[Funland] Xin tư vấn về chuyện đi làm xa nhà

nuocnga173018

Xe tải
Về đi cậu trai trẻ ạ, về cùng vợ nuôi dậy 3 đứa trẻ nên người, vẫn biết về ngoài này sẽ thiếu thốn hơn về vật chất, nhưng lại được làm con, làm chồng, làm bố.
Có đứa cháu mình sang đây làm luận án tiến sỹ, cầm được tấm bằng tiến sỹ về nhà thì có cái sừng to trên đầu, 2 ông nhõi điện tử, học kém...
Vợ chồng đầu gối tay ấp, xa mặt cách lòng. Về đi cho yên ấm.

bearbie

Xe điện
Cô vợ mà yêu cầu như vậy hẳn ở nhà vấn đề to lắm rồi, mà bác chủ mô tả hời hợt như kiểu anh cóc quan tâm cô có vấn đề gì. Thế này thì ở gần còn đáng lo chứ nói gì ở xa.

Thứ nhất là bác ngọt nhạt nói chuyện cho kỹ để hiểu vợ và tình hình.
Thứ hai là ở xa thì phải có cái plan chứ bác bảo vợ anh đi không hẹn ngày về, thì coi như vợ anh mất chồng luôn à?

hoangbaolong

Xe buýt
rất có thể ông đề xuất cho cụ đi sẽ cho cụ cao thêm đấy. Mình có quan điểm vợ chồng phải ở gần nhau

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com

nvh_hn

Xe container
Chẳng biết cụ chủ đùa hay thật nhưng khi nào cụ nhìn thấy được sự hy sinh, khó khăn, vất vả của gấu nhà cụ khắc sẽ có phương án xử lý.

Thật sự gấu nhà cụ xoay sở với công việc, 3 đứa con được cũng vãi lái ấy chứ.

Khoa Béo

Xe buýt
Cụ thấy cái gì quan trọng thì theo.
Con cái, gia đình quan trọng, hay sự nghiệp vật chất quan trọng?
Cá nhân em sẽ hướng về gia đình, nhà cửa ấm êm, con cái ngoan ngoãn cũng là thành công.

Chu An

Xe điện
Đa phần phụ nữ ham tiền nên để đến lúc họ không thèm tiền bằng chồng thì cụ chủ phải hiểu tình thế đã nguy cấp đến mức nào. Cá nhân em sẵn sàng đánh đổi tất cả chỉ để nhìn thấy vợ con hàng ngày.

Gai Hai phong

Xe máy
Em năm nay 37 tuổi. Vợ cùng tuổi. Có 3 con, lớp 4, lớp 2 và 3 tuổi. Hai vợ chồng cùng làm ở một công ty, ngoài Bắc. Đã có nhà riêng, cách công ty 1km. Có ông bà nội ở gần hỗ trợ, đưa đón con đi học, trông nhà. Lương luôn đưa vợ giữ.
Tháng 4/2019 em có đi công tác ở một chi nhánh khác của công ty, trong tây nguyên, lương gấp 3 lần. Cứ một đến hai tháng về nhà 5 ngày, chi phí công ty lo. Công ty thì muốn ở lại đó làm, chưa hẹn ngày về. Ở nhà công vụ, công ty nuôi ăn.
Nhưng hiện nay đ/c vợ, luôn yêu cầu về gần nhà làm, giận dỗi nhiều khi ko nghe điện thoại, vì lý do tập trung cho con học.
E thì cũng chưa muốn về vì dịch giã thế này kiếm được mức lương như thế là rất khó. Ở đây mình lại là quản lý, làm chính. Về nhà thì làm phó, lại không hợp tính lắm. Mà về tầm 6 tháng khéo lại bị điều đi Tây Bắc.
Các bác tư vấn em nên xử lý thế nào cho khéo trong trường hợp này.
Xin cảm ơn.
Cụ lo được đã không lên đây hỏi. Cụ đã hỏi ở đây thì đừng đi. Như cụ nói thì nhà cũng đang chưa thiếu tiền

tuance66

Xe buýt
Quan điểm e ở đây 20 còn hơn đi xa 40.

Tiger Hunter

Xe container
Kể ra bác đi biền biệt ko hẹn ngày về vứt lại cho vợ 3 đứa con lít nhít, đặt vào hoàn cảnh của vợ dỗi cũng đúng.
Cái này vk ck bàn bạc với nhau tìm phương án tốt nhất chứ ai có lời khuyên chuẩn xác đc.
Chưa kể đi mấy năm lại dắt về thêm đứa nữa, kèm thêm cả người chăm sóc :))
Thật ra đi làm xa như cụ chưa là gì so với bộ đội biên giới hải đảo. Quan trọng là làm cho vợ nó tin là cụ ko định lập phòng nhì ở đâu đó..

November123

Xe tải
Còn tùy thuộc vào tính cách của mỗi người phụ nữ, vợ cụ là người như thế nào nữa ạ.

Mình nghĩ cụ nên có kế hoạch cụ thể như thế nào chứ không thể nói không có ngày về. Con cái đều cần tình thương và trọng trách của cha và mẹ, có những thứ cần vai trò của người cha hoặc ngược lại. Một người mà có thể đóng tốt hai vai cùng lúc phải là người cực kỳ mạnh mẽ hoặc là họ bị buộc phải như vậy.

Mình nghĩ cô vợ sẽ hoàn toàn cảm thông và ủng hộ cụ khi cụ nói rõ mọi chuyện và suy nghĩ của bản thân. Cả hai chỉ nên tập trung suy nghĩ cho gia đình nhỏ của mình là tốt nhất, hiểu nhau để có thể cảm thông cho nhau, đừng ngó nghiêng xung quanh rồi ca bài ca "vợ/chồng nhà người ta" thì dễ dẫn đến sập giàn thiên lý nhà mình. :)

Chúc cụ có những quyết định sáng suốt.

hdct13

Xe hơi
Lương gấp ba thì cói đi cụ, thời buổi khó khăn này. Nếu cụ giầu quá rồi thì thôi !