Xin tư vấn đi hà nội tràng an

Boo Boo

Xe hơi
E định đưa cả nhà đi chơi tràng an. Có mấy điểm định đi
1. Tràng an
2. Suối nước khoáng vân long
3. Nhà thờ đá
Nhờ các cụ tư vấn cung đường đi từ hà nội và nên đặt khách sạn ở đâu thì tiện.

samsungl2400

Xe tải
E định đưa cả nhà đi chơi tràng an. Có mấy điểm định đi
1. Tràng an
2. Suối nước khoáng vân long
3. Nhà thờ đá
Nhờ các cụ tư vấn cung đường đi từ hà nội và nên đặt khách sạn ở đâu thì tiện.
Sáng thường các cụ không đi sớm được nên nếu tầm 8h mà đến đất Ninh Bình thì cụ nên vào suối nước khoáng kênh gà (từ QL1 rẽ phải tại ngã ba Gián Khẩu - cách tp NB 10 hoặc khu đầm Vân Long, nhưng nếu đi Tràng an thì Vân Long để đợt đi sau. Tắm chán rồi ăn uống nghỉ ngơi tại đó, tấm 1,5h thì khởi hành đi thẳng xuống Kim Sơn thăm nhà thờ đá (cách NB 30km) nếu có mặt tại nhà thờ đá tầm 5h chiều t7 or CN thì được xem mọi người đi lễ, rất đẹp. Cái nổi tiếng của nhà thờ đá là công trình tín ngưỡng phương Tây được thể hiện bằng ngôn ngữ kiến trúc dân gian Việt Nam, đây là công lớn của Cha Sáu, người đã tạo dựng nên công trình này cách đây >1 thế kỷ. Lại lan man quá; sau khi xong nhà thờ thì cụ về thẳng NB (nếu muốn dùng thịt dê cho bữa tối, ở KS người ta hay ăn gỏi). Nghỉ thì cụ nên về KS Thùy Anh, trên địa bàn thì khách sạn này là chuyên nghiệp nhất . Sáng hôm sau dạy sớm ra bến Tràng an mua vé lên thuyền (trước đây có cái tục do đông khách nên lái đò cứ lượn lờ từ xa, khi nào nhìn thấy vé nhưng có bác hồ bảo kê thì tấp vào cho lên, còn không thì đợi đến trưa, mà đến trưa thì về chứ còn vào làm gí nữa - Ghi chú là không trả lại vé, bây giờ không biết ra răng nữa). Chiều về là cụ có thể kết thúc chuyến dl được rồi.

jack_derida2000

Xe tăng
Tắm ở kênh gà phải gọi là chán òm, các cụ vào chỗ Cúc phương resort gần cửa rừng Cúc phương ấy, có bể bơi khoáng nóng sục ms cực phê, cảnh đẹp dịch vụ tốt lắm

nguoncamhung

Xe đạp
số 7 ngõ 40 Tô Vĩnh Diện, Thanh Xuân, Hà Nội
Em đinh 30 ngày nghỉ tại Cúc phương resort mấy hôm. E đang không biết đi đâu? Các bác chỉ đường và tư vấn lộ trình cho em thăm quan được không a? Em nghe nói oto có thể được phép lái xâu vào trong rừng quốc gia đúng không a?

3077

Xe container
Em xin lục cái thớt này lên, cuối tuần này cty em định đi Tràng An du xuân. Có cụ nào đầu năm nay đi chưa, có cần mua vé trước không ạ, còn vụ kẹp tiền vào vé mới gọi được đò không?