[Funland] Xin trợ giúp dây câu Acquy, 18 Hoàng Quốc Việt, xin phép Mod cho em 2 tiếng

ocean08

Xe điện

HANOICity

Xe điện
Toàn lão làng, dân đam mê nghiên cứu và xe cỏ xe độ nhiều nên xác suất chắc cao hơn bình thường mà cụ, Viện KHCN, trong đó còn cả chục cái Viện khác như Viện Toán Viện Lý...và hàng loạt xưởng của các thầy :D
Vậy không thể tin vào nền khoa học nước nhà

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Mô tả nhanh thì khó nhưng nôm na giống đổ nước vào bể thôi, vòi to thì đầy nhanh, vòi nhỏ thì đầy lâu. Một cú đề dài khoảng 5-7s vs dòng tầm 100A, vậy nếu xạc bằng xm thì vs dòng nạp cỡ 3-5A cần 2-300s để đủ năng lượng đề, ta xạc thời gian gấp đôi là ăn chắc, cái này bà con đi vùng cao làm nhiều. Đảm bảo ko hỏng xm nhé, cụ nào hỏng em đền :D
Ắc quy ô tô có nội trở nhỏ bằng 1/10 ắc quy xe máy (dung lượng Ah thường lớn gấp 10 lần) nên sợ là nối vào bộ chỉnh lưu của xe máy thì cháy bộ phận này mất. Dù sao thì cũng cảm ơn bác đã giải thích.
Nó tùy xe, tùy thời điểm ắc quy như nào. Xe em 1 lằn ắc quy yếu hẳn, câu bình con morning sang cũng không nổ. Cho dù morning nổ nạp trước 20 phút. (Cuối cùng phải thay bình mới khác)

Nhưng có hôm để quên, lấy ắc quy xe máy (xe ga). Câu 1 phát nổ luôn. :D
Em cũng từng chứng kiến con 4 chỗ, lấy ắc quy xe máy. Câu đề nổ luôn. K phải nổ nạp cái gì cả.

harrynh

Xe điện
Lốp, ắc quy cứ lưu số bên bán, có gì giữa đường hoặc tại nhà ( trong HN) gọi là họ phi xm đến xử lý, thêm mấy chục đi lại, tiện nhanh đỡ nhờ vả.

NNS

Xe ngựa
ắc quy nước thì hết cạn bình sạc lại còn dùng tiếp đc, chứ ắc quy khô mà nó đã toạch thì sạc lại thường cũng chỉ đi thêm đc tí nữa thôi, nó thường ko tích đc điện nữa, em khuyên cụ chủ xem thử, nếu xài độ 1-2 năm mà giờ ko đề đc thì cứ mạnh dạn gọi thẳng cho shop nó ship cho cái ắc quy mới lắp vô đề cho ngọt, khỏi câu bình làm gì, nhất là đang ở giữa thành phố chứ ko phải trên rừng, đường trường hoang vắng.

Parejo_10

Xe điện
a
Ắc quy mà chỉ hết điện chứ ko hỏng thì các cụ gọi cái xe máy, mua dăm mét dây 2.5 câu xạc bù tầm 5' là nổ được thôi mà.
Khú khú sạc ngon ….cơ mà tầm 20 phút ( xe em Morning). Mà lấy xe ga thì hợp hơn vì nó tự làm mát được. Lấy xe số thì bật thêm cái quạt cho mát máy. :D

nowhereland

Xe điện
Mô tả nhanh thì khó nhưng nôm na giống đổ nước vào bể thôi, vòi to thì đầy nhanh, vòi nhỏ thì đầy lâu. Một cú đề dài khoảng 5-7s vs dòng tầm 100A, vậy nếu xạc bằng xm thì vs dòng nạp cỡ 3-5A cần 2-300s để đủ năng lượng đề, ta xạc thời gian gấp đôi là ăn chắc, cái này bà con đi vùng cao làm nhiều. Đảm bảo ko hỏng xm nhé, cụ nào hỏng em đền :D
Em đã từng nghe dại và kết quả là không đề được, lại hỏng bố nó cái acquy xe máy.

Cổ Long

Xe tải
Dạ khù khoằm cái khu này ko cho Taxi vào mới chán cho em, xem em lại tít tòa trong cùng nên chịu chết, trước em câu cho 3 cụ trong này rồi, các cụ ấy đều phải chạy đi từng tòa hỏi han các phòng xin trợ giúp :D
Em cũng chạy đi hỏi mấy tòa gần đây rồi mà lần này ko có ai có dây mới đau :D
Mồm miệng đỡ tay chân hoặc bác Hồ chỉ lối có thể phá bỏ nhất thời những nguyên tắc.

Em nghĩ là như thế.