Xin tư vấn, góp ý chạy xe cung đường Hà Nội - Nha Trang - Hà Nội

6xalo

Xe hơi
Chào cccm, số là nhà em dự tính hè năm nay chạy cung Hà Nội - Nha Trang - Hà Nội (E chỉ mới chạy tới Quảng Ngãi). Dự kiến khoảng 8 ngày trong đó ở Nha Trang nhiều hơn xíu. E đang lên kế hoạch thế này cccm tư vấn và góp ý giúp e nhá. F1 nhỏ nhất nhà e 8tuổi, lớn nhất 16 tuổi và cả nhà cũng đã trên từng cây số nhiều chặng.

Nhờ cccm góp ý cho e lịch trình sau có hợp lý k? ăn uống trên đường những điểm nào phù hợp. Ở thì e sẽ tự điều chỉnh cho phù hợp.

Ngày 1:
Hà Nội - Huế: Khoảng 670Km. Chặng này dài Xuất phát sớm và chạy 1 mạch vì ngày đầu khỏe quân

Ngày 2:
Huế - Quy Nhơn: Khoảng 410Km.

Ngày 3:
Quy Nhơn - Nha Trang: Khoảng >200Km. Chặng này do đã đủ ép phê từ 2 ngày đầu và đến Nha Trang nghỉ ngơi cho sớm nên em phân chặng này khoảng trưa là tới.

Nghỉ Nha Trang đêm 3, 4, 5

Ngày 6:
Nha Trang - Hội An: Khoảng 510Km

Ngày 7:
Hội An - Quảng Bình hoặc Hà Tĩnh: Khoảng max 460Km

Ngày 8:
Quảng Bình hoặc Hà Tĩnh - Hà Nội: Khoảng 350Km

Cảm ơn cccm đã chiếu cố và giúp đỡ.

77-H1-117.07

Xe đạp
Ăn trên QL 1A thì cứ chỗ nào xe công vào nhiều là cụ ghé, ở Phú Yên (đoạn thị trấn Chí Thạnh có thể ghé gành đá đĩa, tới Tuy Hòa ăn mắt cá ngừ đại dương), còn đến Nha Trang tư vấn tiếp nhé hihi

hieutd2

Xe tăng
E thấy lịch cụ đi hợp lý rồi, đoạn quy nhơn - nha trang cụ xem kết hợp thăm gành đá đĩa, vũng rô

BINH MINH 07

Xe điện
Chào cccm, số là nhà em dự tính hè năm nay chạy cung Hà Nội - Nha Trang - Hà Nội (E chỉ mới chạy tới Quảng Ngãi). Dự kiến khoảng 8 ngày trong đó ở Nha Trang nhiều hơn xíu. E đang lên kế hoạch thế này cccm tư vấn và góp ý giúp e nhá. F1 nhỏ nhất nhà e 8tuổi, lớn nhất 16 tuổi và cả nhà cũng đã trên từng cây số nhiều chặng.

Nhờ cccm góp ý cho e lịch trình sau có hợp lý k? ăn uống trên đường những điểm nào phù hợp. Ở thì e sẽ tự điều chỉnh cho phù hợp.

Ngày 1:
Hà Nội - Huế: Khoảng 670Km. Chặng này dài Xuất phát sớm và chạy 1 mạch vì ngày đầu khỏe quân

Ngày 2:

Ngày 3:
Quy Nhơn - Nha Trang: Khoảng >200Km. Chặng này do đã đủ ép phê từ 2 ngày đầu và đến Nha Trang nghỉ ngơi cho sớm nên em phân chặng này khoảng trưa là tới.

Ngày 6:

Ngày 7:

Ngày 8:

Tháng 7 em cũng chạy HN-Ninh Thuận, em có 9 ngày nhưng em chỉ chạy trên đường 4 ngày, ngày đầu vào ĐN, ngày 2 đến Ninh Thuận, em đã thử đi đến Nha Trang rồi, em cũng chỉ đi 2 ngày nhưng năm 2016 còn chưa có cao tốc ĐN-Quảng Ngãi, riêng đoạn này đi bây giờ đã rút ngắn được 2h chạy xe.

quangdzung

Xe điện
Không hợp lý. Lượt đi nên chạy pleiku- buôn ma thuột- đà lạt- nha trang. Lúc về chạy đường bờ biênr

haiboi

Xe đạp
Bác cân nhắc như cụ quangzdung nói ấy từ huế bác chạy tuốt lên buôn mê thuột chơi rồi cân nhắc xem có đá qua đà lạt hay chạy tuột về nha trang luôn. Rồi Lượt về chạy dọc bờ biển. Đi 10ngày theo em là phải lên rừng xuống biển.

6xalo

Xe hơi
E cảm ơn cccm. Sở dĩ e lên lịch ntn vì Đà Lạt, Buôn Mê Thuột e đang dự định cho 1 cung khác vào 1 dịp khác sẽ đi từ HCMC. Lịch trên của e thực ra có thể sẽ có thay đổi tùy vào tình hình thực tế (la cà thêm chỗ nào thấy thích) nhưng kế hoạch tối đa cũng chỉ 8 - 9 ngày

cn39c2001

Xe tăng

Ngày 1:

Ngày 2:

Ngày 3:

Ngày 6:

Ngày 7:

Ngày 8:

Nhà cụ nếu đã đi nhiều và mục đích chính ở Nha Trang, em thấy ngày 2 cụ chạy Huế - Nha Trang luôn chứ bôi thêm Quy Nhơn không cần thiết ạ.
Lịch này em đang hiểu chiều vào cụ muốn luợn lờ 1 vài điểm khác trên đường, còn chiều ra không có nhu cầu ;;)

6xalo

Xe hơi
Nhà cụ nếu đã đi nhiều và mục đích chính ở Nha Trang, em thấy ngày 2 cụ chạy Huế - Nha Trang luôn chứ bôi thêm Quy Nhơn không cần thiết ạ.
Lịch này em đang hiểu chiều vào cụ muốn luợn lờ 1 vài điểm khác trên đường, còn chiều ra không có nhu cầu ;;)
Vầng cụ, nhà e thường thì lượn lờ ở chặng đi còn chặng về lần nào cũng muốn nhanh về nhà ahihi

BINH MINH 07

Xe điện
Em cùng ý kiến với cụ, nhà em cũng có kiểu đi đến nơi về đến chốn. Đi đến một nơi nào đó và chơi tí tã rồi về, để dành lần sau còn có chỗ mà đi, thế mà sau khoảng 7 năm toàn đi chơi bằng ô tô, giờ cũng bí chỗ ra phết rồi đấy hehe...

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!

Ngày 1:

Ngày 2:

Ngày 3:

Ngày 6:

Ngày 7:

Ngày 8:

Nhìn chương trình thì thấy chủ yếu là Nha Trang và trên đường, các nơi dừng chân không chơi được gì. Là em, em sẽ:

Ngày 1: xuất phát thật sớm lao một mạch đến Lăng Cô chứ không dừng ở Huế, mệt bỏ mẹ nên chỉ ngủ thôi, sáng ra cho trẻ con nghịch biển sớm rồi lượn. Không vào Đà Nẵng vì mất thời gian quay lại cao tốc.

Ngày 2: Phi thẳng về Nha Trang.

Ngày 3, 4: chơi Nha Trang trọn 2 ngày.

Ngày 5: đi Bình Ba, chiều về Tuy Hòa ngủ lại. Nếu không muốn đi Bình Ba thì 9h trả phòng rồi về Qui Nhơn, trên đường nhớ nghe Gành Đá Đĩa, Đầm Ô Loan (Ăn trưa ở quán Tuấn, Đầm Ô loan)

Ngày 6: Sáng chơi Qui Nhơn đến trưa rồi về Hội An. Kỳ Co, Eo Gió là 2 nơi ở Qui Nhơn nên ghé qua cho biết.

Ngày 7, 8: thì thế nào cũng được, chỉ là về nhà.

PhamminhTuan2809

Xe đạp
Mình vừa đi chặng này về xong , nói chung đường đẹp mỗi tội phí cầu đường nặng đô !
Ngày 1 : hn - quảng ngãi (7h - 21h )
ngày 2 : quảng ngãi - nha trang (7h - 14h )
ngày 3 : nha trang - daklak (9h - 13h )
ngày 4 : daklak - bình định ( 7h - 16h )
ngày 5 : bình định - huế ( 9h - 16h )
ngày 6 : huế - hn ( 9h30- 22h30 )
mình đi xe bán tải : tổng cộng 3.000km, mất 3,7tr tiền dầu, 1,5tr tiền vé !

BINH MINH 07

Xe điện
Mình vừa đi chặng này về xong , nói chung đường đẹp mỗi tội phí cầu đường nặng đô !
Ngày 1 : hn - quảng ngãi (7h - 21h )
ngày 2 : quảng ngãi - nha trang (7h - 14h )
ngày 3 : nha trang - daklak (9h - 13h )
ngày 4 : daklak - bình định ( 7h - 16h )
ngày 5 : bình định - huế ( 9h - 16h )
ngày 6 : huế - hn ( 9h30- 22h30 )
mình đi xe bán tải : tổng cộng 3.000km, mất 3,7tr tiền dầu, 1,5tr tiền vé !
Ngày 1: Em hỏi cụ làm sao đi hơn 900km trong 14 giờ cả ăn uống vệ sinh dọc đường ạ ?
Tháng 7 này em cũng định đi Ninh Thuận mà em cũng định chia 2 ngày/lượt mà đang lo.
Ngày đầu em định đi đến ĐN, ngày 2 đến Ninh Thuận. Do có cao tốc ĐN-QN nên đoạn này chắc cụ chạy tối, em cũng định làm một phát đến QN vì 140km cao tốc chỉ đi hết 1,5 giờ thì có lý cố được không.

PhamminhTuan2809

Xe đạp
Ngày 1: Em hỏi cụ làm sao đi hơn 900km trong 14 giờ cả ăn uống vệ sinh dọc đường ạ ?
Tháng 7 này em cũng định đi Ninh Thuận mà em cũng định chia 2 ngày/lượt mà đang lo.
Ngày đầu em định đi đến ĐN, ngày 2 đến Ninh Thuận. Do có cao tốc ĐN-QN nên đoạn này chắc cụ chạy tối, em cũng định làm một phát đến QN vì 140km cao tốc chỉ đi hết 1,5 giờ thì có lý cố được không.
đoạn đầu và đoạn cuối 240km là cao tốc ninh bình - cầu rẽ và cao tốc đã nẵng - quảng ngãi rồi mà cụ toàn vít 120km/h , còn lại cứ chuẩn tốc độ 60 với 90km/h mà đi. Giờ đường xá đẹp lắm !
Chuẩn là ngày đầu tiên mình chạy 889km, xuất phát ở giáp bát và ngủ ở cuối cao tốc đà nẵng-quảng ngãi !

Chỉnh sửa cuối:
Em cùng ý kiến với cụ, nhà em cũng có kiểu đi đến nơi về đến chốn. Đi đến một nơi nào đó và chơi tí tã rồi về, để dành lần sau còn có chỗ mà đi, thế mà sau khoảng 7 năm toàn đi chơi bằng ô tô, giờ cũng bí chỗ ra phết rồi đấy hehe...
Quan điểm của e lại khác nếu mục đích đi chơi chỉ đến 1 điểm thì em sẽ đi bằng máy bay.. còn đi bằng ô tô tự lái thì mục đích là la cà đi được nhiều nơi trên hành trình đến điểm chính. Cái hay nữa của đi ô tô là mình chủ động được mọi thứ thích đi là đi thích nghỉ là nghỉ, trên đường đi thích tạt vào đâu là tạt.. Nhà em 5-6 năm nay cũng toàn đi bằng ô tô có những điểm mình đi rồi nhưng năm sau lướt qua vẫn thấy hay vì du lịch bây giờ phát triển sau mỗi năm lại có nhiều thay đổi mà cụ..

BINH MINH 07

Xe điện
đoạn đầu và đoạn cuối 240km là cao tốc ninh bình - cầu rẽ và cao tốc đã nẵng - quảng ngãi rồi mà cụ toàn vít 120km/h , còn lại cứ chuẩn tốc độ 60 với 90km/h mà đi. Giờ đường xá đẹp lắm !
Chuẩn là ngày đầu tiên mình chạy 889km, xuất phát ở giáp bát và ngủ ở cuối cao tốc đà nẵng-quảng ngãi !
Tks cụ đã chia sẻ, em cũng đáng tính ngày đầu chạy cố, bình thường em hay đi sớm khoảng 5h sáng thì tầm 8h mới tới ĐN, cụ đi 7h mà đến cuối cao tốc QN thì em thua rồi !

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Em đi 1 tháng. Lang thang từ hà nội, tây nguyên, miền tây, hà nội không nộp đồng nào cho xxx.
Cứ túc tắc đi. Cho đi 90 km/h em đi 85 trở xuống.
Cách biển hạn chế tốc độ 100 m em bắt đầu đi chậm và thấp hơn 5 đến 10 km/h.
Em nhường tất cả