Xin tư vấn về lắp chìa khóa thông minh cho Camry LE

Highway2015

Xe hơi
Dạo này có dịch vụ lắp chìa khóa thông minh (đề nổ không cần chìa), loại xịn khoảng 4,3 củ cho dòng Camry LE. Em đang chạy con LE 2008 và được báo giá dịch vụ vậy. Chìa thông minh đến gần xe 5 mét thì tự động mở cửa, đi cách xa 5m thì tự động khóa, bấm đề nổ, tháo lắp trở về nguyên bản chỉ trong vòng 5 phút...

Các cụ cao thủ cho hỏi đã có cụ nào lắp loại này cho dòng TOYOTA chưa và liệu có an toàn, có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện của xe không, dùng có bền không, có phải đấu dây gì không? Tóm lại là có nên dùng không?

Rượu rót sẵn mời các cụ rồi nhé!

Duy Cảnh

Đi bộ
55 Tố Hữu - 0975398663 đồ chơi,đồ phụ kiện xe

Cụ chọn sản phẩm cắm gin luôn hàng Oem lắp đặt gin hết
+ Đặc tính sản phẩm:
Hệ thống chống trộm cao cấp
Tích hợp với hệ thống xử lý của ECU
Khoá động cơ khi ở cơ chế chống trộm
Mở cốp (trong bán kính 1.000 mét)
Khởi động / tắt bằng chìa khoá (trong bán kính 500 mét)
Khởi động bằng nút Start /Stop
Cảm biến rung chống trộm
Nâng kính xe khi khoá cửa
Nhắc nhở pin sắp hết / Pin sạc tích hợp pin Lithium (Sạc kit bao gồm)
Màn hình LCD để theo dõi thời gian thực của các cửa ra vào, thân xe và tình trạng động cơ.
Báo động tự động trên remote.

PKE: Tự động khóa / mở khóa khi bạn đạt đến / rời khỏi xe. (2,5 mét)

Highway2015

Xe hơi

+ Đặc tính sản phẩm:
Cảm biến rung chống trộm
Màn hình LCD để theo dõi thời gian thực của các cửa ra vào, thân xe và tình trạng động cơ.

+ Đặc tính sản phẩm:
Cảm biến rung chống trộm

nhìn hình thì thấy phải bịt lỗ khóa cũ và đục lỗ khóa mới nhỉ, sau này bán thì sao phục hồi về nguyên bản được hả cụ, hoặc nhỡ có vấn đề gì trục trặc thì không khởi động bằng chìa nguyên bản được nhỉ? Còn vài thắc mắc khác viết ở thớt cụ chỉ giáo nốt thì tốt! Đã vodka cụ rồi đó

Duy Cảnh

Đi bộ
nhìn hình thì thấy phải bịt lỗ khóa cũ và đục lỗ khóa mới nhỉ, sau này bán thì sao phục hồi về nguyên bản được hả cụ, hoặc nhỡ có vấn đề gì trục trặc thì không khởi động bằng chìa nguyên bản được nhỉ? Còn vài thắc mắc khác viết ở thớt cụ chỉ giáo nốt thì tốt! Đã vodka cụ rồi đó
Đâu Có đục gì đâu cụ
Miếng nhựa theo bộ luôn cụ

Highway2015

Xe hơi
nhìn cứ như đục lỗ mới ý nhỉ cụ, hóa ra miếng nhựa đi kèm nhìn không ra, cám ơn cụ em sẽ cân nhắc

Athena

Xe tăng
Dạo này có dịch vụ lắp chìa khóa thông minh (đề nổ không cần chìa), loại xịn khoảng 4,3 củ cho dòng Camry LE. Em đang chạy con LE 2008 và được báo giá dịch vụ vậy. Chìa thông minh đến gần xe 5 mét thì tự động mở cửa, đi cách xa 5m thì tự động khóa, bấm đề nổ, tháo lắp trở về nguyên bản chỉ trong vòng 5 phút...

Các cụ cao thủ cho hỏi đã có cụ nào lắp loại này cho dòng TOYOTA chưa và liệu có an toàn, có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện của xe không, dùng có bền không, có phải đấu dây gì không? Tóm lại là có nên dùng không?

Rượu rót sẵn mời các cụ rồi nhé!
Tất cả các smartkey lắp thêm đều không tốt bằng smartkey nguyên bản OEM cụ ạ. Và em khẳng định luôn là chả có bộ smartkey nào trên thị trường là bộ Zin theo xe để lắp cho xe cụ hết.

Thị trường thường có 2 loại:

1. Loại phải cắt nối tương đối nhiều dây. Loại này chỉ lắp nếu không thể lắp loại 2 dưới đây.

2. Loại giao tiếp qua OBD, loại này chỉ đấu 1 dây là dây chân phanh. Còn lại là cắm giắc hết. Loại này có ưu điểm là lắp đặt nhanh, dùng ổn định, trả về nguyên bản cũng nhanh và ít để lại dấu vết (do ko phải cắt gọt gì)

Chất lượng smartkey em nghĩ là tốt, kể cả loại china hay korea đều thấy ít hỏng vì cũng nhiều người lắp rồi mà ko thấy kêu ca mấy.

Còn về việc độ smartkey thì nên lắp vì nó văn minh và hiện đại hơn cắm chìa nhưng nên lắp loại mà chìa khoá không có màn hình sẽ tốt hơn (trừ những người đồng bóng, thích khoe chìa khoá)

quoclong7

Xe đạp
Tất cả các smartkey lắp thêm đều không tốt bằng smartkey nguyên bản OEM cụ ạ. Và em khẳng định luôn là chả có bộ smartkey nào trên thị trường là bộ Zin theo xe để lắp cho xe cụ hết.

Thị trường thường có 2 loại:

1. Loại phải cắt nối tương đối nhiều dây. Loại này chỉ lắp nếu không thể lắp loại 2 dưới đây.

2. Loại giao tiếp qua OBD, loại này chỉ đấu 1 dây là dây chân phanh. Còn lại là cắm giắc hết. Loại này có ưu điểm là lắp đặt nhanh, dùng ổn định, trả về nguyên bản cũng nhanh và ít để lại dấu vết (do ko phải cắt gọt gì)

Chất lượng smartkey em nghĩ là tốt, kể cả loại china hay korea đều thấy ít hỏng vì cũng nhiều người lắp rồi mà ko thấy kêu ca mấy.

Còn về việc độ smartkey thì nên lắp vì nó văn minh và hiện đại hơn cắm chìa nhưng nên lắp loại mà chìa khoá không có màn hình sẽ tốt hơn (trừ những người đồng bóng, thích khoe chìa khoá)
Cụ tư vấn giúp camry 2.4G 2009 LD thì nên lắp loại nào, nếu lắp loại có màn hình thì pin chia khóa khoảng được bao lâu?

Athena

Xe tăng
Cụ tư vấn giúp camry 2.4G 2009 LD thì nên lắp loại nào, nếu lắp loại có màn hình thì pin chia khóa khoảng được bao lâu?
Pin được bao lâu em không rõ đâu. Cụ hỏi cụ Duy Cảnh ý. Nhưng thực sự loại có màn hình chỉ thích thú được 1 tháng thôi. Nếu lắp cho cam 2.4G thì lắp loại obd có kèm panel và lắp loại ko màn hình ý.

Duy Cảnh

Đi bộ
Pin được bao lâu em không rõ đâu. Cụ hỏi cụ Duy Cảnh ý. Nhưng thực sự loại có màn hình chỉ thích thú được 1 tháng thôi. Nếu lắp cho cam 2.4G thì lắp loại obd có kèm panel và lắp loại ko màn hình ý.
Bộ remot có LCD sạc đầy dùng 1 tháng cụ ạ
Cụ cho e xin báo giá vào ibox khi nào có dịp về thủ đô để lắp ah!
Vâng cụ check mật thư nhà cháu
Bin bỘ remot màn LCD sạc đầy dùng 1 tháng cụ

xe cụ lắp 1 trong 2 loại này

vuhung1212

Xe máy
Cụ duy cảnh inbox cho e rổ giá lắp cho camry le với ạ, loại ko có màn hình ý

botmi

Xe buýt
Em cũng thích lắm nhưng nhìn mấy cái chìa em chả ưng, xấu quá, có cái chìa nào nhìn tinh tế sang trọng hơn ko? Tốt nhất đừng lcd làm gì, mấy dòng đó thêm nhanh hỏng

service_pro

Xe tải
Em cũng thích lắm nhưng nhìn mấy cái chìa em chả ưng, xấu quá, có cái chìa nào nhìn tinh tế sang trọng hơn ko? Tốt nhất đừng lcd làm gì, mấy dòng đó thêm nhanh hỏng
Khiếp cái chìa mà cụ cũng cần sang trọng quá ạ. :(. Chắc chỉ có chìa bọn xe Đức đẹp thôi.
Còn lại e toàn đút túi quần chả mấy khi bỏ ra.

sovias

Xe máy
Em công nhận là SK rất thông minh, rất hữu dụng và rất rất hay. Vì trước đây em đã chạy Teana rồi, mọi thứ đều tiện, từ khi em đổi sang Cam thì cũng muốn lắp lắm, vì văn minh quá. Nhưng thiết nghĩ phần chế thêm vào này tiềm ẩn nhiều rủi ro, không an toàn nên em ko dám lắp. Ví dụ, có cụ đi con Mon mà em biết, đã đôi lần nhậu xong để xe ngoài đường vì ko thể vào xe được, đau lòng là đi tiếp khách ở Tỉnh, vừa xấu hổ mà chả biết thế nào, đành về nhà nghỉ ngủ, sáng sớm cầu trời xe ko mất gì.
Thứ nữa, các cụ có đảm bảo trong 100 bộ SK các cụ bán ra và lắp ko lẫn tần số của nhau ko? Nếu lẫn thì cũng rách việc lắm.
Trong hãng chắc họ cũng làm nhưng giá chắc khủng khiếp, vì để có 1 bộ SK theo xe chuẩn là biết bao thứ đi kèm, như:
- Tính năng không thể đóng cốp khi SK ở trong đó (Cái này tưởng dễ mà khó à nha)
- Tính năng mở cốp khi cầm SK
- Tính năng mã hóa động cơ chống đề nổ (khi lắp SK ko chính hãng sẽ phải thay đổi giao thức nhận diện)
- Tính năng cảnh báo khi cố tình để máy nổ nhưng vẫn muốn khóa tất cả các cửa.
Một điều cuối là, khi nhận diện code cho SK thì bộ xử lý tổng thể (CPU) có bị ảnh hưởng không vì em nghe đâu bộ này đắt lắm.

botmi

Xe buýt
Khiếp cái chìa mà cụ cũng cần sang trọng quá ạ. :(. Chắc chỉ có chìa bọn xe Đức đẹp thôi.
Còn lại e toàn đút túi quần chả mấy khi bỏ ra.
Em chỉ cần chìa bình thường là ok, mỗi tội chìa xấu hơn cả bình thường nên em không ưng

bavuuk

Xe hơi
Camry LE lắp bộ này có phải cắt chìa không cụ?