[Công nghệ] Xin tư vấn gấp cái máy lọc nước xịn cho bà xã

huongdo03

Xe tăng
Cụ nói thế nào em đang dùng máy của Nga đây.mang ra phòng hoá nhà mấy điện téc thử ,nhsan viên ngoài đó họ khen chất lượng nước quá tuyệt,mấy người ở đó còn đang nhờ con gái em mua ở bên đó giử về giúp,và mấy hôm nữa cháu đang chuyển về bốn cái .của cụ có giống thế này không.

Nhà em nó như này cụ ơi, nó là ecotar4, em vẫn chưa đi test nước được, chỉ đang đặt mua cái bút đo tds thôi.

ancarot1995

Xe đạp
tôi nghĩ chủ thớt ra ngoài tiệm và tham khảo cho nhanh nhé, anh em thì cũng chỉ giới thiệu được các dòng sp mới chứ tính năng hay chất lượng thì hãy ra tiệm mà kiểm tra và hỏi để được tư vấn kỹ, tôi chạy vòng vòng 2-3 tiệm là quyết định luôn. Hàng điện tử điện lạnh thì hên xui thôi
nhưng mà những hãng tốt thì vẫn hơn chứ nhỉ

2 tai 8 banh

Xe container
Cụ nói thế nào em đang dùng máy của Nga đây.mang ra phòng hoá nhà mấy điện téc thử ,nhsan viên ngoài đó họ khen chất lượng nước quá tuyệt,mấy người ở đó còn đang nhờ con gái em mua ở bên đó giử về giúp,và mấy hôm nữa cháu đang chuyển về bốn cái .của cụ có giống thế này không.
máy này cụ mua nhiêu xiền đấy ạ ??
có nước thải không cụ ??
đa tạ cụ

Muomchua

Xe điện
Em cũng nghiên cứu nhiều, cuối cùng làm con Karofi hơn 5 củ ở tổng đại lý Thanh Nhàn. Hàng Karofi và Kanga dùng được lõi của nhau, phổ biến và dễ tìm lõi để thay thế hơn các hãng khác - lại ít bị hàng nhái vì rất nhiều cửa hàng Karo và Kanga ở các nơi. Máy xịn đến mấy nhưng sau một th/gian dùng quy định vẫn phải thay lõi để đảm bảo chất lượng nước. Mua máy lọc nước phải tính đến lúc thay lõi được dễ dàng, không phải là hàng hiếm, không sợ mua phải hàng nhái.
Máy em lọc 10 lit/h, dùng để ăn uống, nấu ăn là dư rồi.

Mr. Kico

Xe đạp
Bà xã em nhất quyết không cho em mua tivi màn hình cong mà để dành tiền mua cái máy lọc nước, bảo là hiện tại chưa tự tin với cái máy lọc ở nhà %-(%-(%-(
Biết là chủ đề này nói nhiều nhưng em vẫn chưa chọn được (chắc do lần này bà xã hạ lệnh mua máy nặng đô nên em có chút lo lắng ko thể tả), mua ko vừa ý bà thì toi đời các cụ ạ. Lên đây nhờ anh em thông thái nhấp em vài phát góp ý cái nào ngon lành mà các cụ đang xài được không? Lõi RO hay Nano? Brand nào và xài nay được bao lâu rồi ạ?
Nhà em dùng Ao smith. Thực ra trước em cũng làm 1 thời gian ngắn cho công ty về xử lý nước. Máy lọc TQ thì rẻ và phổ biến (cái này thì em xin không nói rõ vì em biết có hãng lừa 90 triệu dân như lừa 9 người dân vậy).
Có nhiều hãng tốt ở VN mình nhưng vì là nước lọc xong sẽ dùng cả nấu ăn nên em khuyên cụ chọn loại lọc tinh khiết và không tạo ion cụ ạ. Nói chung là tạo khoáng thì cụ nấu sôi nước đấy và ăn vào sẽ không tốt cho sức khoẻ về lâu về dài cụ ạ. Nhà em nước lọc này còn dùng tắm cả cho ku nhà em vì nhà ở Hà Đông mà khu nhà em nước bẩn lắm chứ không sạch như bên nhà vợ em ở Cầu Giấy. Đây là kinh nghiệm bản thân em nhắn để cụ nghiên cứu thêm. Chúc cụ có lựa chọn tối ưu cho gia đình mình!

hanoi beer

Xe điện
May quá nhà em cũng có nhu cầu lắp cái máy lọc chứ suốt ngày tha nước bình về nấu và uống nó lục tốn lắm mà còn không biết chất lượng nước nó như lào nữa
Tầm trên dưới 5tr có loại nào ổn không tư vấn giúp em với . Nhà em gia đình nhỏ chỉ dùng khoảng 10l/ngày thôi ạ.

moongket

Xe điện
May quá nhà em cũng có nhu cầu lắp cái máy lọc chứ suốt ngày tha nước bình về nấu và uống nó lục tốn lắm mà còn không biết chất lượng nước nó như lào nữa
Tầm trên dưới 5tr có loại nào ổn không tư vấn giúp em với . Nhà em gia đình nhỏ chỉ dùng khoảng 10l/ngày thôi ạ.
Em cũng hóng cùng các cụ

Trần Đô 91

Xe tải
Chào các cụ trêm otofun.
Em muốn mua 01 cái máy lọc nước tầm 5 triệu. Loại không cần cắm điện (Nhà em đang thuê nhà giá điện khá đắt) để đun nước uống, pha sữa cho cu con, nấu ăn cho gia đình 3 người. Nhờ các cụ tư vấn (nhà em khu vực quận thanh xuân nước cũng tương đối sạch). Em nghe nói có máy của Nga gì đó tốt lắm. Không biết các cụ nào đã dùng chưa.

VestonQuandui

Xe đạp
Em định lắp cái này, bên họ báo giá 6.350k, có bác nào dùng rồi cho em xin đánh giá với.

Máy lọc nước AO.Smith M1

Máy lọc nước AO Smith là thương hiệu của Mỹ, đã có hơn 140 năm kinh nghiệm tại thị trường Mỹ và trên thế giới và nay đã chính thức có mặt tại thị trường Việt Nam. Với chất lượng nước sau khi lọc đạt tiêu chuẩn chất lượng nước uống của Mỹ (công nghệ Châu Âu) mà không phải máy lọc nước RO nào cũng có được. Máy lọc nước AOSmith model M1 là loại máy có thiết kế nhỏ gọn, sang trọng phù hợp với mọi không gian gia đình bạn.

Thông số kỹ thuật máy lọc nước AOSmith model M1
Dòng Sản phẩm Máy lọc nước AOSmith model M1
Chức năng Nước thường
Điện áp đầu vào AC 220V/ 50 ~ 60HZ
Công suất (tổng) 32 W
Dung tích bình chứa nước thường 9,46 L
Áp xuất nước đầu vào 0.03MPa~0.35MPa
Chất lượng nước cấp Nước máy tiêu chuẩn
Công suất lọc/ngày 75 GPD (284L/ngày)
Công suất lọc 11.8L/h
Phương pháp sục rửa Tự động làm sạch
Kích thước (Rộng x Sâu x Cao) (mm) 260 x 410 x 420
Trọng lượng (Kg) 11

Minhbeboi

Xe buýt
mình vẫn đang dùng kanguru =))) thấy ok phết,dùng lâu phết rồi vẫn thấy ổn,một năm thay đầu lọc 2 lần.

BDS_79_53_51_86

Xe tải
Có CCCM nào dùng máy lọc Unilever Pureit chưa ?

Em đang tin cái dòng này hơn vì ít nhất nó cũng của thương hiệu unilever thế giới ?

CCCM đã dùng dòng này hay có thông tin nào chia sẻ giúp em dòng trên

Fim

Xe điện
Sunhouse có ổn không các cụ ?

vdk_

Xe đạp
Cụ ơi cho em xin thông tin máy này với nhé. Nhà em đang định lắp cái giống vầy. Cảm ơn cụ nhiều.
Con gái em vừa giử về cho một cái máy lọc nước của Nga,đang hì hục lắp xong có anh bạn vào chơi và lấy một ít nước xong phóng xe đi khoảng hơn tiếng sau quay lại bảo ,em vừa mang ra phòng hoá nhà máy téc thử nước quá đạt chuẩn,anh bảo cháu mua giúp em một cái,thế là hôm qua cháu lại giử về một cái nữa như thế.em tư vấn trên này,thays mợ toét bảo rất nên dùng loại này.

network

Xe buýt
Máy lọc nước các cụ đừng mua nano, cứ mua cái RO rẻ nhất của karofi là ok, các cái đắt tiền cũng thế cả ko hơn gì.

Nhà em dùng Ao smith. Thực ra trước em cũng làm 1 thời gian ngắn cho công ty về xử lý nước. Máy lọc TQ thì rẻ và phổ biến (cái này thì em xin không nói rõ vì em biết có hãng lừa 90 triệu dân như lừa 9 người dân vậy).
Có nhiều hãng tốt ở VN mình nhưng vì là nước lọc xong sẽ dùng cả nấu ăn nên em khuyên cụ chọn loại lọc tinh khiết và không tạo ion cụ ạ. Nói chung là tạo khoáng thì cụ nấu sôi nước đấy và ăn vào sẽ không tốt cho sức khoẻ về lâu về dài cụ ạ. Nhà em nước lọc này còn dùng tắm cả cho ku nhà em vì nhà ở Hà Đông mà khu nhà em nước bẩn lắm chứ không sạch như bên nhà vợ em ở Cầu Giấy. Đây là kinh nghiệm bản thân em nhắn để cụ nghiên cứu thêm. Chúc cụ có lựa chọn tối ưu cho gia đình mình!
Cụ làm về lọc nước mà dùng Ao thì kinh rồi!

duytrong

Xe lăn
Cụ ơi cho em xin thông tin máy này với nhé. Nhà em đang định lắp cái giống vầy. Cảm ơn cụ nhiều.
Máy này f1 nhà em mang từ Nga về thôi mà,em lọc xong mang đi tecs thử thấy chất lượng tương đối tốt.máy này nó không dùng điện cụ ạ.

vdk_

Xe đạp
Máy này f1 nhà em mang từ Nga về thôi mà,em lọc xong mang đi tecs thử thấy chất lượng tương đối tốt.máy này nó không dùng điện cụ ạ.
Em có đọc mấy post trước của cụ rồi, nhà em muốn xin thông tin máy hãng với cả model nào để em lùng đặt mua ạh. Thanks cụ nhiều. Mà máy ko dùng điện thì thuộc loại lọc là nano hay UF phải ko cụ

duytrong

Xe lăn
Em có đọc mấy post trước của cụ rồi, nhà em muốn xin thông tin máy hãng với cả model nào để em lùng đặt mua ạh. Thanks cụ nhiều. Mà máy ko dùng điện thì thuộc loại lọc là nano hay UF phải ko cụ
Nó đây ,mời cụ.