[Funland] Xin thông tin và kinh nghiệm gia hạn bằng lái xe ô tô B1, B2

QB1991

Xe hơi
phải làm thủ tục đổi bằng B trước thòi hạn ghi trên bằng B..

New car 2023

Xe điện
Rì viu đổi GPLX:

Em cầm giấy tờ đến Võ Chí Công, vào bấm số đợi 2p đến lượt. Em chưa viết đơn nên cán bộ đưa cho cái mẫu đơn ra ngồi điền.
Điền xong lại bấm số lại, chắc buổi chiều vắng nên lại đến lượt luôn.
Cán bộ thu 135k xong bảo đứng lên chụp ảnh, xong thì trả giấy hẹn 19/4/22, thời gian làm việc với cán bộ tầm 3 phút. Tổng thời gian từ lúc vào đến lúc ra là 15 phút.

Cán bộ giao tiếp rất thiếu thân thiện, nhưng đang vội nên em ko giáo dục lại đạo đức cách mệnh cho cán bộ đc.
Thủ tục giấy tờ như sau:
- Đến số 6 Nguyễn Thị Thập khám sức khoẻ (mất tầm 20p dịch vụ cực kỳ chuyên nghiệp).
- Photo sẵn CCCD + GPLX
- Cầm bằng này thứ đi làm rất nhanh. Nên đi buổi chiều cho vắng.
Khám sức khỏe thì có cần Ảnh 3*4 hay 4*6, để dán vô tờ giấy không, bác nhỉ?

Khám sức khỏe thì có cần Ảnh 3*4 hay 4*6, để dán vô tờ giấy không, bác nhỉ?
Có cần ảnh cụ ạ, cụ chụp trước cũng đc, nếu ko thì đến chỗ khám sk đó họ cũng có dịch vụ chụp ảnh 20-30k, họ chụp xong tự dán ảnh cho mình rồi đóng dấu treo lên.

New car 2023

Xe điện
Có cần ảnh cụ ạ, cụ chụp trước cũng đc, nếu ko thì đến chỗ khám sk đó họ cũng có dịch vụ chụp ảnh 20-30k, họ chụp xong tự dán ảnh cho mình rồi đóng dấu treo lên.
Cảm ơn bác.
Để tôi thủ cái ảnh ở nhà đi, cho nó chẻ chung.

midataka

Xe buýt
e cũng vừa đi đổi cái bằng B2 ở tỉnh, đi làm cái giấy khám hết 200k, chụp ảnh mang đến dán vào tờ khai của giấy khám sức khỏe, mất các công đoạn tầm 20-30p vì lấy nước tiểu, đo thị lực, đo huyết áp, nói chung kiểu bán giấy thu tiền, lên 1 cửa tỉnh nộp thì xin tờ đơn đổi bằng tại cửa viết theo mẫu, e down trên cổng thông tin đánh máy sẵn vẫn phải viết lại vì thiếu thông tin cũng như mẫu trên cổng khác với đơn tại cửa. Ấn số lấy phiếu, nộp 135k song ra chụp ảnh tại chỗ. Giấy hẹn 1 tuần, cầm theo bằng lái cũ họ đối chiếu xong cắt góc, trả lại mình bằng cũ và mới.

CVB

Xe tải
Website
yesiam.com.vn
Cụ làm đúng như em rì viu là ngon luôn nhé. Chúc cụ vui vẻ!
Em đang đổi cái bằng giấy A1 cho gấu mà dịch vụ công mới gõ ko ra đc bằng. Ngày xưa làm trên web bộ gtvt thì ra. A1 thì ko phải giấy sk nên T7 này ra đổi cho gấu luôn lấy số ra tết gấu thi B1

Tieu Bach Long

Xe buýt
Rì viu đổi GPLX:

Em cầm giấy tờ đến Võ Chí Công, vào bấm số đợi 2p đến lượt. Em chưa viết đơn nên cán bộ đưa cho cái mẫu đơn ra ngồi điền.
Điền xong lại bấm số lại, chắc buổi chiều vắng nên lại đến lượt luôn.
Cán bộ thu 135k xong bảo đứng lên chụp ảnh, xong thì trả giấy hẹn 19/4/22, thời gian làm việc với cán bộ tầm 3 phút. Tổng thời gian từ lúc vào đến lúc ra là 15 phút.

Cán bộ giao tiếp rất thiếu thân thiện, nhưng đang vội nên em ko giáo dục lại đạo đức cách mệnh cho cán bộ đc.
Thủ tục giấy tờ như sau:
- Đến số 6 Nguyễn Thị Thập khám sức khoẻ (mất tầm 20p dịch vụ cực kỳ chuyên nghiệp).
- Photo sẵn CCCD + GPLX
- Cầm bằng này thứ đi làm rất nhanh. Nên đi buổi chiều cho vắng.
Em mấy tháng nữa hết hạn, note lại hướng dẫn của cụ để mấy nữa đi làm cho nhanh ạ, cám ơn cụ!

tamnt07

Xe hơi
Giấy khám sức khỏe trong vòng bao lâu thì vẫn có hiệu lực khi nộp hồ sơ đổi bằng lái nhỉ các cụ ơi?

Quanbea

Xe tải
Sáng em vừa đi khám sức khoẻ ở số 6 Nguyễn Thị Thập, khám rất nhanh, phục vụ như vào khách sạn, đi khoảng 4 phòng mỗi phòng vào 2 phút xong.
Chiều em đi lên Võ Chí Công làm thủ tục đổi B2, tình hình thế nào chiều em bẩm lại cụ.
E hỏi chút, số 6 Nguyễn Thị Thập là phòng khám tư hả cụ? E seach thấy là phòng khám đa khoa quốc tế. E tưởng giấy này phải của bv công chứ nhỉ?

E hỏi chút, số 6 Nguyễn Thị Thập là phòng khám tư hả cụ? E seach thấy là phòng khám đa khoa quốc tế. E tưởng giấy này phải của bv công chứ nhỉ?
Nó là phòng khám nhưng có đủ chức năng khám sk để thi bằng lái xe cụ ạ
Chỗ này làm chuyên giấy khám sk lái xe, nên mẫu giấy của họ có đủ các hạng mục cần thiết, Sở giao thông sẽ chấp nhận ngay giấy khám của chỗ này.
Cụ cứ làm theo em hướng dẫn là nhanh nhất và ổn nhất. Chúc cụ may mắn!

Quanbea

Xe tải
Chỗ này làm chuyên giấy khám sk lái xe, nên mẫu giấy của họ có đủ các hạng mục cần thiết, Sở giao thông sẽ chấp nhận ngay giấy khám của chỗ này.
E cảm ơn cụ.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Chỗ này có chụp ảnh luôn ở đó ko cụ nhỉ?
Trước e đổi 1 lần ở Trần Phú - Hà Đông, chỗ này còn đổi bằng đc ko nhỉ cụ?

Chỉnh sửa cuối:

lovecarhpqn

Tháo bánh
Cụ lên đấy. Gửi xe xong sẽ có đồng chí bảo vệ hỏi làm gì. Rồi chỉ ra đồng chỉ ngồi gốc cây phía trong. Lại đó đóng tiền và ra BV Tràng An khám sức khỏe. Sau đó quay lại đưa cho đồng chí ngồi gốc cây giấy sức khỏe, bằng lái photo, căn cước photo. Xong vào nộp tiền, đợi 1 tuần sau lên lấy bằng mới.
Em vừa làm cách đây 1 tháng theo quy trình như trên.
Tổng phí báo là 720k thì phải. Nhưng sau em tính lại chắc tầm 800k
Có phải cầm theo bộ hồ sơ gốc ko cụ nhi?, em đổi 1 lần rồi từ giấy sang nhựa năm 2014 nên quên rồi