[HĐCĐ] Xin tư vấn phượt Lào tháng giêng

Dave

Xe tải
Kính gửi các cụ,

tụi em có mấy thanh niên u50 với nhau, đang dự kiến đi Lào từ mùng 8 đến 14 tết ạ. Em đang tính lịch trình như bên dưới, các cụ tư vấn giúp em để lịch trình được chi tiết và hợp lý hơn với ạ.
ngày 1: hướng đi Hà Nội - Viêng Chăn, chắc tụi em nghỉ ở trên đường nhưng bên phía Lào, Laksao hoặc Nahin có khả thi không ạ, nên ở điểm nào trong 2 điểm này ạ?
ngày 2: xuất phát đi tiếp Viêng Chăn, đi Thatluang và Patuxay, sau đó lang thang ăn chơi loanh quanh
ngày 3: Sáng hôm đi sang Thái chơi tí, chiều đi Văng Viêng.
ngày 4: Chơi ở Văng viêng
ngày 5: Đi Luang prabang
ngày 6: chơi đến đầu giờ chiều rồi xuất phát về lại Việt Nam qua cửa khẩu Tây Trang, chỗ này em cũng chưa chọn được điểm dừng, nhờ các cụ tư vấn giúp.
ngày 7: liệu có thời gian chơi ở Điện Biên không ạ?

Cảm ơn các cụ, em chuẩn bị sẵn vodka để mời rồi ạ.

Dave

Xe tải
E đồ là.......hơi ít ngày :)
Vâng, bọn em cũng xác định là đi thế này hơi vất. Nhưng chỉ sắp xếp được trong khoảng đó thôi. Nhưng toàn là nam thanh niên với nhau nên đi cố chắc được ạ.

Nam Lương

Xe hơi
Bên Thái vô lăng ngược với bên ta. Chắc cụ đi xe qua Lào rồi đi bus qua Thái chứ

Dave

Xe tải
Bên Thái vô lăng ngược với bên ta. Chắc cụ đi xe qua Lào rồi đi bus qua Thái chứ
Vâng, sang Thái bọn em chỉ xách mông đi thôi ạ, xe không qua được vì liên vận chỉ xin Lào và Cam.

Nguyen210

Xe máy
các cụ toàn thanh niên u50 đang sung sức, đoàn ko có người già trẻ e nên gôp ngaỳ 1 và 2 thành 1, xuất phát HN sớm chút tối là nhậu Vientine rồi vì dọc đường từ cầu tro qua Vientine có mỗi chỗ nghỉ The Rock Viewpoint là dc nhưng ko có gì đặc sắc..

talk2minh

Xe đạp
Ngày 1: cụ nên nghỉ ở Nahin, có chỗ này dọc đường trông khá đẹp The Rock Lodge https://t.ly/KaTh
Ngày 6: đợt trước đi bọn mình cũng về qua CK Tây Trang, gần Tây Trang khá vắng vẻ nhưng cách cửa khẩu khoảng 30km có một trị thấn nhỏ. Ở đây có guest house ở Mường Khoa khá ổn, giá hạt dẻ tên là Phongpadith. Ngay cạnh đó có bến thuyền với nhà hàng ăn trên thuyền, ngắm sông khá hay ho.
nha hang.jpg

Chỉnh sửa cuối:
các cụ toàn thanh niên u50 đang sung sức, đoàn ko có người già trẻ e nên gôp ngaỳ 1 và 2 thành 1, xuất phát HN sớm chút tối là nhậu Vientine rồi vì dọc đường từ cầu tro qua Vientine có mỗi chỗ nghỉ The Rock Viewpoint là dc nhưng ko có gì đặc sắc..
Cụ nói giống ý em. Chạy sớm tí là tối đến Viêng Chăn.
Chỗ The Rock Viewppoit hay nhất là chơi Zipline ngắm cao nguyên đá. Ở Vang Viêng cũng có trò này, chơi ở Vang Viêng thì hay hơn ở chỗ: trượt Zipline xong thì bơi thuyền xuôi dòng về chỗ khách sạn (trong gói chơi 400k/người có 2 hạng mục luôn).
Nghe nói về lối Tây Trang đường khó đi lắm, năm ngoái em gặp đoàn Sơn La sang Luang, họ nói đường đi mất mấy chục km đường đất. Cụ nào mới đi lối Tây Trang review thêm cho cụ thớt.

Nguyen210

Xe máy
Chỗ The Rock Viewppoit hay nhất là chơi Zipline ngắm cao nguyên đá. Ở Vang Viêng cũng có trò này, chơi ở Vang Viêng thì hay hơn ở chỗ: trượt Zipline xong thì bơi thuyền xuôi dòng về chỗ khách sạn (trong gói chơi 400k/người có 2 hạng mục luôn).
Nghe nói về lối Tây Trang đường khó đi lắm, năm ngoái em gặp đoàn Sơn La sang Luang, họ nói đường đi mất mấy chục km đường đất. Cụ nào mới đi lối Tây Trang review thêm cho cụ thớt.
Dạ e 2 tài quất từ HN 4h sáng, thường đến Vientine lúc 19h-20h

Dave

Xe tải
Sơn La thì không rõ đi qua Tây Trang hay Lóng Sập ạ?

AirSupply

Xe buýt
Kính gửi các cụ,

tụi em có mấy thanh niên u50 với nhau, đang dự kiến đi Lào từ mùng 8 đến 14 tết ạ. Em đang tính lịch trình như bên dưới, các cụ tư vấn giúp em để lịch trình được chi tiết và hợp lý hơn với ạ.
ngày 1: hướng đi Hà Nội - Viêng Chăn, chắc tụi em nghỉ ở trên đường nhưng bên phía Lào, Laksao hoặc Nahin có khả thi không ạ, nên ở điểm nào trong 2 điểm này ạ?
ngày 2: xuất phát đi tiếp Viêng Chăn, đi Thatluang và Patuxay, sau đó lang thang ăn chơi loanh quanh
ngày 3: Sáng hôm đi sang Thái chơi tí, chiều đi Văng Viêng.
ngày 4: Chơi ở Văng viêng
ngày 5: Đi Luang prabang
ngày 6: chơi đến đầu giờ chiều rồi xuất phát về lại Việt Nam qua cửa khẩu Tây Trang, chỗ này em cũng chưa chọn được điểm dừng, nhờ các cụ tư vấn giúp.
ngày 7: liệu có thời gian chơi ở Điện Biên không ạ?

Cảm ơn các cụ, em chuẩn bị sẵn vodka để mời rồi ạ.
Em định phi xe máy sang chơi dịp Tết Nguyên đán đây, vừa làm bằng quốc tế xong mấy phút :D

Dave

Xe tải

lebachtung

Xe hơi
E hóng , thích vụ đi bên đó, lần trước em đi công tác qua cửa khẩu Nam Giang, bên đó thì đường vắng, nều không chuản bị kỹ cnagf trang thiết bị thì cũng hơi khó khăn khi hư hỏng xảy ra.

NHA-MINH

Xe tăng
Dạ e 2 tài quất từ HN 4h sáng, thường đến Vientine lúc 19h-20h
ko biết đường bây giờ thế nào, chứ như cuối năm ngoái thì hơi khó tới vien tầm đó, năm ngoái chạy từ paksan về HN - 14h. mà paksan cách vien tầm hơn 150km, đường xấu lắm.

Nguyen210

Xe máy
ko biết đường bây giờ thế nào, chứ như cuối năm ngoái thì hơi khó tới vien tầm đó, năm ngoái chạy từ paksan về HN - 14h. mà paksan cách vien tầm hơn 150km, đường xấu lắm.
E mới chạy mà, h bên mình cao tốc diễn châu, roi đi đường ven biển cửa lò, cửa hội hà tĩnh c..cũng nhanh dc hơn 2 tiếng so với cuối năm ngoái..

Dave

Xe tải
Ngày 1: cụ nên nghỉ ở Nahin, có chỗ này dọc đường trông khá đẹp The Rock Lodge https://t.ly/KaTh
Ngày 6: đợt trước đi bọn mình cũng về qua CK Tây Trang, gần Tây Trang khá vắng vẻ nhưng cách cửa khẩu khoảng 30km có một trị thấn nhỏ. Ở đây có guest house ở Mường Khoa khá ổn, giá hạt dẻ tên là Phongpadith. Ngay cạnh đó có bến thuyền với nhà hàng ăn trên thuyền, ngắm sông khá hay ho. View attachment 8285236 View attachment 8285237
cảm ơn cụ ạ

thienluc76

Xe tải
Cụ nên đi từ chiều hôm trước chạy đến Phố Châu (Hương Sơn Hà Tĩnh) nghỉ đêm, sáng sớm hôm sau ăn sáng 7g chạy lên cửa khẩu Cầu Treo làm thủ tục sau đó chạy đến Viêng Chăn luôn giữa đường nghỉ chơi chỗ nào cũng được.