[Funland] xin tư vấn về Ghế xe ô tô cho em bé

geminihp

Xe máy
Các cụ cho em hỏi các cụ có cách nào để có thể theo dõi trạng thái của F1 trong khi mình đang cầm lái mà F1 lại ngồi ghế trẻ em được lắp đặt ở hàng ghế sau và quay lưng lại với hướng di chuyển không ạ? (Do F1 nhà em mới được 9 tháng tuổi nên khi ngồi ghế trẻ em sẽ phải xoay lưng lại với ghế lái. Mặc dù, F1 đã quen ngồi ghế xe nên thường là ngủ hoặc nhìn bâng quơ về kính hậu nhưng nhiều lúc có 2 bố con đi xe, em cứ thấy không yên tâm khi không biết tình hình của F1 khi đó).

hieukon

Xe container
Các cụ cho em hỏi các cụ có cách nào để có thể theo dõi trạng thái của F1 trong khi mình đang cầm lái mà F1 lại ngồi ghế trẻ em được lắp đặt ở hàng ghế sau và quay lưng lại với hướng di chuyển không ạ? (Do F1 nhà em mới được 9 tháng tuổi nên khi ngồi ghế trẻ em sẽ phải xoay lưng lại với ghế lái. Mặc dù, F1 đã quen ngồi ghế xe nên thường là ngủ hoặc nhìn bâng quơ về kính hậu nhưng nhiều lúc có 2 bố con đi xe, em cứ thấy không yên tâm khi không biết tình hình của F1 khi đó).
nhưng nếu cụ để ý vào bé quá, lại mất tập trung khi lái xe cụ ak
e thấy tình huống 2 pa con đi với nhau cũng ít mà, chủ yếu là có cả mẹ ngồi sau với con.

Tolia_82

Xe hơi
Cụ có thể lắp thêm camera , cái này bọn tây hay làm thế

Thèm 4 bánh

Xe buýt
không vodka cụ được nữa , em Rep kính cụ một ly , em đang ngâm cứu , giờ mới biết đến cái isofix , vừa chạy ra xe xem , xe em nhập indonesia , nhưng không có !!! chắc nó cắt option , híc !!!
Moc isofix lắp thêm đc cụ ạ, nhưng chả cần thiết, e toàn dùng dây an toàn quấn qua là đc. Nó có 2 kiểu gắn ghế lên xe mà.

geminihp

Xe máy
nhưng nếu cụ để ý vào bé quá, lại mất tập trung khi lái xe cụ ak
e thấy tình huống 2 pa con đi với nhau cũng ít mà, chủ yếu là có cả mẹ ngồi sau với con.
Vâng, em chỉ là thi thoảng muốn ghó qua xem hắn đang làm gì để mình còn đối ứng kịp thời thôi.
Chứ F1 nhà e cũng ngồi quen rồi thường là không khóc nên thi thoảng vợ chồng e vẫn để hắn ngồi 1 mình ở ghế sau. Còn vợ chồng lên ghế trước ngồi nói chuyện cho tình cảm ạ.

Cụ có thể lắp thêm camera , cái này bọn tây hay làm thế
Vâng, e hỏi các cụ xem có phương án nào khả thi không? Chứ lắp thêm camera thì thấy hơi lằng nhằng ạ.
Xung quanh em hầu như chẳng mấy ai dùng ghế trẻ em trên xe mà toàn ôm.
Xong mọi người thấy vợ chồng e lắp ghế trẻ em cho F1 quay lưng lại với ghế lái thì lại ngạc nhiên,
nhìn vợ chồng em như kiểu người "dị hợm, từ trên trời rơi xuống" đó.

TamMao2612

Xe buýt
Có gương lắp để mình nhìn đó cụ, mai e chụp xe nhà e cho cụ xem

Vâng, em chỉ là thi thoảng muốn ghó qua xem hắn đang làm gì để mình còn đối ứng kịp thời thôi.
Chứ F1 nhà e cũng ngồi quen rồi thường là không khóc nên thi thoảng vợ chồng e vẫn để hắn ngồi 1 mình ở ghế sau. Còn vợ chồng lên ghế trước ngồi nói chuyện cho tình cảm ạ.

Vâng, e hỏi các cụ xem có phương án nào khả thi không? Chứ lắp thêm camera thì thấy hơi lằng nhằng ạ.
Xong mọi người thấy vợ chồng e lắp ghế trẻ em cho F1 quay lưng lại với ghế lái thì lại ngạc nhiên,

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Đi cao tốc chạy tốc độ tầm 100km/h mà ngồi bế con thì chịu rồi :))). Chưa kể những chuyến đi xa 2-3 tiếng ngồi bế con thì gãy tay. Sao phải khổ thế???

Nhà em cho ngồi ghế từ bé, lúc đầu không quen cũng khóc bọn em để mặc kệ, sau quen dần đi chơi xa cực nhàn, vừa an toàn mà vợ em không phải bế con trên xe.

Khuyên cụ chủ không nên mua phí tiền vì đa phần các bé ít hợp tác, với lại bé ngồi một chỗ thế hay khóc hơn được ôm ấp bế bồng
Chuẩn cụ, em đc cho, dùng chưa đc lần nào xong cho lại vì f1 lớn luôn r, cơ mà về an toàn thì mình yên tâm lắm.

Trẻ con nhà em thì đc cái lên xe là thắt dây, k bố đuổi xuống, vì con có đồ chơi oto của con bố theo luật con, oto to là đồ chơi của bố, mài phải theo luật bố, k nghỉ chơi. Hehe thế là tụi nó theo.

khachuy2705

Xe máy
Đi cao tốc chạy tốc độ tầm 100km/h mà ngồi bế con thì chịu rồi :))). Chưa kể những chuyến đi xa 2-3 tiếng ngồi bế con thì gãy tay. Sao phải khổ thế???

Nhà em cho ngồi ghế từ bé, lúc đầu không quen cũng khóc bọn em để mặc kệ, sau quen dần đi chơi xa cực nhàn, vừa an toàn mà vợ em không phải bế con trên xe.
chuẩn rồi
phải rèn cho con cái này, các bà vợ cứ thấy con khóc là chiều nó, bế đc 1 hôm thì sẽ phải bế miết thôi

Tolia_82

Xe hơi

Không phải sính tây làm gì cụ ạ , nhưng riêng vấn đề an toàn cho trẻ em thì dân mình chủ quan lắm , đặc biệt đi xe thì bế là chính ,
Trẻ em mới mấy tháng tuổi thì để em bé nằm ngược chiều xe là an toàn nhất rồi cụ
Còn cái camera thì giờ đơn giản mà cụ , nó có mỗi 1 mắt , cài vào điện thoại , soi thẳng em bé , rất tiện , khi đi xe thì có cái hít kính chĩa vào em bé , khi ở nhà thì cài trên tường , duy chỉ có điều phải làm thêm cái giá điện thoại trên xe cụ ạ
Nó có cả tiếng luôn

geminihp

Xe máy
Không phải sính tây làm gì cụ ạ , nhưng riêng vấn đề an toàn cho trẻ em thì dân mình chủ quan lắm , đặc biệt đi xe thì bế là chính ,
Trẻ em mới mấy tháng tuổi thì để em bé nằm ngược chiều xe là an toàn nhất rồi cụ
Còn cái camera thì giờ đơn giản mà cụ , nó có mỗi 1 mắt , cài vào điện thoại , soi thẳng em bé , rất tiện , khi đi xe thì có cái hít kính chĩa vào em bé , khi ở nhà thì cài trên tường , duy chỉ có điều phải làm thêm cái giá điện thoại trên xe cụ ạ
Nó có cả tiếng luôn
Vâng, thế em hiểu rồi.
Cụ nói đến camera mà em cứ nghĩ đến camera đi dây xong kết nối lên màn hình của xe các kiểu,
thành ra thấy nó lằng nhằng.
Còn camera kiểu cụ nói thì em hiểu rồi ạ.
Để em nghiên cứu.

geminihp

Xe máy

Vâng, nhiều người suy nghĩ buồn cười lắm ạ.
Phải bế cho tình cảm này kia, bắt con ngồi ghế nó gò bó này nọ.
Gở mồm, nhưng cứ ôm rồi chẳng may phải phanh gấp mới thấy nó nguy hiểm như thế nào.
Nhà em về quê 3 tiếng, con em ngồi lên ghế xe là ngủ, nhưng đi đường dài nên vẫn phải cắt cử bố hoặc mẹ ngồi cùng đằng sau cho yên tâm cụ ạ (chắc do con nhà em còn bé quá mới có 9 tháng tuổi).

TamMao2612

Xe buýt
Đây cụ ơi

Có gương lắp để mình nhìn đó cụ, mai e chụp xe nhà e cho cụ xem
Vâng, nhiều người suy nghĩ buồn cười lắm ạ.
Phải bế cho tình cảm này kia, bắt con ngồi ghế nó gò bó này nọ.
Gở mồm, nhưng cứ ôm rồi chẳng may phải phanh gấp mới thấy nó nguy hiểm như thế nào.
Nhà em về quê 3 tiếng, con em ngồi lên ghế xe là ngủ, nhưng đi đường dài nên vẫn phải cắt cử bố hoặc mẹ ngồi cùng đằng sau cho yên tâm cụ ạ (chắc do con nhà em còn bé quá mới có 9 tháng tuổi).

lolness

Xe đạp
Các cụ cho hỏi, đặt ghế từ Amazon về có đơn giản ko, có bị hải quan làm khó thủ tục thông quan không

hieukon

Xe container
e thấy nhiều nhà dùng đệm, tấm trải đề nằm ra trên xe, k biết nếu có sự cố, thì bay như nào các cụ nhỉ?

cuc_cu

Xe buýt
e thấy nhiều nhà dùng đệm, tấm trải đề nằm ra trên xe, k biết nếu có sự cố, thì bay như nào các cụ nhỉ?
Loại đó ko an toàn đâu cụ ạ, phanh gấp là bay người ngay

geminihp

Xe máy
Va quệt nhẹ thì chắc ko sao đâu cụ ạ. Nói ra thì bảo gở mồm nhưng e thấy nhiều nhà chủ quan thật. Còn có nhà vừa ôm con vừa lái mà. Ko xảy ra chuyện thì sẽ chẳng sao, vẫn tiện vẫn vui vẫn thoải mái ok. Nhưng xảy ra chuyện thì lại giá như.

nvh_hn

Xe container