Xin tư vấn Lancer Gala 1.6AT và Mazda 6 AT

Phồng Mực

Xe tăng
Mit gala thuộc dạng lành tính! trước em chạy 1.6CVT giờ đổi qua 2.0 (em cũng chạy gala 2.0 rồi) thì thấy hơn hẵn so 1.6 cả về cảm giác lái, tốc độ, nội ngoại thất.
Trái tim em 2.0 đây:

nội thất còn khá mượt
Hợp lý quá cụ nhỉ. Cụ mua mấy đấy ạ? Nhiều khả năng mấy bữa nữa em cũng show cụ xe em. Mit hay hỏng những chỗ nào hả cụ để em kiểm tra kỹ?

httgara

Xe hơi
Chỗ em gặp mấy bác chạy gala 2.0. Gầm bệ phải nói là quá chắc chắn. Em chưa gặp trường hợp nào hỏng nặng cả nhưng hỏng vặt thì đúng là có mấy cái như cảm biến quạt gió, điều hòa...(cụ gì nói ở bên trên ấy). Nhưng nói chung là giờ này mà tìm gà 2 chấm là khó lắm vì nó rất quý và hiếm. Giá rổ thì từ 370 - 400 các cụ nhóe. Chất như quả quất thì tầm 400 hoặc cùng lắm hơn tí là OK

NTT177

Xe đạp
Mit gala thuộc dạng lành tính! trước em chạy 1.6CVT giờ đổi qua 2.0 (em cũng chạy gala 2.0 rồi) thì thấy hơn hẵn so 1.6 cả về cảm giác lái, tốc độ, nội ngoại thất.
Trái tim em 2.0 đây:

nội thất còn khá mượt
Xe nào của cụ cũng đẹp mà chỗ nào trên xe cũng đẹp.

mio17h8

Xe hơi
Dòng 2.0 mua mà tìm được chính chủ đời 1, lại còn giữ gìn nữa thì khỏi phải bàn, không cần phải thích mà nhích luôn :D E thì chỉ khoái làm 1 con xong rồi về độ, form thể thao của em nó độ lên phê lòi

akashi

Xe hơi
Em cũng sợ xe của thánh lắm. Mình người phàm mắt thịt thì đi Mit thôi ;)) Có những chỗ nào GALA hay bị hỏng hả cụ?
Gala 2.0 sản xuất 2005, nhiều xe đăng ký 2007 (đợt giảm giá), chạy gần chục niên rồi nên cũng khó nói chỗ nào hay hỏng bác ạ. Tuy nhiên có 1 số cái cần chú ý:

1. Ở bảo dưỡng 8 vạn bác cần thay dây cu roa cam (không nhiều tiền lắm nhưng sau 8 vạn nó dễ tèo, mà không có hiện tượng để biết trước);
2. Két nước: cái này hên xui, con của em vừa check để định đi tỉnh vài hôm trước thì hôm sau tèo phải thay;
3. Xe cũ nên đi thấy khó chịu chỗ nào thì vào gara check chỗ đấy, trong này các bác cũng chỉ ra mấy gara làm gà tốt đấy, như em thì em gửi gà chủ yếu chỗ chú Hà Hz chăm;
4. Xe mới đi có khi còn hỏng/trục trặc, nên mua xe cũ bác cũng đừng cầu toàn quá, không chuẩn chỉ hết đc đâu.

Bác lấy gà đen xong nếu đc qua so với gà của em cái nhỉ?

Phồng Mực

Xe tăng
Gala 2.0 sản xuất 2005, nhiều xe đăng ký 2007 (đợt giảm giá), chạy gần chục niên rồi nên cũng khó nói chỗ nào hay hỏng bác ạ. Tuy nhiên có 1 số cái cần chú ý:

1. Ở bảo dưỡng 8 vạn bác cần thay dây cu roa cam (không nhiều tiền lắm nhưng sau 8 vạn nó dễ tèo, mà không có hiện tượng để biết trước);
2. Két nước: cái này hên xui, con của em vừa check để định đi tỉnh vài hôm trước thì hôm sau tèo phải thay;
3. Xe cũ nên đi thấy khó chịu chỗ nào thì vào gara check chỗ đấy, trong này các bác cũng chỉ ra mấy gara làm gà tốt đấy, như em thì em gửi gà chủ yếu chỗ chú Hà Hz chăm;
4. Xe mới đi có khi còn hỏng/trục trặc, nên mua xe cũ bác cũng đừng cầu toàn quá, không chuẩn chỉ hết đc đâu.

Bác lấy gà đen xong nếu đc qua so với gà của em cái nhỉ?
Chắc chắn lấy xe xong sẽ qua giao lưu với cụ. Két nước thì chủ cũ thay rồi ah. Xe chuẩn bị được 8 vạn rồi chắc sắp phải xử lý cái dây cu roa cam. Dây đó bao xèng hả cụ?

mio17h8

Xe hơi
Chắc chắn lấy xe xong sẽ qua giao lưu với cụ. Két nước thì chủ cũ thay rồi ah. Xe chuẩn bị được 8 vạn rồi chắc sắp phải xử lý cái dây cu roa cam. Dây đó bao xèng hả cụ?
Dây curoa rẻ mà cụ. Vài trăm k, trong hãng có thể đắt hơn. Két nước thì sao phải thay hả cụ?

mio17h8

Xe hơi
Boxing vỡ két nước cụ ạ :(
Xe cũ va quệt chỉ vỡ két nước là bình thường, quan trọng là cụ phải check xem sắt xi của xe có bị làm sao không nhé. Sắt xi có vấn đề thì khung xe có vấn đề. Còn ko vấn đề gì là OK.

Quan trọng nữa là máy móc có ổn ko cụ?

Phồng Mực

Xe tăng
Xe cũ va quệt chỉ vỡ két nước là bình thường, quan trọng là cụ phải check xem sắt xi của xe có bị làm sao không nhé. Sắt xi có vấn đề thì khung xe có vấn đề. Còn ko vấn đề gì là OK.

Quan trọng nữa là máy móc có ổn ko cụ?
Sắt xi ok hết cụ ạ. Nhưng hệ thống túi khí đang có vấn đề. Nay em cầm tiền đi đặt cọc lại phải cầm về vì máy đọc OBD ko đọc được hệ thống SRS.

blackmorning

Xe tải
Sắt xi ok hết cụ ạ. Nhưng hệ thống túi khí đang có vấn đề. Nay em cầm tiền đi đặt cọc lại phải cầm về vì máy đọc OBD ko đọc được hệ thống SRS.
OBD không đọc được SRS là đúng bệnh vợ cũ nhà em

Phồng Mực

Xe tăng

httgara

Xe hơi
xe nổ túi cụ mang qua em kiểm cho, miễn phí cho cụ (Thích thì em inbox số chứ đừng gọi vào số bà xã em ở bên dưới nhá :D). cái này cụ phải kiểm tra kinh nghiệm và mắt thường chứ bằng máy scan không ra đâu . thường khi bị nổ, chủ xe sẽ thay toàn bộ và check bằng máy scan sẽ không thấy lỗi lầm gì hết cụ nhoế

ducdiep87

Đi bộ
Em cưỡi la già 1 thời gian cũng bị nổi srs, lúc sáng, lúc tắt, chạy 1 thời gian thì tắt hẳn. Mang vào hãng thì nó máy chém là thay hộp điều khiển mất hơn chục củ. Mang ra bác Hà Hz thì mới biết là chả hỏng hóc gì mà đơn giản là mất nguồn điện cấp, sửa mất mấy trăm. Bác Hà bảo dòng này hay bị nổi srs, nhưng kể cả có hỏng hộp sửa kịch kim thì cũng chỉ 2 củ thôi, bọn hãng nó làm tiền kinh các cụ nhể :(

nvatuan

Xe tải
Nếu cụ biết xem xe thì xác định túi khí đã nổ hay chưa đơn giản mà! xe đã nổ túi khí thì khung gầm, đồng phía trướcbị biến dạng,méo mó, móp k như ban đầu được, trên đồng hồ đèn túi khí có sáng khi bật khoá và tắt sau khoẩng 5 s là ok.

Phồng Mực

Xe tăng
xe nổ túi cụ mang qua em kiểm cho, miễn phí cho cụ (Thích thì em inbox số chứ đừng gọi vào số bà xã em ở bên dưới nhá :D). cái này cụ phải kiểm tra kinh nghiệm và mắt thường chứ bằng máy scan không ra đâu . thường khi bị nổ, chủ xe sẽ thay toàn bộ và check bằng máy scan sẽ không thấy lỗi lầm gì hết cụ nhoế
Cụ chỉ em cách kiểm tra luôn cũng được ạ ;)) Đỡ phiền cụ. Em kiểm tra thì két nước và dàn nóng đã thay, phần xương đỡ két nước đã gò. Chủ xe nói là do bị hàng xóm say rượu lùi phải. Em cũng tin cụ ấy. Phần nắp capo và ca lăng thì keo chỉ còn nguyên, sắt xi trước cũng còn nguyên, không boxing nặng. Thế mới khó.

Em cưỡi la già 1 thời gian cũng bị nổi srs, lúc sáng, lúc tắt, chạy 1 thời gian thì tắt hẳn. Mang vào hãng thì nó máy chém là thay hộp điều khiển mất hơn chục củ. Mang ra bác Hà Hz thì mới biết là chả hỏng hóc gì mà đơn giản là mất nguồn điện cấp, sửa mất mấy trăm. Bác Hà bảo dòng này hay bị nổi srs, nhưng kể cả có hỏng hộp sửa kịch kim thì cũng chỉ 2 củ thôi, bọn hãng nó làm tiền kinh các cụ nhể :(
Vâng em cũng mong là như vậy ạ. Nhưng em kiểm tra thì đèn lại SRS lại bị đấu chung với đèn ắc quy như kiểu nhằm đánh lừa người khác ấy ạ. Chủ xe cũng không biết, hoặc biết không nói ạ.

Nếu cụ biết xem xe thì xác định túi khí đã nổ hay chưa đơn giản mà! xe đã nổ túi khí thì khung gầm, đồng phía trướcbị biến dạng,méo mó, móp k như ban đầu được, trên đồng hồ đèn túi khí có sáng khi bật khoá và tắt sau khoẩng 5 s là ok.
Đèn ABS, đèn Engine nó đúng như cụ nói. Còn đèn SRS bị đấu chung vào đèn accu như kiểu giấu lỗi ấy ạ. Phía trước thì phần gầm ba đờ sốc và két nước đã boxing nhưng capo và mặt ca lăng keo chỉ lại còn nguyên, sắt xi cũng còn nguyên chứng tỏ chưa boxing nặng. Em cũng không hiểu nó là như thế nào.

nvatuan

Xe tải
Cụ chỉ em cách kiểm tra luôn cũng được ạ ;)) Đỡ phiền cụ. Em kiểm tra thì két nước và dàn nóng đã thay, phần xương đỡ két nước đã gò. Chủ xe nói là do bị hàng xóm say rượu lùi phải. Em cũng tin cụ ấy. Phần nắp capo và ca lăng t
Xe chạy 8-9vạn thì két nước, dàn nóng chưa chắc đã hỏng trừ khi bị đâm đụng gây hỏng phải thay mới, trường hợp này thì chắc xe cụ đã bị đâm nặng dẫn đến hỏng két nước, dàn nóng và gây nổ túi khí. Đây được gọi là xe tai nạn! Nếu cụ mua dùng thì nên thôi!
Cụ ở Bắc nếu ở Nam em giới thiệu cho 1 cô gala 2.0 mới như xe của em luôn!

Chỉnh sửa cuối: