Xin tư vấn mua chung cư ở Hà Đông, tài chính 3 tỉ

ayemedcb

Xe đạp
Em xin phép đóng lại chủ đề ạ, em xin cảm ơn các bác đã tư vấn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

soulstar

Xe hơi
có lẽ hillstate là ok nhất nhưng mà giờ chắc chỉ còn căn bán lại, căn ngon thì hết rồi
hướng nóng thấy dân cũng kêu nóng lắm không chịu được nên bán :D nhà em ngay đấy nên hóng đc tí

tranluchd

Xe đạp
Em đã ở Mulberry Lane được 4 năm và thấy rất ok. Thiết kế đẹp, tỉ mỉ đến từng chi tiết nhỏ nhất. Cảnh quan đẹp, không gian yên tĩnh tiện ích đầy đủ. Chủ đầu tư Sing nên chất lượng thiết kế và xây dựng em cũng thấy tốt hơn của VN rất nhiều. Phốt thì khu nào cũng có thôi. Ở Mul có nhược điểm là thang máy ít nhưng nếu cụ mua ở 3 tòa B, C, D thì số tầng và số căn/tầng cũng ít hơn nên không sao. Thêm 1 phốt nữa là thời gian vừa qua dùng nước Hà Đông bị kêu ca về chất lượng nước rất nhiều (Cái này thì các khu Hà Đông cũng đều phải dùng nước Hà Đông). Tuy nhiên hiện tại cư dân đã tự đầu tư gần 3 tỷ để đi riêng cho Mul đường nước sông Đà nên vấn đề nước đã được giải quyết. Còn 1 nhược điểm nữa theo quan điểm của e là phí dịch vụ hơi cao 11K/m2 nhưng các tiện ích gần như miễn phí, gym bơi chỉ đóng 100K/tháng.

Nhà đất 247

[Tịch thu bằng lái]
Em đã ở Mulberry Lane được 4 năm và thấy rất ok. Thiết kế đẹp, tỉ mỉ đến từng chi tiết nhỏ nhất. Cảnh quan đẹp, không gian yên tĩnh tiện ích đầy đủ. Chủ đầu tư Sing nên chất lượng thiết kế và xây dựng em cũng thấy tốt hơn của VN rất nhiều. Phốt thì khu nào cũng có thôi. Ở Mul có nhược điểm là thang máy ít nhưng nếu cụ mua ở 3 tòa B, C, D thì số tầng và số căn/tầng cũng ít hơn nên không sao. Thêm 1 phốt nữa là thời gian vừa qua dùng nước Hà Đông bị kêu ca về chất lượng nước rất nhiều (Cái này thì các khu Hà Đông cũng đều phải dùng nước Hà Đông). Tuy nhiên hiện tại cư dân đã tự đầu tư gần 3 tỷ để đi riêng cho Mul đường nước sông Đà nên vấn đề nước đã được giải quyết. Còn 1 nhược điểm nữa theo quan điểm của e là phí dịch vụ hơi cao 11K/m2 nhưng các tiện ích gần như miễn phí, gym bơi chỉ đóng 100K/tháng.
Em đã vào Mul và thấy khá ổn, an ninh tốt.
Nhưng em không muốn vào lại vì em bị phạt mất 2 loét do mất vé xe =))

lincombank87

Xe hơi
Khu nhà cụ có ai bán ko cụ. Bên cư dân bên đó có group face ko nhỉ

Phát Lành

[Tịch thu bằng lái]
e đang có căn 174m2 chung cư Làng Việt Kiều Châu Âu, giá 3,5 tỷ, bác nào có khách alo em nhé

ayemedcb

Xe đạp
Không biết có bác nào đang ở Season Avenue không thì cho em hỏi kinh nghiệm hoàn thiện căn thô ở đây ạ với giá cả thế nào, khoản này em không có kinh nghiệm gì ạ.

Mr Thao

Xe tải
Website
www.viethomedecor.vn
Không biết có bác nào đang ở Season Avenue không thì cho em hỏi kinh nghiệm hoàn thiện căn thô ở đây ạ với giá cả thế nào, khoản này em không có kinh nghiệm gì ạ.
thô và nội thất trung bình 3-4tr/m2, cao cấp hơn tuỳ bác ạ

Tòa B10 - Ngõ 134 Vạn Phúc - Hà Đông - Hà Nội
Website
www.facebook.com
Dear các bác, chả là em có nhu cầu tìm mua một căn chung cư 3PN tại Hà Đông, tài chính khoảng 3 tỉ. Em cũng đã ngắm qua Roman Plaza, Season Avenue, Mulberry Lane... Tuy nhiên sau một vòng tìm hiểu với đi xem thực tế mà vẫn thấy hoang mang quá nên xin phép đưa lên đây để nhờ các bác vào tư vấn giúp ạ.

-Roman Plaza: Em có đi xem thực tế thì thấy thiết kế bình thường, lại ở mặt đường nên ồn và bụi nên em không khoái lắm. Được cái là anh này bàn giao hoàn thiện đầy đủ cả nội thất các kiểu nên mua xong về cũng đỡ phải lo một khoản.
-Season Avenue: Em ngắm được một căn ở tòa S2, thiết kế đẹp, tiện ích nội khu khá tốt, mỗi tội bàn giao thô với giá vẫn hơi cao, về tự hoàn thiện thêm với sắm nội thất thì rơi vào khoảng ~ 3t5 nên em sợ không kham nổi với em cũng ngại vụ tự hoàn thiện do không có kinh nghiệm gì mấy :( Mà nghe nói bên Mulberry Lane cùng chủ đầu tư có nhiều phốt nên cũng hơi hoang mang.
-Mulberry Lane: Em định tìm mua lại căn hộ đã hoàn thiện rồi hoặc đang ở bán lại nhưng thấy cũng hơi nhiều phốt với lo vụ thang máy ít nên cũng hơi ngại.
-Ngoài ra em có tìm hiểu thêm ở Huyndai HillState nhưng bên này hơi ít thông tin nên cũng không nắm được gì nhiều, em có search trên mạng thì thấy hình như căn 3PN bên này đang bán lại cũng rơi vào tầm khoảng 3 tỉ thì phải.

Các bác trên đây có cao kiến gì thì tư vấn giúp em với ạ, em xin cảm ơn.
Cần tư vấn thi công lên phương án nội ngoại thất ới em cụ nhé, không bao giờ dính phốt như bên này đâu ạ https://www.otofun.net/threads/canh-bao-nha-thau-lua-dao-nick-lehmanbrothers-tren-of.1426929/

gatebuy

Xe hơi
Mul đi cụ ơi, vừa yên tĩnh đỡ ồn và bụi lại trung tâm. dịch vụ tiện ích đầy đủ

NgocThuong GMD

Xe tải
Bác cần Hyundai thì alo/nhắn em nhé (zalo/viber 0888 550806). Em có căn 102.x m2, loại BC Đông Nam - Nam - Tây Nam, tầng trung đẹp, giá cũng tương ứng với tầng đẹp như vậy, còn loại rẻ hơn ở dưới tầng rất thấp hoặc trên mái. Trước có mấy người Hyundai hỏi mua bên liền kề/biệt thự của em nên em nghĩ họ sẽ bán để chuyển sang LK/BT bên khu này.

Dear các bác, chả là em có nhu cầu tìm mua một căn chung cư 3PN tại Hà Đông, tài chính khoảng 3 tỉ. Em cũng đã ngắm qua Roman Plaza, Season Avenue, Mulberry Lane... Tuy nhiên sau một vòng tìm hiểu với đi xem thực tế mà vẫn thấy hoang mang quá nên xin phép đưa lên đây để nhờ các bác vào tư vấn giúp ạ.

-Roman Plaza: Em có đi xem thực tế thì thấy thiết kế bình thường, lại ở mặt đường nên ồn và bụi nên em không khoái lắm. Được cái là anh này bàn giao hoàn thiện đầy đủ cả nội thất các kiểu nên mua xong về cũng đỡ phải lo một khoản.
-Season Avenue: Em ngắm được một căn ở tòa S2, thiết kế đẹp, tiện ích nội khu khá tốt, mỗi tội bàn giao thô với giá vẫn hơi cao, về tự hoàn thiện thêm với sắm nội thất thì rơi vào khoảng ~ 3t5 nên em sợ không kham nổi với em cũng ngại vụ tự hoàn thiện do không có kinh nghiệm gì mấy :( Mà nghe nói bên Mulberry Lane cùng chủ đầu tư có nhiều phốt nên cũng hơi hoang mang.
-Mulberry Lane: Em định tìm mua lại căn hộ đã hoàn thiện rồi hoặc đang ở bán lại nhưng thấy cũng hơi nhiều phốt với lo vụ thang máy ít nên cũng hơi ngại.
-Ngoài ra em có tìm hiểu thêm ở Huyndai HillState nhưng bên này hơi ít thông tin nên cũng không nắm được gì nhiều, em có search trên mạng thì thấy hình như căn 3PN bên này đang bán lại cũng rơi vào tầm khoảng 3 tỉ thì phải.

Các bác trên đây có cao kiến gì thì tư vấn giúp em với ạ, em xin cảm ơn.

Phuvu123

Đi bộ
bác ơi, em đang muốn mua căn hộ ở toà A, em thấy báo nhiều phốt quá, bác là cư dân đánh giá chấm dc ?/10 điểm hả bác

thah163

[Tịch thu bằng lái]
với 3 tỷ e có căn 103m2 full đồ bên dự án Roman Plaza ngay cầu mỗ lao giá chỉ 2 tỷ 8. Tiện ích đầy đủ, 5 tầng thương mại , 2 bể bơi , rạp chiếu phim tầng 3 , khuôn viên vui chơi dạo bộ rộng rãi thoáng mát. cụ nào có nhu cầu e inbox cụ thể

thah163

[Tịch thu bằng lái]
cụ mà mua bên seaaon rồi thì e có ông a bên thi công hoàn thiện nội thất nhà từ a -z. cụ cần thì e sẽ báo ông anh tư vấn miễn phí cho cụ

Thanhdung1128

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
3 tỷ cụ có thể mua một căn 3 ngủ 96m2 thông thủy ở tòa booyoung vina , nội thất hoàn thiện ok. chưa kể cụ chỉ phải đóng có 40% nhận nhà ở ngay. còn 60% kia thanh toán trong 3 năm không lãi suất vào cuối kì. Nếu cụ có sẵn tiền mặt thanh toán luôn 95% thì sẽ được chiết khấu thêm 8,5% nữa. Tính ra 1 căn 95m2 chỉ rơi vào tầm hơn 2,6 tỷ 1 chút. nếu cụ quan tâm ib e tư vấn cụ thể nhé