Xin tư vấn mua xe FC 1.8 MT

halogelcar

Xe buýt
Bác Forhaiphong ơi , gấu nhà em bẩu là xe thì đẹp nhưng toàn thấy ghế nỉ chả thấy ghế da đâu cả nên gấu quyết kô cho mua , cáo lỗi với cụ nhé
Hic, gấu đã quyết vậy thì em cũng chịu thui, ghế nỉ mình có thể thay ghế da, nếu không thay thì mình có thể bọc da lên mà...
Mong sao gấu nhà bác xem lại quyết định của mình, nếu đổi ý thì tốt !
đúng đấy bác ạ, ko thích ghế nỉ thì bác có thể đặt hãng làm ghế da cũng đc mà!

xeford

Xe tải
E vừa đàm fán đến giá 26700$ và đc khuyến mại thêm lót sàn, bạt phủ, bọc vô lăng, dán film 3M, nước hoa. Chẳng biết giá thế có hợp lý k các bác? E rất máu có xe rồi đấy. Sợ vài bữa nữa quen k có xe lại k muốn mua thì toi ? tỏi...
Tốt qua rồi múc đi bác. Xe em FC MT 2009 mua 26.5K mà 0 có bao vô lăng và dán kiếng. đừng nên so sánh tỉ giá.

haihazin

Xe buýt
Cảm ơn cụ !
Bên em bán hàng theo tiêu chí ! Giá đâu tốt, giá mình còn tốt hơn.
Vì thế bác cứ tham khảo các nơi khác đi, giá nơi nào tốt hơn chỗ em thì bác có thể chọn lựa mà. Khách hàng là thượng đế, quyền lựa chọn nằm ở khách hàng !
Rất mong bác và em hợp tác thành công !
Bác fordhaiphong PM m giá với *-)

mazda 323

Xe tải
Bạn em cũng đang có nhu cầu mua 1 em 1.8MT nhưng giao xe tại quy nhơn, bình định và giá đàm phán ban đầu đã là 26k8 và em đang tiếp tục đàm phán thêm.Bác nào có khả năng giúp đỡ em giá tốt hơn thì buzz em nhé.:6:

chickfly

[Tịch thu bằng lái]
Kính thưa với cụ là cũng không thể biết là sang thang 4 mua xe sẽ giảm giá. Điều quan trong là cụ mua xe đáp ứng với mục đích sử dụng của cụ thôi chứ cứ đợi thì khác ji " Nằm há miệng chờ sung dụng". Vì cứ đà này giá USD tăng, sắp tới giá xe đang chuẩn bị tăng. Còn giá cả cụ mua ở đâu cũng vậy thôi no có khung cua no rồi. Mua xe cụ hãy quan tâm về dịch vụ chăm sóc khách hàng trước và sau bán hàng cụ nhé ! Chúc cụ sớm mua được xe ưng ý!
hị hị, chuẩn luôn!
giá thì lệch giỏi lắm là đến 1000$, thường thì các đại lý chỉ lệch khoảng 500$---> vì thế nếu cụ nào mua xe để dùng thì chẳng cần quan tâm quá làm gì vì cụ mua cả con xe > 30.000 $ cơ mà :69:

quan trọng nhất là mua xe ở showroom nào có hệ thống hỗ trợ sau bán hàng tốt! về sau đến thì nhớ mặt, đừng chặt chém quá khi thay phụ tùng là ok!:41:

ung_dung_tu_tai

Xe tăng
Thực tình góp ý rằng nếu cụ chưa có nhu cầu quá gấp, hãy để 1-2, cùng lắm là 3 tháng nữa, tôi nghĩ khả năng rằng cụ sẽ mua được xe với chi phí thấp nhiều đấy. Với những lý do như sau:
1. Giá công bố sẽ không giảm đâu nhưng do doanh số bán giảm => chính hãng và các đại lý sẽ tăng khuyến mãi ( họ chấp nhận giảm lợi nhuận của họ đi) để duy trì doanh số. ( ai làm kinh doanh rồi sẽ hiểu sức ép doanh số theo tháng, theo quý, theo nửa năm là ghê gớm đối với đại lý như thế nào. Thậm chí tới từng cá nhân seller cũng bị sức ép này, có khi chính seller phải khuyến mãi cho các cụ từ những khoản thưởng của cá nhân họ)
2. Lý do giảm doanh số là:
+ Tính theo VNĐ thì giá xe hiện tại quá cao trong khi tiền VNĐ trong dân chúng sau tết sẽ giảm dần ( trước tết các NG và NHNN tung tiền mặt ra để giải quyết tết, sau tết sẽ dần dần thu về) Như thế việc làm ăn, thu nhập của những người tầm tầm như anh em mình (chỉ đủ tiền FC, phải tính toán đến từng triệu, từng món đồ nhỏ như thảm lót xe 450K, bọc vô lăng 100K, nước hoa 100K hoặc cao hơn chút nữa là đến dán kính loại bét 3M 1.7M....) sẽ giảm=> mãi lực mua xe giảm. ( hehe.. túi không còn rủng rỉnh sẽ giảm độ máu mua xe ngay. Nhưng điều này không đúng với những loại xe tầm cao hơn)
+ Thực tế là sau vài tháng bị " ngợp" bởi chiêu quảng bảo MẪU MỚI 2009, giá cả phù hợp ( hồi trước 25/11 là 471M, từ 25/11-31/12 là 490M; hiện tại đã tăng lên tới hơn 530M) đến nay sau 5 tháng ra đời rất nhiều người đã bắt đầu cảm thấy vọng về sự lựa chọn của mình ( nhưng vợ cả còn chế chứ tâm lý chẳng ông nào chê vợ hai, cũng như tâm lý Văn mình Vợ người. Hehe.. kêu ca, chê bai cái xe do mình lựa chọn chẳng hóa ra là công nhận mình NGU, chon sai à ? ông nào mua xe rồi ( hầu như tất cả các hãng luôn) đều cố gắng chứng minh xe mình là hay, là hợp lý. Âu cũng là đúng tâm lý thôi, không có gì đáng xấu cả. Câu cửa miệng khi bàn luận về xe khi có ai chê cái gì mà không cãi được ( hay bất kỳ cái gì thuộc sở hữu của mình) là : ừ, những mà nó... thế này, thế kia ( kiểu gì cũng tìm được 1 cái gì đó để bao biện, để an ủi) => mãi lực mua xe giảm.

Tôi nghĩ và đánh giá rằng chậm lắm trong tháng 5 ( để tránh doanh số 6 tháng bị giảm quá nhiều) hầu như tất cả các dòng xe, mà đặc biệt là các xe tầm tiền FC anh em mình đang nói tới ( loại xe đa số bán cho cá nhân, không rủng rỉnh tiền bạc lắm, phải chi ly từng đồng...) sẽ có chế độ khuyến mãi khá lớn.
Hehe... đầu năm, máu cờ bạc ty, cụ nào cả với tôi 2 thùng Ken ??

ford.haiphong

Xe tải
Bạn em cũng đang có nhu cầu mua 1 em 1.8MT nhưng giao xe tại quy nhơn, bình định và giá đàm phán ban đầu đã là 26k8 và em đang tiếp tục đàm phán thêm.Bác nào có khả năng giúp đỡ em giá tốt hơn thì buzz em nhé.:6:
Em đã Pm cho bác rồi nhé !
Rất mong các bác ủng hộ nhiệt tình, hết mình phục vụ.

mazda 323

Xe tải
hị hị, chuẩn luôn!
giá thì lệch giỏi lắm là đến 1000$, thường thì các đại lý chỉ lệch khoảng 500$---> vì thế nếu cụ nào mua xe để dùng thì chẳng cần quan tâm quá làm gì vì cụ mua cả con xe > 30.000 $ cơ mà :69:

quan trọng nhất là mua xe ở showroom nào có hệ thống hỗ trợ sau bán hàng tốt! về sau đến thì nhớ mặt, đừng chặt chém quá khi thay phụ tùng là ok!:41:
Em cứ tưởng trong cùng hệ thống thì đều chăm sóc khách hàng tốt như nhau *-)

ford.haiphong

Xe tải
Em cứ tưởng trong cùng hệ thống thì đều chăm sóc khách hàng tốt như nhau *-)
Xét trên cùng hệ thống , việc chăm sóc khách hàng của hãng đều tốt cả, tuy nhiên với từng đại lý sẽ có những cách chăm sóc khách hàng của riêng mình sao cho khách hàng cảm thấy thoải mái nhất.
Em mà có gì không phải, các bác cứ chửi thoải mái ! Đừng đánh em là được !(b)

mazda 323

Xe tải
Xét trên cùng hệ thống , việc chăm sóc khách hàng của hãng đều tốt cả, tuy nhiên với từng đại lý sẽ có những cách chăm sóc khách hàng của riêng mình sao cho khách hàng cảm thấy thoải mái nhất.
Em mà có gì không phải, các bác cứ chửi thoải mái ! Đừng đánh em là được !(b)
Em thấy là việc với sale của ford rất dễ chịu đấy ạ,nhất là gặp bác thì càng cảm thấy dễ chịu hơn.:6:

mrthuongcapital

Xe hơi
tam nay cu mua la duoc roi . Neu cu ung thi goi cho em.(b)(c)

ufo-audio

Xe đạp
Em ké bác chủ thớt một tý :) Em thấy bác ford.haiphong rất chịu khó tư vấn nên Em hỏi bác ford.haiphong về dịch vụ bảo dưỡng chỗ bác có ngon bổ rẻ không ạ!vì Em thấy đồng đội sau khi đưa vợ hai đi khám định kỳ ở đó mới nhìn đơn thuốc đã biêng biêng rồi !Bác Ford.haiphong PM cho em nhé!

Barak

Xe đạp
Em ké bác chủ thớt một tý :) Em thấy bác ford.haiphong rất chịu khó tư vấn nên Em hỏi bác ford.haiphong về dịch vụ bảo dưỡng chỗ bác có ngon bổ rẻ không ạ!vì Em thấy đồng đội sau khi đưa vợ hai đi khám định kỳ ở đó mới nhìn đơn thuốc đã biêng biêng rồi !Bác Ford.haiphong PM cho em nhé!
Ồ, tưởng dịch vụ bảo dưỡng thì giống nhau về giá cả (theo hãng) chứ nhỉ? Mình có anh bạn nói là lúc mua thì đại lý vui vẻ ( đôi khi lấy lòng ) với mình lắm nhưng lúc bảo dưỡng hay fải xử lý vấn đề gì thì mình fải thường trực cười với họ, chẳng biết có đúng k?

ford.haiphong

Xe tải
Em xin được trả lời bác như sau:
Dịch vụ bảo dưỡng chỗ em ngon, bổ nhưng theo đánh giá của em thì vẫn chưa thấy rẻ hơn các đại lý khác là mấy. Em vẫn bị khách hàng của em kêu sao chỗ chú đắt thế. Hichic, cái này em nói rẻ thì các bác ném đá vỡ đầu, em nói đắt thì các bác lại kêu lên sao Ford vẫn mãi đắt thế....Em biết nói sao, em cũng không phụ trách dịch vụ, có chăng chỉ là hỗ trợ khách hàng của mình khi khách hàng vào phòng dịch vụ của hãng sao cho nhanh chóng, gọn nhẹ và hài lòng thui.

Đây là tình hình chung mà các bác, nếu đem so sánh với giá trị chiếc xe và chất lượng phục vụ, em xin đảm bảo bên em làm hết mình luôn.
Em không dám nói nhiều đến vấn đề đắt rẻ ở đây. Nếu em mà có "chức sắc " chắc chắn em sẽ không để các bác phải thiệt đâu.
Rất mong các bác luôn ủng hộ .

mazda 323

Xe tải
Bác xuân tư vấn rất nhiệt tình và thiện chí.e nghĩ nếu a e muốn mua ford thì cứ ủng hộ bác xuân đi.(k)

ford.haiphong

Xe tải
Bác xuân tư vấn rất nhiệt tình và thiện chí.e nghĩ nếu a e muốn mua ford thì cứ ủng hộ bác xuân đi.(k)
Cảm ơn bác mazda và các bác trên OF, không cứ phải mua xe Ford chỗ em, em vẫn rất nhiệt tình tư vấn, giúp anh em được gì thì e rất sẵn lòng.
Chúc các bác luôn vui vẻ !(b)

Kojiro

Xe tải
Thực tình góp ý rằng nếu cụ chưa có nhu cầu quá gấp, hãy để 1-2, cùng lắm là 3 tháng nữa, tôi nghĩ khả năng rằng cụ sẽ mua được xe với chi phí thấp nhiều đấy. Với những lý do như sau:
1. Giá công bố sẽ không giảm đâu nhưng do doanh số bán giảm => chính hãng và các đại lý sẽ tăng khuyến mãi ( họ chấp nhận giảm lợi nhuận của họ đi) để duy trì doanh số. ( ai làm kinh doanh rồi sẽ hiểu sức ép doanh số theo tháng, theo quý, theo nửa năm là ghê gớm đối với đại lý như thế nào. Thậm chí tới từng cá nhân seller cũng bị sức ép này, có khi chính seller phải khuyến mãi cho các cụ từ những khoản thưởng của cá nhân họ)
2. Lý do giảm doanh số là:
+ Tính theo VNĐ thì giá xe hiện tại quá cao trong khi tiền VNĐ trong dân chúng sau tết sẽ giảm dần ( trước tết các NG và NHNN tung tiền mặt ra để giải quyết tết, sau tết sẽ dần dần thu về) Như thế việc làm ăn, thu nhập của những người tầm tầm như anh em mình (chỉ đủ tiền FC, phải tính toán đến từng triệu, từng món đồ nhỏ như thảm lót xe 450K, bọc vô lăng 100K, nước hoa 100K hoặc cao hơn chút nữa là đến dán kính loại bét 3M 1.7M....) sẽ giảm=> mãi lực mua xe giảm. ( hehe.. túi không còn rủng rỉnh sẽ giảm độ máu mua xe ngay. Nhưng điều này không đúng với những loại xe tầm cao hơn)
+ Thực tế là sau vài tháng bị " ngợp" bởi chiêu quảng bảo MẪU MỚI 2009, giá cả phù hợp ( hồi trước 25/11 là 471M, từ 25/11-31/12 là 490M; hiện tại đã tăng lên tới hơn 530M) đến nay sau 5 tháng ra đời rất nhiều người đã bắt đầu cảm thấy vọng về sự lựa chọn của mình ( nhưng vợ cả còn chế chứ tâm lý chẳng ông nào chê vợ hai, cũng như tâm lý Văn mình Vợ người. Hehe.. kêu ca, chê bai cái xe do mình lựa chọn chẳng hóa ra là công nhận mình NGU, chon sai à ? ông nào mua xe rồi ( hầu như tất cả các hãng luôn) đều cố gắng chứng minh xe mình là hay, là hợp lý. Âu cũng là đúng tâm lý thôi, không có gì đáng xấu cả. Câu cửa miệng khi bàn luận về xe khi có ai chê cái gì mà không cãi được ( hay bất kỳ cái gì thuộc sở hữu của mình) là : ừ, những mà nó... thế này, thế kia ( kiểu gì cũng tìm được 1 cái gì đó để bao biện, để an ủi) => mãi lực mua xe giảm.

Tôi nghĩ và đánh giá rằng chậm lắm trong tháng 5 ( để tránh doanh số 6 tháng bị giảm quá nhiều) hầu như tất cả các dòng xe, mà đặc biệt là các xe tầm tiền FC anh em mình đang nói tới ( loại xe đa số bán cho cá nhân, không rủng rỉnh tiền bạc lắm, phải chi ly từng đồng...) sẽ có chế độ khuyến mãi khá lớn.
Hehe... đầu năm, máu cờ bạc ty, cụ nào cả với tôi 2 thùng Ken ??
Cụ ơi, em chỉ thấy là Obama đã tăng rồi, mà giá xe theo Obama, có khuyến mãi cũng chỉ bù vào phần chênh lệch là cùng. Em lấy xe trước Tết, lúc Obama chưa tăng (l). Với lại tầm tháng 4 có thể Fiesta sẽ ra, dòng này giá rẻ hơn Cụt nên em dự là Cụt bước đầu sẽ không giảm giá để kích con này. Nếu có chăng là sau gần 1 năm đi Cụt 2009, các cụ nhà mình tìm ra nhiều khuyết điểm, chán quá, thất vọng quá, bán xe hàng loại => giảm giá :)) lúc đó cụ chủ thớt đã chuyển sang mua xe khác rồi chứ không đợi đợt giảm giá của cụ.
Em lái xe nghiêm túc với lại cũng không uống được bia rượu, nếu cụ độ 2 thùng ... nước ngọt em theo ngay.