[Funland] Xin tư vấn mua điện thoại

Unli

Xe buýt
Em đang định mua một chiếc Sony Z3 hàng xách tay. Các cụ cho em hỏi địa chỉ nào uy tín để mua ạ. Các cụ có lưu ý gì cho em với hàng xách tay không. Cám ơn các cụ nhiều.

Trung gỗ

Xe tải
Mình cũng từ dùng hàng xách tay nhưng do mình dc người nhà mua giúp gửi về. Hiện nay thì ko thể tin 100% các địa chỉ rao bán được, quan trọng cụ biết cách kiểm tra máy như nào thôi

Unli

Xe buýt
Em lại không biết về máy. Bị một vố ở Bảo Tuyết mobile sợ lắm rồi

Phuong50kt3

Xe đạp
ra cellphone or Hoàng hà mobile hốt thôi cụ :D

Đồngquê

Xe hơi
Em đang định mua một chiếc Sony Z3 hàng xách tay. Các cụ cho em hỏi địa chỉ nào uy tín để mua ạ. Các cụ có lưu ý gì cho em với hàng xách tay không. Cám ơn các cụ nhiều.
Hàng Z3 xách tay cụ mua loại chưa có Code ( Hàng chuẩn ) cụ nhé ! Khi cài đặt , họ nhập code cho cụ , tránh mua phải hàng dựng cụ nhé !

dang1708

Xe tải
Hàng xách tay thì em khuyên cụ nên mua hàng xách Nhật chưa unlock code. Có logo nhà mạng sau lưng ( thay chữ Sony ), tuy ko đẹp lắm nhưng cũng ko ai để ý, chất lượng thì đảm báo mới 100% hàng xịn ( nếu ko xịn chắc có mấy cái phụ kiện linh tinh ) Điểm trừ nữa là hàng xách Nhật ko có Sạc, Cáp, Tai nghe, chỉ có Dock sạc ( dùng nam châm hút bên hông Z3 ), đầu chuyển tín hiệu TV. Điểm cộng là giá thành rất tốt, hiệu năng cao, bản 32Gb.

Em vừa nhập vài em Green Siver Docomo cho anh chị em trong nhà, dùng phê lắm cụ à. Xanh bạc hà tuyệt đẹp luôn. Keke !

Phúc Béo

Xe buýt

th4ih4

Xe tải
em mua bán dt lâu thì thấy không có chỗ nào uy tín 100% cả, lúc nào cũng có loại hàng không chuẩn lắm để bán cho những người ít biết về kĩ thuật, trong trường hợp này là Sony Z3, em này mua hàng Nhật xách tay bây giờ là có giá trị nhất, nhưng cụ phải biết cách check máy vì bọn Sony nó lại làm theo kiểu máy unlock bằng phần mềm sẽ bị mất một số tính năng độc quyền khiến cho màn hình xấu hơn và nghe nhạc cũng lởm hơn

nguoiyeunhoxinh

Xe hơi
Em lại thấy Z3 xách tay có loại cho thị trường nhận và loại cho thị trường các nước châu âu. Hàng nhật thì unlock còn hàng kia thì quốc tế sẵn rồi. Căn bản mua rồi check thấy được mà mua thôi.
- Hàng nhật thì được cái nó tặng phụ kiện dock sạc, với dây chuyển tín hiệu, còn không có củ sạc với tai nghe, giá thành rẻ và hợp lý hơn. Nhưng đa phần unlock thì sau này vọc vạch rom rất ít, phải chạy rom quốc tế mod, cũng có thể mất một số tính năng độc quyền của sony mà cụ th4ih4 đã nói ở trên.
- Hàng quốc tế thì giá thành cao hơn, phụ kiện đầy đủ sạc, cáp, tai nghe và rom quốc tế nên cứ thế mà dùng thôi, vọc vạch thoải mái.
* Vấn đề là chọn cửa hàng và test máy xem có lỗi lầm gì không rồi mua dùng.
-Em thì chỉ biết mã test của sony *#7378423*# để vào test thôi, cụ cứ nghiên cứu trên google có hưỡng dẫn cụ thể.
- Cửa hàng thì em hay mua ở cellphones, hoangha, didongthongminh cụ tham khảo. Tùy vào chế độ bảo hàng, hỗ trọ người dùng thử bao nhiêu ngày, khuyến mãi vv để chọn mua thôi cụ
à nếu cụ mua ở cellphones thì mật thoại cho em, em được vip lâu rồi chắc cửa hàng đó hỗ trợ 0,7% thì phải ( cellphones dạo này hơi ki bo về chiết khấu tính ra đc gần 100k thì phải )
Chúc cụ mau tìm được máy như ý

susi888

Xe đạp
msmobile chưa thấy phốt cụ ạ, đến thử xem thế nào :)