[Funland] Xin tư vấn làm răng ở đâu ?

ntarror

Xe hơi
Chào các cụ.
Em gần 30 có bộ nhá không thể chấp nhận được , do từ bé đã thiếu răng nên sau này răng em bị thưa rất nhiều. Càng lớn ăn uống càng khổ vì răng hàm hay bị đau , do cả thức ăn hay mắc vào nữa.
Hết đợt giãn cách này em muốn đi làm lại bộ răng cho nó tử tế , em ở hà nội và kinh phí cũng chỉ có loanh quanh 50tr trở xuống do đợt dịch này nên cũng hết tiên rồi.
Mong được các cụ tư vấn giúp em xem có nơi nào uy tín và giá cả đi đôi với chất lượng .

ảnh cho hợp lệ.

Hainam86

Xe tải
E cũng định sau dịch đại tu bộ nhá phát, răng với cả lợi già lung lay hết cả rồi.
Nếu chỉ làm cho chắc k cần nụ cười sáng bóng thì nên làm răng gì các Cụ nhỉ? Chuẩn bị tầm bao xèng là đẹp ạ?

nvh_hn

Xe container
E cũng định sau dịch đại tu bộ nhá phát, răng với cả lợi già lung lay hết cả rồi.
Nếu chỉ làm cho chắc k cần nụ cười sáng bóng thì nên làm răng gì các Cụ nhỉ? Chuẩn bị tầm bao xèng là đẹp ạ?
Chẳng ai tư vấn được cụ, em thấy mấy trăm k cũng có, vài triệu cũng có, vài chục cũng có. Tốt nhất cụ cứ đi khám bác sỹ sẽ tư vấn, cân đối rồi xử lý thôi.

Sales Vinhomes

Xe máy
Cho em hóng cùng nhé, em muốn làm sáng lên 1-2 tông nữa

lephuong63

Xe tải
Em hay làm ở Nha khoa Việt Chi, ở phố Nguyễn Thị Định, của TS Đàm Văn Việt trưởng khoa cấy ghép bv RHM làm cũng đc cụ ạ. Cụ có nhu cầu cứ google: Nha khoa Việt Chi tìm hiểu nhé.

Hainam86

Xe tải
Chẳng ai tư vấn được cụ, em thấy mấy trăm k cũng có, vài triệu cũng có, vài chục cũng có. Tốt nhất cụ cứ đi khám bác sỹ sẽ tư vấn, cân đối rồi xử lý thôi.
Thêm hiểu biết lựa chọn cũng sẽ tốt hơn mà Cụ, chứ nghe mỗi nha sỹ tư vấn thì e ngại hiệu quả thu đc chưa chắc đã tương xứng với số tiền bỏ ra.

nvh_hn

Xe container
Thêm hiểu biết lựa chọn cũng sẽ tốt hơn mà Cụ, chứ nghe mỗi nha sỹ tư vấn thì e ngại hiệu quả thu đc chưa chắc đã tương xứng với số tiền bỏ ra.
Thế cụ cứ khám bệnh online thôi, em không ý kiến. Răng cũng là 1 loại bệnh, phải khám mới biết làm gì, thế nào chứ; Như cụ nói làm sao biết cụ nhổ răng, trồng răng, trám răng... hay làm gì mà bảo tư với vấn.

Trước em có cái răng bị nứt, vào RHM BM có con em quen, ở ngoài bác sỹ khám bảo nhổ, vào trong bác sỹ khác bảo quen à, thôi hàn cũng được;)

hoangnam2812

Xe tải
chuẩn bác ạ,em cũng lung lay các kiểu hết rồi giờ phải khả năng phải làm lại khá nhiều mới ổn áp đc

Hainam86

Xe tải
Thế cụ cứ khám bệnh online thôi, em không ý kiến. Răng cũng là 1 loại bệnh, phải khám mới biết làm gì, thế nào chứ; Như cụ nói làm sao biết cụ nhổ răng, trồng răng, trám răng... hay làm gì mà bảo tư với vấn.

Trước em có cái răng bị nứt, vào RHM BM có con em quen, ở ngoài bác sỹ khám bảo nhổ, vào trong bác sỹ khác bảo quen à, thôi hàn cũng được;)
Thfi đấy Cụ, khám bác sỹ thì đương nhiên phải khám rồi, nhưng cũng k tin bác sỹ tư vấn 100% được, đặc biệt với bác sỹ khám tư k quen biết.
E xin tư vấn trồng loại răng nào tốt giá hợp lý thôi ạ, chứ hàn với trám thì đơn giản rồi.

MaziaH

Xe tải
Nếu gần 30 và răng thưa thưa thì em gợi ý cụ nên đi niềng răng thì tốt hơn là làm răng sứ vì
1. Giữ nguyên được tình trạng sức khoẻ hàm răng thật
2. Răng thưa niềng cực dễ và nhanh
3. Làm răng sứ dễ hôi miệng

Em cũng răng thưa, gần 30 và mới hoàn thành quá trình niềng răng nên khá hài lòng
Tổng chi phí hết 25tr trả một cục từ đầu. Nhiều người bảo đeo niềng thì ảnh hưởng sinh hoạt mà em thấy bình thường vì mình đâu có cà răng vào mồm đối tác bao giờ :))
Ra đường đeo niềng giờ nó cũng mốt như là mua iphone mới ấy nên cũng chả ngại
Giờ nó còn lại niềng in 3D trong veo tháo ra tháo vào đeo như không đeo tốc độ niềng còn nhanh nữa tầm 40tr là ngon.

Còn về làm trắng thì có chỗ làm dịch vụ tốt bạn em từng làm và kể thì hết 14tr làm một lần trắng lên tông sáng hẳn và khó bị ố vàng lại ăn uống trà đá vô tư, không cần kiêng khem gì và cũng không bị đau hay ê buốt khi ăn đồ nóng lạnh

Chỉnh sửa cuối:

nvh_hn

Xe container
Thfi đấy Cụ, khám bác sỹ thì đương nhiên phải khám rồi, nhưng cũng k tin bác sỹ tư vấn 100% được, đặc biệt với bác sỹ khám tư k quen biết.
E xin tư vấn trồng loại răng nào tốt giá hợp lý thôi ạ, chứ hàn với trám thì đơn giản rồi.
Thực ra chẳng ai sai cả, cái răng của em nó nứt dọc nên khó xử lý, hàn vào cũng chỉ được 1 thời gian rồi lại phải nhổ thôi. Còn làm thì implant em thấy ổn, giá rổ thì giờ em chẳng rõ vì cũng làm lâu lắm rồi (trước em làm đâu tầm 800$).

ntarror

Xe hơi
Nếu gần 30 và răng thưa thưa thì em gợi ý cụ nên đi niềng răng thì tốt hơn là làm răng sứ vì
1. Giữ nguyên được tình trạng sức khoẻ hàm răng thật
2. Làm răng sứ dễ hôi miệng

Em cũng gần 30 và mới hoàn thành quá trình niềng răng nên khá hài lòng, tổng chi phí hết 25tr trả một cục từ đầu. Nhiều người bảo đeo niềng thì ảnh hưởng sinh hoạt mà em thấy bình thường vì mình đâu có cà răng vào mồm đối tác bao giờ :))
Ra đường đeo niềng giờ nó cũng mốt như là mua iphone mới ấy nên cũng chả ngại

Còn về làm trắng thì có chỗ làm dịch vụ tốt bạn em từng làm và kể thì hết 14tr làm một lần trắng lên tông sáng hẳn và khó bị ố vàng lại ăn uống trà đá vô tư.
Em mong làm răng nó đều đặn và không bị đau với dắt răng thôi chứ không cần sáng hay gì cả . Cụ có thể cho em xin thêm thông tin nơi cụ làm được không ?

juve99

Xe cút kít
Chắc mà ko cần đẹp thì cụ cứ lên Đê La Thành chọn thép trắng hay inox 304 là cứng chắc đến già

MaziaH

Xe tải
Em mong làm răng nó đều đặn và không bị đau với dắt răng thôi chứ không cần sáng hay gì cả . Cụ có thể cho em xin thêm thông tin nơi cụ làm được không ?
Em làm tại phòng khám tư ở phố Nguyễn Đình Chiểu, cạnh công viên Thống Nhất của bs.Dung bệnh viên răng hàm mặt TW Hà Nội. Làm xong răng vừa đều vừa đẹp vừa khoẻ. U40 U50 muốn đẹp thì mới nên đắp răng sứ thôi.

nvh_hn

Xe container
Ah, em nói thêm theo kinh nghiệm của em:

- Răng cụ đang bình thường thì phải khám bác sỹ mới tư vấn được, chứ không tự nhiên đơn giản nhổ 1 đống răng đi làm gì. Răng kém quá thì mới nên làm lại thôi.

- Làm răng (như em) rất mất thời gian vì nhổ răng xong phải chờ 6 tháng - 1 năm cho đầy lợi mới làm được, thời gian làm cũng không phải ngắn. Ví dụ cụ làm vài cái thì em nghĩ không thể làm cùng 1 lúc được, còn mất thời gian nữa.

- Như hôm trước cụ già vợ em đi làm 2 cái cũng tương đối mất thời gian, tiền em không biết vì em chỉ làm xe ôm thôi.

- Cụ trên hỏi niềng răng em cũng nói luôn, F1 nhà em nó làm gần 40tr (lúc đầu dự kiến phải nhổ 4 cái răng, sau chỉ nhổ 2). Còn bảng giá em nhìn đâu từ hơn 20tr đến hơn 100tr cũng có, nó theo độ khó phải xử lý, theo nguyên vật liệu.v.v... gì gì đó thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

makemoneyk

Xe tải
Em làm tại phòng khám tư ở phố Nguyễn Đình Chiểu, cạnh công viên Thống Nhất của bs.Dung bệnh viên răng hàm mặt TW Hà Nội. Làm xong răng vừa đều vừa đẹp vừa khoẻ. U40 U50 muốn đẹp thì mới nên đắp răng sứ thôi.
chỗ bs Dung có làm răng sứ luôn chứ cụ. chi phí có đắt hơn chỗ khác nhiều k cụ

MaziaH

Xe tải
chỗ bs Dung có làm răng sứ luôn chứ cụ. chi phí có đắt hơn chỗ khác nhiều k cụ
Em thấy là có làm, còn chi phí thì em không nắm rõ giá cả thế nào vì em không làm răng sứ.
Cụ có thời gian ghé qua hỏi trực tiếp là biết ngay còn làm chỗ nào do mình quyết định chứ người ta ko bắt chẹt hay gì đâu.
Bạn em hồi xưa trước khi đi niềng răng cũng phải chạy qua lại mấy chỗ phòng khám liền để hỏi giá rồi làm chỗ rẻ nhất, mà giá thì mặt bằng chung luôn rồi, nên nó chọn chỗ cho trả góp 1 tháng một lần để làm.