[Công nghệ] Xin tư vấn cách Setup bộ tích điện cho nhu cầu gia đình dùng ac quy oto

quangxe

Xe tải
Em cũng đang phân vân giống cụ nhưng khả năng cao là mua quạt 12v sử dụng pin sạc dự phòng thôi, còn các hệ thống kia lằng nhằng rồi thời gian nữa ko mất điện lại bỏ xó
Điện dự kiến sẽ thiếu trong vài năm nữa. Acquy dùng dự phòng cho oto của mình luôn kụ ạ.

5banh

Xe tải
Nó là cái GiLink Power trên ảnh này hả cụ?. Acquy thì ac quy viễn thông khác ji ac quy của oto ko ạ? Em định mua cái dùng cho oto sau đó dùng làm dự phòng cho xe của mình luôn vì mất điện chỉ trong vòng vài tháng thôi.
Là cái GLink đó cụ. Ắc quy viễn thông nó không cần xả cao như ô tô nên số lần sạc xả lớn hơn nhiều lần ắc quy ô tô, vì thế nó bền hơn nhiều lần.
Cụ tận dụng ắc quy ô tô vẫn được.

quangxe

Xe tải
Là cái GLink đó cụ. Ắc quy viễn thông nó không cần xả cao như ô tô nên số lần sạc xả lớn hơn nhiều lần ắc quy ô tô, vì thế nó bền hơn nhiều lần.
Cụ tận dụng ắc quy ô tô vẫn được.
Tks kụ, e hết voka rồi chứ vẫn muốn vot

Ha Phong Lam

Xe tải
12/24v chuyển lên 220v thì còn khoảng 90%, tuỳ công suất tiêu thụ mà tính ra dung lượng bình cần thiết.
Mà bình dùng cho ô tô không dùng cho tích điện được (không hiệu quả) và bình tích điện thì không dùng cho ô tô được vì dòng xả không cao.