Xin tư vấn đề địa chỉ mua xe đạp !!!

lamseo2012

Đi bộ
Hiện mình đang rất thik con xe đạp Galaxy h2 này:

Nh xem ở web xedap24h.vn và xedap68.com giá chênh nhau quá trời, cá nhân mình thấy bọn xedap24h web rất chuyên nghiệp, nhiều mẫu xe, có km..., ở xedap24h còn có mẫu xe 1 gióng rất đẹp mà giá thơm, mình chỉ thik xe 1 gióng thôi.
Nhờ ae ở đây tư vấn cho địa chỉ mua xe uy tín và mình muốn mua 1 con xe 1 gióng 5 triệu quay đầu !!!:-"

Chỉnh sửa cuối:

mozart.2910

Xe hơi
Chà thấy 2,3 cai nick mới vào hỏi tư vấn xe mà lấy xe của 1 cửa hàng.
Nghi án quảng cáo trá hình.
fun tí thôi cụ chủ nhé

Chỉnh sửa cuối:

lamseo2012

Đi bộ
fun tí thôi cụ chủ nhé
bạn cũng rảnh thật, k cho đc lời tư vấn thì thôi, mình đang ss 2 web khác nhau và xin địa chỉ khác uy tín hơn kia kài, đọc rõ mục đích thớt dùm, chài.

chuotbach1903

Xe buýt
fun tí thôi cụ chủ nhé
mệt cụ này, chắc 100% ko phải là cửa hàng, vì nhà cháu mới zô đây để nhờ các cụ tư vấn về xe đạp, chứ có bắt buộc phải mua ở 24h đâu. có thể do trùng lặp vì đang tìm kiểu dáng xe như thế thôi.

giophuongnam

Xe đạp
em mua 1 chiếc cho chị em ở xedap24h, sau ko ưng, ra đây đổi cái khác. Em ko biết các chỗ khác thế nào, chỗ này em thấy khoản đấy ưng! :)>-

còn về xe, cụ thích xe 1 gióng thì hơi oải, đc cái tiện cất gọn, nhưng muốn loại ngon và bền thì giá phải vài chục củ #-o. Loại 5 củ cụ mua 2 gióng cho lành ạ. @-)

lamseo2012

Đi bộ
em mua 1 chiếc cho chị em ở xedap24h, sau ko ưng, ra đây đổi cái khác. Em ko biết các chỗ khác thế nào, chỗ này em thấy khoản đấy ưng! :)>-

còn về xe, cụ thích xe 1 gióng thì hơi oải, đc cái tiện cất gọn, nhưng muốn loại ngon và bền thì giá phải vài chục củ #-o. Loại 5 củ cụ mua 2 gióng cho lành ạ. @-)
e cũng tập tành chơi nên lên đây hỏi các cụ thôi, chứ chưa chơi bao h :D cụ có thể tư vấn cho e vài con 2 gióng giá đó đc k? à và xe 1 gióng k bền à cụ????????

giophuongnam

Xe đạp
xe 1 gióng thì toàn bộ lực khung xe dồn vào gióng đó, mà nó lại thuộc loại gập vào đc nên các khớp gập về lâu dài sẽ bị lỏng dần ra.
Thế nên loại vài chục thì nó sẽ rất tỉ mỉ từng chi tiết, chất lượng cao, thì cụ khỏi lo vấn đề này. Loại 5 củ thì ko lo e là hơi liều... X_X

5 củ cụ có thể chọn Trin hoặc Jett là tiêu biểu:
- Trin thì hàng Tàu, chất lượng vừa phải, cấu hình sẽ tốt hơn Jett.
- Jett hàng Việt, chất lượng cao hơn, bảo hành ngon hơn nhiều, thì đương nhiên cấu hình xe thấp hơn.

Ko biết cụ thích kiểu nào? Phiêu tí hay an toàn? b-)

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
E đã đọc topic rồi và e xin khẳng định là không bao giờ có chuyện pr trá hình ở đây.
Còn về con xe H2 thì chất lượng cũng phù hợp trong tầm giá thôi, cụ nào ko yêu cầu quá cao là xài được rồi, còn muốn xe ngon và chắc chắn hơn các cụ có thể dùng kết cấu gập dạng xoay theo trục như kiểu Hummer sẽ vô cùng chắc chắn vì lực sẽ do trục đứng chịu ( vị trí khớp xoay hầu như ko chịu lực)
p/s cụ thớt: cụ ơi.. xedap24h là được rồi.. e thấy chữ bọn hơi thừa cụ nhé :)

lamseo2012

Đi bộ
xe 1 gióng thì toàn bộ lực khung xe dồn vào gióng đó, mà nó lại thuộc loại gập vào đc nên các khớp gập về lâu dài sẽ bị lỏng dần ra.
Thế nên loại vài chục thì nó sẽ rất tỉ mỉ từng chi tiết, chất lượng cao, thì cụ khỏi lo vấn đề này. Loại 5 củ thì ko lo e là hơi liều... X_X

5 củ cụ có thể chọn Trin hoặc Jett là tiêu biểu:
- Trin thì hàng Tàu, chất lượng vừa phải, cấu hình sẽ tốt hơn Jett.
- Jett hàng Việt, chất lượng cao hơn, bảo hành ngon hơn nhiều, thì đương nhiên cấu hình xe thấp hơn.

Ko biết cụ thích kiểu nào? Phiêu tí hay an toàn? b-)
cảm ơn cụ nhé, e sẽ tham khảo vài con Trinx và Jett trong tầm giá. cụ có thể cho e vài mẫu e tham khảo :D

Chỉnh sửa cuối:

lamseo2012

Đi bộ
E đã đọc topic rồi và e xin khẳng định là không bao giờ có chuyện pr trá hình ở đây.
Còn về con xe H2 thì chất lượng cũng phù hợp trong tầm giá thôi, cụ nào ko yêu cầu quá cao là xài được rồi, còn muốn xe ngon và chắc chắn hơn các cụ có thể dùng kết cấu gập dạng xoay theo trục như kiểu Hummer sẽ vô cùng chắc chắn vì lực sẽ do trục đứng chịu ( vị trí khớp xoay hầu như ko chịu lực)
p/s cụ thớt: cụ ơi.. xedap24h là được rồi.. e thấy chữ bọn hơi thừa cụ nhé :)
cảm ơn cụ nhắc nhở :D

giophuongnam

Xe đạp
cảm ơn cụ nhé, e sẽ tham khảo vài con Trinx và Jett trong tầm giá. cụ có thể cho e vài mẫu e tham khảo :D
Nếu cụ xác định đạp lâu dài, ko có nhu cầu mua xe cao cấp hơn, thì cụ có thể tham khảo
- TrinX: TrinX X1 cấu hình quá ngon, hoặc TrinX M308 cấu hình thấp hơn, nhưng shimano phổ biến hơn, dễ sửa chữa thay thế hơn.
- Jett: Jett Atom Sport WHT 2015, hoặc dòng Atom giá thấp hơn, nhưng không có thắng đĩa (thực ra đi trong thành phố thì cũng ko quan trọng lắm, dù tất nhiên thắng đĩa an toàn hơn, và thời trang hơn)

Nếu cụ muốn thử đã, thì kiếm cái TrinX nào rẻ rẻ hơn (tầm 3tr), mà cụ nào mua xong muốn lên đời bán lại thì cụ mua lại trải nghiệm cho tiết kiệm (tầm dưới 3tr), sau bán đi đỡ phí. Sau thấy hợp dòng xe này thì tùy độ ham hố, nhưng chắc sẽ lên tầm gấp đôi số tiền 5tr cụ định bỏ ra. :-|

Nhiều cụ ham hố rồi mua cái ngon, sau toàn vứt nhà ít dùng, phí! :|

thuyphuong

Xe tải
Cụ nào muốn lên đời thừa xe khoảng 2 -3 tr ới em cái ạ, em đang có nhu cầu mà chưa tìm hiểu được nhiều nên muốn trải nghiệm chút đã, để lâu sợ hết máu mất.

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Cụ nào muốn lên đời thừa xe khoảng 2 -3 tr ới em cái ạ, em đang có nhu cầu mà chưa tìm hiểu được nhiều nên muốn trải nghiệm chút đã, để lâu sợ hết máu mất.
cố thêm tí nữa trên 3tr cụ có thể làm e mới tinh rồi, sau có bán hay ko thích nữa cũng đỡ phí mà

thuyphuong

Xe tải
cố thêm tí nữa trên 3tr cụ có thể làm e mới tinh rồi, sau có bán hay ko thích nữa cũng đỡ phí mà
Cụ cho em cái giá nét con Trinx 136 2015 vào chõ kín được không, em máu quá mà gấu không cho, quỹ đen lại không đủ ạ.