Xin tư vấn mua đất khu Đông La (Hoài Đức ) hay Nam Hồng (Đông ANh)

nguyenxuanhuy

Xe máy
Em hiện có tối đa tiền mặt 900tr, đang có 2 lựa chọn mua đât phân lô ở dự án Đông La hay mua đất ở Nam Hồng (Đông ANh)
Đất em mua chỉ có yêu cầu nhỏ ngõ to ô tô đỗ cửa được. Tìm mua ở Long Biên nhưng đắt quá.
cụ mua ở Đông La đi, gần nội thành, đang có quy hoạch lên quận và nằm gần các khu trung tâm thương mại. cụ có nhu cầu mua inbox cho tôi, tôi là người xã Đông La luôn!

bocuTom_2011

Xe máy
cụ mua ở Đông La đi, gần nội thành, đang có quy hoạch lên quận và nằm gần các khu trung tâm thương mại. cụ có nhu cầu mua inbox cho tôi, tôi là người xã Đông La luôn!
may em ko mua đông la bác ạ, em mua thanh hà rồi,

haminhminh

Xe hơi
Đông la khu đấu giá giờ bao nhiêu cụ. Có đường thông sang yên nghĩa hay dương nội chưa ạ.

MRHungPham

Xe tải

d2bach167

Xe hơi
Bố nó có biết khu Tái định cư của trạm bơm tiêu Yên Nghĩa ko a?? khu đó giờ mới làm còn chưa có đường chính để vào nữa cơ
Nhà e mua 1 mảnh chỗ này, vẫn giữ, giá cũng lên khá rồi cụ ạ
Giờ Đông La làm đường Nông thôn mới hết rồi

anh kao

Xì hơi lốp
- Nếu chỉ có 2 lựa chọn này thì em khuyên cụ nên chọn Nam Hồng (Đông Anh). Vì em đã từng ở khu Đông La này gần chục năm. Cơ sở hạ tầng, dân trí không thay đổi mấy. Vẫn đậm chất làng nghề, thuần nông. Năm 2006 em ít sèng, cũng liều mua mảnh 150 m2 đất vườn, không sổ, chỉ mua bán có xã xác nhận. Ngày em mua thì đất có mặt đường bé tý, xung quanh cống rãnh, cỏ móc um tùm. Xây nhà về ở, tối đi đường còn sợ rắn. Đến khi Hà Tây về Hà Nội, xã nó lại sửa cái đường trước mặt nhà em rộng ra 5 mét, cống rãnh ngầm ngon lành, ô tô vào tận sân nhà. Đất khu này lúc đó tăng chóng mặt, cò đất khắp nơi do thông đường Lê Văn Lương kéo dài. Em lo làm sổ nhưng không được, cả khu em ở là đất vườn, xã bán cho dân để lấy kinh phí làm đường năm 1999. Sống ở khu này được cái rộng rãi, yên tĩnh. Còn lại dân trí thấp, cả làng toàn làm nghề, tối oánh bạc suốt đêm. Đi lại vào trung tâm cũng xa và không thuận lắm do dính con đê tả đáy. Con cái người dân gốc ở đây cũng không chăm chỉ học hành...Em ở đó gần chục năm, đến khi con vào lớp 1 thì em bán mãi mới đc vì đất không sổ (Thế mà vẫn có lãi :D:D) rồi mua chung cư gần trung tâm hơn.
- Đông Anh dù sao cũng là Hà nội gốc từ đầu, chứ Đông La là Hà Tây cũ.
- Còn nếu cụ vẫn chọn Đông La thì thì có cần hỗ trợ thông tin gì không thì inbox em. Trước em ở đấy lâu nên quen nhiều cò đất lắm :D:D:D:D
bác nói chuẩn đấy,nhà e quê ngoại ở Đông Lao,Đông La; còn quê nội thì ở Đông Anh nên e biết rất rõ 2 chỗ này.Đông La chỉ hi vọng làm đường vành đai 4 và đường đê tả sông đáy mới khá được,nhưng cái đó tầm nhìn phải chục năm nữa

anh kao

Xì hơi lốp
Hiện em mowiss xem được 2 mảnh này đúng tầm tiền và điều kiện em mong muốn
- Đông La là khu tái định cư ở trạm bơm yên nghĩa. Đất phân lô (sổ đỏ)
- Đất Nam Hồng: mặt đường 5m, cách đường cao tốc hà Nội lào cai tầm 400m.
Tiêu chí của em là ô tô vào tận nhà nên mới tìm xa. Hiện tại em đang làm ở mỹ đình
Nên không bắt buộc phải là 2 khu đó, miễn khu nào gần my đình
Em đã đi xem đông hội, mai lâm, tằng my, nam hồng (đông anh), nhuwngn giá cũng cao quá
Ở nam hồng đường to sổ chính chủ, giá 15tr/m, ở đông la (khu tái đinh cư phân lô) tầm 16tr/m2.
---> veeff cơ bản em chỉ có 900tr mà muốn mua ô tô chui vào nhà (chứ không phải ddi qua)
khó quá
E mách cụ có một chỗ oto vào tận nhà được đất thôn nhưng đường to mạng lưới xương cá như nhà phố: chính là bên quê nội e bên thôn mai châu- đại mạch -đông anh, cụ đến sẽ thấy như e nói,nhưng bây giờ giá tầm thấp nhất cũng trên 16 một tý; thằng cu e của e vẫn ngày đi xe máy làm ở keangnam tối về,nếu cụ đi oto còn tiện nữa nhất mấy nữa làm xong đường trên cao chỗ phạm văn đồng

anh kao

Xì hơi lốp
Cụ chủ tìm được ở đâu chưa, em cũng đang tìm, giá tầm 1.7tỷ trở lại. Yêu cầu ôtô vào nhà. Diện tích từ 50m2 trở lên. Có cụ mợ nào rành về nhà đất chỉ em với.
E mách cụ có một chỗ oto vào tận nhà được đất thôn nhưng đường to mạng lưới xương cá như nhà phố: chính là bên quê nội e bên thôn mai châu- đại mạch -đông anh, cụ đến sẽ thấy như e nói,nhưng bây giờ giá tầm thấp nhất cũng trên 16 một tý; thằng cu e của e vẫn ngày đi xe máy làm ở keangnam tối về,nếu cụ đi oto còn tiện nữa nhất mấy nữa làm xong đường trên cao chỗ phạm văn đồng
note :e ko có nhu cầu cò hay môi giới gì đâu cụ nhé

bocuTom_2011

Xe máy
note :e ko có nhu cầu cò hay môi giới gì đâu cụ nhé
cảm ơn cụ nhiều em đã mua bên thanh hà hà đông rồi ạ

d2bach167

Xe hơi
bác nói chuẩn đấy,nhà e quê ngoại ở Đông Lao,Đông La; còn quê nội thì ở Đông Anh nên e biết rất rõ 2 chỗ này.Đông La chỉ hi vọng làm đường vành đai 4 và đường đê tả sông đáy mới khá được,nhưng cái đó tầm nhìn phải chục năm nữa
đường Đê tả đáy đang làm rồi bác

Việt Anh Baby

Xe máy
Bác chắc ít cập nhật thông tin nhỉ!

http://hoaiduc.hanoi.gov.vn/quy-hoach/-/view_content/3078291-le-khoi-cong-du-an-cai-tao-nang-cap-tuyen-de-ta-day-ket-hop-giao-thong-tren-dia-ban-huyen-hoai-duc.html

anh kao

Xì hơi lốp
Cái này e biết nhưng bao h xong mới là vấn đề,nó nói 2021 nhưng bác cứ chờ xem,quốc lộ 32 mà hơn chục năm mới xong,còn vành đai 4 nữa chắc phải 20 năm nữa mới có,mà cái vành đai 4 mới là chính để giúp đông la thay đổi đc

cuongphuong84

Xe hơi
Mời cụ sang đông anh luôn và ngay ạ, đây chun em không 9 48245959

ghbv113

Đi bộ
Em hiện có tối đa tiền mặt 900tr, đang có 2 lựa chọn mua đât phân lô ở dự án Đông La hay mua đất ở Nam Hồng (Đông ANh)
Đất em mua chỉ có yêu cầu nhỏ ngõ to ô tô đỗ cửa được. Tìm mua ở Long Biên nhưng đắt quá.
Cụ về bên Đông Anh đê! sắp lên quận rùi....mới lại... em muốn thêm đồng hương! kakaka

Việt Anh Baby

Xe máy
Cái này e biết nhưng bao h xong mới là vấn đề,nó nói 2021 nhưng bác cứ chờ xem,quốc lộ 32 mà hơn chục năm mới xong,còn vành đai 4 nữa chắc phải 20 năm nữa mới có,mà cái vành đai 4 mới là chính để giúp đông la thay đổi đc
Đang làm rồi bác ah, sẽ xong vào năm 2020.
Chỗ nhà em khúc đình làng đã đập điếm và đang cạp đê, làm hai đầu của tuyến đuờng và gặp nhau ở giữa là xong (đầu Yên Nghĩa, trên kia Song Phương)

Chỉnh sửa cuối:

phamdinhbang

Đi bộ
Khu đông la đang sửa đường đê rất to và năm sau là lên quận em cũng có mảnh đất không dùng ở đây 100m2 ô tô vào nhà vuông đầu vuông đít cụ nào quan tâm ới em nhé

không chín bảy sáu một một tám một tám sáu