Xin tư vấn về dự án Hong Kong Tower

hiropham

Xe máy
Em định đầu01 căn bên tòa A của Dự án này, nhờ các Bác chuyên gia tư vấn giúp Em về chất lượng xây dựng, hoàn thiện của Dự án và giá hiện rài là 40 có hợp lý không. Mong các bác chuyên gia bớt chút thời gian vào chém giúp Em. Cám ơn các Bác trước. Mà cho Em hỏi chút nhà chung cư xem hướng mua thế nào ạ

thuhien212

Xe máy
Em định đầu01 căn bên tòa A của Dự án này, nhờ các Bác chuyên gia tư vấn giúp Em về chất lượng xây dựng, hoàn thiện của Dự án và giá hiện rài là 40 có hợp lý không. Mong các bác chuyên gia bớt chút thời gian vào chém giúp Em. Cám ơn các Bác trước. Mà cho Em hỏi chút nhà chung cư xem hướng mua thế nào ạ
Hướng chung cư người ta hay lấy hướng đón nắng đón gió hướng ban công cụ ah

otodep247

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua mà đầu tư thì cụ qua thằng Paragon Duy Tân mà đầu tư , giá rẻ và hợp lý sao mà vào thằng Hong Kong đầu tư làm gì?

hiropham

Xe máy
Em dự kiến mua nếu tăng giá thì bán không cho thuê, 2 trường hợp trên không được thì ở ạEm thấy nó có mấy cái tiện là gần ga tàu điện ngầm và nằm trong quy hoạch đường chùa Láng Voi phục.
Hiện tòa này đang hoàn thiện nhưng Em không thạo về xây dựng nên muốn hỏi các Bác là chất lượng của nó có được không ạ chứ cho thuê và ở mà nó không ưng thì mệt lắm.
Ai có thông tin chia sẻ giúp Em với. Thank các Bác

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Giơ nhiều chung cư thật, cụ mua cái này có vẻ oai, ai hỏi bẩu e đang ở Hồng Kong cụ nhỉ, :D

Cụ nào có thông tin về chủ đầu tư thì share cho anh em tham khảo với. Lần đầu tiên cháu nghe thấy tên Kang Long

À mà cháu search được cái này. Cụ chủ tham khảo

Một trường hợp khác cũng chịu gánh nặng về hạ tầng khi đường vào quá nhỏ mà dự án quá to là chung cư 27 tầng Hongkong Tower đặt trên nền đất rộng hơn 5.000 m2 trên phố Đê La Thành (quận Cầu Giấy, Hà Nội). Được chủ đầu tư giới thiệu là dự án có vị trí đắc địa khi nằm gần công viên Thủ Lệ, Cầu Giấy, cạnh Đại sứ quán Nga, gần các đại học Giao thông vận tải, Ngoại thương, Luật và cả các bệnh viện như Phụ sản Hà Nội, Nhi Trung ương...

Tuy nhiên, Hongkong Tower thực tế không phải nằm ngay vị trí mặt đường Đê La Thành mà là ở ngay bên chân tòa Icon 4, cạnh ĐH Giao thông Vận tải. Nhìn từ trên cao, vị trí của dự án lọt thỏm giữa đất các hạ tầng xây dựng và đường từ ngoài vào dự án dài khoảng 15 m, đi bên sườn tòa Icon4. Con đường nhỏ hẹp này chỉ vừa đủ cho 1 ôtô đi qua. Để cải thiện tình hình, mọi thứ đều trông chờ vào quy hoạch tuyến đường Voi Phục -Thái Hà rộng 40 m sẽ chạy qua trong tương lai.

http://dantri.com.vn/kinh-doanh/ngh...-dan-lo-khong-co-loi-di-20170213141230181.htm

abouttung

Xe đạp
Cụ có nhu cầu mua nhà hongkong cứ alo e nhé

hiropham

Xe máy
Em cảm ơn cụ, tâm lý Em nếu mua thì run không biết bao giờ song đườngmà không mua sau nó mở đường tăng giá lại tiếc. Cụ nào có thông tin giupa Em với

quang1112

Xe hơi
Em cảm ơn cụ, tâm lý Em nếu mua thì run không biết bao giờ song đườngmà không mua sau nó mở đường tăng giá lại tiếc. Cụ nào có thông tin giupa Em với
Dự án này giá 40 củ/m2 thì chắc bán khó lắm, cụ mua đầu tư có khi còn bị ăn vào gốc ý. Cụ về làm hàng xóm em đi, em vừa quất 1 căn ở An Bình city, cụ rảnh qua thực tế xem dự ân, đảm bảo cụ chim ưng . Giá cũng chỉ loanh quanh từ 26-32 củ/m2 cụ ợ.

Radzinski

Xe máy
Nhiều ý kiến gớm! Kê dép ngồi hóng các cụ nhiều tiền...

Inout

Xe đạp
Em cũng ngồi hóng, vì cũng đang ngắm nghía Hongkong tower. Lý do em ngắm nó là vì vị trí. Nó gần nhà em, gần chỗ em làm. Nếu xét về vị trí thì chỉ cách Metropolis và Vin Nguyễn Chí Thanh tầm chưa đến 1km. Đi bộ cũng sang được công viên Thủ Lệ. Đường mở thì em chưa cần lắm vì miễn ô tô vào được là được. Em đang xem thì ưng vì số căn trên một sàn ít nên không có cảm giác ngộp thở như khi vào các khu đô thị lớn. Khu này hạ tầng cũng thoáng và không bị quá tải về hạ tầng. Mật độ dân cư thấp. Em làm về quy hoạch, đang dậy trường GTVT nên đi làm chỉ bước chân qua.
Rất nhiều cái em ưng, cái duy nhất không ưng ở thằng này là chủ đầu tư. Hiện tại em thấy toàn thông tin lởm khởm về chủ đầu tư này.
Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giùm em. Giá 40 là căn đẹp, em vừa hỏi được căn giá 35.
Cám ơn các bác.

Inout

Xe đạp

Em xin gửi một số hình ảnh và thông tin vị trí thêm.
Thực tình cái này em ưng mỗi vị trí.
Vị trí phải nói là tuyệt vời cho công việc của em vì em đang dậy ở ĐHGTVT.
Em chuyên nghiên cứu quy hoạch đô thị nên cũng ưng vị trí.
Còn giá và chất lượng xây dựng, tên tuổi chủ đầu tư lại cực kỳ băn khoăn.
Chủ đầu tư và dự án này có một số phốt cũ.
Dự án hiện tại chưa có mặt tiền.
Được nhất là vị trí không thể mua được.
Giá thì tầm 35tr căn tầng thấp đến 43tr căn đẹp.
Mong bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em thêm để em chốt. Cảm nhận thương mại em ko bằng được các bác có kinh nghiệm.
Cám ơn các bác.

xindungbanem

Xe hơi
À mà cháu search được cái này. Cụ chủ tham khảo

Một trường hợp khác cũng chịu gánh nặng về hạ tầng khi đường vào quá nhỏ mà dự án quá to là chung cư 27 tầng Hongkong Tower đặt trên nền đất rộng hơn 5.000 m2 trên phố Đê La Thành (quận Cầu Giấy, Hà Nội). Được chủ đầu tư giới thiệu là dự án có vị trí đắc địa khi nằm gần công viên Thủ Lệ, Cầu Giấy, cạnh Đại sứ quán Nga, gần các đại học Giao thông vận tải, Ngoại thương, Luật và cả các bệnh viện như Phụ sản Hà Nội, Nhi Trung ương...

Tuy nhiên, Hongkong Tower thực tế không phải nằm ngay vị trí mặt đường Đê La Thành mà là ở ngay bên chân tòa Icon 4, cạnh ĐH Giao thông Vận tải. Nhìn từ trên cao, vị trí của dự án lọt thỏm giữa đất các hạ tầng xây dựng và đường từ ngoài vào dự án dài khoảng 15 m, đi bên sườn tòa Icon4. Con đường nhỏ hẹp này chỉ vừa đủ cho 1 ôtô đi qua. Để cải thiện tình hình, mọi thứ đều trông chờ vào quy hoạch tuyến đường Voi Phục -Thái Hà rộng 40 m sẽ chạy qua trong tương lai.

http://dantri.com.vn/kinh-doanh/ngh...-dan-lo-khong-co-loi-di-20170213141230181.htm
Mua trên giấy cũng chẳng biết thế nào, nhiều rủi ro lắm. cụ nào có nhu cầu mua căn hộ ở ngay thì ngắm 2 căn dưới chữ ký em nhé.

spy_007

Xe tải
NÓi chung là giờ đầu tư chung cư thì không có lãi. Nếu cụ là tư vấn lập thớt thì ok, nhưng là gười mua thật mà đầu tư lấy lãi, giờ chỉ có trong rừng mơ thôi cụ a. Em bán chung cư giờ cũng bỏ của chạy lấy người, không dám tư vấn kiểu chém gió nên ko nghề nó không yêu em tí nào ấy..

lotomo2015

Xe buýt

Em xin gửi một số hình ảnh và thông tin vị trí thêm.
Thực tình cái này em ưng mỗi vị trí.
Vị trí phải nói là tuyệt vời cho công việc của em vì em đang dậy ở ĐHGTVT.
Em chuyên nghiên cứu quy hoạch đô thị nên cũng ưng vị trí.
Còn giá và chất lượng xây dựng, tên tuổi chủ đầu tư lại cực kỳ băn khoăn.
Chủ đầu tư và dự án này có một số phốt cũ.
Dự án hiện tại chưa có mặt tiền.
Được nhất là vị trí không thể mua được.
Giá thì tầm 35tr căn tầng thấp đến 43tr căn đẹp.
Mong bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em thêm để em chốt. Cảm nhận thương mại em ko bằng được các bác có kinh nghiệm.
Cám ơn các bác.

Em thấy khu đất hướng Đông của khu chung cư dài, chả biết là A hay B, và là hướng Nam của khu chung cư vuông đang xây toà nhà gì đó của bên quân đội, không biết bao nhiêu tầng? Cụ mua tầng thấp có thể sẽ bị che nên cụ mua hướng Đông của khu vuông hợp lý nhất.

hiropham

Xe máy
Dự án này giá 40 củ/m2 thì chắc bán khó lắm, cụ mua đầu tư có khi còn bị ăn vào gốc ý. Cụ về làm hàng xóm em đi, em vừa quất 1 căn ở An Bình city, cụ rảnh qua thực tế xem dự ân, đảm bảo cụ chim ưng . Giá cũng chỉ loanh quanh từ 26-32 củ/m2 cụ ợ.
Em cảm ơn Bác nhưng Em chỉ có nhu cầu quanh khu đó vì gần nhà Ông Bà và các cháu nhà Em nó đang học Chu Văn An ạ.

hiropham

Xe máy
Khi nào Bác chốt rủ Em đi cùng để làm hàng xóm nhé hihi

hiropham

Xe máy
Em thấy khu đất hướng Đông của khu chung cư dài, chả biết là A hay B, và là hướng Nam của khu chung cư vuông đang xây toà nhà gì đó của bên quân đội, không biết bao nhiêu tầng? Cụ mua tầng thấp có thể sẽ bị che nên cụ mua hướng Đông của khu vuông hợp lý nhất.

Em thấy các bạn Sale bảo cái đấy của bên Công ty tư vấn xây dựng nó xây 8 tầng thôi ạ (hiện cúng đi chung đường bên cạnh ICON4)