Thảo luận Xin tư vấn mua Lacetti CDX 2011

hoanglongkrb

Đi bộ
Em chào các cụ ạ!
Tình hình là sau 1 thời gian góp nhặt e có khoảng 350 tr, muốn mua 1 con xe để tránh mưa nắng. Em ở tỉnh, nhà thì gần cơ quan nên xác định đi làm thì ko dùng đến, chủ yếu là để đưa vợ con về quê cho đỡ vất vả và cuối tuần đi chơi loanh quanh, quên e cách nhà 150km, khoảng 1-2 tháng mới về 1 lần thôi ạ.
Sau 1 thời gian nghiên cứu e thấy có Lacetti CDX đời 2011 là vừa tầm tiền, nhìn thì e thích lắm rồi. Các cụ cho e hỏi:
1. Với con xe đời này, đến tuổi này có hay lỗi vặt và đã phải sửa chữa nhiều chưa ạ?
2. Chi phí bảo dưỡng sửa chữa cho e nó 1 năm khoảng bao nhiêu ạ?
3. Mua xe này cũ thì cần lưu ý những vấn đề gì ạ? Nếu mang vào hãng choác thì có đảm bảo ko?
4. Xe đời này nếu còn tốt thì giá bao nhiêu có thể chốt đc ạ?
Cụ nào thừa xe ngon ném luôn vào inbox cho e với ạ.
Thanks các cụ!
Xe này rửa máy phải chú ý tránh hộp ecu gần bình ắc qui..nó rất dể vô nước hộp ecu..em đã sửa nhiều con rồi

DKC

Xe tải
bác nào có đời 2009-2010 nguyên bản, ko độ đẽo cho e xin thông tin với ah

la.marguerites

Xe hơi
Website
kengcara.vn
Em chào các cụ ạ!
Tình hình là sau 1 thời gian góp nhặt e có khoảng 350 tr, muốn mua 1 con xe để tránh mưa nắng. Em ở tỉnh, nhà thì gần cơ quan nên xác định đi làm thì ko dùng đến, chủ yếu là để đưa vợ con về quê cho đỡ vất vả và cuối tuần đi chơi loanh quanh, quên e cách nhà 150km, khoảng 1-2 tháng mới về 1 lần thôi ạ.
Sau 1 thời gian nghiên cứu e thấy có Lacetti CDX đời 2011 là vừa tầm tiền, nhìn thì e thích lắm rồi. Các cụ cho e hỏi:
1. Với con xe đời này, đến tuổi này có hay lỗi vặt và đã phải sửa chữa nhiều chưa ạ?
2. Chi phí bảo dưỡng sửa chữa cho e nó 1 năm khoảng bao nhiêu ạ?
3. Mua xe này cũ thì cần lưu ý những vấn đề gì ạ? Nếu mang vào hãng choác thì có đảm bảo ko?
4. Xe đời này nếu còn tốt thì giá bao nhiêu có thể chốt đc ạ?
Cụ nào thừa xe ngon ném luôn vào inbox cho e với ạ.
Thanks các cụ!
Tốn xăng, hay lỗi vặt
Nhiều đồ độ, phụ tùng rẻ
Xe đầm chắc nhất phân khúc, do xác nặng

TranSon0591

Xe đạp
E cũng đang lăn tăn như cụ đây