Xin tư vấn Fi S mới mua

hung9053

Xe hơi
Hôm trước em để xe ở trong ngõ nhà ông bà già để ăn cơm trưa, nghe đến xoảng cái, chạy ra thì thấy 1 thằng ôn con thợ xây dựng đi xe máy chở tấm trần thạch cao, phóng mất, nhìn thành xe thì thấy 3 vết mèo cào, bực hơn con mực. Em cũng định là để một thời gian rồi đi sơn lại cả thể.
Nhưng bác nào có kinh nghiệm cho e hỏi tí, trong thời gian này có nên dùng xi (cana ah?) đánh tạm lên những vết xước không? mà nó có cải thiện kh các bác nhỉ?

HamLong3.0V

Xe điện
Hôm trước em để xe ở trong ngõ nhà ông bà già để ăn cơm trưa, nghe đến xoảng cái, chạy ra thì thấy 1 thằng ôn con thợ xây dựng đi xe máy chở tấm trần thạch cao, phóng mất, nhìn thành xe thì thấy 3 vết mèo cào, bực hơn con mực. Em cũng định là để một thời gian rồi đi sơn lại cả thể.
Nhưng bác nào có kinh nghiệm cho e hỏi tí, trong thời gian này có nên dùng xi (cana ah?) đánh tạm lên những vết xước không? mà nó có cải thiện kh các bác nhỉ?
Xi cana chỉ có khả năng làm mờ vết xước nông và mờ thôi, nếu như bác tả thì tác dụng có nhưng k0 đáng kể đâu.

puremoon

Xe buýt
Cụ cứ đánh thử đi. Tội gì ko thử. Em đã từng thử và nó mờ đi tương đối đấy ạ. Sau này bằng nào chả sơn lại mà cụ .

Jackie06

Xe máy
Mợ đi xe ở hà nội để ko sước chỉ có cách là để xe nguyên trong ga ra thôi mợ ạ.

HangB2

Xe điện
can cụ nhé, cứ để vậy đi, nhiều nhiều chút rồi làm một thể, xước chạm váy rồi không đánh bóng cho hết được đâu mà lại còn bạc cả sơn xung quanh nữa

Gowind

Xe tải
Đúng quá các bác ạ, sáng nay đi làm lên dốc từ đường Nguyễn Khánh Toàn sang đường Bưởi em bị cái xe Everest xoẹt qua, lại xước mất một miếng, em bắt đầu thấy chán đi otô rồi vì cứ xót hết cả ruột.
Thế nếu đi xe máy bị một vết xước bắng 1/2 thì cái nào đau hơn?

thuy_hdmydinh

Đi bộ
mọi người cứ nói là do đường hà nội đôn không tránh khỏi bị xước, em thấy cũng chẳng đúng đâu. em có ít kinh nhiệm chia sẻ như sau:
1 - khi lên xe bác điều chỉnh gương chiếu hậu , gương quan sát đằng sau cho đúng ( gương chiếu hậu điều chỉnh đúng là 1/3 chiều dọc gương nhin thấy thân xe và 1/4 chiều ngang gương nhìn thấy đường, gương trong xe quan sát đằng sau thì nhin thấy được cửa kính hậu sau xe)
2 - ngồi đúng tư thế lái xe.
3 - trong qua trinh vận hành nên giũ khoảng cách với quy tắc 2 giây voi xe phía trước và quy tắc 4 giây phòng cháng va chạm với xe phia trước và phía sau.
4 thuong xuyên đảo mắt qua gương chiếu hậu , gương quan sát phia sau 10 giây/ lần
5- làm chủ tốc độ và chú ý quan sát khi tham gia giao thông và khi vào cua.....
còn nhiều hơn thế nữa, nhưng đó là nhưng kinh nghiệm em đang áp dụng và xe cua em hiên nay chẳng có vết xước nảo.

thuy_hdmydinh

Đi bộ
khi nào bac co thời gian đên gặp em , em hướng dẫn lái xe an toàn cho bác một buổi đảm bảo bác sẽ ko chán đi otô ra đường nữa, chuc bác luôn vui vẻ và gặp nhiều may mắn.

HangB2

Xe điện
mọi người cứ nói là do đường hà nội đôn không tránh khỏi bị xước, em thấy cũng chẳng đúng đâu. em có ít kinh nhiệm chia sẻ như sau:
1 - khi lên xe bác điều chỉnh gương chiếu hậu , gương quan sát đằng sau cho đúng ( gương chiếu hậu điều chỉnh đúng là 1/3 chiều dọc gương nhin thấy thân xe và 1/4 chiều ngang gương nhìn thấy đường, gương trong xe quan sát đằng sau thì nhin thấy được cửa kính hậu sau xe)
2 - ngồi đúng tư thế lái xe.
3 - trong qua trinh vận hành nên giũ khoảng cách với quy tắc 2 giây voi xe phía trước và quy tắc 4 giây phòng cháng va chạm với xe phia trước và phía sau.
4 thuong xuyên đảo mắt qua gương chiếu hậu , gương quan sát phia sau 10 giây/ lần
5- làm chủ tốc độ và chú ý quan sát khi tham gia giao thông và khi vào cua.....
còn nhiều hơn thế nữa, nhưng đó là nhưng kinh nghiệm em đang áp dụng và xe cua em hiên nay chẳng có vết xước nảo.
tránh không va vào người khác dễ thôi, nhưng tránh được người khác va vào mình thì khó đới, xước xát là chuyện không tránh khỏi đâu

Gowind

Xe tải
Sáng em vừa bị 1 thằng đi xe máy táng vào sườn khi rẽ. Mực dù đã bật xi nhan và đánh lái ra rất từ từ nhưng nó phóng nhanh quá nên không kịp tránh. Thế mà xuống vẫn phải cho nó ít tiền cho xong mà chẳng kịp nhìn xe có bị xước gì không

hung9053

Xe hơi
tránh không va vào người khác dễ thôi, nhưng tránh được người khác va vào mình thì khó đới, xước xát là chuyện không tránh khỏi đâu
đúng là khi người khác cứ "thích" va vào mình thì khó tránh lắm.

FordAT

Xe tăng
Sáng em vừa bị 1 thằng đi xe máy táng vào sườn khi rẽ. Mực dù đã bật xi nhan và đánh lái ra rất từ từ nhưng nó phóng nhanh quá nên không kịp tránh. Thế mà xuống vẫn phải cho nó ít tiền cho xong mà chẳng kịp nhìn xe có bị xước gì không
Chuyện này đúng là thường xuyên và bình thường rồi cụ.
Em cũng bị nó làm cho phát xước gương phải vì khi đánh lái cua gần vào chỗ rẽ mặc dù rất từ từ, thằng cu xe máy tự nhiên phọt lên làm xước gương và nó còn lượn qua đầu em để đi thẳng. Hên là em để sẵn chân vào phanh ko thì cũng táng nó nằm bẹp.
Ở HN mình xe máy tham gia giao thông rất liều lĩnh , manh động và họ sẵn sàng chết để đi nhan hơn dc 1-2s....

puremoon

Xe buýt
can cụ nhé, cứ để vậy đi, nhiều nhiều chút rồi làm một thể, xước chạm váy rồi không đánh bóng cho hết được đâu mà lại còn bạc cả sơn xung quanh nữa
Gớm lúc sơn nó sơn đúng = vết xước hả cụ ? Nó chả sơn lại cả cánh ấy chứ . Cụ có Canna mà thích đánh thì cứ đánh thoải mái. Đánh chán mà ko hết thì lúc nào làm bảo hiểm sơn hết lại.

HangB2

Xe điện
Gớm lúc sơn nó sơn đúng = vết xước hả cụ ? Nó chả sơn lại cả cánh ấy chứ . Cụ có Canna mà thích đánh thì cứ đánh thoải mái. Đánh chán mà ko hết thì lúc nào làm bảo hiểm sơn hết lại.
sơn cửa thì còn tùy, không phải là cứ một tý là sơn lại cả cánh như là quây đâu
còn cái việc đánh chán mà không hết thì nó có đẹp hơn là để nguyên không cụ?
nữa là chỉ 1 vết xước thì bảo hiểm có nhận làm không vậy cụ?

thik oto

Xe đạp
nếu bị ít thì cụ cứ tiếp tục đi, để lúc nào nhiều nhiều rồi làm lại luôn thể, còn sơn lại tất nhiên không thể bằng sơn xịn của xe được rồi nhưng cái này tránh được vì đi đường HN mà, còn công nghệ sơn mới bây giờ nhìn qua không phát hiện được sơn lại hay chưa đâu, cụ cứ yên tâm nếu có phải sơn lại nhá
Vào Đại lý bán xe của ford chính hãng, có màu sơn theo xe, tui cũng bị như bác có bảo hiểm thì khỏi mất tiền nhưng phải sơn nhiều còn chút ít thì tốn vài trăm, ít quá bảo hiểm không đền thì tiền túi vậy bác