[Funland] Xin tư vấn các cụ khi phải sống cạnh người điên

Huthasa

Xe container
Đúng cụ.e từng có thời gian ở gần bọn điên này e biết.mình mà tỏ ra sợ nó là nó hay trêu chọc mình lắm.nhưng mình quát mắng nó là nó sẽ e dè như kiểu bị át vía.e định xuống doạ nhưng nghĩ lại thôi vì bố mẹ e đã gọi điện cho bố mẹ cô bé kia.để xem nếu còn tiếp tục e vác dùi cui điện xuống doạ xem thế nào
Cụ kiếm cái mặt nạ thôi. Người ta thần kinh không bình thường chứ giang hồ hổ báo gì đâu mà dùi cui điện hả cụ. Cụ bấm tạch tạc nó lại sán đến bẩu chịch em phát thì cụ lại chạy mất dép🤣

comiki

Xe lăn

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đúng cụ.e từng có thời gian ở gần bọn điên này e biết.mình mà tỏ ra sợ nó là nó hay trêu chọc mình lắm.nhưng mình quát mắng nó là nó sẽ e dè như kiểu bị át vía.e định xuống doạ nhưng nghĩ lại thôi vì bố mẹ e đã gọi điện cho bố mẹ cô bé kia.để xem nếu còn tiếp tục e vác dùi cui điện xuống doạ xem thế nào
Dùi cui mềm thôi. Dùi cui điện nặng tội đấy nhé!

dhela

Xe tăng
Từ kinh nghiệm:

Gia đình có trách nhiệm, điều kiện thì quản lý chặt chẽ, đảm bảo NGƯỜI BỆNH được chăm sóc chu đáo toàn thời gian, từ đó cũng hạn chế được các tác động xấu ra cộng đồng.

Bằng không nên đề nghị chính quyền vận động đưa đi điều trị, nuôi dưỡng tập trung.
Gia đình người bệnh cũng khốn khổ cay đắng lắm cụ.
Em đợt sửa nhà, nhà em thuê ở tạm ngay sát vách có thằng con tâm thần. Lúc thuê cũng nghĩ là tạm mấy tháng chắc ko sao. Nhưng thực tế là rất có sao. Ko biết nhà khác thế nào, chứ mà em lên đến cầu thang đã thấy nó chặn đầu cầu thang nhìn chòng chọc. Chỉ sợ nó vồ.
Một lần quên ko khoá cửa sắt ngoài, đến lúc quay ra phòng ngoài đã thấy nó ngồi trong phòng tự nhiên như ở nhà nó. Sợ vãi mật.
Nghe em mách thì mẹ nó khóc ơi là khóc, kêu nhiều khi muốn chết mà ko đc. Có đứa con điên dại trong nhà thì dù ko muốn cũng đã tự mình cách ly khỏi xã hội rồi do ai cũng xa lánh vì sợ.

Cụ bảo cách ly điều trị tập trung thì an toàn cho xã hội. Nhưng tiền đâu? Nhà có điều kiện thì còn có thể chứ nhà ko có thì chắc chỉ còn cách ôm nhau chết thôi 8-|

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ kiếm cái mặt nạ thôi. Người ta thần kinh không bình thường chứ giang hồ hổ báo gì đâu mà dùi cui điện hả cụ. Cụ bấm tạch tạc nó lại sán đến bẩu chịch em phát thì cụ lại chạy mất dép🤣
Mịe....đọc vụ này em nhớ năm xưa thi công bệnh viện,khu điều trị sau ma túy và thần kinh. ( cạnh viện lão khoa ở Phương Mai). Cu nhân viên em tối hay ra ghế đá ngồi. Bị 1 bé bệnh nhân trốn ra ngồi cạnh....méo biết có chuyện gì nhưng sau hôm đó là méo dám bén mảng ra khuôn viên của khu thần kinh nữa.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện bệnh tật nhà người ta, cũng không nên bác ạ.
Họ (gia đình và bệnh nhân) đủ bất hạnh rồi.

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Đẹp nhất là bác trích nửa tiền thuê nhà đưa cho gia đình bên kia bảo họ sang TQ kiếm thêm một người bạn cho cô bé kia chơi cùng.

Thế là khách thuê nhà cụ lại ở lại thôi.

Hoặc nói chuyện với gia đình nhà người ta để hạn chế con cháu nhà họ ra ngoài quấy rầy người khác.

kfc1981

Xe điện
Với biểu hiện như này cụ nên nói chuyện trực tiếp với người nhà cô gái bị bệnh kia. Tiếp sau là trình báo với ban quản lý tòa nhà. Theo dõi thêm một thời gian rồi có thể cùng hàng xóm khác đồng thời phản ánh 3 bên. Trên hết vẫn phải là mình cẩn thận và cảnh giác. Khu nhà cháu(nhà mặt đất) có 2 trường hợp là nam độ tuổi thanh niên cháu cũng rất e ngại, nhưng ở cùng khu mấy năm nay ko bị gì ảnh hưởng cũng ko thấy họ có biểu hiện gì gây ảnh hưởng cho ai nên thấy bt. Tuy nhiên vẫn cứ phải cảnh giác.

ubisapro

Xe trâu
E mà là 2 cô gái kia chắc trả nhà luôn :((

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chỉ có cách bán nhà, đẩy rủi ro cho người khác :D

pooka

Xe container
Người bệnh tâm thần mà ít gây rắc rối xung quanh thì còn được, chứ gây phiền phức cho hàng xóm quá thì phải gọi ngõ người nhà bắt đưa đi viện tâm thần.
Trước đây gần khu nhà em có ông tâm thần cứ thức đêm gõ đục kỳ cạch làm hàng xóm không ngủ được, nói thì ông ấy cãi cham chảm, lại còn đốt rác ban đêm khói bay mù mịt sang nhà xung quanh. Về sau bà vợ cũng không chịu được phải thuê người bắt ông ấy đi viện.

Shadow381

Xe điện
Cụ làm đơn gửi Ban Quản lý và chính quyền yêu cầu gia đình có biện pháp quản lý người tâm thần (đưa đi cơ sở hoặc giữ trong nhà...); cụ cứ ghi đầy đủ đại ý: thời gian qua đã xảy ra ở nhiều nơi như.... (trích tin trên báo) tình trạng người tâm thần tấn công gây nguy hiểm sức khỏe, tính mạng người khác; đề nghị chính quyền và BQL có biện pháp bảo vệ sức khỏe người dân; nếu ko có biện pháp hoặc thấy ko có gì đáng lo ngại thì có thông báo cụ thể để cư dân biết! Ngày này... tôi đã làm việc (gửi đơn), nếu sau này xảy ra sự việc đáng tiếc thì BQL, chính quyền chịu trách nhiệm vì dân đã phản ánh nhưng ko thực hiện. Em tin sẽ có động thái ngay.

Lam__Phương

Xe điện
Ở cạnh có người điên hoặc đứa ngáo thì cơ khổ chia buồn với cụ:(

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nhà c4 em đang cho thuê cũng có vụ như này mà hơi khác nhà cụ tí :D . Chị điên này cũng lớn tuổi rồi, con nhà bà hàng xóm, bà ấy nhốt chị ấy trong gian nhà sát nhà em. Bình thường chị ấy cứ đi lại quanh quẩn trong nhà nhưng lúc cơn lên chị rú ghê lắm, rú cả ban đêm nữa :D
Các nhà hàng xóm quen rồi không sao nhưng khách thuê mới đầu thì sợ, cũng phàn nàn, sau cũng quen đi chả thấy kêu ca gì nữa :D
Em không ở đấy nên cũng kệ, mà cũng chả bán nhà đi mà làm gì :))

thanhhava

Xe buýt
Nếu ở Mỹ thì họ sẽ kiện, còn ở Việt Nam thì chịu

Đại Ba

Xe điện
Bẫy thôi cụ.

Cụ chủ động gặp cô gái điên ấy, nói vài câu gì đó cho cô ấy nổi điên lên. Việc còn lại thì đơn giản.

Không nhẹ nhàng tử tế được trong tình thế này.

TÔN

Xe container
May là cụ ở cạnh cô bé thần kinh không bình thường, chứ ở cạnh các bạn ngáo đá còn mệt nữa.
Ngáo đá thì báo công an vào giải quyết đơn giản hơn nhiều
dùi cui gì đó thôi, điện ko ổn đâu bác.
E định cho nó nổ tạch tạch để doạ thôi chứ làm gì nó thì hoá ra mình cũng điên nốt
Chắc chỉ có cách bán nhà, đẩy rủi ro cho người khác :D
Nhà cũng đang rao bán,nhưng chưa có khách nên đành cho thuê cụ ah.khách đến mà thấy bà này thì cũng vãi mật

TÔN

Xe container
Bẫy thôi cụ.

Cụ chủ động gặp cô gái điên ấy, nói vài câu gì đó cho cô ấy nổi điên lên. Việc còn lại thì đơn giản.

Không nhẹ nhàng tử tế được trong tình thế này.
E còn chưa gặp chưa nhìn thấy mặt bao giờ

TÔN

Xe container