[Công nghệ] Xin tư vấn camera giám sát tại nhà

international

Xe buýt
Vợ em sắp phải đi làm sau khi nghỉ sinh nên muốn lắp camera để giám sát người giúp việc. Em muốn lắp camera có thể cho phép truy cập xem từ xa (gọi là camera ip thì phải) nhưng không bị phụ thuộc vào domain của công ty lắp camera (về cài đặt phần mềm em có thể xem hướng dẫn sử dụng bằng english và tự làm được). Các cụ mợ tư vấn giúp em là có cần loại wifi hay ko, và chọn camera nào cho phù hợp ạ?

tuanhaibac

Xe hơi
Website
haiaucomputer.com
Bác mua mấy dòng của Xiaomi dùng cũng tốt lắm

Xelibom

Xe tải
Hàng này bây giờ tràn lan cụ ạ, thượng vàng hạ cám, nên đúng là chọn được 1 em ưng ý cũng ko phải dễ.
Em mạo muội tư vấn cụ. Giờ 100% cam ip không dây đều có tính năng ko cần cài đặt tên miền, chỉ cần cài phần mềm vào điện thoại là xem được luôn, rồi tính năng đàm thoại 2 chiều, tức là cam có cả mic và loa nên tạm coi như 1 chiếc điện thoại để mình nói chuyện được tù điện thoại với người ở đầu kia camera, nghe thì hay vậy chứ tính năng này lại ít khi dùng.
Thứ nữa là độ phân giải tức độ nét cam, càng nhiều chấm càng đắt 1.0 , 1.3 , 2.0 như xe ấy, thế nhưng ko phải cứ nhiều chấm đã hay, vì sao thế? Vì chấm cao xem qua mạng giật ko thể xem nổi, qua wifi thì vậy chứ 3g thì chịu luôn, còn nếu phần mềm tự chỉnh phân giải thấp để xem qua mạng thì chất lượng lại xấu chả khác j cam rẻ tiền, thêm nữa, cam nét thì tốn thẻ nhớ :)
Tóm lại nên mua cam của hãng có tên tuổi, sẽ xem online nhanh, chất lượng hình ảnh tốt, và bền.

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Thị trường cam quýt giờ thật giả lẫn lộn lắm.
Có khi mua cái noname dùng cả năm ko vđề gì, có khi mua cái cả triệu dùng đc tháng lại hỏng hóc.
Cái quan trọng cụ mua ở đâu, bảo hành thế nào mới đáng nói.

Xelibom

Xe tải
Thị trường cam quýt giờ thật giả lẫn lộn lắm.
Có khi mua cái noname dùng cả năm ko vđề gì, có khi mua cái cả triệu dùng đc tháng lại hỏng hóc.
Cái quan trọng cụ mua ở đâu, bảo hành thế nào mới đáng nói.
Đành là vậy, nhưng cái 300k với cái hơn triệu thì chả có chuyện rẻ hơn mà ngon hơn.

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Đành là vậy, nhưng cái 300k với cái hơn triệu thì chả có chuyện rẻ hơn mà ngon hơn.
Không có gì gọi là Ngon - Bổ - Rẻ cả.
Tiền nào của nấy.
Ý em nói ở còm trên là mấy cái thiết bị điện tử, nhất là camera wifi thì người sử dụng (khách hàng) không thể biết được nó sống tới khi nào đâu ạ.
Vì vâậ, em mới tư vấn cụ là nên chọn nơi cung cấp và lắp đặt có uy tín một chút, họ sẽ bảo đảm cho mình vấn đề này

nguyenhungcase

Xe tải
Website
camerahanhtrinhvn.com
Thị trường rất nhiều loại, cụ cứ seach với tên camera ip là ra. Dùng được giá giao động từ 8-2triệu. Với loại này thì có thể xem từ xa qua 4G qua wifi trên điện thoại. Một số loại camera còn có khả năng phát hiện cháy, phạt hiện chuyển động khi có người đột nhập... Loại này gần như ko phải sài qua web nào đâu, mà sử dụng phần mềm tải trực tiếp về điện thoại hoặc máy tính./

anhlahai

Xe hơi
Cụ tham khảo mấy dòng camera của Xiaomi xem! Giá rẻ mà chất lượng cũng đc

minhnguyen1976

Xe đạp
Có cụ nào chuyên về dich vu cài đặt camera xiaomi giúp em với.0973727937

Tien 2mt

Xe máy
Xiaomi thì chất lượng ổn giá rẻ, mấy loại yoosee rẻ nữa nhưng chú ý chọn loại view rộng chút , mình dùng hệ thống Camera HD TVI hikvision đầu ghi thấy nét nhanh ổn định rẻ , có 1 cái yoosee 300k dùng mấy tháng tốt chả sao cả mỗi cái view nó hẹp bật xem đám mây p2p bao giờ cũng chậm hơn DNS . Camera IP phù hợp ng chỉ có nhu cầu dùng 1, 2 cái

Xiaomi Thanh Hóa

Xe đạp
ko chỉ cam hành trình mà cam IP kết nối wifi cũng ngon lắm cụ. Cụ cần ới e tư vấn nhé. Góc nhìn rộng, độ phân giải cao, ổn định, dễ dùng ... là những ưu điểm chính, cụ cân nhắc nhé

U30

Xe tải
Website
netsys.vn
Hikvision là lựa chọn số 1cụ nhé. Tiền nào của đây thôi

Skylnlove543

Đi bộ
Em tư vấn cụ con dahua c15. Giá khoảng 1.2tr. Camera không dây. Chỉ cần cắm điện kết nối wifi mua thêm thẻ nhớ 16gb là okie có thể xem lại tầm 10 ngày rồi. Dahua hãng nổi tiếng. Em dùng 1 năm rồi. Okie. Đêm có hồng ngoại.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Ở đây có một số cụ tư vấn Xiaomi, em cũng nói luôn chi tiết về dòng này mọi người cùng tham khảo

Xiaomi là 1 thương hiệu nổi tiếng ở mình nhưng không phải tất cả các model đều do Xiaomi sản xuất. Có những model thuộc cty con Xiaomi sx, có những model Xiaomi đặt nhà máy khác sản xuất và có những model mang hẳn thương hiệu khác được Xiaomi đưa vào hệ sinh thái của mình và tương tác với các thiết bị thông mih

Camera giám sát Xiaomi mà mọi người nói có 3 tên

1. YI
2. Mijia
3. XiaoFang

Model mà nổi đình nổi đám ngon bổ rẻ ở Việt Nam trước đây là YI 720p. Model này ra mắt được lựa chọn rất nhiều vì giá rẻ so với thị trường và tiện dụng. Nhưng sau đó YI cập nhật các bản FW mới chỉ hỗ trợ thị trường nội địa dẫn tới việc ở nước ta nếu cập nhật FW mới sẽ dẫn tới Cam không kết nối được server

Các cụ lưu ý, Xiaomi chỉ đưa phiên bản YI 720p đời đầu vào hệ sinh thái Xiaomi chứ không đưa các dòng khác của YI Technology vào. Vì vậy, ở thời điểm này các cụ mua YI sẽ gặp trường hợp sau

1. Không tương tác được với app SmartHome của Xiaomi
2. Khó kết nối tới server khi sử dụng bản nội địa

Mới đây, YI đã bắt đầu cung cấp một loạt các dòng Camera của mình với phiên bản quốc tế như YI 720p, YI2 1080p... YI Dashcam, YI Action Cam... và tất cả các model này không nằm trong hệ sinh thái của Xiaomi. Nó độc lập hoàn toàn các cụ nhé

Nếu chọn cam hành trình hoặc cam giám sát YI thì nên chọn mua phiên bản quốc tế. Chứ cứ nghe chung chung mua Xiaomi rồi lấy mấy phiên bản nội địa là nhọc tâm lắm :D

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Thêm một góp ý thành tâm với các cụ khi lựa chọn Camera giám sát :D là nên chọn các dòng có thương hiệu rõ ràng, uy tín để sử dụng ổn định bền vững lâu dài. Đừng để rơi vào trường hợp khi cần đụng đến thì ngỏm củ tỏi

Có nhiều cụ mua hàng no name hoặc hàng in thương hiệu vớ vẩn rồi chạy app dùng chung Yoosee hay P2P... bảo vẫn ngon :D về cơ bản mấy hàng này khi bán thì nhà bán hàng đều test trước khi giao nên đương nhiên sẽ ngon. Nhưng tỉ lệ bảo hành rất cao các cụ nhé :D nhiều cụ hay có câu nói "hàng điện tử hỏng sẽ hỏng luôn, không hỏng luôn thì dùng bét nhè" :D cái định nghĩa này không còn đúng nữa đâu ah. Em chỉ khuyên thế thôi

App Yoosee hay P2P là app rất nhiều Camera dùng chung. Muốn biết thương hiệu đó như thế nào các cụ chỉ cần google seach website của hãng là biết liền hãng đó có tồn tại hay không :)) website của hãng là web ở "bển" chứ ko phải mấy ô Việt Nam đặt tên miền do mấy ô VN quản lý đâu các cụ nhé :)) tầm Việt Nam mình chưa đủ tài để sản xuất Camera. Mà có đầu tư máy móc về sx cũng không bán được và nguy cơ như BOM Phone

Congngheanz

Xe đạp
Cụ muốn lắp thêm khoá vân tay cho an toàn thì alo em nhé