Xin tư vấn kết nối camera hành trình với đầu DVD trong xe

botom

Xe tăng
Kính các cụ! Em xin các cụ chỉ giáo cho em làm cách nào kết nối camera hành trình với đầu DVD trong xe ạ. Mục đích của em là khi có vấn đề tranh cãi với các quan trên đường, em chỉ việc nối cam hành trình vào DVD va play lại các đoạn video mà cam hành trình ghi lại. Vì có phải lúc nào cũng có laptop trong xe mà show lai video đâu đúng không các cụ!. Em đã thử lấy thẻ của cam cắm vào khe thẻ của đầu DVD, nhưng đầu DVD không đọc được và báo không nhận được codec. Chắc là do cam của em ghi ra file mp4, đầu DVD không đọc được định dạng này. Em mong các cụ chỉ giáo cho ạ. Đội ơn các cụ!

hoacvxd

Xe tăng
Muốn kết nối được thì DVD của cụ phải có cổng AV IN còn trên Camera hành trình phải có cổng AV OUT, lấy dây AV nối 2 cổng đó với nhau là được thôi.

dynamat_vn

Xe hơi
Website
www.dynamat.vn
Đúng vậy đấy ạ, đầu DVD trên xe không hỗ trợ đọc thẻ của camera hanh trình đâu ạ

cua dong

Xe buýt
Giờ có cái vietmap 7 inch, có cam, cho xem lại cam khi cần, chỉ cần bấm có mấy cái là xem ngay.
ko phải em pr cho vietmap đâu nhé

botom

Xe tăng
Chán nhỉ! Em cứ tưởng đàu DVD đọc được thẻ nhớ của cam, thế là chạy đi mua cai micro sd và adapter thay cho cai SD của cam, vì cái DVD chỉ dọc thẻ micro sd, mà cam của em dùng thẻ sd. Thế là phí cái thẻ micro sd mua thêm :). Cái cam của em có cong video out, nhưng cái DVD/Navigation khong có cổng video in thì phải, hoặc là phải đấu loằng ngoằng đằng sau.

hoacvxd

Xe tăng
Chán nhỉ! Em cứ tưởng đàu DVD đọc được thẻ nhớ của cam, thế là chạy đi mua cai micro sd và adapter thay cho cai SD của cam, vì cái DVD chỉ dọc thẻ micro sd, mà cam của em dùng thẻ sd. Thế là phí cái thẻ micro sd mua thêm :). Cái cam của em có cong video out, nhưng cái DVD/Navigation khong có cổng video in thì phải, hoặc là phải đấu loằng ngoằng đằng sau.
Vấn đề đầu DVD của cụ không đọc được thẻ là do định dạng file lưu trên Cam không được DVD hỗ trợ cụ ạ.
Cụ xem trong phần thiết lập của DVD có chế độ AV không, nếu có thì sẽ phải có cổng IN và tất nhiên là sẽ nằm đằng sau chứ chẳng mấy khi người ta thiết kế ở mặt trước đâu, việc đi dây AV từ Cam xuống DVD cũng đơn giản thôi mà.

Chỉnh sửa cuối:

akintaro

Xe tải
Mua cái Galaxy tab làm cam hành trình đi cụ

win2170

Xe tải
Mua cái Galaxy tab làm cam hành trình đi cụ
Galaxy tab chip GPS có hơn GPS mấy cụ Vịt Mép ko bác. Thấy mấy cụ chơi HTC DH7 nói GPS chỉ bắt được 5 vệ tinh so với 11 vệ tinh của Vịt Mép.

hoacvxd

Xe tăng
Galaxy tab chip GPS có hơn GPS mấy cụ Vịt Mép ko bác. Thấy mấy cụ chơi HTC DH7 nói GPS chỉ bắt được 5 vệ tinh so với 11 vệ tinh của Vịt Mép.
Bắt sóng GPS thì có thể thấp hơn VM nhưng khả năng định vị sẽ nhanh chóng và chính xác hơn vì nó kết hợp cả định vị bằng sóng điện thoại nên nhiều lúc thời tiết xấu nó vẫn vô tư.

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
cái đầu đĩa của bác chủ có thẻ nhớ chắc là phải có AV in ở đằng sau đầu. bác mua một cái dây kết nối từ camera cho ra 3 đầu hoa sen. 2 đường tiếng 1 đường hình. bác kết lối với đường AV in của đầu DVD. khi nào muốn xem thì bác phải chuyển đổi chế độ trên DVD thành AUX IN và mở file bác muốn xem trên camera.

Thaico

Xe đạp
hóng. bác nào tư vấn camera hành trình ngon bổ rẻ cái. hiện xe mình có dvd thôi

nguyen.v.anh

Xe tải
Website
www.facebook.com
hóng. bác nào tư vấn camera hành trình ngon bổ rẻ cái. hiện xe mình có dvd thôi
Cụ gần phạm văn đồng thì qua e nhé.bên e đang có nhiều loại cam tích hợp vào Dvd luôn.có loại chỉ vài cốc bia thôi cụ

nguyen.v.anh

Xe tải
Website
www.facebook.com
Kính các cụ! Em xin các cụ chỉ giáo cho em làm cách nào kết nối camera hành trình với đầu DVD trong xe ạ. Mục đích của em là khi có vấn đề tranh cãi với các quan trên đường, em chỉ việc nối cam hành trình vào DVD va play lại các đoạn video mà cam hành trình ghi lại. Vì có phải lúc nào cũng có laptop trong xe mà show lai video đâu đúng không các cụ!. Em đã thử lấy thẻ của cam cắm vào khe thẻ của đầu DVD, nhưng đầu DVD không đọc được và báo không nhận được codec. Chắc là do cam của em ghi ra file mp4, đầu DVD không đọc được định dạng này. Em mong các cụ chỉ giáo cho ạ. Đội ơn các cụ!
Chắc là Dvd của cụ lắp cũng lâu rồi phải k ạ.nếu cụ rảnh qua e.nếu cụ có cam rồi thì e sử lý cho ạ.k thì qua e lắp cho cụ cái cam tích hợp vào Dvd của cụ luôn.rất gọn bà rất rẻ

Dmax2016

Xe tải
Em tham khảo mấy loại trước khi được tư vấn lấy cái xiaomi yi dash cam. Giá cũng vừa phải 1190k chưa có thẻ nhớ. Cũng có đầy đủ chức năng cần thiết, DVD chỉ để giải trí cho bọn trẻ nhà em nó ngồi im để mình tập trung lái mà thôi các cụ ah.

Trieubondvd

Xe tăng
Em tham khảo mấy loại trước khi được tư vấn lấy cái xiaomi yi dash cam. Giá cũng vừa phải 1190k chưa có thẻ nhớ. Cũng có đầy đủ chức năng cần thiết, DVD chỉ để giải trí cho bọn trẻ nhà em nó ngồi im để mình tập trung lái mà thôi các cụ ah.
Cụ qua em

botom

Xe tăng
Chắc là Dvd của cụ lắp cũng lâu rồi phải k ạ.nếu cụ rảnh qua e.nếu cụ có cam rồi thì e sử lý cho ạ.k thì qua e lắp cho cụ cái cam tích hợp vào Dvd của cụ luôn.rất gọn bà rất rẻ
Cảm ơn cụ, bài này em hỏi lâu lắm rồi. Em đã kịp đổi xe và cả camera rồi, nên không còn vấn đề này nữa cụ ạ.

nguyenhungcase

Xe tải
Website
camerahanhtrinhvn.com
Cho cụ nào chưa biết! DVD trên xe không đọc được định dạng file video của camera hành trình, nó chỉ hỗ trợ kết nối qua công AV OUT hoặc HDMI, chỉ cần camera & DVD có 1 trong 2 công kết nối trên thì các cụ có thể tìm mua 1 sơi cáp kết nối phú hợp bán rất nhiều trên thị trường là xem được trên DVD.
Tuy nhiên nó cũng hơi phức tạp dây dợ lằng lằng. Bởi vậy, nhiều loại camera hành trình bây giờ có kết nối wifi xem ngay trên điện thoại hoặc máy tính bảng khá tiện dụng, có loại hỗ trợ file video chạy được trên hầu hết các dòng điện thoại smartphone có khe cắm thẻ nhớ.
Một vài thông tin hy vọng giúp được các cụ chưa biết. Dù sao cũng chúc mừng cụ chủ đã lên đời xe :)