai

Xe đạp
Website
www.nctvietnam.com

TranKhoai

Xe đạp
Website
www.nctvietnam.com
Em cũng đang có ý định hệt như cụ chủ. Cũng thích escape city2 lắm, dùng để đi làm 4km. Ngâm cứu lại, sau em lại kết iNeed Macchiato giá cũng rẻ hơn, chắc sang tháng em lấy:
Em cũng thích xe này cụ ah, thiết kế phong cách vintage nhưng hợp với nữ hơn, em thì xúc escape 2 city rồi

wander3r

Xe hơi
Macchiato nhìn cũng đẹp đấy nhưng nó hợp với các mợ hơn . Em đã xúc escape rồi, xe đi ổn mợ ạ :))
Chúc cụ vui vẻ với em nó ạ :D
2/9 này em lại làm chuyến độc hành nho nhỏ với em nó nữa (200km) :D