[Funland] xin thông tin về thiết bị có thể hiển thị thông số điện áp gia đình

7663A18

Xe tăng
cái này đi cụ; đủ thông số luôn;
à không có tần số (Hz) :) :)

ngocvt

Xe buýt
Cụ mô tả khá khó hiểu. Giờ cụ mô tả lại giúp em và các cụ trên này nội dung: cụ muốn gì, khi nào, hiện trạng thiết bị có gì rồi, thì em và các cụ khác mới tư vấn chính xác được chứ.
e chỉ muốn theo dõi xem quá tải ko thôi, nhưng theo bác nói, thiết bị phát có ARV thì điện áp đầu ra luôn cố định(giả sử 220V) rồi ah(nếu đúng thì điều này e cũng mới biết), giờ mà dùng quá công suất của máy thì điện áp ở đường dây vẫn hiển thị 220V?

7663A18

Xe tăng
Mấy cái này toàn mấy ông Tàu khựa làm chứ hãng ngon ít làm .
Có Hz thì con này ,
View attachment 7883292
Khựa hay tàu hay TQ cũng kệ, hữu dụng là được;
em dùng để đối chiếu điện năng tiêu thụ với điện lực, thấy chuẩn phết;
chắc điện lực cũng dùng công tơ khựa. :)
cụ chủ đo thông số máy phát nên mua loại có Hz;

ngocvt

Xe buýt
Xời cụ ấy dùng máy phát mà sợ quá tải ý mà.
Tăng thiết bị lên mà quá tải thì máy phát là rú ầm lên , tắt bớt thiết bị thì thôi chứ chạy thêm lúc thì máy phát nó ngắt thôi =))
Mua về theo dõi điện trong nhà thì mua thôi .
Nhiều xèng làm con theo dõi cả áp , dòng , công suất tiêu thụ luôn.
chuẩn =)) nhưng e ko thích đợi đến cái máy nó tự ngắt, mình có thể xem thông số để cân nhắc cắm thêm thiết bị hoặc ko, nhưng nếu như bác trên nói, cái ARV nó control điện áp đầu ra cố định rồi thì có vẻ thiết bị e hỏi vô tác dụng chăng

7663A18

Xe tăng
cái này e vừa xem trên ytb rồi, đấu nối nên lại hơi ngại
thế thì không có phương án nào khác cho cụ rồi;
muốn đo dòng, công suất, điện năng tiêu thụ thì phải luồn cái dây lửa qua cái vòng.
còn không thì Edison cũng bó tay;

ate1987

Xe tăng
Khựa hay tàu hay TQ cũng kệ, hữu dụng là được;
em dùng để đối chiếu điện năng tiêu thụ với điện lực, thấy chuẩn phết;
chắc điện lực cũng dùng công tơ khựa. :)
cụ chủ đo thông số máy phát nên mua loại có Hz;
Mình đặt bên họ làm thôi . Cái này thiết bị không chịu tải nên nó cũng chả hỏng cụ ak.
Hãng nó hok làm vì nhu cầu quá ít . Việt Nam mình mới thích lắp để kiểm tra chứ thực tế có cần thiết đâu .
Điện lực ngày xưa đi ghi sổ còn chốt lệch ngày ăn gian tý tiền ở mức cao chứ giờ thì chốt online hết rồi .

ate1987

Xe tăng
chuẩn =)) nhưng e ko thích đợi đến cái máy nó tự ngắt, mình có thể xem thông số để cân nhắc cắm thêm thiết bị hoặc ko, nhưng nếu như bác trên nói, cái ARV nó control điện áp đầu ra cố định rồi thì có vẻ thiết bị e hỏi vô tác dụng chăng
Dùng máy phát thì theo dõi dòng điện và công suất thôi .
Tải là động cơ thì ưu tiên khởi động trước rồi mới đến các thiết bị khác .
Lắp cái đồng hồ này vào :

Không lắp được ở HN thuê em qua em lắp cho :D

e chỉ muốn theo dõi xem quá tải ko thôi, nhưng theo bác nói, thiết bị phát có ARV thì điện áp đầu ra luôn cố định(giả sử 220V) rồi ah(nếu đúng thì điều này e cũng mới biết), giờ mà dùng quá công suất của máy thì điện áp ở đường dây vẫn hiển thị 220V?
Máy phát loại có AVR thì áp ra tự động được ổn định (chính xác là có thay đổi nhỏ mà người có chuyên môn hoặc kinh nghiệm với đủ đồ đo mới nhận ra được). Với trường hợp của cụ thì nên mua ampe kìm nếu muốn di động hoặc mua đồng hồ đấu nối cố định như các cụ gợi ý bên trên.

Chỉnh sửa cuối:

ngocvt

Xe buýt
Mình đặt bên họ làm thôi . Cái này thiết bị không chịu tải nên nó cũng chả hỏng cụ ak.
Hãng nó hok làm vì nhu cầu quá ít . Việt Nam mình mới thích lắp để kiểm tra chứ thực tế có cần thiết đâu .
Điện lực ngày xưa đi ghi sổ còn chốt lệch ngày ăn gian tý tiền ở mức cao chứ giờ thì chốt online hết rồi .
chủ yếu theo dõi chỉ số thôi, chứ mấy cái chốt lệch thì mình k thể cãi bên điện lực đc

hatchback

Xe buýt
Rất nhiều phương án đề xuất cho cụ chủ, rối hàng luôn.
Em đề nghị thêm 1 phương án, cho nó rối hẵn luôn:
Cụ chủ mua cái công tơ wifi Tuya trên shopee, hơi đắt tý, độ 500 ngàn.
Nó khá dễ đấu dây, cứ nối giữa máy phát và tải trong nhà qua 2 dây, cũng có thể nối cứng luôn để theo dõi tải cả khi dùng điện EVN, khi không dùng máy phát nữa.
Nó hiển thị dòng, áp và công suất thực kW qua điện thoại, xem lúc nào cũng được (không có tần số).