Thảo luận Xin tư vấn Sorento và Mu-X

oke12

Xe đạp
Nhà cháu chuẩn bị mua xe, cân nhắc các kiểu cuối cùng vào chung kết Kia Sorento bản Dath và Isuzu Mu-X bản 3.0 AT. Giá cháu thấy cũng gần gần. Lăn tăn quá, các cụ cho cháu lời tư vấn với nhá. Đội ơn các cụ

HoVaMeo

Xe tải
Nhà cháu chuẩn bị mua xe, cân nhắc các kiểu cuối cùng vào chung kết Kia Sorento bản Dath và Isuzu Mu-X bản 3.0 AT. Giá cháu thấy cũng gần gần. Lăn tăn quá, các cụ cho cháu lời tư vấn với nhá. Đội ơn các cụ
Nếu nói cũng gần gần thì mọi người rất khó để giúp cụ
Cụ làm 1 bang so sánh
- độ an toàn
- option
- giá
- đánh giá người dung
Sau đó sẽ nhìn thấy những điểm mà em này có , em kia chưa có, rồi nếu lấy e này thì thiếu những gì, có đáng ko so với số tiền lệch

Vuchinh_KIA

Xe đạp
Mời cụ qua Showroom KIA Giải Phóng để cảm nhận thực về chiếc xe hơn. Em có thể tư vấn kĩ cho cụ các tính năng trên trên xe cho cụ luôn! Mời cụ ngày gần nhất qua showroom e xem xe! SDT của em cụ nhé: 0966.961.993

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Cháu xem mux rồi, ảnh chụp thì đẹp nhưng nhìn thực tế hơi thô, dáng ko đẹp bằng sò, option, nội thất ko bằng sò và trông ko chắc chắn (tiếng đóng của nghd chán, không phê như sò), taplo xấu, ko rộng bằng sò, thông số máy kém sò (hôm xem ko được chạy thử nên ko biết độ ồn so với sò dầu thế nào), tuy nhiên cũng có nhưng điểm mạnh để bạn cân nhắc:
1. Thương hiệu nhật
2. Cao hơn sò cả chiều cao và khoảng sáng gầm.
3. Cốp sau thi dùng cả 3 hàng ghế rộng hơn sò, cái này thích vì sò dùng 3 hàng ghế thì cốp còn bé quá.

fusionvie

Xe điện
Cháu đã thử MuX và có thêm vài cảm nhận sau

- Đồ ồn máy 3.0 tương đương sò DATH, cháu ko đo thực tế nhưng cảm nhận tiếng máy rõ hơn chút xíu.
- Máy cũng khá bốc, chân ga nhạy hơn Sò
- Nội thất xấu, hơn dc cái màn hình ốp trần nhưng ko có cửa sổ Panorama
- Không gian hàng ghế tương đương Sò nhưng hàng ghế sau khi gập xuống ko thành mặt phẳng, cái này bất tiện nếu muốn ngả lưng
- Khoang để đồ rộng hơn Sò
- Độ ồn gầm chưa test được vì đi trong nội thành
Ghế ghập của MuX đây

Kêt luận
Cháu vẫn chung thuỷ với cô vợ 2 này

thanhhaibl

Đi bộ
mux hàng ghế 3 ngồi rộng nhất dòng 7 chổ. minh đã chạy thử rui,nguyên con bán tải chevole.. bê sang chỉ khác cái thùng sau va lcd trần.không ai giám đảm bảo với mình là sau này máy ko rên to như đàn anh của nó hilander nên mình đả rước em sò dầu về và sung sướng

oke12

Xe đạp
mux hàng ghế 3 ngồi rộng nhất dòng 7 chổ. minh đã chạy thử rui,nguyên con bán tải chevole.. bê sang chỉ khác cái thùng sau va lcd trần.không ai giám đảm bảo với mình là sau này máy ko rên to như đàn anh của nó hilander nên mình đả rước em sò dầu về và sung sướng
Chúc mừng cụ ưng í. Cháu cũng lăn tăn hệt cụ mặc dù mu bh tận 5 năm. Vả lại. Hôm cháu chạy thử máy Mu cũng ko bốc bằng Sò mặc dù là 3.0. Cụ cho cháu hỏi sò Dath có hỗ trợ khởi hành ngang dốc ko cụ nhỉ?

Bando

Xe đạp
Chúc mừng cụ ưng í. Cháu cũng lăn tăn hệt cụ mặc dù mu bh tận 5 năm. Vả lại. Hôm cháu chạy thử máy Mu cũng ko bốc bằng Sò mặc dù là 3.0. Cụ cho cháu hỏi sò Dath có hỗ trợ khởi hành ngang dốc ko cụ nhỉ?
Hỗ trợ ngang dốc và đổ đèo không có cụ nhé, tuy nhiên số +/_ đi đèo dốc là đủ phê rồi. Cụ thích máy dầu thì lựa Sò là tuyệt rồi đấy (195 ngựa).

KIA.CAUDIEN

Đi bộ
Cụ xem KIA giờ nhiều người sử dụng, chạy ngoài đường đầy dẫy luôn, hì, vì hệ thống sâu rum trải dài khắp cả nước và lên đến 60 sâu rum, lại chế độ bảo hành, bảo trì cũng nhiệt tình, chuyên nghiệp, quan trọng là hình thức đẹp cũng là do có cái bác thiết kế bên Audi về đầu quân nên vẻ bề ngoài cũng ngon zai bác ạ. Mà sau này bác muốn nâng đời bán em nó cũng được giá. Đấy là ý kiến của em, còn quyết định là của cụ. Mong cụ ủng hộ KIA ạ

Trời vào đây cụ hỏi có mua Mux không? Hehe khác gì chú thỏ lạc vào bầy sói.

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
new sò đổ đèo thì k0 nhưng khởi hành ngang dốc thì cháu nghĩ là có ạ, vì xe cháu nhả ga lên dốc nó k0 tụt đâu ạ. dốc thấp thì nhả lên luôn còn dốc cao thì nó đứng đợi mình mớm ga ạ:)

Hỗ trợ ngang dốc và đổ đèo không có cụ nhé, tuy nhiên số +/_ đi đèo dốc là đủ phê rồi. Cụ thích máy dầu thì lựa Sò là tuyệt rồi đấy (195 ngựa).

nikexpress

Xe tăng
Cũng khó, nhưng Sò có lẽ lành hơn và sẽ giữ giá trị hơn

battleship

Xe tải
Em thấy I suzu có vẻ ồn hơn

Bando

Xe đạp
new sò đổ đèo thì k0 nhưng khởi hành ngang dốc thì cháu nghĩ là có ạ, vì xe cháu nhả ga lên dốc nó k0 tụt đâu ạ. dốc thấp thì nhả lên luôn còn dốc cao thì nó đứng đợi mình mớm ga ạ:)
Khởi hành ngang dốc chính xác là không có cụ ơi, lực khi khởi hành là khá lớn, dốc thấp không vấn đề gì đối với dốc cao cỡ như đường lên hầm vincom thì cũng chững lại chừng 2 đến 3 giây đủ để chuyển chân ga thôi (e thử rồi).

Inova_G

Xe tải
Sò thế hệ mới sắp về VN chưa nhỉ. Đợt triển lãm vừa rồi ko thấy KIA giới thiệu về sò.

porsche gt

Xe điện
Sò thế hệ mới sắp về VN chưa nhỉ. Đợt triển lãm vừa rồi ko thấy KIA giới thiệu về sò.
Chưa có kế hoạch trong tương lai gần và có thể hơi lâu cụ ah. Sorento mới ra phiên bản mới nâng cấp ghế phụ chỉnh điện, nên em nghĩ ít nhất phải sang năm.

oke12

Xe đạp
Đa tạ các cụ, khoản giữ giá cũng đáng để cân nhắc rồi ạ

porsche gt

Xe điện
Đa tạ các cụ, khoản giữ giá cũng đáng để cân nhắc rồi ạ
Ngoài giữ giá Sorento còn đc về kiểu dáng, bảo hành cũng ko giới hạn số km trong 3 năm. Đặc biệt em thích nhất là cảm giác lái cực kỳ đầm chắc. Em thấy khó có xe nào ngon hơn trong tầm tiền. Trân trọng mời cụ qua showroom KiA Giải Phóng xem xe và lái thử Sorento :) Hân hạnh được đón tiếp các cụ (b)

cat_nobita

Xe buýt
Ngoài giữ giá Sorento còn đc về kiểu dáng, bảo hành cũng ko giới hạn số km trong 3 năm. Đặc biệt em thích nhất là cảm giác lái cực kỳ đầm chắc. Em thấy khó có xe nào ngon hơn trong tầm tiền. Trân trọng mời cụ qua showroom KiA Giải Phóng xem xe và lái thử Sorento :) Hân hạnh được đón tiếp các cụ (b)
Cụ có Sò 2016 (bản mới) cho Em xin báo giá vào chỗ kín ợ