[Funland] Xin tư vấn làm gì với 600m2 đất

nemoulsa

Xe máy
Cụ xây cái biệt thự mái thái to đẹp trên mảnh đất hương hỏa đó rồi mời các cụ về ở cho gần gũi anh em họ hàng cô bác. Và cũng tiện thể sau này cụ có nghỉ hưu thì về ở cả đó mà chăm sóc phụng dưỡng bm lúc giả cả ốm yếu. Căn nhà ở phố cụ giữ thì cho thuê cũng đc giá, mà ko thì bán đi đầu tư theo ý cụ.
Em cũng định như cụ nói. Chắc chỉ xây độ 100m2 thôi, còn lại để làm sân vườn cho thoáng mát.

agrimeco

Xe lăn
Em cũng định như cụ nói. Chắc chỉ xây độ 100m2 thôi, còn lại để làm sân vườn cho thoáng mát.
xây 100m hơi ít mà xây cao lên 3t lại phải lắp thang máy, cụ phải tính ông bà ở đó thì gđ con cháu sẽ thường xuyên về ở cùng nên ngoài phòng sh chung nên có đủ lượng phòng ngủ khép kín cho cả nhà. Mà em thấy giờ chuộng mốt mái nhật, vừa đơn giản tiết kiệm hơn mà cũng rất đẹp.

Cuongnh5256

Xe điện
Trước mắt cứ trồng cây lâu năm giữ đất với đỡ cỏ dại mọc, sau này cụ thích xây chỗ nào thì bứng cây ra chỗ khác hoặc chặt bỏ. Bưởi, nhãn, mít, sấu...

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
HĐ mà cụ làm như xa xôi lắm, lên quận đến nơi r.
Ko rõ gần 50 e có giống cụ ko chứ e tính vài năm nữa, chuyển gia đình khỏi HN bụi bặm, ra nơi nào là TP biển, ko khí trong lành mà vẫn làm ăn kd được, sống già luôn ở đấy. Gì chứ di chuyển hơn 2h/ngày như hiện nay thì e thấy chất lượng sống thấp quá :(

butchikim

Xe ba gác
Cháu chả nghĩ ra gì ngoài BÁN :D

Xikar

Xe tăng
Là e e sẽ thuê thiết kế trước, sau đó chưa ở thì trồng cây ăn quả theo đúng thiết kế, 10 năm nữa cụ về ở có sẵn cây rồi, ko phải đi mua cây to nữa.

matizvan2009

Xe ba gác
Có cái quan trọng nhất là tổng mức đầu tư thì cụ chủ chả cho biết thì tư vấn kiểu gì nhỉ

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nhà chưa ở thì cụ chưa nên xây dựng cái gì cả tránh xuống cấp.
Có nên thì làm cái nhà tạm, nhà tôn cũng được, sau này bán đồng nát đỡ xót.
Quan trọng hơn là quy hoạch tổng thể lô đất, trồng trước các cây lâu năm, sau này chỉ còn việc xây nhà và làm khuôn viên đường xá là thành cái nhà vườn siêu cấp.

dalink

Xe điện
Cụ cho thiết kế, lên quy hoạch ô đất trước đi. 600m2 mà chịu đầu tư chất xám thiết kế gọn gàng vào thì ko tồi tí nào đâu. Chỗ nào là nhà, chỗ nào là vườn, bbq, non bộ, thả cá, bể bơi vân vân mây mây...
Sau đó cụ cho trồng cây, vườn tược trước, lúc nào cần thì xây lên theo thiết kế. Cũng có thể xây trước 1 tầng theo thiết kế, lúc nào có nhu cầu ví dụ về hưu thì xây hẳn + hoàn thiện ngon hẳn cho sướng.
Còn trong lúc chờ lên thành nhà, cụ có thể cho thuê, hay gì đó tùy cụ.
Kết luận : E nhấn mạnh công tác THIẾT KẾ. Lung linh như resort thừa sức.
Chuẩn. Có tiền thì cứ thiết kế phần nào đó kiểu sân vườn đi. Chỗ nào trồng cây chỗ nào trồng rau. Quanh nhà nên ưu tiên ít cây trang trí với thảm cỏ là thành resort ngay.

phucbonguyen

Xe điện
Em không bận tâm đến giá của nó vì em không được bán và cũng không có ý định bán cụ ạ.
Ô này chỉ ở huyện thuộc tỉnh em thôi, theo em thấy thì giá cũng chả đắt.
nhiều khi ko tính bằng tiền phải ko cụ.Nhà e cũng vậy mảnh đất Ob đag ở sẽ mãi mãi là ngôi nhà chung của tất cả con cháu sau này nên nó vô giá.đất ob nhà e gần 4,000m2.cây cối trĩu cành

Súng hơi HD

Xe tải
Nhiều cụ ủng hộ việc trồng cây ăn quả, theo e cụ lên nhờ hàng xóm xung quanh cho họ trồng rau, chăn nuôi nhỏ để cây dại ko mọc , bản thân em đã trồng cây ăn quả em biết, ko trồng ko bực, trồng vào ko chăm thì ko lên, chăm thì mất công mất sức, ra quả thì sâu bệnh rụng hết, có cây chuối Tây vừa ra hoa đã bị chặt lấy hoa, chanh thì hàng xóm vặt lá kiểu chặt cành

VInhquang79

Xe máy
Website
gocphongthuy.net
nhà e ở chương mẽo cũng có 870m chưa biết làm gì :))) chán . xây hết chỗ này lên thì sao mà ở hết

fanmu1234

Tháo bánh
Em đi công tác ở xa đã lâu năm, các cụ ở quê cũng đã già, ngoài căn nhà ở Thành phố các cụ đang ở, các cụ còn 1 mảnh đất 600m2 vừa sang tên cho em.
Mảnh đất này thì ở huyện thôi, nhưng đó là nơi ông già sinh ra lớn lên, được thừa kế lại của ông nội em, xung quanh khu đó toàn anh em chú bác họ hàng.
Em định rằng ngoài 50 em nghỉ không công tác xa nữa, rút về sống ở đó (còn căn nhà TP nơi các cụ đang ở thì bán quách đi sau khi các cụ mất).
Từ giờ đến lúc đó, còn cỡ độ 10 năm nữa. Không biết em tính có xa quá không, nhưng cũng phải làm gì với ô đất này chứ nhỉ.
Ô đất mặt tiền hướng ra đường Quốc lộ, xung quanh các nhà đều xây dựng kiểu nhà vườn mái thái hết cả, còn độc ô nhà em là bỏ trống. Em tính có khi cứ cải tạo quy hoạch trồng cây ăn quả, làm hàng rào các thứ trước, sau này về xây dựng nhà ở thì sẽ có khuân viên đẹp luôn, như vậy có ổn không nhỉ.
Trước mắt cụ xây hàng rào, đổ đất, quy hoạch trồng vài cây có bóng mát như xoài, mít, nhãn

Sau đó cho thuê mở quán cafe sân vườn + vài bàn cờ tướng + bàn bi a, hoặc quán ăn, cho thuê rẻ cũng được. Kinh tế phát triển, chắc chắn thiên hạ sẽ ăn chơi , nhậu nhẹt nhiều hơn.

Chủ nhà hàng lãi bao nhiêu kệ họ, thậm chí chủ nhà hàng sẽ lỗ nữa, nhưng quan trọng là chủ nhà hàng sẽ làm cho khách hàng quen 1 chỗ đến ăn nhậu, chơi bời.

10 năm sau cụ thu lại, và cụ đầu tư làm chủ quán. Vừa có chỗ ở, vừa túc tắc kiếm tiền.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em đi công tác ở xa đã lâu năm, các cụ ở quê cũng đã già, ngoài căn nhà ở Thành phố các cụ đang ở, các cụ còn 1 mảnh đất 600m2 vừa sang tên cho em.
Mảnh đất này thì ở huyện thôi, nhưng đó là nơi ông già sinh ra lớn lên, được thừa kế lại của ông nội em, xung quanh khu đó toàn anh em chú bác họ hàng.
Em định rằng ngoài 50 em nghỉ không công tác xa nữa, rút về sống ở đó (còn căn nhà TP nơi các cụ đang ở thì bán quách đi sau khi các cụ mất).
Từ giờ đến lúc đó, còn cỡ độ 10 năm nữa. Không biết em tính có xa quá không, nhưng cũng phải làm gì với ô đất này chứ nhỉ.
Ô đất mặt tiền hướng ra đường Quốc lộ, xung quanh các nhà đều xây dựng kiểu nhà vườn mái thái hết cả, còn độc ô nhà em là bỏ trống. Em tính có khi cứ cải tạo quy hoạch trồng cây ăn quả, làm hàng rào các thứ trước, sau này về xây dựng nhà ở thì sẽ có khuân viên đẹp luôn, như vậy có ổn không nhỉ.
Cụ phải xây hàng rào và thiết kế quy hoạch; trông cây trước, sau xây nhà đúng vị trí quy hoạch mà làm.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Avatar thần tượng Q còi chúng e không dám tư vấn nữa ợ 🥴

minhhuyen

Xe tải
Cụ cho thiết kế, lên quy hoạch ô đất trước đi. 600m2 mà chịu đầu tư chất xám thiết kế gọn gàng vào thì ko tồi tí nào đâu. Chỗ nào là nhà, chỗ nào là vườn, bbq, non bộ, thả cá, bể bơi vân vân mây mây...
Sau đó cụ cho trồng cây, vườn tược trước, lúc nào cần thì xây lên theo thiết kế. Cũng có thể xây trước 1 tầng theo thiết kế, lúc nào có nhu cầu ví dụ về hưu thì xây hẳn + hoàn thiện ngon hẳn cho sướng.
Còn trong lúc chờ lên thành nhà, cụ có thể cho thuê, hay gì đó tùy cụ.
Kết luận : E nhấn mạnh công tác THIẾT KẾ. Lung linh như resort thừa sức.
Chờ đến 10 năm nữa cụ chủ lại có quan điểm sử dụng khác, thiết kế có khi lỗi thời. Theo em cứ như cụ trên nói, thiết kế quy hoạch đâu là chỗ cây xanh, cụ trồng sẵn ít cây, chục năm nữa to là vừa, mà lúc đấy có điều chỉnh quy hoạch thì chuyển cây cũng dễ

Thành Thị 1

Xe điện
Kinh nghiệm có đất ít khi về thăm của e là phải có tường rào bao quanh, nếu ko thì cọc bê tôn dây théo gai cũng OK, và làm quả cam với 4G router.

lamhaha191

Xe tăng
Em có nhiều ngàn mét đây mà đếch có tiền làm hómtay

tienlong

Xe buýt
Trước mắt cụ xây hàng rào, đổ đất, quy hoạch trồng vài cây có bóng mát như xoài, mít, nhãn

Sau đó cho thuê mở quán cafe sân vườn + vài bàn cờ tướng + bàn bi a, hoặc quán ăn, cho thuê rẻ cũng được. Kinh tế phát triển, chắc chắn thiên hạ sẽ ăn chơi , nhậu nhẹt nhiều hơn.

Chủ nhà hàng lãi bao nhiêu kệ họ, thậm chí chủ nhà hàng sẽ lỗ nữa, nhưng quan trọng là chủ nhà hàng sẽ làm cho khách hàng quen 1 chỗ đến ăn nhậu, chơi bời.

10 năm sau cụ thu lại, và cụ đầu tư làm chủ quán. Vừa có chỗ ở, vừa túc tắc kiếm tiền.
Cụ mưu cao phết nhỉ, hehe