[Công nghệ] Xin tư vấn gấp cái máy lọc nước xịn cho bà xã

yeuthichxe

Xe đạp
có bác nào sài con không bình áp của AOSMITH như này giống nhà em không? http://aosmith.com.vn/may-loc-nuoc-tich-hop-den-uv-ar600-u3-2/
Sáng ra em lấy 1 cốc nước đo thử TDS thì cao lên đến 200 ppm, thế mà cứ bảo an toàn, với xịn. chán chết
bác show cho mọi người tận mắt thấy đi bác? e chả biết cái vụ này luôn, vừa lên mạng đọc thử cái TDS ntn nè, báo chí ghi thế này: Nguồn nước có TDS cao chưa chắc đã không an toàn vì có thể do nó chứa nhiều ion có lợi như các loại nước khoáng thường không bị giới hạn về TDS. Nước lọc qua màng ro đã bổ sung khoáng chất thường có TDS từ: 235 – 250. Khéo khi nguồn nước của bác có nhiều ion có lợi đó

anhvu223

Xe đạp
Website
1991watch.com
Chuẩn luôn, dòng máy không bình áp của AO sau 2-3 tiếng không lấy nước là TDS lên cao vút, do TDS nó thẩm thấu qua màng sang nước tinh khiết. Các bác cứ đi chơi đâu lâu lâu về lấy 1 cốc nước 100ml đo biết ngay. NHà em chót mua 18 củ có ít đâu, mà về thất vọng. TDS mình đo được 200ppm mà quảng cáo nước tinh khiết.
Thế hử. lúc mua máy hàng xóm khuyên mua Karofi em lại ko mua, nghĩ mua chọn hàng đắt tiền thì tốt ai ngờ... Đúng là treo đầu dê bán thịt chó.

anhvu223

Xe đạp
Website
1991watch.com
bác show cho mọi người tận mắt thấy đi bác? e chả biết cái vụ này luôn, vừa lên mạng đọc thử cái TDS ntn nè, báo chí ghi thế này: Nguồn nước có TDS cao chưa chắc đã không an toàn vì có thể do nó chứa nhiều ion có lợi như các loại nước khoáng thường không bị giới hạn về TDS. Nước lọc qua màng ro đã bổ sung khoáng chất thường có TDS từ: 235 – 250. Khéo khi nguồn nước của bác có nhiều ion có lợi đó
Em đang không ở nhà, mai em chụp cho bác xem. Không chỉ mình em gặp đâu bác. TDS đầu vào có 100, máy lại không có lõi bổ sung khoáng thì bác nghĩ khoáng chất ở đâu ra. :((
nế có lõi khoán nó cũng chỉ phôi ra 10-20 là max đây lên tận 200

anhvu223

Xe đạp
Website
1991watch.com
Em cũng đang quan tâm mà thấy nhiều loại quá ah . Hôm vừa rồi có ông bạn đến nhà mới biết là có loại lọc nước đến cả trăm triệu hic hic

https://tuoitre.vn/chi-hang-tram-trieu-mua-may-loc-nuoc-20180523181326117.htm
ở mỹ nó bảo cái này là lừa đảo bác ạ. Em có bà chị ở Mỹ bảo Mỹ nó còn khuyển cáo ng dân để đừng bị những người bán lừa, vì không có tác dụng đâu.

stingers

Xe đạp
ai nói gì thì kệ, mọi người cứ tự tìm hiểu cho kỹ rồi mua chứ đừng nghe lời đồn thổi, aosmith giá cao chứng tỏ chất lượng nó ko có tồi đâu. Nếu nó lọc nước ko ra tinh khiết thì nó tồn tại được tới ngày hôm nay đâu, anh em lên án hết rồi :) nếu đi mua máy 18 củ thì mình sẽ ra test thử máy, đo chất lượng nước trước luôn mới quyết định chứ đâu phải mua bó rau con cá ngoài chợ mua 18 củ về ko ưng rồi đi mua con khác ngay, con vợ nó cào nát mặt :D
bonus cho các bác thấy máy aos nó nhỏ gọn như thế nào nhé!

anhung89

Xe đạp
Website
nauanaz.com
bác nói hay thế! :)) cũng chỉ vì tin nhân viên bán hàng nên em mới rước nó về. Lúc test ở đó thì nước ra tinh khiết mà về sao TDs lại lên 200, bác giải thích hô em cái??? mà cũng sơ sẩy lúc mua máy cũng k hỏi hãng này xem có chứng nhận nước uống trực tiếp k ý. Nhân tiện bác nào có sdt bảo hành của aosmith không cho em, để mai em gọi aos đến trả lời?

Xe 3 Lái

Xe máy
e vote cho bác aosmith, giá chát nhưng chất lượng mỹ. xài thích lắm, lượng nước thải ít k như các dòng khác mà lõi bền lắm
Bác cho em hỏi cái chất lượng mỹ này là gì với ạ. VỚi cá nước thải ít không như các dòng khác. Theo em biết thì AO luôn đấu trực tiếp đường nước thải vào đường nước thải gia đình mà bác vẫn đo được nước thải ít hơn các dòng khác. Với bác chắc cũng dùng nhiều dòng rồi mới qua dùng AO nhỉ

Xe 3 Lái

Xe máy
ai nói gì thì kệ, mọi người cứ tự tìm hiểu cho kỹ rồi mua chứ đừng nghe lời đồn thổi, aosmith giá cao chứng tỏ chất lượng nó ko có tồi đâu. Nếu nó lọc nước ko ra tinh khiết thì nó tồn tại được tới ngày hôm nay đâu, anh em lên án hết rồi :) nếu đi mua máy 18 củ thì mình sẽ ra test thử máy, đo chất lượng nước trước luôn mới quyết định chứ đâu phải mua bó rau con cá ngoài chợ mua 18 củ về ko ưng rồi đi mua con khác ngay, con vợ nó cào nát mặt :D

Công nhận máy nhỏ gọn. VỚi nhìn qua ảnh cũng đẹp đó bác. Nhưng có 1 vấn đề mà em khuyên các bác. Đối với các máy lắp kiểu này mà không có lõi Nano bạc xịn hay đèn UV xịn thì chỉ nên lấy nước để nấu ăn thôi, Đừng uống trực tiếp. Với việc lắp đặt vòi ở khu vực chậu rửa như này thì việc tái nhiễm khuẩn không tránh được đâu ạ.

5doc

Xe đạp
bác nói hay thế! :)) cũng chỉ vì tin nhân viên bán hàng nên em mới rước nó về. Lúc test ở đó thì nước ra tinh khiết mà về sao TDs lại lên 200, bác giải thích hô em cái??? mà cũng sơ sẩy lúc mua máy cũng k hỏi hãng này xem có chứng nhận nước uống trực tiếp k ý. Nhân tiện bác nào có sdt bảo hành của aosmith không cho em, để mai em gọi aos đến trả lời?
ủa bác anhvu223 và bác @anhhung89 cùng 1 nhà thông nhau à, sao 2 bác cùng test lên 200 giống nhau vậy :-ss hãng mà k có giấy chứng nhận thì bác méo có mua hàng được đâu nhé, Mợ toét trên này bán hàng uy tín và bán bao nhiêu máy aos rồi đấy, hỏi vớ vẫn coi chừng bị cào mặt =))
bỏ 18 củ ra mua MÁY LỌC NƯỚC mà dám hỏi ngược lại CÓ CHỨNG NHẬN NƯỚC UỐNG TRỰC TIẾP hay ko mà dám mua rồi??? vcđ tiền bác là tiền vàng mã hay sao mà nói chuyện ngơ ngơ như 1 trò đùa ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Cahocot

Xe hơi
Máy lọc tốt chỉ nên dùng khi uống trực tiếp, còn dùng cho đun nấu lọc thô là đủ vì dùng lọc tinh sẽ loại bổ hết chất khoáng có ích trong nước máy

stingers

Xe đạp
Em đang không ở nhà, mai em chụp cho bác xem. Không chỉ mình em gặp đâu bác. TDS đầu vào có 100, máy lại không có lõi bổ sung khoáng thì bác nghĩ khoáng chất ở đâu ra. :((
nế có lõi khoán nó cũng chỉ phôi ra 10-20 là max đây lên tận 200
Máy lọc nước AOS sử dụng công nghệ RO-Side Stream độc quyền, không thể có chỉ số TDS cao như vậy :-j bác có thể gọi tới hotline 1800 – 1228 để được kỹ thuật viên hỗ trợ kiểm tra. Em vừa mua con 9tr xài ngon lành, nước ngọt hơn. nếu nước có vấn đề gì thì khách hàng đã lên án lâu rồi nè

stingers

Xe đạp
Công nhận máy nhỏ gọn. VỚi nhìn qua ảnh cũng đẹp đó bác. Nhưng có 1 vấn đề mà em khuyên các bác. Đối với các máy lắp kiểu này mà không có lõi Nano bạc xịn hay đèn UV xịn thì chỉ nên lấy nước để nấu ăn thôi, Đừng uống trực tiếp. Với việc lắp đặt vòi ở khu vực chậu rửa như này thì việc tái nhiễm khuẩn không tránh được đâu ạ.
em còn dự định mua thêm con model A2 có iOSm bên aos nữa đấy, vừa đi xem máy bên Vinpro họ đang tổ chức activation, xem xong về thích quá :D

Bà Tưng HN

Xe máy
Làm ơn đi các bác Karofi ơi, tui đi hỏi ý kiến mua máy lọc nước cho bà vợ tôi mà các anh vào chém aosmith thế này thì có đáng không? nếu bán hàng karofi thì đừng vào nói xấu thương hiệu khác như thế, mất phản cảm lắm. bỏ ra 18 củ mua máy mà các bác nói chuyện như mua cá ngoài chợ, tôi mất niềm tin lắm luôn. Gặp ngay con vợ tôi áp lực bắt mua cho bằng được máy ngon, ko cho tiền mua tivi là đã lên máu não lắm rồi ~X(
Tôi lên đây vì tin có Mợ toét 2710 bán hàng uy tín xưa giờ, bác ấy cũng có tư vấn đủ các thương hiệu đấy, có cả aos và karofi đấy nhưng tôi cũng phải tìm hiểu nhiều lắm, thậm chí đi ra ngoài tiệm xem và kiểm tra nữa, bây giờ nhiều thương hiệu mà. người tiêu dùng bây giờ đâu phải nghe các bác nói xấu nhau là sẽ tin đâu. Các bác bán hàng văn minh chút đi trời [-(

Bà xã em nhất quyết không cho em mua tivi màn hình cong mà để dành tiền mua cái máy lọc nước, bảo là hiện tại chưa tự tin với cái máy lọc ở nhà %-(%-(%-(
Biết là chủ đề này nói nhiều nhưng em vẫn chưa chọn được (chắc do lần này bà xã hạ lệnh mua máy nặng đô nên em có chút lo lắng ko thể tả), mua ko vừa ý bà thì toi đời các cụ ạ. Lên đây nhờ anh em thông thái nhấp em vài phát góp ý cái nào ngon lành mà các cụ đang xài được không? Lõi RO hay Nano? Brand nào và xài nay được bao lâu rồi ạ?
Em dùng Coway ( hàn quốc ) gần chục năm nay thấy ổn, Cụ tham khảo xem sao

12qw34

Đi bộ
Bà xã em nhất quyết không cho em mua tivi màn hình cong mà để dành tiền mua cái máy lọc nước, bảo là hiện tại chưa tự tin với cái máy lọc ở nhà %-(%-(%-(
Biết là chủ đề này nói nhiều nhưng em vẫn chưa chọn được (chắc do lần này bà xã hạ lệnh mua máy nặng đô nên em có chút lo lắng ko thể tả), mua ko vừa ý bà thì toi đời các cụ ạ. Lên đây nhờ anh em thông thái nhấp em vài phát góp ý cái nào ngon lành mà các cụ đang xài được không? Lõi RO hay Nano? Brand nào và xài nay được bao lâu rồi ạ?
nhờ WC e ẵm về 1 cái TV ngon lành mà giá rẻ phải chăng, có vẻ các bác kèo trên vã lắm rồi :)) vợ bác đòi mua máy lọc nước là chuẩn í

anh khoa

Xe đạp

tôi thích nhỏ gọn thế này đây, bây giờ ờ tp nhà chật hẹp nên cứ nhỏ tiện là hợp lý nhất.

hoang_tu_ech12

Xe đạp
aos mình thích model Z7 nhất, xài ổn lắm nè bác. bác Bà Tưng HN hãy mua máy lọc nước cho cả nhà xài lợi hơn nhiều cái tv, lúc mua bác hỏi kỹ người tư vấn đầy dủ các thắc mắc chứ đừng lên đây xem bọn đối thủ chửi nhau như trên, chán bọn chúng lắm.

djing

Xe đạp
máy lọc nước tạo kiềm check TDS nó cũng ra cao, chứng tỏ k phải TDS cao là nguy hiểm đâu các cụ ơi

anhung89

Xe đạp
Website
nauanaz.com
Máy lọc nước AOS sử dụng công nghệ RO-Side Stream độc quyền, không thể có chỉ số TDS cao như vậy :-j bác có thể gọi tới hotline 1800 – 1228 để được kỹ thuật viên hỗ trợ kiểm tra. Em vừa mua con 9tr xài ngon lành, nước ngọt hơn. nếu nước có vấn đề gì thì khách hàng đã lên án lâu rồi nè
Side stream bản chất nó chỉ là 2 đường nước vào thôi, chả liên quan gì đến TDS đầu ra cả. Chỉ số TDS cao sau qua đêm là do không xứ lý được khi để màng ngâm lâu, đây chắc chắn là điểm yếu mà AO không cải thiện được. Chỉ những người tinh ý mới biết thôi bác.