Xin tư vấn SH 150i - Em đi thấy nó phả ra nóng quá

pico

Xe máy
Cái này là do quạt tản nhiệt phà ra 2 bên...em nghe nói ngta thiết kế như dzậy vì do bên Ý khí hậu luôn lạnh...nên hơi nóng phà ra tay lái + 2 bên chân đễ giữ ấm đó..xe nào cũng nóng dzậy hết..bác đừng chế tháo gì nha.hơi nóng ra ngoài thì ko sao,chứ hơi nóng vòng vòng trong xe có nước banh xe ^^ đó là chút hĩu biết cũa em...bác nào có ý hay hơn xin bỗ sung thêm :x
hình như e nhớ có bác nói là cái này do nhật thiết kế , lợi dụng sức gió vào mang phía trứoc để chạy quạt gió tản nhiệt cho nóng ra 2 bên để làm gì nữa nói chung bác ý bảo là bảo vệ môi trường ý ! :">

JinHa

Xe máy
Bác nào bít chỗ dán lớp giấy bạc cách nhiệt ở cốp xe SH và lắp chân chống điện ngon ở đâu ko ah? E định mua xe xong qua lắp lun.

BấtPhong

Xe máy
hình như e nhớ có bác nói là cái này do nhật thiết kế , lợi dụng sức gió vào mang phía trứoc để chạy quạt gió tản nhiệt cho nóng ra 2 bên để làm gì nữa nói chung bác ý bảo là bảo vệ môi trường ý ! :">
Giống như cụ nói, nó thiết kế vậy để lợi dụng sức gió làm mát thêm cho máy giống kiểu thiết kế lưới tản nhiệt phía trước ô tô giúp lấy gió vào làm mát cho khoang động cơ sau đó gió nóng đi ra đằng sau. Em cug đang chạy SH nhưg 1 năm rồi nên cũng quen, sống chung thôi chẳng còn cách nào khác cả :-s

Chỉnh sửa cuối:

Alituti

Xe tải
Bác nào bít chỗ dán lớp giấy bạc cách nhiệt ở cốp xe SH và lắp chân chống điện ngon ở đâu ko ah? E định mua xe xong qua lắp lun.
LẮp chân chống điện = khoét hốc + hàn khung. Đi 1 time đảm bảo cà giựt, cà giựt ...đi rất khó chịu.

P/s: mình cũng đã định làm chân chống điện cho an toàn nhưng chú em là chuột bạch khuyên trân thành "đừng làm, phí tiền mà đi như dở hơi" :D

pico

Xe máy
dùng nhiều rồi quen mà bạn , làm đc thì ng ta đã làm từ đầu rồi chứ có phải tự nhiên đặt ở đấy đâu . Mình thấy thiết kế SH đặt chân chống ở đấy có cái hay riêng của nó , bắt người ngồi sau phải xuống để mình gạt cái gác chân rồi mới chống chân chống đc :) . ngu ý của mình !

JinHa

Xe máy
LẮp chân chống điện = khoét hốc + hàn khung. Đi 1 time đảm bảo cà giựt, cà giựt ...đi rất khó chịu.

P/s: mình cũng đã định làm chân chống điện cho an toàn nhưng chú em là chuột bạch khuyên trân thành "đừng làm, phí tiền mà đi như dở hơi" :D
Hnay e search cũng thấy nhiều người khuyên ko nên lắp, vậy lắp chân chống nghiêng vậy, mình mua ở Phố Huế thì chạy ra đâu lắp mà vừa ngon giá cả phải chăng vậy ah? Có bác khuyên e ra chỗ a Sơn Shark lắp tản nhiệt cho sạc vậy có nên ko ah?

anhtu1992

Xe máy
quận 10 TP.HCM Anh em có Off hú 1 phát với nhé!!!
hihi..dzậy chắc ý bác đúng hơn ý em...em cũng nghe mấy ông anh đi SH trước nói thấy cũng hợp lý nên bày tõ cho anh em.. ^^

mktbn76

Xe buýt
SH mà cụ đã kêu nóng, cụ chạy PKL chắc chụi hết râu

Redstarcuong

Đi bộ
trời mưa gặp đoạn nào ngập thì k biết chỗ làm mát sẽ thế nào hic
Bác nên quá a 55 Sơn Tây, để sục lại và thay mới nước mát sẽ đỡ hơn. Có thể quá nóng là do thợ ngoài đổ nước mát tạp nham. Trước em cũng bị thế nhưng lên đó xử lý thấy đỡ hẳn..

silobiho

Xe tải
Chẳng sao cả ... bài đăng ngày 16/8 tức là bây giờ chưa được 1 tháng ... chỉ là xe mới chạy nhớt roda nên nặng ... hơi nóng máy tí ...
Sau 5 cành đến 1 ngàn thay motul scooter vào là đỡ nóng ngay ... Về sau cũng nóng nhưng chắc chắn là không bằng hồi đầu.

tuananh_free

Xe tăng
Cứ tưởng bác hỏi Shvn 2012, hóa ra là hỏi xe sh nhập đời trước.hehe

nhuttoan

Xe đạp
Mình thì thích nóng vì hay đi trời tối, nó em nó sưởi rồi nên hết sợ lạnh hehe