[Funland] Xin tư vấn bếp từ

NNS

Xe ngựa
Chào cccm,
Em đang định mua bếp từ, qua tìm hiểu thì thích Bosch và AEG. Và quyết định chọn AEG do nó điều chỉnh được từng vùng bếp. Có tham khảo mã AEG IKB84431FB nhưng tìm 1 số chỗ không còn hàng.
Nhờ các cccm tư vấn mua ở địa chỉ nào uy tín ở Hà Nội ạ.
@ cụ chủ: cụ tìm mợ MP3 chắc có hàng,
cụ tìm hiểu bếp 2 hãng này là kĩ rồi đấy, em xải cả 2 bếp là 1 con bosch sẻies 8 và 1 con AEG 875 thì đánh giá con Aeg hơn nhiểu, dù con bosch 8 xài sau đến 6 năm ạ

• Vodka
Reactions: MP3

NNS

Xe ngựa
Vâng, em viết mấy dòng trên kia để chủ thớt cẩn thận khi chọn mua bếp từ thôi. Với bản thân em thì khi cái gì mình không rõ xuất xứ sẽ không mua, vừa tránh mất tiền oan vừa không tiếp tay cho gian thương cụ ạ.
em chưa thấy bosch với aeg fake đâu, fake từng sản phẩm thì ko có nhưng fake nguyên mẹ nó cả thương hiệu kiểu Muchen, malloca, Spelier thì nhiều vô kể luôn

Toietmoi

Xe điện
Mời cụ xem bếp, thực ra thì Đức cug ko nhiều thương hiệu nổi tiếng đâu ah. Gần như sx oem ở một số nhà máy nhất định rồi chia thương hiệu ra thôi. Như GmbH nó có mấy thương hiệu đình đám trong đó có Bosch
Còn đây là AEG, hãng mà cụ bảo là ko có xuất xứ
Em không nói là không có xuất xứ, cụ hiểu nhầm rồi. Ý em là gian thương đặt hàng Tàu rồi dán nhãn mác giả hàng Made in Germany. Vào mấy trang web bán bếp từ toàn thấy xuất xứ Đức, Tây Ban Nha, Thổ Nhĩ Kỳ,.. nhưng số liệu nhập khẩu của hải quan thì không nói dối đâu ạ.

dovanhiep

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã nhiệt tình tư vấn thêm ạ. Em sẽ ngâm cứu thêm.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
@ cụ chủ: cụ tìm mợ MP3 chắc có hàng,
cụ tìm hiểu bếp 2 hãng này là kĩ rồi đấy, em xải cả 2 bếp là 1 con bosch sẻies 8 và 1 con AEG 875 thì đánh giá con Aeg hơn nhiểu, dù con bosch 8 xài sau đến 6 năm ạ
Cảm ơn cụ anh, em đã nhắn cho cụ chủ thớt rồi ạ

• Vodka
Reactions: NNS

Trungpv

Xe tăng
nhà các cụ dùng bếp 3 bếp 4 vùng nấu có bao giờ dùng đồng thời hết các vùng nấu ko?
sao em thấy nhu cầu như nhà em chỉ bếp 2 vùng nấu làđủ dùng nhỉ. mà bếp bọn tây toàn làm 3, 4 vùng nấu

quandaica2001

Xe tải
nhà các cụ dùng bếp 3 bếp 4 vùng nấu có bao giờ dùng đồng thời hết các vùng nấu ko?
sao em thấy nhu cầu như nhà em chỉ bếp 2 vùng nấu làđủ dùng nhỉ. mà bếp bọn tây toàn làm 3, 4 vùng nấu
Nhà em cũng chỉ 2 vùng,thế là quá đủ rồi.Cũng chỉ dùng hàng tàu bởi lúc tìm hiểu thì lú luôn ma trận bếp từ.Thế là lấy luôn con bếp tàu giá hợp lý chút rồi quất,giờ dùng 6 năm vẫn chưa sao.

tuctuc2010

Xe điện
Cụ lấy bếp Bosch series 6 hàng nhập Đức này xài ok hơn. Giá có 12tr thôi.

Em thấy bẩu bếp từ của Bosch không có Đức đâu cụ ạ vì đơn giản là Bosch nó không sản xuất bếp từ tại Đức mà là bên thứ 3 như Thổ chả hạn. Cách đây mấy năm em nhờ thằng em cọc chèo ở bên Đức nó mua cho cái bếp từ Bosch bên Đức mà nó bẩu không có hàng Đức và nó gửi em cái bếp hồng ngoại Bosch và nó bẩu như em nói bên trên ạ. Cụ nào biết vụ này thông hộ phát

thinhtd

Xe container
Nhà em bosch 3 vùng. Kích thước nó khác nhau. Tuỳ em dùng xoong kích thước nào thì em dùng vùng tương ứng. Chứ cũng ít khi dùng cả 3. Thường dùng 2 vùng to nhất, vùng nhỏ nhất thường dùng để nấu mì tôm, cháo cho con. =))

Tuongtien1977

Xe điện
Chào cccm,
Em đang định mua bếp từ, qua tìm hiểu thì thích Bosch và AEG. Và quyết định chọn AEG do nó điều chỉnh được từng vùng bếp. Có tham khảo mã AEG IKB84431FB nhưng tìm 1 số chỗ không còn hàng.
Nhờ các cccm tư vấn mua ở địa chỉ nào uy tín ở Hà Nội ạ.
bếp nào mà chả điều chỉnh được từng vùng nấu, cụ cứ Bosch mà chơi cho nó phổ thông

Jang River

Xe buýt
Em thấy bẩu bếp từ của Bosch không có Đức đâu cụ ạ vì đơn giản là Bosch nó không sản xuất bếp từ tại Đức mà là bên thứ 3 như Thổ chả hạn. Cách đây mấy năm em nhờ thằng em cọc chèo ở bên Đức nó mua cho cái bếp từ Bosch bên Đức mà nó bẩu không có hàng Đức và nó gửi em cái bếp hồng ngoại Bosch và nó bẩu như em nói bên trên ạ. Cụ nào biết vụ này thông hộ phát
Hàng nhập từ Đức chứ không phải sx tại Đức. Model này sx tại Tây Ban Nha cụ ạ! Chính xác là Bosch không còn sx Bếp từ tại Đức nữa.

Trungpv

Xe tăng
Nhà em bosch 3 vùng. Kích thước nó khác nhau. Tuỳ em dùng xoong kích thước nào thì em dùng vùng tương ứng. Chứ cũng ít khi dùng cả 3. Thường dùng 2 vùng to nhất, vùng nhỏ nhất thường dùng để nấu mì tôm, cháo cho con. =))
bếp 3-4 vùng nấu em thấy vùng nấu phía trong vị trí khá xa người nấu khó thao tác, nhiều nhà gần như chỉ dùng 2 vùng nấu phía ngoài gần như ko dùng vùng nấu phía trong. thiết nghĩ nếu chỉ làm bếp 2 vùng nấu là phù hợp và giảm giá đc khá nhiều.
bếp 2 vùng nấu có con nào xịn các cụ nhỉ?

NNS

Xe ngựa
à thì nhà máy sx bếp từ Bosch nó chì đặt ở Spain và chỉ có 1 mã bếp 2 sx tại China và mã này cũng chỉ bán ở châu Á, (eu nó ko xài bếp đôi) thì kiếm đâu ra con bếp tử Bosch made in Germ hả cụ? nhà máy Bosch ở Đức nó chỉ sx bếp hồng ngoại, bạn cụ nói đúng đấy. cũng như cụ đòi mua 1 con Iphone made in USA thì kiếm đâu ra trên toàn thế giới :))
cụ đã nhầm lẫn về hàng nhập Đức, hãng của Đức với danh hiệu "made in Germany" đôi khi nó là 1 và đa phần nó lả 2 hay 3. toàn cầu hoá mà cụ

Chỉnh sửa cuối:

hieukon

Xe container
cũng rất nhiều cụ hỏi món này, trong đó có e.
1. nhận xét của vợ e sau khi vc e mua nhà, mua bếp, dùng 5 năm nay. Vk nhận xét, bếp nhật (nhà vc e đang dùng) thích hơn bosch nhà vợ
2. Sếp e trước cũng thần tượng bosch, AEG....nhưng giờ chuyển sang bếp Nhật, và thấy ưng, ông làm biệt thự khác, cũng bếp từ Nhật ....:)

em cũng tư vấn cho bạn bè lựa chọn, 4 nhà rồi, chưa thấy nhà nào chê.
Chỉ thấy nhà bạn e dùng bosch, thi thoảng phải gọi thợ đến sấy mạch :D

dovanhiep

Xe hơi
cũng rất nhiều cụ hỏi món này, trong đó có e.
1. nhận xét của vợ e sau khi vc e mua nhà, mua bếp, dùng 5 năm nay. Vk nhận xét, bếp nhật (nhà vc e đang dùng) thích hơn bosch nhà vợ
2. Sếp e trước cũng thần tượng bosch, AEG....nhưng giờ chuyển sang bếp Nhật, và thấy ưng, ông làm biệt thự khác, cũng bếp từ Nhật ....:)

em cũng tư vấn cho bạn bè lựa chọn, 4 nhà rồi, chưa thấy nhà nào chê.
Chỉ thấy nhà bạn e dùng bosch, thi thoảng phải gọi thợ đến sấy mạch :D
Dạ cảm ơn cụ chia sẻ. Tiện thể cụ gợi ý giúp em loại bếp và hút mùi tốt nhé ạ.

present

Xe điện
Nhà em dùng bếp từ Nhật nội địa (vẫn dùng điện 220v nhé) hơn chục năm nay vẫn thấy ổn :D

wildcat74

Xe điện
Nên chơi hàng Nhật, đến lúc hỏng mua cái khác thả vào y hệt kích thước, ko phải sửa đá sửa tủ. Kinh nghiệm cho thấy bếp từ cũng là thứ hay hỏng.

sakai_yo

Xe lăn
Cụ nói cứ như Bosch không điều chỉnh được từng vùng bếp ấy nhỉ?
Cá nhân em thì 2 nhãn kia tương đương nhau, thích bếp nào thì mua bếp đấy.

nguyen_tranhn

Xe tải
Nhà em dùng bếp Bosch thì khuyên cụ chỉ mua loại 3 vùng thôi, hầu như chỉ dùng 2 vùng nấu. Và bếp này khi thiết kế thì cụ nhớ để mặt dưới bếp thật thoáng nhé để tản nhiệt tốt. Em chưa dùng bếp nhật bao giờ không dám tư vấn