Xin tư vấn về độ loa sau cho Spark Van

nampan80

Xe tải
Như tiêu đề em mong các cụ chuyên gia tư vấn giùm em, em có dự án như sau cho con Spark Van 2013 ạ:

- Thay đầu đọc: em đã thay đầu PZ071-00A02 của Toy, nghe tạm ổn nhưng hợp với kinh phí hiện tại của em, nó lại có Bluetooth, có tiền em nâng cấp tiếp
- Thay cặp trước Focal R100C: hơi sai lầm khi em chỉ nghe Heavy Metal, chắc em sẽ thay cặp khác, cụ nào có nhu cầu nghe nhạc nhẹ em để lại giá rẻ em thay cặp khác ạ(loa mới tinh em mới lắp được vài ngày tại chỗ Cường Black)
- Thay cặp sau JBL 6.2": em đang đợi phương án lắp chưa nghe thử ạ.

Em xin được xin tư vấn của các cụ xem:

1. Có nên đưa loa trước xuống cánh trước(mất mất chỗ để nước) hay không vì em thấy vị trí nguyên bản nó cứ dội thẳng vào mặt nghe vừa không hay vừa khá khó chịu

2. Vị trí lắp đôi loa sau(JBL 6.2"): theo các cụ thì nên lắp vào cánh cửa sau hay là lắp vào 2 tấm nhựa ốp khoang để hàng 2 bên ạ(lắp vào vị trí này thì cần gia cố như thế nào vì em thây nó ọp à ọp ẹp loa mà đánh thì nó kêu è è ngay), vị trí này em đã tháo 2 cái tấm nhựa bắt loa nguyên bản theo xe ra rồi ạ vì để rất vướng víu.

Em rất mong nhận được tư vấn của các cụ, em xin đội ơn và rót sẵn riệu rồi ạ :)

nampan80

Xe tải
hic! không có cụ nào giúp em ạ?

nampan80

Xe tải
Dạ cám ơn cụ mời cụ xơi với em chén rượu cho ấm bụng ạ :D, em chắc nghiêng phương án cho xuống cánh, vẫn lăn tăn xem có nên đưa cái loa trước xuông cửa trước không cụ ạ

nampan80

Xe tải
Mời cụ chén rượu rồi hóng cùng em ạ!

Khanhhqv

Xe buýt
Em mới tập tành độ đẽo, em xin phép góp ý cụ chủ đôi lời là cụ độ âm thanh cho xe spark van 2013 đúng ko ạ?
Vậy thì cụ nên đầu tư theo gói và phương thức nghe thì em thấy hợp lí hơn.
Nếu cụ chọn loa xịn => kéo theo món sub và amply => cách âm phải chuẩn ( mà vỏ spark thì ko ổn )
Cụ chọn loa bình thường vẫn lắp sub và ko lắp amply thì nên đầu tư nguồn phát có thể kéo được. => tiếng hát át tiếng boom
------
Quay lại câu hỏi của chủ thớt:
Loa taplo hạ xuống cửa => nếu cụ khéo tay đi dây hay nhờ thợ tốt thì nên làm vì âm thanh nó sẽ tê tái hơn nhiều
Kết hợp là chỗ núm gương thì cụ thay = cặp loa tép
Vế sau cũng vậy. Cụ nên chế 2 loa lên cánh cửa. Còn 2 bên nhựa đằng sau cụ thêm cặp tép nữa.
Nếu khoang hành lí cụ ko hay để đồ thì làm thêm món amply & sub hơi nữa thì hay tê tái đó.

nampan80

Xe tải
Em cám ơn các cụ ạ! Em đã cho triển khai, moi phèo phổi ra mất vài ngày, loa 6,2 em cho lên ốp nhựa khoang hàng 2 bên rồi đổ composite, ko thể lắp lên cửa vì size to, để xem tình hình mấy hôm nữa thế nào em sẽ đưa nốt loa trước xuống cánh, thợ thuyền thì em làm chỗ Cường Black, rất ưng vì làm gì em toàn làm ở đấy. Có gì em cập nhật sau các cụ nhé

Chim Sâu

Xe buýt
Cụ cho hỏi cụ Cường Black ở đâu cụ nhỉ?e cũng đang muốn đục đẽo tí? Với lại đôi loa JBL 6.2" giá sao cụ ơi

nampan80

Xe tải
Cụ cho hỏi cụ Cường Black ở đâu cụ nhỉ?e cũng đang muốn đục đẽo tí? Với lại đôi loa JBL 6.2" giá sao cụ ơi
Cường Black ở Quan Hoa cụ ạ, cụ có máu em để lại cho cụ cả 2 đôi trước sau giá hạt rẻ vì em máu thay cặp khác cũng của cu Cường

Chim Sâu

Xe buýt
Cường Black ở Quan Hoa cụ ạ, cụ có máu em để lại cho cụ cả 2 đôi trước sau giá hạt rẻ vì em máu thay cặp khác cũng của cu Cường
Em là spark van trong nước, sợ lắp ko vừa cụ ạ

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Âm thanh mà cụ, chả biết đến khi nào mới dừng được! :))
Cũng không hẳn, cụ chịu khó tìm hiểu trên mạng. Thông tin giờ nhiều rồi, không phải lọ mọ như mấy năm trước. Với yêu cầu vừa phải thì một đập ăn quan luôn

nampan80

Xe tải
Cũng không hẳn, cụ chịu khó tìm hiểu trên mạng. Thông tin giờ nhiều rồi, không phải lọ mọ như mấy năm trước. Với yêu cầu vừa phải thì một đập ăn quan luôn
Một đập ăn quan thì em đập luôn con Mẹc sà lò chơi Harman Kardon luôn cho rồi lọ mọ độ đẽo làm gì hở cụ? :))

Cái món đi xe rẻ nó có 2 thứ: một là vì nó rẻ nên thích độ cái gì là mổ nó ra chơi ngay được, upgade dần cũng là một niềm vui.
Hai là đã đi xe rẻ thì là dân đếch có lắm tiền hoặc tiền làm việc khác, nếu có tầm 50 củ khoai lang chơi kiểu 1 đập ăn quan thì sẽ tính upgrade con xe chứ chả ai đi đập vào con xe còi cả cụ ạ, hơn nữa 50 chục củ khoai chưa chắc đã hợp nhĩ được cơ ;))

Phong Lẩn

Xe đạp
Cụ
Như tiêu đề em mong các cụ chuyên gia tư vấn giùm em, em có dự án như sau cho con Spark Van 2013 ạ:
- Thay đầu đọc: em đã thay đầu PZ071-00A02 của Toy, nghe tạm ổn nhưng hợp với kinh phí hiện tại của em, nó lại có Bluetooth, có tiền em nâng cấp tiếp
- Thay cặp trước Focal R100C: hơi sai lầm khi em chỉ nghe Heavy Metal, chắc em sẽ thay cặp khác, cụ nào có nhu cầu nghe nhạc nhẹ em để lại giá rẻ em thay cặp khác ạ(loa mới tinh em mới lắp được vài ngày tại chỗ Cường Black)

1. Có nên đưa loa trước xuống cánh trước(mất mất chỗ để nước) hay không vì em thấy vị trí nguyên bản nó cứ dội thẳng vào mặt nghe vừa không hay vừa khá khó chịu

2. Vị trí lắp đôi loa sau(JBL 6.2"): theo các cụ thì nên lắp vào cánh cửa sau hay là lắp vào 2 tấm nhựa ốp khoang để hàng 2 bên ạ(lắp vào vị trí này thì cần gia cố như thế nào vì em thây nó ọp à ọp ẹp loa mà đánh thì nó kêu è è ngay), vị trí này em đã tháo 2 cái tấm nhựa bắt loa nguyên bản theo xe ra rồi ạ vì để rất vướng víu.

E đã mâth thư cho cụ, cụ Alo e nhé e đang cần gấp đôi loa của cụ

duylinhonline

Xe tải

Nếu nghe heavy metal thì phải đưa loa xuống cánh trước mới ngon được cụ ạ, loa trên táp lô không đánh nổi đâu. Đưa xuống cửa trước rồi làm một cặp 6.5 inch component là chuẩn, hộc loa trên táp lô để 2 con trép vào đó là ngon luôn :D

nampan80

Xe tải
Nếu nghe heavy metal thì phải đưa loa xuống cánh trước mới ngon được cụ ạ, loa trên táp lô không đánh nổi đâu. Đưa xuống cửa trước rồi làm một cặp 6.5 inch component là chuẩn, hộc loa trên táp lô để 2 con trép vào đó là ngon luôn :D
Cụ Linh cho em phương án ngon nhất không âm ly với được không ạ? đúng như cụ nói đánh loa trước vỡ tiếng lắm, mà heavy nghe nhỏ thì...

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Linh cho em phương án ngon nhất không âm ly với được không ạ? đúng như cụ nói đánh loa trước vỡ tiếng lắm, mà heavy nghe nhỏ thì...
Nếu cụ chơi Heavy Metal nên mua treble riêng, nó chất hơn hàng 2-way thường.