[Funland] Xin tư vấn về thụ tinh nhân tạo

Cống Ngầm

Xe buýt
thank các cụ đã tư vấn cho e.có bệnh thì vái tứ phương các cụ ạ,e cũng đi lễ ở các chùa,tuần trước xuống cả đền Sinh ở dưới Hải Dương làm lễ vì thấy bảo ở dưới đấy rất linh
Bạn em đào tạo bên Nhật về nên làm việc này khá tốt. Cần cụ pm em cho số cụ alo bnj em tư vấn cho.
Thank cụ.khi nào cần e sẽ làm phiền đến cụ
Cụ xuống bệnh viện bưu điện dưới định công ấy, Họ sẽ làm xét nghiệm cho cụ và vợ cụ rồi sẽ tư vấn cụ thể xem làm cách nào.
E đến 1 lần thấy đông quá sợ đi về.giờ e sang bên đông đô xếp hàng nhanh hơn mà vẫn là bsy của bv bưu điện
Em đây, trước e cũng có 1 topic rồi. e đang theo bv bưu điện, tháng rồi di khám cho về tẩm bổ 1 tháng. thành này lên làm hồ sơ IVF. theo em đã yếu r ko nên Iui cho tốn tiền . xác định ivf luôn. làm Iui 2 lần chac cug gần 50 củ mà xác xuất thấp lắm 100 đôi may được vài đôi thôi.
Cụ có tin vui thì cho

Duc Sang

Xe container
Có 02 cách thụ tinh nhân tạo:
- Bơm tinh trùng IUI: cách này nhanh, rẻ nhưng chỉ phù hợp với cặp đôi mà tinh trùng hơi yếu, trứng vẫn còn ngon. Các bệnh viện phụ sản đều làm được.
- Thụ tinh ống nghiệm: cách này lâu, tốn kém áp dụng cho cặp đôi đã làm cách 1 mà chưa được. Phương pháp này một số bv làm được. Nhưng chọn bv tư nhân cho nhanh và theo cháu là hiệu quả hơn do không bị ức chế như vào bv công.

Taihoatu

Xe lăn
thank các cụ đã tư vấn cho e.có bệnh thì vái tứ phương các cụ ạ,e cũng đi lễ ở các chùa,tuần trước xuống cả đền Sinh ở dưới Hải Dương làm lễ vì thấy bảo ở dưới đấy rất linh

Thank cụ.khi nào cần e sẽ làm phiền đến cụ

E đến 1 lần thấy đông quá sợ đi về.giờ e sang bên đông đô xếp hàng nhanh hơn mà vẫn là bsy của bv bưu điện

Cụ có tin vui thì cho
Cụ nên làm ở Bưu điện, đi sớm tí xếp hàng có sao đâu, cụ sẽ đc bs tư vấn cho cụ thể, còn nòng nọc yếu thì ko ngại đâu, 3 tháng nó thay đổi một lần...đi khám hiếm muộn này nhiều chuyện bi hài lắm, vào phòng lấy mẫu có ông bảo ở nhà lắc cái ra ngay mà ở đây vầy 2 tiếng chả đc giọt nào. Trc em cũng định đi kiếm thằng cu, nhưng gấu nhà ko đẻ đc nữa

Bently 8x

Xe tải
úi, thụ tinh nhân tạo thì cần gì tư vấn đâu cụ, cái này ai cũng biết mà :)):)):))

Tuấn Auto

Xe điện
Nhân tạo á, việc này em làm suốt mà có gì cần tư vấn cụ ib riêng em tư vấn cho :)) :)) :))

baongan2511

Xe buýt
Các cụ nhà mình tư vấn giúp nhà em với. Nhà em đi làm IVF được 9 phôi. Tuần sau đi đặt rồi. Giờ Bác sĩ bảo chọn 6 phôi hay cả 9 phôi để làm xét nghiệm, tìm phôi đạt yêu cầu để đặt. Cứ 14 triệu 1 phôi. Đang phân vân xót tiền xem có xét nghiệm cả 9 phôi luôn không. 😤😤😤

baongan2511

Xe buýt
Em cũng học lỏm được vài thông tin như sau để cụ xem xét. Nhiều người hiếm muộn nhưng cũng nhiều người muốn có con giai nên làm. Có 2 loại:
1)Thụ tinh nhân tạo- là bác sĩ tiêm thuốc kích trứng và rụng trứng rồi lấy tinh trùng của chồng bơm thẳng vào vợ. Tỷ lệ thành công thấp, nghe nói chưa đến 30%. Phương pháp này chi phí tầm 20 củ
2) Thụ tinh ống nghiệm: Lấy trứng và tinh trùng đem vào phòng thí nghiệm sàng lọc và kết hợp lại trong phòng thì nghiệm. Sau đó chờ xem chúng nó kết hợp được với nhau bao nhiêu cặp( người ta gọi là phôi). Sau đó nuôi phôi đến ngày 3-6 ngày rồi chờ dịp cấy vào vợ. Tỷ lệ thành công tầm 50-70%. Chí phí trên 100 triệu ~ 200 triệu tuỳ lựa chọn. Đừng nghe bọn nó quảng cáo từ 50-80 triệu. Tiền thuốc thang nhiều lắm.
Nếu 2 vk ck đi khám mà tất cả không có vấn đề gì thì làm cách 1. Còn có vấn đề bác sĩ sẽ khuyên làm cách 2.
hic. Nhà em đang chờ tuần sau đặt phôi. Bác sĩ đang bảo giờ chọn xét nghiệm 6 phôi hay cả 9 phôi. Nếu xét nghiệm cả 9 phôi đã lên đến 250 triệu rồi. Chưa tính tiền đặt rồi thuốc thang về sau.

Dan du an

Xì hơi lốp
Em thấy 1. Mua cái que thử rụng trứng để biết khả năng rụng trứng rồi xử lý cấp tập trong mấy ngày đó. 2. Làm môi trường, nếu có người nhà làm điều dưỡng hoặc người quen làm ở các phòng khám sản thì nhờ giúp (cái này làm đơn giản nhưng hơi lích kích) để môi trường trong âm đạo và cổ tử cung của người phụ nữ thuận lợi hơn cho tinh trùng. 3. Xem lại hướng giường.
Các cụ cứ làm như thế cho cháu trong 1 năm rồi hẵng đi làm nọ kia. Vì đi làm nọ kia vừa tốn kém vừa khổ sở cực kỳ chứ không đơn giản đâu. Bạn em toàn người trong ngành mà có người vào tận Sài gòn làm mấy lần không ok. Còn làm ở Hà nội thì em có anh bạn mới mở bệnh viện làm chuyên mảng này nhưng em không post lên đây đâu vì làm thế không hay.

baongan2511

Xe buýt
VC em cũng vừa làm IVF xong, giờ vợ đang bầu thằng ku được gần 15 tuần. Lúc đầu 2vc sang bên BV Tâm Anh làm hồ sơ, bên đấy cơ sở vật chất tốt, nv tận tình nhưng chi phí đắt quá nên cuối cùng chọn BV Nam học HN, cơ sở mới xây lại cũng thuộc loại 5 sao, bsi tay nghề giỏi, giá rẻ hơn bên Tâm Anh chút. Em cũng như bác chủ top, tỷ lệ tt bình thường di động tiến tới có 1% thôi nhưng bác sĩ bảo không sao hết vì làm tinh dịch đồ, lượng tt của em một lần là 128 triệu con, 1% cũng là hơn 1tr chú rồi, dùng thoải mái. Làm cái IVF này thành bại do người vợ đến 80% đấy vì nó liên quan đến các yếu tố của phụ nữ như: chỉ số AMH (dự trữ buồng trứng), số lượng trứng chọc ra, niêm mạc tử cung dày mỏng..v.v..
cụ check tin nhắn em nhờ cụ tư vấn tí ạ

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ đã khám Bs rồi lại còn lên đây xin tư vấn làm gì ạ? Bs là người hiểu rõ nhất lượng tinh trùng của cụ, nếu nó chỉ yếu vài % thì cải thiện là ok, nhưng nếu nó đã yếu vài chục % thì nên can thiệp.
Em thì có thằng làm cùng, làm IUi đứa thứ nhất vừa đẻ xong đc mấy tháng lại chửa đứa thứ 2. Như cụ đã 3 năm ko đc thì càng tâm lý, cả vợ cả chồng. Nên xác định chọn ngày giờ, chọn tuổi và tích góp tiền để làm IUI thì tâm lý sẽ thoải mái hơn. Cải thiện cuộc sống của cả 2 vợ chồng là cách tốt nhất

f320

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 điểm mà nhiều cụ không biết là làm IVF vì khá hại sức khỏe cho phụ nữ vì phải tiêm thuốc kích trứng và chọc ngoáy các kiểu. Bất đắc dĩ đường cùng mới phải làm thôi.

Em cũng 2 gái đầu , đứa 3 định làm ivf nhưng đọc thông tin thấy hãi quá nên thôi. May canh trứng rụng một phát ăn luôn ra được thằng cu :D

Tuỳ ca chứ cụ. Nếu chỉ dạng nhẹ thì IUI rẻ mà đỡ vất vả. Bần cùng lắm mới IVF thôi. Thằng bạn em vừa IUI được 2 thằng con trai luôn.

Đúng là đường con cái khó nói. Em chả tập tành gì, mà hai vc sòn sòn 4 thằng. Cứ quên bcs là dính.

ChuCuoiCayDa

Xe tải
hic. Nhà em đang chờ tuần sau đặt phôi. Bác sĩ đang bảo giờ chọn xét nghiệm 6 phôi hay cả 9 phôi. Nếu xét nghiệm cả 9 phôi đã lên đến 250 triệu rồi. Chưa tính tiền đặt rồi thuốc thang về sau.
Cụ xét nghiệm chọn giới tính ah. Phôi ngày 5 mà khá trở lên thì chuyển thôi. Nếu nhiều phôi tốt thì nên trữ 1 nửa để dự phòng cho lần khác. Nhà e chuyển cũng tầm này năm trc bây giờ bé dc hơn 3 tháng rồi. Chúc nhà cụ suôn sẻ nhé

Leanh65

Xe container
Trên OF nhà mình đông thành viên,e nghĩ kiểu gì cũng có vài cụ đã trải qua vấn đề này nên e lập thớt xin đc tư vấn cho e để vợ chồng e cũng đc hưởng hạnh phúc như bao người khác
E năm nay thì già nửa đầu 3,vợ e thì chớm đầu 3.vc e cưới nhau đc hơn 3 năm,mãi chưa có nên giờ mới đi khám.vấn đề trục trặc nằm ờ e.e thì kiểm tra xong chất lượng khá yếu.vc cũng tìm hiểu chỗ nọ chỗ kia đc người ta mách loại thuốc khá nhiều người mua nên cũng mua về uống nhưng mới đc tháng nên chưa rõ kết quả ra sao
Bọn e cũng đã tính đến trường hợp thụ tinh nhân tạo.nhưng kinh tế giờ 2 vc cũng mới chỉ đủ ăn,làm thụ tinh phải xin viện trợ 2 bên.e thì do mấy năm nay phá của nhà gần tỷ nên chả dám xin,2vc dành dụm đc ít tiền đưa nhau đi khám xét rồi mua thuốc.bên nhà nội biết đi khám mới đưa cho mấy chục trước
Vợ e bảo có khi chưa đến mức phải thụ tinh,có thể bác sỹ lấy tinh trùng của e ra nuôi bên ngoài rồi bơm thẳng vào vợ e thay vì e bơm trực tiếp,như thế thì rẻ hơn
Nếu làm thụ tinh giờ khoảng bao tiền hả các cụ
E ko hiểu biết hah va chạm về cái mảng này bao giờ,có cụ nào đi trước rồi thì chỉ đường cho e với
Hiện giờ e đang khám chữa chỗ bs tăng đức cương ở viện đông đô
Bơm hiệu quả thấp, vài 2 lần là quá ttnt. Cụ mới 3 năm vội gì. Cứ thoải mái vc, bồi bổ sk, cày cuốc thêm đôi năm nữa đi làm 1 nhát lấy 1 đôi là ổn. Nếu vđ do cụ thì rất dễ thành công. Đừng chữa chạy lung tung tiền mất tật mang. Biết đâu chờ đủ tiền thoải mái không áp lực lại tòi ra đứa thì sao.

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Có 1 điểm mà nhiều cụ không biết là làm IVF vì khá hại sức khỏe cho phụ nữ vì phải tiêm thuốc kích trứng và chọc ngoáy các kiểu. Bất đắc dĩ đường cùng mới phải làm thôi.

Em cũng 2 gái đầu , đứa 3 định làm ivf nhưng đọc thông tin thấy hãi quá nên thôi. May canh trứng rụng một phát ăn luôn ra được thằng cu :D
Bất đắc dĩ phải làm thôi. Chứ chọc đau lắm sau 1 tuần mới đi lại dc nghe các bà bảo mỗi lần chọc là giảm đi vài năm tuổi thọ

baongan2511

Xe buýt
Cụ xét nghiệm chọn giới tính ah. Phôi ngày 5 mà khá trở lên thì chuyển thôi. Nếu nhiều phôi tốt thì nên trữ 1 nửa để dự phòng cho lần khác. Nhà e chuyển cũng tầm này năm trc bây giờ bé dc hơn 3 tháng rồi. Chúc nhà cụ suôn sẻ nhé
vâng em chọn giới tính. Giờ bác sĩ đang bảo chọn luôn 9 phôi để xét nghiệm hay chọn bao nhiêu phôi là do mình. Mỗi phôi 14 triệu. Sót tiền nên đang đau đầu quá cụ. Năm ngoái nhà cụ chọn mấy phôi ạ?

Leanh65

Xe container
Bất đắc dĩ phải làm thôi. Chứ chọc đau lắm sau 1 tuần mới đi lại dc nghe các bà bảo mỗi lần chọc là giảm đi vài năm tuổi thọ
Bậy đấy cụ ạ. Thế có người chọc cả chục lần thì sống - năm tuổi thọ à cụ. Đành rằng có đau nhưng chả hại bằng tiêm tê cột sống.

ChuCuoiCayDa

Xe tải
vâng em chọn giới tính. Giờ bác sĩ đang bảo chọn luôn 9 phôi để xét nghiệm hay chọn bao nhiêu phôi là do mình. Mỗi phôi 14 triệu. Sót tiền nên đang đau đầu quá cụ. Năm ngoái nhà cụ chọn mấy phôi ạ?
Nhà e dc 1 phôi nên chả chọn gì. 9 phôi nhà cụ để chọn phải khá lên hết chứ? 9 phôi mà chọn thì tốn kém phết ngang 1 lần làm ivf

baongan2511

Xe buýt
Nhà e dc 1 phôi nên chả chọn gì. 9 phôi nhà cụ để chọn phải khá lên hết chứ? 9 phôi mà chọn thì tốn kém phết ngang 1 lần làm ivf
theo em hiểu là 9 phôi xét nghiêm mới biết khá hay không khá cụ ạ. Trước em chẳng tìm hiểu gì, hôm qua vợ về thông báo chuẩn bị 150 triệu chỉ để xét nghiệm phôi mà cháu đang sốc. Không biết lúc đặt phôi rồi thuốc thang bao nhiêu nữa

Dan du an

Xì hơi lốp

Cụ này nói chuẩn, riêng cái đoạn siêu âm trứng cứ cho cái đầu dò chọc vào ngoáy mãi chả khác gì....

cụ tìm hiểu thực phẩm bổ sung chất lượng tinh trùng
thêm thể dục thể thao theo sức khỏe cụ
bỏ thuốc, rượu bia đi, vợ thì cụ cũng động viên tinh thần ko phải lo lắng gì cả

nếu đc cụ đi khám ít nhất 2 nơi để có kết quả tốt nhất, cái này em sợ tốn kém cụ thôi, đừng nghe người này người kia ăn uống linh tinh hỏng người đấy, em nói thật

sau cùng thì mới dùng thuốc, 3 năm so với các cặp hiếm muộn thì cũng chưa phải dài đâu cụ ah