[Funland] Xin tư vấn về sản xuất băng keo

Mercedes_Benz

Xe điện
Hello cccm, em đang định lao vào mảng sx băng dính, mà qua tìm hiểu cũng rất khó nhằn. Không biết trong hội nhà mình có cụ nào đang chiến mảng này không ạ, em xin chút ít tư vấn và lời khuyên, em đội ơn ạ

vieteuro

Xe container
Cứ lao vào làm thôi cụ
mảng này nhiều thằng làm thương mai lắm

raisomoon

Xe tăng
Hello cccm, em đang định lao vào mảng sx băng dính, mà qua tìm hiểu cũng rất khó nhằn. Không biết trong hội nhà mình có cụ nào đang chiến mảng này không ạ, em xin chút ít tư vấn và lời khuyên, em đội ơn ạ
10 năm trước bắt đầu làm thì ngon, chứ giờ cụ mới khởi sự mà chưa có kinh nghiệm thì e khuyên đừng. Vì giờ cạnh tranh lắm rồi, lấy công làm lãi. Dĩ nhiên cũng có ngoại lệ cho người đi sau, nhưng sẽ rất khó đấy. Cái đội làm chục năm trước giờ toàn tư vấn bán máy với nguyên liệu cho người mới :D

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Tầm này trừ khi cụ có đầu ra sẵn cơ mà nếu thế làm thương mại lại vừa sướng vừa an toàn, cứ ông nào sx giá ngon thì chơi, mà giờ cạnh tranh nhau kinh nên có đơn hàng là như vua :)) :D

Mercedes_Benz

Xe điện
Cứ lao vào làm thôi cụ
mảng này nhiều thằng làm thương mai lắm
Cảm ơn cụ, vẫn phải nghiên cứu nhiều cụ ạ
10 năm trước bắt đầu làm thì ngon, chứ giờ cụ mới khởi sự mà chưa có kinh nghiệm thì e khuyên đừng. Vì giờ cạnh tranh lắm rồi, lấy công làm lãi. Dĩ nhiên cũng có ngoại lệ cho người đi sau, nhưng sẽ rất khó đấy. Cái đội làm chục năm trước giờ toàn tư vấn bán máy với nguyên liệu cho người mới :D
Đúng là như vậy cụ, nhưng cơ hội thì vẫn có ạ. Cụ có quen bên nào bán máy uy tín ko cụ
hàng giờ có bán được đâu mà mua băng keo hả cụ
Nhu cầu vẫn cao cụ ạ, nhưng lợi nhuận giờ thấp, cạnh tranh

Mercedes_Benz

Xe điện
Tầm này trừ khi cụ có đầu ra sẵn cơ mà nếu thế làm thương mại lại vừa sướng vừa an toàn, cứ ông nào sx giá ngon thì chơi, mà giờ cạnh tranh nhau kinh nên có đơn hàng là như vua :)) :D
Vâng, thời buổi này cái gì cũng khó, cũng cạnh tranh cụ ạ. Nhưng nếu mình không làm thì sẽ ko có bắt đầu, cụ am hiểu tư vấn giúp em giá máy móc, và nguyên liệu đc ko cụ

catmanal

Xe tải
em làm hóa chất công nghiệp cơ bản, cụ note lại có nhu cầu cứ nhắn em

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Em thì chuyên in ấn tem, nhãn, có dữ liệu biến đổi (qrcode, pincode....biến đổi)....còn băng dính thì có đội khác làm, mỗi ông một thế mạnh cụ ạ, cụ cần chạy qua em cafe cũng ra nhiều thông tin đó. Địa chỉ công ty em đây cụ nhé https://temxacthuc.vn/

lucthithang

Xe tăng
năm nay buôn bán ế ẩm quá cccm ạ, mấy tháng cuối năm tòn bù lỗ, chi phí quảng cáo quá đắt đỏ, sức mua giảm quá nửa, k biết sang năm có khá khẩm hơn k chứ cứ như này chắc lại nghỉ tìm hướng khác thôi cccm ạ

QMintech

Xe tăng
Bạn em nó nhập roll to từ China, về VN mua cái máy chia mà kiếm ối xèng

catmanal

Xe tải
E cần CaCO3 loại PCC, CỤ có không ạ
CaCO3 có loại nặng heavy và nhẹ light, hàng Việt Nam! Sản xuất - Kích cỡ từ siêu mịn tới nano. Cụ dùng CaCO3 trong ngành gì nhỉ ? Số em 0975.266.356 cụ cần add Zalo, em trao đổi thêm

Mercedes_Benz

Xe điện
em làm hóa chất công nghiệp cơ bản, cụ note lại có nhu cầu cứ nhắn em
Vâng. Em cảm ơn cụ
Em thì chuyên in ấn tem, nhãn, có dữ liệu biến đổi (qrcode, pincode....biến đổi)....còn băng dính thì có đội khác làm, mỗi ông một thế mạnh cụ ạ, cụ cần chạy qua em cafe cũng ra nhiều thông tin đó. Địa chỉ công ty em đây cụ nhé https://temxacthuc.vn/
Cảm ơn cụ ạ, thu xếp được em sẽ qua học hỏi kinh nghiệm từ cụ

Mercedes_Benz

Xe điện
năm nay buôn bán ế ẩm quá cccm ạ, mấy tháng cuối năm tòn bù lỗ, chi phí quảng cáo quá đắt đỏ, sức mua giảm quá nửa, k biết sang năm có khá khẩm hơn k chứ cứ như này chắc lại nghỉ tìm hướng khác thôi cccm ạ
Vâng cụ, năm nay khó khăn quá, nghĩ nhiều lúc cũng chán quá cụ ạ

nhuataiche

Xe container
Theo em thấy, mảng băng keo này có nhiều người làm rồi. Nên cụ chủ thớt muốn thắng thì cần ít nhất một trong hai yếu tố: có đầu ra tốt hoặc là có kỹ thuật công nghệ ưu việt.

Yếu tố thứ hai thì cụ chủ thớt không có rồi. Nếu có đầu ra tốt thì khỏi suy nghĩ nữa, nhập hàng sỉ về chia lẻ ra là xong !

Hoàng Trang

Xe ngựa
Theo em thấy, mảng băng keo này có nhiều người làm rồi. Nên cụ chủ thớt muốn thắng thì cần ít nhất một trong hai yếu tố: có đầu ra tốt hoặc là có kỹ thuật công nghệ ưu việt.

Yếu tố thứ hai thì cụ chủ thớt không có rồi. Nếu có đầu ra tốt thì khỏi suy nghĩ nữa, nhập hàng sỉ về chia lẻ ra là xong !
Trên shopee giờ nhiều shop bán lẻ rẻ như bán sỉ rồi cụ ạ. Em cũng chưa biết cụ thread cạnh tranh kiểu gì.

ca_kiem

Xe container
Cụ định sản xuất băng keo quận TO như thế này

Hay làm cuộn nhỏ thế này

Đã hình dung cái mình định làm chưa ;))

tientaninfotech

Xe tăng
Bên em thương mại, có gợi ý cho cụ món mà VN mình đang thiếu và chưa ai làm đó.
Còn băng keo thì giờ rất cạnh tranh, có thể gọi là khốc liệt rồi đó cụ ạ.

nhuataiche

Xe container
Trên shopee giờ nhiều shop bán lẻ rẻ như bán sỉ rồi cụ ạ. Em cũng chưa biết cụ thread cạnh tranh kiểu gì.
Mặt hàng này theo em thấy, cung luôn luôn vượt quá cầu. Cho nên cụ chủ thớt không thể cạnh tranh được đâu. Trừ phi cụ thớt có đầu ra thân quen chịu mua giá cao.

Muốn cạnh tranh thì phải làm món nào không ai làm được cơ, ví dụ như làm băng keo không có keo :)) :)) :)) ( em đang thử làm đây ! )