Thảo luận Xin Tư Vấn CIAZ

TrangHai

Xe đạp
Chào các cụ em có nhu cầu mua xe phục vụ gia đình muốn mua xe AT, sau thời gian tìm hiểu em bỏ qua Vios, accen vì giá cũng hơi cao với em không thích accen vì xe hàn, tài chính của em hiện tại thấy phù hợp vơi SU Ciaz và Mit Attrage, các cụ có kinh nghiệm 2 xe này cho em hỏi nên mua xe nào tốt hơn về hiệu quả sử dụng và thay thế phụ tùng có quá khó khăn không ạ, em thì không có nhu cầu bán lại nên không quan tâm khoản mất giá. Em đang nghiêng về Ciaz vì dáng đẹp và rộng rãi hơn, tiết kiệm thì máy 1.2 của mit nó tiết kiệm hơn 1.4 thì em nghĩ cũng không bao nhiêu.
Em chân thành cảm ơn các cụ ạ. mong nhận được sự tư vấn của các cụ!

Johnny Cupcakes

Xe điện
Ciaz rộng rãi hơn, trường xe hơn, 100 cây chắc 6 lít

nt.tuan

Xe buýt
Chào các cụ em có nhu cầu mua xe phục vụ gia đình muốn mua xe AT, sau thời gian tìm hiểu em bỏ qua Vios, accen vì giá cũng hơi cao với em không thích accen vì xe hàn, tài chính của em hiện tại thấy phù hợp vơi SU Ciaz và Mit Attrage, các cụ có kinh nghiệm 2 xe này cho em hỏi nên mua xe nào tốt hơn về hiệu quả sử dụng và thay thế phụ tùng có quá khó khăn không ạ, em thì không có nhu cầu bán lại nên không quan tâm khoản mất giá. Em đang nghiêng về Ciaz vì dáng đẹp và rộng rãi hơn, tiết kiệm thì máy 1.2 của mit nó tiết kiệm hơn 1.4 thì em nghĩ cũng không bao nhiêu.
Em chân thành cảm ơn các cụ ạ. mong nhận được sự tư vấn của các cụ!
Chào cụ, em vừa là sale của Suzuki, đồng thời cũng sử dụng xe Ciaz tại gia đình. Em hoàn toàn hài lòng với quyết định mua em Ciaz của mình. Em không góp ý kiến nhiều, mong các cụ đã mua Ciaz vào tư vấn giúp cụ TrangHai.

Chimkhongtuoi

Xe đạp
Em cũng đang ngó em Ciaz mà tài chính chưa cho phép. Nếu có xiền em cũng đổi em Su Wagon để lên đời Ciaz

Em đang chạy con ciaz.đi đc gần 5000 cây rồi.đi rộng rãi tiết kiệm,đi cao tốc 120 cây có lúc em đạp thử lên 140 cây xe vẫn ổn.chỏ có đi đường xấu thì bị ồn từ gầm vọng lên thôi.còn mọi cái đều ổn

TrangHai

Xe đạp
Em đang chạy con ciaz.đi đc gần 5000 cây rồi.đi rộng rãi tiết kiệm,đi cao tốc 120 cây có lúc em đạp thử lên 140 cây xe vẫn ổn.chỏ có đi đường xấu thì bị ồn từ gầm vọng lên thôi.còn mọi cái đều ổn
Dạ thanks cụ nhé. Ồn thì em nghĩ hạng B nó cũng same same nhau ak em thì chỉ lo sau phụ tùng cần khó kiếm

TrangHai

Xe đạp

Thả ít thính cho cụ cân nhắc nhé
Rộng nhất phân khúc B, đi đầm chắc, phụ kiện thì chắc cũng dễ kiếm,
Em là kết dáng dấp em nó lắm rồi cụ. Cụ thả thính nữa sao e chịu nổi hehe.

Quyenpn318

Xe máy
Công nhận là dáng Ciaz vẫn có vẻ gì đó rất lịch lãm cứng cáp. Đi đường nhìn cặp mâm xe quay quay mê tít :D

Chimkhongtuoi

Xe đạp
Em thấy dáng dấp nó cũng đẹp, được cái nữa là hàng Su nên máy móc nó cũng rất bền nên mình đi gia đình khỏi phải suy nghĩ. Các cụ cho em hỏi 100km em nó ăn hết khoảng mấy lít thực tế ạ

nt.tuan

Xe buýt
Em thấy dáng dấp nó cũng đẹp, được cái nữa là hàng Su nên máy móc nó cũng rất bền nên mình đi gia đình khỏi phải suy nghĩ. Các cụ cho em hỏi 100km em nó ăn hết khoảng mấy lít thực tế ạ
Cụ đi cung đường nào là chủ yếu ạ? Nhà em cả phố cả ngoại thành, ngoại thành nhiều hơn thì thấy tầm 6l cụ ạ.

Chimkhongtuoi

Xe đạp
Cụ đi cung đường nào là chủ yếu ạ? Nhà em cả phố cả ngoại thành, ngoại thành nhiều hơn thì thấy tầm 6l cụ ạ.
Em cũng chủ yếu đi ngoại thành thôi cụ. Nếu em nó ăn từ 6 - 7 lít mà số tự động vậy là ngon quá. Thời buổi xăng dầu tăng chóng mặt, đổ nhiều em hoa hết cả mắt.

nt.tuan

Xe buýt
Em cũng chủ yếu đi ngoại thành thôi cụ. Nếu em nó ăn từ 6 - 7 lít mà số tự động vậy là ngon quá. Thời buổi xăng dầu tăng chóng mặt, đổ nhiều em hoa hết cả mắt.
Dạ vâng cụ, nhà em đưa đón đội F1 đi học rồi đi làm, dừng đỗ cũng nhiều, cung đường tầm 10km. Em đang bảo bà cả, thôi, đi xe bus đi làm chứ giá xăng phi hơn phi ngựa này thì lạnh gáy. :-ss:-ss:-ss

Soc_Nau

Xe đạp
Tham khảo Ciaz em thấy xe cũng đẹp, trừ động cơ AT 4 cấp có thể khiến một số cụ lăn tăn, chứ còn lại em thấy rất ổn.
Tuy nhiên không biết một năm Suzuki nhập về bao nhiêu xe, chứ hồi trước có một lần hỏi đại lý, thấy nói là chờ nửa năm nên em chạy mất dép.

Chimkhongtuoi

Xe đạp
Tham khảo Ciaz em thấy xe cũng đẹp, trừ động cơ AT 4 cấp có thể khiến một số cụ lăn tăn, chứ còn lại em thấy rất ổn.
Tuy nhiên không biết một năm Suzuki nhập về bao nhiêu xe, chứ hồi trước có một lần hỏi đại lý, thấy nói là chờ nửa năm nên em chạy mất dép.
Em thì không giành lắm về động cơ tuy nhiên em nghĩ nhà sản xuất họ cũng đã tính toán phù hợp nên không phải suy nghĩ nhiều cụ ạ ( xe bình dân khó đòi hỏi cao ). Như cụ nói chờ xe vậy thì khách hàng họ suy nghĩ lại ngay như em thích nhưng bắt chờ thì em cũng lượn cho nước nó trong.

TrangHai

Xe đạp
Đúng rồi cụ nó nhập xe về ít sau này cần thay thế phụ tùng gì đó chắc cũng không có sẵn hơi mệt, trên hội Ciaz Facebook có cụ đi ciaz kêu xin báo giá hãng cái lốp mà hơn 4tr 1 chiếc hơi oải.

nt.tuan

Xe buýt
Có lẽ cụ hỏi vào dịp xe chưa nhập về được. Bây giờ xe nhập đc về rồi nên trong tháng là có xe cụ ạ.

TrangHai

Xe đạp
Cụ đã bảo hành bảo dưỡng bên SU thấy bên đó ổn không cụ? bảo dưỡng định kỳ chi phí có chua chát gì không ạ?

nt.tuan

Xe buýt
Đúng rồi cụ nó nhập xe về ít sau này cần thay thế phụ tùng gì đó chắc cũng không có sẵn hơi mệt, trên hội Ciaz Facebook có cụ đi ciaz kêu xin báo giá hãng cái lốp mà hơn 4tr 1 chiếc hơi oải.
Lốp cụ thay ngoài thoải mái, cùng thông số lốp là chạy vô tư. Nên em thấy đâu có cần phải thay chính hãng đâu. Lốp Mit, bris... đầy hãng lốp để thay mà.

nt.tuan

Xe buýt
Cụ đã bảo hành bảo dưỡng bên SU thấy bên đó ổn không cụ? bảo dưỡng định kỳ chi phí có chua chát gì không ạ?
Xe em mới lấy tháng 10/2018, giờ mới chạy 12.000km, bảo dưỡng thấy chả vấn đề gì. Em cũng là nhân viên đại lý Suzuki Cầu Giấy nữa nên càng ổn. :D:D:D. Khách hàng của em lấy xe vào bảo dưỡng đều mà. DUMO lên tiếng anh cái vụ này nhỉ.